Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay smartwatch "tàu" DZ09 giá 199.000 đồng, có camera, nghe/gọi, gắn SIM & thẻ nhớ

TDNC
8/11/2016 4:12Phản hồi: 152
Trên tay smartwatch "tàu" DZ09 giá 199.000 đồng, có camera, nghe/gọi, gắn SIM & thẻ nhớ
Không có gì phải biện hộ cho cái đồng hồ có giá "huỷ diệt", giá "bất tử" này 😁 Đây là DZ09, mẫu smartwatch đã bán được một thời gian. Về chức năng thì DZ09 có khá nhiều nhưng để xài thì không được bao nhiêu. Mình nói vui là DZ09 có giá "bất tử" bởi vì nếu có hư thì cũng đỡ tiếc. Nói có giá huỷ diệt bởi vì với giá 199.000 đồng chắc không có chiếc smartwach nào rẻ hơn.

DZ09 đeo cho vui thôi chứ với giá này thì bạn không thể mong đợi gì nhiều ở nó. Đồng hồ DZ09 khá dày và to. Màn hình vuông kích thước 1,5". Có một phím Home cứng ở cạnh dưới, camera ở cạnh trên. Mặt lưng tháo được dùng để gắn pin, micro SIM và thẻ nhớ. Vỏ bằng kim loại, dây cao su. Sạc bằng cổng microUSB ở cạnh trái. DZ cũng có loa ngoài và micro để thực hiện cuộc gọi như một chiếc điện thoại thông thường.

DZ09 có giao diện giống như Android chứ không chạy Android Wear. Bên trong menu có một cái mã QR để bạn quét và tìm đến những cái app dùng cho việc kết nối giữa DZ09 với điện thoại Android. Bên trong DZ09 cũng có khá nhiều app như đếm số bước, nhắn tin SMS, danh bạ, theo dõi giấc ngủ, camera, xem hình, xem lịch... Có cả app Facebook nhưng khi nhấn vào thì bắt cài đặt, bấm nút cài đặt thì máy đứng im như không có gì xảy ra?! Camera chụp hình được nhưng độ phân giải rất thấp và cần có thẻ nhớ để lưu được hình.

DZ09 không có chức năng chống nước. Chất lượng hoàn thiện khá kém bởi vì có nhiều khe hở giữa vỏ và mặt lưng. Cho nên khi trời mưa thì bạn nên tháo ra cho an toàn.

Cám ơn Shopee.vn đã cho mình mượn đồng hồ này để trên tay.

Quảng cáo

Quảng cáo

152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
vãi giá 199k. rẻ hơn cả miband đời đầu.
Gear 1 cong đẹp thế mà đc 2 tháng đã chán nữa là e này
Cu MinhKhang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@songngu1922310 Chán rồi cho tớ đi, hic
duchm227
ĐẠI BÀNG
7 năm
@songngu1922310 Bác xem giá 2 con đi rồi so sánh 😆.
congvv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@songngu1922310 Bán ko ad
Kết nối vs đt đc ko. Hay chỉ độc lập thoi
@chobanchotoi2009 Trong clip có nói, xem đi bạn
@chobanchotoi2009 độc lập cũng được . kết nối qua iPhone cũng được ! biết tự nhận danh sách danh bạ vào
!
@chobanchotoi2009 ảnh có nói là có mã qr để kết nối với dt mak
ngon
Xịn mà nhỉ 😁
Các đại lý nhập về chắc chỉ khoảng 30-50k 1 em thì mới kinh doanh có lãi được. E quá sợ khả năng sản xuất của anh ấy.
@quangcaoquy01 Em cũng sợ
@thanhluongks xài đựoc , bền . mau hết pin !
@quangcaoquy01 Con này nhập về bèo nhất cũng tầm 200k rồi đó bác. Nó là hàng loại kém (ko có NFC). Tại sao có 199k là vì Shopee họ trợ giá thôi.
Mua 1 cái cho bọn con nít đeoncũng đc đấy nhỉ. Phá hỏng k tiếc. Mà lại có sim chúng nó có lạc đi đâu thì còn gọi đc. Kiểu dáng siêu nhân chúng nó lại càng khoái 😁
@hung_hy88 Thế thì bác chủ động sạc cho nó vậy. Chứ bt sạc nhà e cắm ở ổ 24/24. Cần sạc thì chỉ cắm đầu dây kia vào đt thôi. Ko sờ vào ổ điện nên k ngại lắm
vn_soft
CAO CẤP
7 năm
@sieu_nhan để nó dị ứng hả bạn? Thiếu gì cái hay ho mà phải mua cái đồ Khựa này
@vn_soft Đồ chơi trẻ con ở cáu đất này trên 90% là hàng tàu. Hồi bé e vọc cái điện thoại siêu nhân gao mãi có bị sao đâu. Trẻ e bh thấy nó dễ ốm kinh, nhất là đứa nào đc bảo vệ kĩ quá.
duydane84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieu_nhan Cẩn thận nhiễm độc kim loại trong sơn.
phuonglong84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao họ không làm giống thế này cho đẹp.
@phuonglong84 Các nhà sx nó làm kiểu tròn hay vuông j cũng đc hết vì không thiếu nhà cung ứng linh kiện. Cơ bản là bạn có chịu bỏ tiền cao hơn hay không
kukun
TÍCH CỰC
7 năm
@phuonglong84 làm màn vuông nó phổ thông hơn nên linh kiện rẻ hơn đó bác
Con này có chạy android đâu!
Sẽ mua 1 cái vọc chơi mới được. Keke
adn_nda
ĐẠI BÀNG
7 năm
lại theo dõi người việt mình đây ma... 😁
ngon rồi, dùng sim nghe gọi ok.
Động cơ của việc post cái đồ chơi này lên Tinhte là gì ??? o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O
@n.a.v.i.p PR
NÓ làm kiểu gì mà giá rẻ kinh khủng thế nhỉ?
minhtienbk
TÍCH CỰC
7 năm
Ko phải Android đâu mod, nó chỉ là RTOS giống như những feature phone thường nhưng đổi lại giao diện với các icon giống android thôi.
Chip la Mediatek. Không có RAM ngoài (vài trăm MB đến hàng GB), cho nên ko chạy Android được.
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
Tháo đc cả pin thì kinh r
Con này đi mưa chang may nước vào vài giọt ẩm ẩm nổ banh tay cũng nên
Hết chuyện rảnh đi quảng cáo cho hàng tàu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095