Trên tay Sony Xperia Eye: camera 360 độ đeo trước ngực

sonlazio
23/2/2016 5:55Phản hồi: 45
Trên tay Sony Xperia Eye: camera 360 độ đeo trước ngực
Mỗi nhà sản xuất có cách hiện thực camera 360 độ khác nhau. Nếu như Samsung và LG đều sử dụng hệ thống 2 ống kính cho phép chúng ta quay những video 360 độ thật sự thì Sony Xperia Eye chỉ sử dụng một ống kính hình cầu duy nhất mà họ gọi là ống kính 360. Với ống kính này thì mình không hiểu Sony sẽ làm cách nào để ghi lại được hình ảnh 360 độ phía trước và sau, nhưng có vẻ như họ muốn nói đến toàn bộ hình ảnh ở phía trước, tạo thành một nửa hình cầu hơn.

Xperia Eye hiện mới chỉ dừng lại ở mức độ ý tưởng và chưa có ngay ra mắt chính thức. Theo Sony, nó sẽ quay phim 4K khi bán ra, tức độ phân giải chắc chắn sẽ cao hơn 8MP. Xperia Eye có thiết kế dạng thanh, làm từ nhôm và có rất nhiều phụ kiện đi kèm. Phụ kiện phổ biến nhất sẽ là bao silicon bảo vệ để bạn kẹp nó vào áo và di chuyển.

Theo Sony, Xperia Eye sở hữu một ống kính hình cầu 360 độ phía trước. Cá nhân mình nghĩ ống kính này sẽ có các góc nhìn rộng hơn mỗi ống kính đơn lẻ trong hệ thống 2 ống kính của các nhà sản xuất khác, nhưng đó là thắc mắc chưa được giải đáp.

Xperia Eye sẽ kết nối với điện thoại của chúng ta qua WiFi Direct, nó sẽ cho phép bạn điều chỉnh, ra lệnh chụp trực tiếp trên điện thoại hoặc nút bấm bên hông. Theo Sony, nếu không thích bấm hay điều khiển, bạn chỉ việc đeo Xperia Eye lên người, camera sẽ tự nhận diện, tìm kiếm và tự chụp lại hình ảnh khi cần thiết. Máy sẽ tự nhận diện khuôn mặt, cảnh vật thông qua bộ xử lý hình ảnh và kể cả nhận diện tiếng nói để biết khi nào nên chụp hình và khi nào không, tránh tình trạng chúng ta có cả ngàn bức ảnh khi về nhà.

Tren_tay_Sony_Xperia_Eye_tinhte.vn-5.jpg Tren_tay_Sony_Xperia_Eye_tinhte.vn-4.jpg Tren_tay_Sony_Xperia_Eye_tinhte.vn-6.jpg Tren_tay_Sony_Xperia_Eye_tinhte.vn-8.jpg Tren_tay_Sony_Xperia_Eye_tinhte.vn-7.jpg Tren_tay_Sony_Xperia_Eye_tinhte.vn-9.jpg Tren_tay_Sony_Xperia_Eye_tinhte.vn-2.jpg Tren_tay_Sony_Xperia_Eye_tinhte.vn-3.jpg Tren_tay_Sony_Xperia_Eye_tinhte.vn.jpg
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Omega_Prince
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này bọn nó có trưng dụng ko 😃
@Omega_Prince Hỏi xoáy ghê
Mình đang hy vọng có thể dùng em nó như camera hành hình. Chỉ ko biết dung lượng pin đủ ngon ko?
@Lekhanhhoa.HLY Ko bác ơi, tương tự HTC RE thôi
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@Lekhanhhoa.HLY Vãi cả camera hành hình!!!!
IS đấy,báo công an bắt nó đi!!!
@kimthoaduy Bạn làm sao đấy? Khi đi phượt, tôi phải gắn cái Hero lên trên mũ bảo làm camera hành trình, trông khá dị hợm như cái sừng và thô, thì tôi đeo cái Xperia Eye này trước ngực, vừa gọn, vừa đẹp, vừa tinh tế. Sai à?
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@Lekhanhhoa.HLY Biết ùi mà,tại bạn viết nhầm chữ hành trình thành chữ hành hình nên mình mới cmt vui mà,hihi,có gì đâu bạn 😃 đừng giận nhé ! ( chú thích bác này klq IS các bác nhé 😃 )
nhìn đẹp nhỉ, giống như thanh kẹo hi
thiết kế gợi nhớ đến ipod cũ của mình
trungtonDHG
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đợi thực tế xem sao
sẽ có cách dùng di động làm camera 360 độ, cái card board camera bị thiếu phần trần và nền
pác nào biết cách ko ?
camera 360 đeo trước ngực, mà chỉ có 1 cam, vậy 180 độ còn lại quay cái gì ta :eek: 😁
Vent Lee
ĐẠI BÀNG
8 năm
@illusion N fiction Ý sony là bác mua 2 cái, 1 cái đeo phía trước, một cái bỏ sau đít. Hai cái cộng lại mà 360 hahaha
rosejaooh
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này để quay clip kỷ niệm thì nhất cả trời đất chấm ớt luôn😁
@rosejaooh Nhớ cho anh em xem trải nghiệm nhé pro
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
@rosejaooh Ae "trời đất" cũng rất thích :oops:
Tien Khoeo
TÍCH CỰC
8 năm
@rosejaooh Tớ đang định nói, hehe, chuẩn bị có VAV 4k, cơ mà xem bằng máy chíp pen thì giật tung lên
hướng đi mới cho thể loại phim sếch POV 😁
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
8 năm
Nhỏ gọn như cái usb thế này là dễ cầm nhầm lắm 😁
Mấy cái này quay trộm dc không
@xy3d Quá Dc di chứ.
Đep đó. Làm camera hành trình nhỏ gọn, tinh tế. Hy vọng giá dừng quá ảo như dt Sony là đc rồi
mình thích cái này 😁
hết samsung lại sony ra cái camera 360... ra nhiều lại ế ẩm thôi, cái này k thiết thực lắm, ngoài phượt. 😃
pupujan
ĐẠI BÀNG
8 năm
lấy cái này làm camera hành trình lúc đi làm hàng ngày ngon đây !:U có j lôi ra cho các anh ấy xem =))
Thanhscub
TÍCH CỰC
8 năm
Thế hệ thiên địa hội sắp có thêm đồ chơi rồi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019