Trên tay Sony Cyber-shot HX350: ống kính Zeiss 50X, cảm biến 20.4MP, thiết kế gọn gàng, giá 9 triệu

Trung Dt
31/3/2017 3:42Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ông dùng dc nhữngcon máy ảnh nào của sony rồi mà kêu noise...hơn canon...dt sony tôi dùng ko nhiều nhưng riêng máy ảnh tôi dùng chưa sót con nào...sony mà noise hơn canon...cùng tầm crop chả có con canon nào khử noise tốt bằng sony nhé...sang tầm ff có con 6d hơn a7ii có tí tẹo ở iso 6k4..còn lại đú dc cái gì vs máy ảnh sony thế...công nghệ phụ trợ theo máy...dynamicrange....dải màu.....raw...lắp não trước khi phán nhé
chitienthu
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào tư vấn giúp em với, chuyện là e có ô a sở hữu 1 shop bán motor , giờ 2 ae muốn hợp tác quay video chỉ để up Youtube. Cụ thể là ô ấy chạy motor, e chạy kế bên và ngồi sau ( có ng chở e bằng xe gắn máy) . Sau đó e quay lúc ô a chạy motor và làm 1 vài trò vui vẻ với xe , cũng gần như review xe. Nhưng em không biết mua máy quay handycam hay actioncam để dùng và phụ kiện gimbal gì cho thật kinh tế . Tiêu chí là : hình ảnh đẹp, mượt mà, ít rung lắc , quay đc xa gần đủ cả. Em mong các bác nào biết chỉ cho em 1 bộ đồ nghề với ạ. Em cám ơn lắm ạ.
bbhpa9
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chitienthu Nếu chủ yếu up YT, kinh tế thì mình vote action cam
chitienthu
TÍCH CỰC
7 năm
@bbhpa9 Em hỏi ngu nhưng con Sony AS50R xài ổn không bác và nó có thể Zoom xa gần như Handycam đc ko ạ? Em chưa xài bao h nên gà bác thông cảm.
@chitienthu Nói đơn giản vầy :

Mục đích sử dụng của bạn , quay nhiều hơn chụp . Chủ yếu quay cảnh chạy xe moto thì Action Camera thẳng tiến
Còn quay gia đình thì lại khác

Với tầm 10 chai bạn muốn quay ổn , thiết bị đáng tin cậy thì Xiaomi Yi 2 4k là sự lựa chọn tốt , hơn nữa phụ kiện của Action Camera cũng khá rẻ.

Chỉ vậy thôi
bbhpa9
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chitienthu Con này zoom 3X đó bạn, máy này tầm trung dc đánh giá khá tốt, bạn có thể xem các video test trên youtube hay tinh tế cũng có review đó. Ban quay moto, ngồi xe tốc độ cao thì chọn Sony là ok vì cảm nhận cá nhân mình thấy Sony chống rung khá tốt, dù cho con này chỉ là chống rung KTS chứ chưa có chống rung quang học
coi7247
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kiếm cái này về, kiếm mấy cái motel có cửa kính rồi ngồi zoom soi xem có gì hót không mới đc, 😆
Longhobby_rc
ĐẠI BÀNG
7 năm
tính ra thì chụp gia đình, đăng face,.... thì chơi mấy con này kinh tế hơn microlens và dslr nhiều, nhỏ gọn, chất lượng dư nhu cầu đăng face hay in hình cỡ vừa phải, thích chụp là chụp, đỡ tốn tiền lo lens rồi đủ thứ các kiểu :p:p:p:cool:🆒
Mình đang định mua 1 em DSLR nhưng không biết ở HCM, nơi nào bán máy uy tín ?
Các bác cho em hỏi cùng tầm tiền con này như Canon 700D thì con nào ra ảnh hay hơn ạ. Em chỉ chụp đời thường, thỉnh thoảng đi du lịch chụp phong cảnh thôi, không theo hướng chuyên nghiệp ạ
okharon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Admin TrungDT viết bài rõ hay =)
E xài HX200V còn ngon này. Mà còn mù lắm có bác nào biết cách chụp xóa phông đồ cho con hX200V ko ạ?
MrKook
ĐẠI BÀNG
7 năm
con này giảm giá còn 4-5 triệu thì may ra có người mua, thời này compact zoom phải cảm biến ít nhất 1 inch mới quật đc bọn smartphone
Máy máy ảnh compact dưới 10tr như này có đập chết đ.c con Note 8 hay s8 ko?
dep

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019