TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

Trên tay Sigma 85mm f/1.4 DG DN Art: ống kính chụp chân dung siêu gọn nhẹ cho máy Sony E-mount
Trung Dt
5 thángBình luận: 74
Tiêu cự 85 1.4 là ống kính fixed gần như a e mê chụp hình đều có 👍
Nghĩ lại buồn cười..Nhớ ngày đầu sony ra mắt MRL với dòng Nex.. Phải quá nửa dân ảnh chuyên lẫn không chuyên kêu là đồ chơi vs chết yểu khi so sánh vs DSLR..Đến hiện tại thì nó làm trùm từ cảm biến tới lens..H hệ sinh thái lens Sony quá khủng bố. Đủ các loại từ lens hãng tới for luôn.. Canon R..vs Nikon Z cũng là lựa chọn tốt ,tuy nhiên để đuổi kịp sony về hệ sinh thái lens đi kèm còn xa..cả về giá lẫn số lượng.
gaumeo46
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Ác thần_ls Giờ mới biết hệ sinh thái của CANON và NIKON yếu =))))
Yếu ở đâu thế bác, bác chỉ dùm em cái.

Nó đi sau thì nó phải sửa đổi cái trước thì không bàn cãi, nhưng đừng bảo 2 lão làng ko có con trẻ đi theo là sai rồi :3
khoabeo108
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@gaumeo46 Bác chủ top đang so sánh Canon R, Nikon Z mà bác. MRL của Canon và Nikon so với Sony thì hệ sinh thái thua đúng rồi, lens chính hãng ít hơn, mà lens for cũng ít hơn. (Bỏ vụ dùng mount qua 1 bên nhé).
@gaumeo46 Ko tính hệ dslr cũ thì hệ lens cho MRL mới nikon vs canon chả yếu so vs sony thì sao..như bạn thấy hiện tại caon R dc bao nhiêu lens.. Nikon Z dc bn khi so vs sony. Chỉ tính riêng lens Cho MRL thôi nhé..chứ mà so qua ngàm canon vs nikon còn đuối nữa..qua ngàm chuyển Có AF sony cũng nhiều lựa chọn hơn luôn. Có cả ngàm chuyển làm lens MF thành lens AF dc luôn nữa..chất lượng thì mình chưa dám lạm bàn là hãng nào xịn hơn hãng nào..nhưng về số lượng..nhiều lựa chọn trong giá tiền từ thấp tới cao thì sony hơn đứt đuôi..tính riêng lens For cho sony thôi cũng đã có 5 hãng roài. Sigma..tamron..samyang..zeiss. Voiglander. Ngàm E luôn..
Kô biết do người chụp hay do máy hay do điều kiện ánh sáng chứ chất ảnh nhìn thua 85gm quá. Mà giá đắt gần bằng.
CentTra
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@justbenice giá niêm yết thấy rẻ hơn nửa mà bạn, thấy Khánh Long có đăng có ống trải nghiệm trong hôm nay ngày mai kìa bạn
@justbenice Giá đắt gần bằng đâu bạn..mới con này có 21-22t..trong khi 85gm cũ cũng phải 27 bạn ơi...mới thì hơn 3x..chênh hơn chục củ gần là gần tn
voe
ĐẠI BÀNG
5 tháng
con này ngon thật! nhưng đang xài sony 85mm 1.8 rồi cũng trả cần lắm! nhưng nếu Sigma làm lại con 35 và 50 1.4 mình quất ngay! đang xài con 35 to và dài quá 😁 ! thích Cách làm của sigma build chuẩn trất lượng tốt! mỗi tội con 24-70mm 2.8 đang bị lỗi nhiều Bụi lọt vô( rất nhiều người bị ) không cũng mua rồi !
kích thước của lens 85 này thực sự rất bé và nhẹ so với các lens cùng tiêu cự và khẩu độ, cắm trên A6000 rất vừa chứ đừng nói là A7. Trọng tâm lens phân bố đều chứ ko nặng dồn về phía đầu nên cầm thoải mái. AF nhanh, chuẩn và rất yên lặng (ko như con 85GM). ảnh file ra thì vẫn theo truyền thống của sigma là độ chi tiết rất cao, màu sắc trung tính, tương phản cao, dễ cho hậu kì chứ không phải cho việc mỳ ăn liền.
giá hiện tại đang là 23tr ở việt nam nhé. 1 cái giá rất cạnh tranh. nhờ có ra con này mà 85 GM cũ phải giảm giá từ khoảng 25 26tr xuống tầm 20 22tr. Tất nhiên ai mê bokeh thì có thể mua GM, nhưng con GM cảm giác khi sử dụng ko hề tốt vì motor quá kêu cũng nhưng thiết kế nặng phần đầu nên body phải nặng thì cầm mới đỡ mỏi.
@gabeohp91 Chào bác. Em kết lens này quá, bác cho em xin file ảnh qua driver để săm soi được không ạ?
nhìn đã thật
Thôi tui ko thích cái này @@
ống 85 khẩu 1.4 nhỏ gọn nhất hiện nay là đây!
@Enzo Le thì lại chả AF cả =)). chứ con MF của samyang nó còn nặng hơn cả con 85 GM nhé =))
ra trước sigma tầm 4 5 tháng thôi nhé bác 😆
Annotation 2020-09-07 133654.jpg
Kelamtro
TÍCH CỰC
5 tháng
@gabeohp91 con samyang này filter to hơn con sigma, con sigma kia vẫn gọn hơn 😃)
@Kelamtro bác lại ko kiểm tra thông tin trước khi chém rồi. samyang, sigma, sony GM đều phi 77 hết nhé bác. con sigma trông bé hơn vì nó thụt bớt size ở phần giữa lens thôi. con samyang thiết kế là thẳng 1 cục hình trụ nên trông to hơn thôi
Kelamtro
TÍCH CỰC
5 tháng
@gabeohp91 mình check lại r, đúng là cùng filter nhưng ý mình là cái đường kính ống thì samyang vẫn to hơn một tý, còn trọng lượng thì nhẹ hơn thật, còn chất lượng mình thấy con sigma chỉ thua zeiss batis 85 thôi, vs cả con sigma này đủ full nút bấm chức năng + vòng khẩu khá là tiện.
đang xài bản cũ, cực to nạc nhưng nếu giờ bán để mua em này cũng tầm 8tr, thôi bỏ luôn, 8tr mua thêm 1 con lens khác xài chơi hay hơn
Kelamtro
TÍCH CỰC
5 tháng
mấy ông vào bảo chụp như ip thì chụp hộ tôi xem đc tấm nào như hình trên bài không? nói mồm thì hay lắm 😃
@Kelamtro Thật, nhìn độ popup với bokeh vậy mà so với iPhone. Chắc hồi giờ chỉ biết mỗi iPhone
Giá này thì tương đương con Batis 85 của mình 😃 cũng là một lựa chọn hay.
Cô Huệ
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Bao nhiêu tiền ae
con này chụp thời gian kêu ẹc ẹc ko nhỉ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019