[CES 2012] Trên tay Sony Ericsson Xperia S

sonlazio
10/1/2012 18:18Phản hồi: 524
[CES 2012] Trên tay Sony Ericsson Xperia S
Trong tất cả các máy điện thoại mà mình thấy tại [TAG]CES[/TAG] năm nay thì [TAG]Xperia S[/TAG] chính là chiếc máy đẹp và ấn tượng nhất. [TAG]Sony Ericsson[/TAG] Xperia S sẽ được bán ra vào tháng 3 này trên toàn thế giới. Tuy vẫn mang thương hiệu Sony Ericsson nhưng Xperia S đã phần nào tích hợp hơn với gia đình Sony, đạt chứng nhận [TAG]Playstation Certified[/TAG] và bổ sung hàng loạt các dịch vụ đến từ hãng như [TAG]Music Unlimited[/TAG], [TAG]Video Unlimited[/TAG] hay [TAG]PlayMemories[/TAG].

Xperia S là sản phẩm đầu tiên thuộc thế hệ [TAG]Xperia NXT[/TAG] do chính Sony phát triển dù rằng nó vẫn mang thương hiệu Sony Ericsson. Máy có thiết kế vuông vắn, khỏe mạnh và hấp dẫn ngay từ cái nhìn đầu tiên. Khi cầm máy lên, bạn sẽ cảm thấy nó không hề yếu ớt dù làm từ nhựa hoàn toàn. Trọng lượng Xperia S cũng chẳng lớn so với kích cỡ của nó, rất vừa tay. Xperia S cũng được thay phím cứng bằng phím cảm ứng, rất thời trang dù phần nào làm giảm tính tiện dụng. Khu vực trong suốt phía dưới các phím cảm ứng là một điểm nhấn rất đẹp của Xperia S và nó làm mình nghĩ tới [TAG]Xperia Pureness[/TAG] X5 trước kia.

Màn hình là điểm mới của Xperia S và nếu nói không sai thì nó là màn hình đẹp nhất trên điện thoại di động mà mình từng thấy. Sau khi thay themes nhạt nhạt của Sony Ericsson đi bằng các themes khác, bạn sẽ thấy sức mạnh thật sự của màn hình 4,3” 1280x720 này, nó sắc nét, trong trẻo và hoàn toàn không gây khó chịu nếu nhìn lâu. Xperia S cũng hỗ trợ công nghệ [TAG]Bravia Mobile Engine[/TAG] tăng cường hiệu năng hình ảnh.

Khi mà cả [TAG]Xperia Arc[/TAG] và [TAG]Arc S[/TAG] đều bị chê về sức mạnh thì [TAG]Sony[/TAG] đã nâng cấp Xperia S phù hợp hơn với tình hình hiện tại. Chiếc máy này sử dụng vi xử lý lõi kép 1,5GHz cho hiệu năng xử lý tốt hơn nhiều so với trước kia. Một minh chứng là khi ở chế độ stand by, bạn chỉ tốn 1,5 giây kể từ lúc nhấn giữ phím chụp hình để ghi lại được hình ảnh đầu tiên, rất ấn tượng. Xperia S tích hợp sẵn bộ nhớ trong 32GB.

Nói thêm về chụp hình, Xperia S cũng rất mạnh với cảm biến [TAG]Exmor R[/TAG] độ phân giải 12MP. Sẽ rất sớm để đánh giá về khả năng chụp hình của máy ở thời điểm này nhưng nó có vẻ khá tốt. Sau khi chụp hình xong bạn có thể kết nối với chân đế xuất ra màn hình hay chia sẻ qua [TAG]NFC[/TAG].

Xperia S và [TAG]Xperia Ion[/TAG] thể hiện rõ dấu ấn của Sony bằng những dịch vụ đặc biệt thuộc Sony Entertainment Network mà mình đã nói ở trên hay việc kết nối tay cầm PS3 vào máy để chơi game PlayStation Certified như trong video dưới đây. Ngoài ra, Sony cũng đã tạo ra những phụ kiện rất đặc biệt cho S và Ion như Smart Wireless Headset Pro là tai nghe stereo có màn hình hiển thị được tin nhắn, cuộc gọi, cảnh báo lịch... khi kết nối với điện thoại hoặc hoạt động như một máy nghe MP3 (có khe cắm thẻ MicroSD) khi hoạt động độc lập. Ngoài ra ta còn có 1 SmartWatch, sản phẩm gần giống đồng hồ Bluetooth trước kia của Sony Ericsson.

Xperia S màu trắng và màu đen ở bên cạnh

Khu vực cảm ứng trong suốt này rất đẹp, phần trong suốt chỉ hiển thị các biểu tượng, phần cảm ứng nằm ở trên

Mặt sau chiếc máy màu đen

Camera 12MP, flash LED, loa và micro phụ

Quảng cáo

Phần trong suốt từ mặt sau

Đỉnh máy có phím nguồn và jack tai nghe

Chiếc máy trắng có vẻ đẹp hơn

máy đen thì hơi trầm

Quảng cáo

Màn hình ứng dụng của Android 2.3

Giao diện và các biểu tượng mới của Xperia

Vẫn có folder

Mặt sau rất đẹp

Móc khóa

Cạnh bên có phím cứng chụp hình, tăng giảm âm lượng và HDMI

Bên này là cổng microUSB để sạc
Cấu hình chi tiết Sony Ericsson Xperia S:

• [*=left]Màn hình 4,3" độ phân giải HD (1280x720 điểm ảnh)
    [*=left]CPU Qualcomm Snapdragon S3 MSM8260 1,5GHz lõi kép
    [*=left]RAM 1GB
    [*=left]Đồ họa Adreno 220
    [*=left]Chạy Android 2.3 (sau này sẽ được lên 4.0)
    [*=left]Camera sau 12MP Exmor-R, camera trước 1.3MP
    [*=left]Camera sau quay phim Full-HD, camera trước quay phim HD720
    [*=left]Bộ nhớ 32GB
    [*=left]Kết nối DLNA, HDMI, NFC
    [*=left]Chứng chỉ PlayStation
524 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vhhai_c3
TÍCH CỰC
12 năm
Tối nay thật may mắn vì là người đầu tiên đọc 2 bài "Trên Tay" của tinhte. Máy này đẹp thật. Mình mua Arc S rồi giờ chỉ còn biết ngắm con này thôi. Chờ bài review của tinhte!😃
cũng đanh tính mua arc s và đang đợi bài rewieu nhưng xem xong em này thấy muốn mua em này hơn, chắc đợi chờ quá, thấy cảm hứng thiết kế máy này là từ sự đơn giản và hiện đại, rất ấn tượng viền trong xuốt của máy, và mặt trước đơn giản mà hiện đại, thiết kế này không sợ lổ thời ^^
Sax quá đẹp, quá đỉnh, nhưng xem cái clip thấy cảm ứng kg nhạy mấy thì phải, mà chắc cũng tầm trên dưới 15tr
Máy đẹp quá, màn hình của sony thì không thể chê được.
lovestory24
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung là không thể đỡ được. SONY: ĐÃ ĐẸP NAY LẠI CÒN ĐẸP HƠN
máy đẹp, 3 phím chức năng cảm ứng không được mượt lắm..
ko phải do cảm ứng , mà do phần thiết kế. thường thì các máy đời chước kí hiệu nút cảm ứng sẽ là nút cảm ứng luôn , còn ở con này kí hiệu nằm ở phần trong suốt ,còn nút nằm ở phí trên ,chắc bác sonlazio quyen tay nên toàn ấn nhầm chứ mình thấy cảm ứng mượt mà
Chắc chuyển qua xài Sony quá
Cả thiết kế lẫn cấu hình đều rất ấn tượng, công nhận màn hình HD của SONY đẹp thật!
công nhận là cảm thấy 3 phím cảm ứng ko thấy nhạy lắm thì phải... và cái độ cong cong sau lưng làm mình nhớ tới em Sony Xperia 10

công nhận là con này quá đỉnh. nhung ko có khe cắm thẻ nhớ cảm thấy thiếu thiếu cái j .... ko tiện lắm
sao sony ko trang bị cho em nó đèn flash xenon nhỉ. Chứ mình ko khoái chụp ảnh đèn led về ban đêm lắm.
12mpx + cảm biến exmor +đèn xenon có phải tốt ko .;(
kệ
mỗi ngày mỗi sạc như N8 là ok rồi ^^~ 😃
xenon rất tốn pin bạn à 😔
7470350
TÍCH CỰC
12 năm
đen xênon thi ém nó dầy len nhìu lém
dinh.nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc phiên bản SE Xperia 2S nó mới có đèn xenon :rolleyes:🆒
Ông này ko thấy đề cập đến việc camera có zoom đc ko ah, với chu thấy nhắc tới giá bán nhỉ.
Mặt sau ko thể tháo ngoài vặn ốc ! Cắm sim chỗ nào vậy bác ?
ruacon86
TÍCH CỰC
12 năm
nếu quan sát kĩ mấy cái clip thì mình phát hiện hình như ngay chổ cổng usb có ổ cho khai sim đó bạn
ntt.1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá đẹp. Màn HD chắc chắn là chuẩn của năm 2012 rùi. 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinh tế
coc3k
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp thiệt đấy ước gì có 1 em
vuong39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khỏe và đẹp. Kiểu này chuẩn bị thanh lý em Arc thui. 😔
Bác thanh lý thì nhá em cái nhé! đang chờ cái thưởng tết mà năm nay có vẻ khó khăn quá
thanh lí e nó thì bán lại cho e đi. e khoái e đó quá mà vẫn chưa đủ tiền để mua. hì
ngoclu
ĐẠI BÀNG
12 năm
sx, có nhiều ngừoi đọc nhưng ko muốn coment thui,
nhìn mặt trước không đc đẹp. android chạy dua vũ trang kinh thật
Vip quá đi thôi... càng ngày càng iu sony... ^_^
h2ckira
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp quá các bác à . Bây giờ để dành tiền đến tháng 3 cưới em nó luôn
Kết em Ion hơn, tiếc là Ion chỉ dành riêng cho Mỹ 😔
Chắc khi em này ra bán Iphone mua quá :x
ta mua hàng xách tay :p
Máy này thuộc dạng bom tấn rồi. Hi vọng Sony không bắt người dùng đợi lâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019