Trên tay sợi cáp JOYROOM S-M356 USB-C to Lightning, Power delivery, giá 200 ngàn

aquarius
14/11/2018 19:21Phản hồi: 129
Trên tay sợi cáp JOYROOM S-M356 USB-C to Lightning, Power delivery, giá 200 ngàn
Đây là sợi cáp USB-C to Lightning JOYROOM S-M356 hỗ trợ sạc nhanh, truyền dữ liệu cho iPhone8/8+/X, XR, XS, XS Max, iPad mình mua với giá là 200 ngàn. Dù đây không phải là hàng zin của Apple nhưng về chất liệu và thiết kế thì khá giống với cáp chính hãng của Apple đang được bán tại Apple store với giá 19 $.

Dùng cáp sạc cho iPhone X bằng pin Rock 20000mAh
Cáp JOYROOM được thiết kế với màu trắng đặc trưng, và kiểu dáng giống so với cáp zin Apple. Chúng ta cũng có 2 đầu cáp bằng nhựa cứng, bóng và sợi cáp thì kích thước cũng tương tự với phần thân được bọc cao su. Chiều dài của cáp cũng bằng với cáp zin của Apple. Ngoài ra màu trắng dễ bị ố vàng hay bám bẩn sau một thời gian sử dụng.

Đầu USB-C to Lightning
Sạc thử cho iPhone X của mình bằng sợi cáp này với cục pin Rock 20.000mAh từ cổng USB-C (9V-2A = 18W) khi điện thoại mình còn 10% pin, sau thời gian 45 phút mình kiểm tra thì mức pin điện thoại sạc được 89%, sợi cáp này tương đối khá chính xác với thông tin từ hãng. Kết nối vào máy tính để thử truyền dữ liệu thì trên máy nhận thông báo rất nhanh tầm 2 giây, tương tự thử trên iPad Pro 10.5 cũng nhận như trên iPhone.

Dùng cáp kết nối trên máy tính
Mình sạc iPad Pro 10.5 bằng sợi cáp JOYROOM S-M356 với cục pin Rock 20.000mAh từ cổng USB-C thì nguồn vào đạt 9V - 2A, gần bằng mức 18W cho cổng pin Rock 20.000mAh lại cho cảm giác chậm hơn so với sạc trên iPhone, mà thật sự mục đích của mình là muốn dùng sợi cáp này để sạc cho iPad Pro, chắc có lẻ do sợi cáp không đủ tải, nhưng không sao vì giá trị cáp mang lại như vậy là khá ổn so với số tiền mình bỏ ra.

Dùng pin 20.000mAh sạc cho iPad Pro 10.5 bằng cáp JOỶROOM
Nhìn chung, bạn muốn trang bị một sợi cáp USB-C to Lightning hỗ trợ sạc nhanh, truyền dữ liệu giúp người dùng iPhone hay iPad an tâm hơn trong việc sạc máy hàng ngày. Cáp hoạt động ổn định và hạn chế bị nóng cho dù bạn có vừa sạc hay vừa xài. Hiện nay ngoài thị trường có nhiều sợi cáp có kết cấu xịn và bền hơn, nhưng chắn chắn mức giá sẽ khiến bạn phải cân nhắc so với sợi cáp JOYROOM S-M356 USB-C to Lightning này.

So sánh cáp JOYROOM với sợi cáp zin macbook của mình

Cắm sạc thử trên cục sạc macbook 61W không cho cảm giác nóng sợi cáp

So sánh 2 đầu USB-C trái là cáp Joyroom, phải là cáp zin macbook
Ưu điểm:
Gía tốt

Quảng cáo

Có USB-C to Lightning
Sạc nhanh, data nhanh

Nhược điểm:
Đầu USB-C cắm vào thiết bị chưa ngon
Dây cao su trắng nhanh bẩn

129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhnikon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mod làm bài đánh giá chi tiết tốc độ của mấy dây sạc Anker và Energizer đi, thấy nó nhiều loại quá mà hầu hết chỉ thấy so sánh chất liệu.
@linhnikon Mua sợi Anker mà xài bác, em mua sợi 1m8 gì đó từ năm ngoái, giờ vẫn còn mới toanh chả bị gì, cục sạc của nó cũng vậy, nhưng khuyên bác đừng mua pin dự phòng của nó, chỉ tổ tốn tiền mà cũng k hơn loại khác bao nhiêu nếu so về dung lượng, chứ công nghệ nó thì ok rồi.
@linhnikon Thấy quảng cáo dữ quá cũng mua về thử 1 cọng lightning 0.9m 350k 😔 đắt bỏ cmn nó luôn. nhưng mà cảm thấy bền từ bên ngoài, sạc với nạp dữ liệu cũng oke hơn. coi như bỏ 350k sài bất tử!
Cocacol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HowDoYouKnowMe Cho em xin tên của dây xạc và cục xạc luôn được ko bác. Em xài hàng theo hộp vẫn thấy ko nhanh.
@Cocacol Dây sạc tên: Cáp Sạc Micro USB Anker Dây Dù 1.8m - Đỏ - A7116091
Cục sạc là:
Anker PowerPort 2 Cổng Lite 12W A2129
Sạc nhanh mà bạn
tiderace
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc cũng kiếm một em để sạc máy cho nhanh. Từng mua một em tai nghe Joyroom, giá chỉ 500 mà nghe nhạc cũng ổn và được cái chống nước và mồ hôi tốt.
sauruou80
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới làm cái dây usb-C 2 lightning chánh hãng hết 600k.. đau mề..
thangbem
TÍCH CỰC
5 năm
@sauruou80 thanh toán bằng zalopay giảm 250k bác ơi 😆)
@thangbem Chỉ đơn hàng đầu tiên thanh toán bằng thẻ trên Zalo Pay thôi bác ơi
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sonchatkieuuc Mua ntn vậy bác ơi?
thangbem
TÍCH CỰC
5 năm
@sonchatkieuuc thì em dùng đơn hàng đầu tiên mà
huonghn1123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có MFI không nhỉ
@met3ora Sợi 100k kg có MFi nhé, mình thấy có MFi toàn 200 của bagi
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
@met3ora Bagi có loại 70k với loại 220k Mfi nhé, ăn nói vớ vẩn
ndthaison90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thomas6688 Mình đang xài dây zmi của Xiaomi có hỗ trợ mfi thấy cũng ổn. Giá cũng chỉ 190k. Tính quất anker mà chát quá. 😆
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
@nhokangel Cáp anker mua mắc thì mắc thật, tiền nào của đó không sai bác ạ, nhưng nếu chỉ sạc thì không cần quá xịn xò đâu bác, anker mif rẻ thì quất ( nên mua tiki hoặc shop tin tưởng )
Mới hôm qua mới phát hiện ra, có thể lấy note sạc cho tai nghe airpods, có khi phải sắm một cọng.
dùng thiết bị đo dòng, đo suốt quá trình sạc thì biết ngay cáp nào xịn.
Ruiz
CAO CẤP
5 năm
Dây nhợ giò từa lưa chả biết đâu mà lần
Một phương án thay thế hoặc mua thêm dùng ở công ty cũng hợp lý mà.
bahien69
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không có chứng chỉ MFI mà 200k thì cũng ko phải rẻ!
smx105
TÍCH CỰC
5 năm
@bahien69 Chuẩn, mấy cái hàng không chứng chỉ này chỉ tầm trên dưới 100k, có thể mua hàng của Hoco, Baseus, hoặc ngon hơn chút thì Promate.

Trừ cái Baseus dài 2M nên hơi chậm hơn 1 chút, các dây còn lại đều sạc nhanh theo chuẩn PD tương đối gần với thông số của Apple (~50% sau 30’)

Giá cả 3 loại trên ko sợi nào quá 120k
jacubi
TÍCH CỰC
5 năm
@smx105 CHO LINk mấy loại này với bạn ơi, đnag kiếm 1 con
khoa318
CAO CẤP
5 năm
Ngon chứ tích hợp đủ trên cả 1 dây, tốc độ vẫn đảm bảo...
pvl181080
ĐẠI BÀNG
5 năm
KLQ nhưng có sợi lightening to USB nào giá tầm này không các bác nhỉ? Em định mua để xuất nhạc ra DAC cho tiện. Giá chính hãng đắt quá.
@pvl181080 USB gì bác, micro, A hay C @@
ZodiacXIII
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pvl181080 DAC từ Lightning hay USB C b? Lightning DAC thường mắc gấp 2 - 3 USB C
pvl181080
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ZodiacXIII Dac thường ạ
IPAD II
TÍCH CỰC
5 năm
Cẩn thận tiền mất tật mang, dây cáp ko an toàn , dễ làm điện thoại nghìn đô ra đi lắm.
iptran68
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng ổn so với tầm tiền. Còn e đang dùng combo sạc ipad 10w+cáp usb A to lightning theo máy cho iphone
kyakaze
TÍCH CỰC
5 năm
https://tiki.vn/cap-sac-va-chuyen-du-lieu-type-c-to-lightning-c6-1m-rcb0565-tarnish-p1693815.html?spid=1715537

Ai có dùng sợi này thì review giúp mình với, thấy ghi có MFI
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thangbem Chuẩn bị cấp phép MFI cho Type C - Lightning thôi, chứ chưa có nhé. Bỏ thêm tí mua cáp của Apple sài cho an tâm. Tiki bán 599k.
ad1405
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thangbem ko phân biệt được chuẩn bị và đã à?
@kyakaze Mua sợi này rồi và ko có chứng nhận apple
Cáp giá tốt quá của apple hình như 7 lit
Vê lờ trang bị vũ khí hạng nặng không mà giá chỉ 200k. Không thể tin nổi :eek:
@BlackBerryz Bởi mình mới thắc mắc và tìm hiểu mua thử xem có thật hay không nhưng nó cũng đáp ứng được phần nào chứ ko tuyệt đối được. Cái mình thật sự cần 1 sợi cáp hỗ trợ sạc nhanh cho con ipad pro của mình
Không có MFi mà bán 200k?
Apple chưa cấp MFi cho các dây USB-C cho bên thứ 3 tốt nhất không nên mua.
MFi nó ko chỉ là chứng chỉ mà nó chính là cái đầu lightning + con chip bên trong, Apple bán cái đầu này kèm con chip cho bên thứ 3 sản xuất. Những cáp có MFi thì phần đầu cáp giống cáp Apple 100%
@Rainwalker Có cái beep, phán bừa!
bomy
CAO CẤP
5 năm
@Rainwalker Phán bừa quá bạn ơi. Con chip thì có thể đúng chứ cái đầu cáp giống 100% thì hơi ảo 😆)
mình đang dùng sợi Cáp sạc Baseus Type C ra Lightning khá thích, dây bọc vải, khá chắc chắn.
Eahleo
TÍCH CỰC
5 năm
@thaido_design Baseus dùng cũng được, giá rẻ, hiệu năng tạm chấp nhận được, nhưng dòng giá rẻ build không ngon lắm.
Awakagar
ĐẠI BÀNG
5 năm
cứ đợi apple cấp phép chuẩn cho các hãng thứ 3 từ usb-c ra lightning hãy mua. Mà mua thì khuyên ae nên mua anker. Mấy hãng này ko có được cấp phép mà làm cọng dây 200k thì ko đáng mua.
@Awakagar Công nhận Anker đắt xắt ra miếng, bữa không có dây kéo nước từ giếng lên buộc tạm cọng Anker 1.8m để kéo cái thùng hơn chục lít nước mà xong lại cắm sạc bình thường 😆))
Awakagar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nịnastorm đúng rồi đó bác. em mua của nó sd gần 2-3 năm nay chưa thấy hư gì :|. giờ em chỉ mong nó ra chuẩn type c và lightning là em cập nhật liền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019