Trên tay Shoei X-Spirit 3 Marquez 5: dành cho fan của 93 Marc Marquez

su béo béo
27/10/2021 4:42Phản hồi: 39
Trên tay Shoei X-Spirit 3 Marquez 5: dành cho fan của 93 Marc Marquez
Shoei X-Spirit 3 Marquez 5 là mẫu nón khi nhìn thấy anh em sẽ nghĩ tới tay đua số 93 của Honda Racing Team trong giải đua MotoGP - Marc Marquez. Chiếc nón này đang được bán với mức giá khoảng từ 18-22 triệu đồng tuỳ vào cửa hàng bán. X-Spirit là dòng nón dành cho thị trường châu Âu, còn X-14 sử dụng cho thị trường châu Á.

Shoei là một hãng nón bảo hiểm nổi tiếng đến từ Nhật Bản, đây cũng là hãng làm ra những chiếc nón đua cho tay đua 93 Marc Marquez. Ở thời điểm 2018, Shoei đã giới thiệu mẫu Marquez 5 với hoạ tiết kiến trên đỉnh nón. Phiên bản X-14 Motegi II hình mèo thần tài mình cũng đã từng làm trên tay cho anh em trước đó.

Chiếc nón này được tặng thêm 1 cái túi xách vải của Shoei rất tiện lợi. Anh em có thể vừa xách vừa đeo trên vai được.

X-Spirit III Marquez 5 phù hợp cho những anh em đi những dòng xe thể thao. Form nón hiện đại, thiết kế đẹp với phần đuôi và quote kéo dài. Lớp vỏ nón được sơn rất tỉ mỉ từng chi tiết với logo Shoei phía trước và bên hông nón. Số 93 được in ngay dưới hình con kiến.

Phiên bản X-Spirit nhẹ hơn phiên bản X-14 khoảng 200 gram. Chiếc nón mình trên tay cho anh em có trọng lượng 1,5 kg.

Chiếc nón fullface này được gắn phần quote và thanh cằm có thể gỡ ra được. 2 chi tiết này được gắn vào để tăng độ ổn định khi động học của nón.

Hệ thống thông gió trên chiếc nón X-Spirit III này rất nhiều với 2 cửa gió ở dưới cằm, 1 cửa ở phần trán, 1 cửa gió vào trên đỉnh đầu và hệ thống thông gió phía sau nằm ngay quote.

Quảng cáo

Hệ thống kính chắn gió QR-E có thể dễ dàng gỡ ra và gắn vào. Trên kính còn có 2 vị trí để có thể gắn tấm chống đọng sương. Theo thông tin lớp kính này có khả năng chống tia UV. Anh em cũng có thể mua kính chắn gió rời có nhiều màu sắc để phục vụ như cầu cá nhân. Khi đóng nón còn có một chôt cài carbon để cố định kính chắc chắn hơn.

Lớp mút lót mềm bên trong dày dặn, đội êm và anh em cũng có thể gỡ ra để vệ sinh được. Nó có các chốt cũng như mấu cài giúp anh em thao tác gỡ ra đơn giản hơn.

Chiếc fullface này sử dụng khoá cài Double D-ring an toàn và chắc chắn. Với loại khoá này, việc sử dụng ban đầu sẽ hơi khó khăn nhưng khi anh em quen tay rồi sẽ dễ dàng hơn.

Quảng cáo

Khi anh em chạy phố, anh em có thể mua một chiếc nón 3/4 để đội thoải mái hơn những độ an toàn vẫn đáp ứng đầy đủ.

Còn khi anh em đi xa, đi tour nên sử dụng fullface vì nó sẽ đảm bảo an toàn tốt nhất. Không cần phải sử dụng những chiếc nón mắc tiền như thế này đâu anh em, chỉ cần mua 1 con nón fullface khoảng 4-5 triệu đồng là đã đảm bảo an toàn được rồi. Chúc anh em vui vẻ.

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SoyHungry
TÍCH CỰC
2 năm
Đang xài nxr. Đang đợi sale lấy cái HJC carnage hoặc antivenom
@SoyHungry antivenom đẹp đó bác, mình thì đang xài con carnage, hơi rực rỡ
SoyHungry
TÍCH CỰC
2 năm
@su béo béo Chạy con xsr700 2021 nên nhìn màu cũng hợp ấy. Mà antivenom chưa ra nữa
Dạo này hay đăng mũ bảo hiểm nhỉ 😆)))
@Bơm Lốp Tàu Hỏa đăng để chia sẻ với anh em thêm nhiều mẫu nón mới đó bác
BảoLâmCB
ĐẠI BÀNG
2 năm
@su béo béo Có cái nào cũ xả cho ae dùng với ạ 🤣
@BảoLâmCB 😔 hàng đã xài rồi mình ko có ý bán lại bác ơi. Tại đầu mình thúi quá sợ ae đội vào nấm đầu mất hâhhaha
CaVangBungBu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ở sài gòn ai biết chỗ nào bán arai với shoei uy tín hem
Anhkhoa1010
ĐẠI BÀNG
2 năm
@CaVangBungBu Dạ tài đạt đó bác
Thinh coi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Anhkhoa1010 Tài Đạt nào bán Shoei với Arai? Nó bán HJC/LS/Yohe/KYT và chỉ bán loại bình dân.
Shoei/Arai chỉ mua xách tay về VN chứ kh có nhập chính ngạch đc nhé.
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trước chịu khó đi phượt còn hay đội. Giờ toàn đi gần nên toàn đội nửa đầu.
HJC IS-17 chốt kính ở giữa cằm, nâng lên hạ xuống mượt và nhẹ hơn cái này. Thấy Arai đẹp mắt hơn.
@hoang_tien1986 Arai qua đã, chiếc nón tiếp theo mình định mua và xài lâu dài sẽ là của Arai
Linh_istnu
TÍCH CỰC
2 năm
@hoang_tien1986 IS 17 có cái chốt kính ấy tiện nhưng mà cái cơ cấu trượt ở mang tai để giữ kính lại quá lởm. dễ bụi bám và rất nhanh trượt dẫn đến kính có thể sập xuống khi đi qua ổ gà hoặc nếu lái xe gật đầu mạnh
@Linh_istnu cái đó không ghét bằng cái viền cao su đáy mỹ, đi thơi gian mưa nắng nó bong ra nhìn rất tệ. Kính chắn của HJC cũng tệ, dễ xỉn màu sau một thời gian sử dụng. Không được trong và sáng . Nói chung không nên mua. Bữa mua thử cái Yohe ổn áp phết, mũ 3.4 model 878 gì đó.
Linh_istnu
TÍCH CỰC
2 năm
@hoang_tien1986 nhiều đạn cứ chơi hàng nhật, ý. chứ mấy anh Hàn chắc phải chơi loại rpha 11 hoặc cao cấp nhất
mướt quá
Nghia NV
ĐẠI BÀNG
2 năm
"Không cần phải sử dụng những chiếc nón mắc tiền như thế này đâu anh em, chỉ cần mua 1 con nón fullface khoảng 4-5 triệu đồng là đã đảm bảo an toàn được rồi...."

NÓI GHÊ VẬY ANH! MŨ DƯỚI 4 TRỆU LÀ K AN TOÀN HẢ ANH???
Im lặng đi
@Nghia NV với mình thì fullface như vậy thì đúng, còn với anh em thì sao mình không biết. Mình đẩy an toàn của mình lên thôi, toàn bộ đều là chia sẻ cá nhân mình. Mình chỉ chia sẻ lên cho anh em, mng có thể tự làm theo ý của mình mà 😁
Team Cherry
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nghia NV Dưới 4tr có dòng KYT mới debut cũng oke lắm b, còn đa phần là ko an toàn lắm đâu, vì chất lượng trôi nổi
Nghia NV
ĐẠI BÀNG
2 năm
@su béo béo Dạ anh! :D
ko cần fan cũng thấy chất đẹp
không biết mình đang đi Dream đội nón này được không nhỉ @@2
@thienthantronglongme2 được luôn nha bác, vừa an toàn xịn xò vừa nổi bật
Yêu quá
chất thật sự. Marc Marquez giờ chắc là huyện thoại vượt qua Rossi rồi
@A0kiji mỗi giai đoạn đều có 1 dân chơi bác ạ. Nếu như mình nhớ không lầm thì Marquez có chia sẻ rằng Rossi đã làm những điều gì đó mà sẽ không có ai làm lại được
@A0kiji Marquez chạy bạo quá chừng, mỗi lần coi thằng ku thoát cua mà thấy dội, chuyên gia qua mặt lúc ôm và thoát cua
Linh_istnu
TÍCH CỰC
2 năm
@su béo béo Si thời trẻ cũng chạy bạo lực lắm, h kinh nghiệm vs sức già rồi
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Thật sự quá đẹp
Hunter0zz
TÍCH CỰC
2 năm
Ngầu ghê