Trên tay Sony Xperia Z1 chính hãng

cuhiep
5/10/2013 16:36Phản hồi: 730
Trên tay Sony Xperia Z1 chính hãng
Thật tuyệt vời, trong một buổi tối mà mình trên tay đến 2 chiếc smartphone có máy ảnh tốt nhất của năm. Không chỉ máy ảnh tốt Xperia Z1 còn là một chiếc smartphone được hoàn thiện ở trình độ kỹ thuật rất cao và về khoảng Android thì khó có chiếc nào hiện nay vượt qua được Z1 về sức mạnh phần cứng. Loạt hàng bán ra Z1 chính thức của Sony Việt Nam có màu đen và trắng, màu tím có lẽ phải chờ đến tháng 11 tới. Sony tặng chiếc tai nghe Bluetooth SHB50 cho những người đặt hàng trước. Trong khi Mai Nguyên tặng thêm bao da SEN, dây đeo tay da SEN và thẻ nhớ 32GB. Gói phần mềm Xperia Privilege cũng được Sony tặng cho những ai mua Z1 chính hãng.

Vậy là sau 1 tháng được giới thiệu thì Xperia Z1 đã được bán chính thức ở Việt Nam. Những chiếc máy này giống như những chiếc mình cầm trong buổi giới thiệu cũng như những chiếc mà bọn mình dùng sau đó. Thích nhất của Z1 khi cầm trên tay vẫn là trình độ kỹ thuật của Sony rất cao. Nhìn cách mà họ tạo ra các đường cắt trên miếng sườn nhôm bạn sẽ thấy là ít có sản phẩm thương mại nào được hoàn thiện như thế.

So với Z hay Z Ultra thì Sony đã có một số thay đổi trên Z1 nhằm hạn chế các điểm yếu và giúp cho máy thân thiện hơn tuy cả ba máy đều có một triết lý thiết kế riêng. Và dĩ nhiên những chiếc Xperia này của Sony khó mà có thể nhầm lẫn với những chiếc điện thoại khác. Trong các thay đổi thì mình thích nhất là viền xung quanh được bo tròn và cầm rất đầm tay. Điểm mình không thích lắm là khung quá to làm cho máy 5" mà kích thước rất lớn và góc nhìn, độ sáng màn hình chưa thực sự ấn tượng.

Chúng ta đã có một bài về ảnh được chụp của Z1 do anh em bên Camera Tinh Tế thực hiện. Bọn mình sẽ có nhiều chia sẻ hơn với anh em để anh em dùng Z1 hiệu quả hơn. Xin nhắc lại chút về Camera của Z1. Nếu tính về phần cứng và hệ thống xử lý thì Z1 là chiếc smartphone Android duy nhất có cả một chiếc máy ảnh thực sự bên trong. Chiếc máy ảnh đó gồm 3 thành phần là Ống Kính G của Sony, Cảm biến Exmor RS đời mới với độ phân giải 20.7Mp và cả một vi xử lý hình ảnh riêng của Sony là BIONZ for Mobile. Tuy nhiên muốn chụp hình đẹp trên Z1 thì anh em cũng cần một số kỹ thuật.

Máy Z1 chính hãng ở Việt Nam không kèm tai nghe.

Thông số kỹ thuật Sony Xperia Z1:
  • Màn hình LCD 5" Full HD với Triluminos và X-Reality for Mobile
  • Nền tảng Qualcomm Snapdragon 800, CPU 4x 2.2GHz
  • 2GB RAM, đồ hoạ Adreno 330
  • Bộ nhớ trong 16GB, khe cắm thẻ nhớ microSD, hỗ trợ 64GB
  • Máy ảnh: 20.7MP, ống kính G khẩu f/2.0, zoom 3x (CIZ), BIONZ
  • Android 4.2.2
  • Pin 3000 mAh
  • Màu trắng, đen, tím
DSC06179.jpg DSC06180.jpg DSC06181.jpg DSC06182.jpg DSC06183.jpg DSC06184.jpg DSC06185.jpg DSC06186.jpg DSC06187.jpg DSC06189.jpg DSC06190.jpg DSC06191.jpg DSC06194.jpg DSC06195.jpg DSC06196.jpg DSC06197.jpg DSC06199.jpg DSC06201.jpg DSC06203.jpg DSC06205.jpg DSC06206.jpg DSC06207.jpg DSC06208.jpg DSC06210.jpg DSC06211.jpg DSC06213.jpg DSC06214.jpg DSC06216.jpg DSC06217.jpg DSC06218.jpg
730 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm con về ngâm với rượu nhỷ tuyệt quá
con z1 này phải nói là quá tuyệt vời
@thanh_satria nhét viên pin 3000 vào rồi làm mõng nhất có thể. Sony đã cố gắng hết mức
@thanh_satria Ko những tuyệt mà nó còn ngồi lên đầu note 3 luôn ....
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp, nhìn sang hơn vỏ nhựa
legiang610
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dahaka321 Loại não ngắn lại thích gây war à?
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
@legiang610 chửi người thì xem lại mình đi, chia biết cái gì đã chê người khác, người thích gây chiến chính là ô đấy
@legiang610 comment lịch sự chút đi. bạn mời là não ngắn đấy. ai đụng chạm đến ba má bạn đâu mà chữi ng` ta .
ginkybo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy Đẹp quá .
Mong tinh tế có bài so sánh camera của lu1020 và z1 😁
@ginkybo Hình như trên Genk đã có rồi đó bạn
Rickell
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ginkybo Bên sonyviet có bài so sánh r đấy bạn ag
ginkybo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Rickell Cảm ơn bác 😁
@ginkybo bạn coi ở đây nhé!
http://www.thegioididong.com/tin-tuc/so-nhanh-camera-cua-6-smartphone-hang-dau-hien-nay-522169
bluetech
ĐẠI BÀNG
11 năm
màn hình 5 inch và pin 3k thật khó có smp nào trâu hơn hiện tại, sony hiện giờ rất chịu lắng nghe người dùng
@nguyencuongmttn277 Màn hình Z1 nó đẹp, góc nhìn ko tốt và màu trắng tông ngà chứ ko trắng sáng như LG hay ngà xanh như Samsung. Nhưng nó ko tệ đến nỗi gọi là xấu đến ko dùng được như nhiều bạn anti, vì màn hình cũng chỉ là 1 thứ nhỏ trong tổng thể vô số điều kiện mà để ta lựa chọn 1 chiếc điện thoại 😃.
So với One thì ko được, màn One đẹp hơn.
@nguyencuongmttn277 Nhìn thẳng trực diện thì đẹp, nhưng góc nhìn thì y xì con Z không khác 1 tí tẹo nào, mình nghĩ nó dùng luôn tấm nền của Z nên ko khác xíu nào về góc nhìn cả, nhưng màu sắc cứ đục đục sao ấy, thua con Z Ultra rất nhiều bạn à.
Màn hình Htc one là đỉnh rồi, ko so được với nó đâu bác ơi, cá nhân mình nhận thấy hiện tại chưa có con nào qua được màn hình của One bác à, mình đã sài S4, Z ultra, vọc note 3 2 ngày, và hiện tại đang sài G2 thì cảm nhận màn one là thích nhất. nói thật bây giờ nhìn lại cái màn của htc one x/x+ còn thấy đã rất nhiều, rất thực và rất nịn mắt, đặt biệt góc nhìn trên mấy con one rất rộng, nghiên cở nào cũng ko thấy thay đổi.
betboai93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boybl1990 =)) vậy là không cập nhật tình hình rồi. Qua mà đọ với quả pin khủng nhât hiện nay. Le phờ 780 pin 4000 😆
banh_he90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bluetech Sky A860, màn hình 5.9, pin 3100. Cấu hình thì thua rồi!
Sony và Lumia tung hàng nóng liên tục thế này thì dự là sẽ ko có doanh số khả quan.
MCuong.Dz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boybl1990 vãi cả chữ ký ;))
@boybl1990 Đúng đó cậu, người tiêu dùng đang bị khủng bố bởi làn sóng smartphone, vừa ra con này chưa kịp nguội đã tung tiếp các con phiên bản sau, tá hỏa thiệt, không biết có nên hóng tiếp hem nữa, hehe
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
Ôi! Bác cuhiep lúc nào cũng được trên tay toàn các em "hot girls".
Không biết trên...bed có nhiều hot girls tương tự không nhỉ 😆.
@vandatAT Hic, nhìn giờ đã thấy toàn đầu lâu với cả chân tay rồi, nhiều girl nữa thì thành que gắp than ah
@tú tầu Có được 1 girl như avatar là quá tốt rồi còn mơ đi đâu😁
@vandatAT Toàn HOT boys thôi 😁
Em Z1 này có bản màu tím nhìn quá tuyệt luôn, ra ngoài không lẫn vào đâu được
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
Chà chà, con này và G2, con nào sẽ win đây
G2 thì giá rẻ, mới lạ, độc đáo, pin tốt, bị cái giao diện LG nhìn nó bèo bèo :oops:
Z1 thì thiết kế đẹp, nam tánh, cam wá ngon, pin 3000 chắc cũng ok, giá hơi chua :rolleyes:
Sẽ có 1 cơ số ko ít các bạn trẻ phải đau đầu :p:p

Sent from my Nexus⁴
vtnsc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Brian88 Rất ư là đau đầu bạn ah.
@Brian88 z1 pin kém nha bạn, pin luot web = 1 nửa con g2
http://sonyviet.vn/2013/09/thu-nghiem-thoi-luong-pin-xperia-z1-tot-hon-nhung-chua-an-tuong/
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
con này ngon quá. cơ mà so với các máy 5 inch khác thỉ nó hơi to. với ko biết dùng tai nghe khác có đc không, vì đt sony hay kén tai. ngay xưa dùng x10 với arc S đều bị lỗi cắm tai khác vào ko nghe đc.
@detno29 Có nhầm ko vậy...tai nghe.của nó cấm máy khác ko nghe dc....chứ khống phải cắm tai nghe khác vào ko nghe dc nhé và cũng có cách nghe dc khi dùng tai nghe.của nó cắm vào máy khác luôn nhe.....bý mặt.....😁:D:D

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn mobile app
cuagia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@detno29 đời từ 2012 trở đi đã dùng chuẩn chung rồi nhé b 😃
kidhitech
TÍCH CỰC
11 năm
@detno29 Dòng 2012 trở đi bạn ko cần lo lắng về tai nghe trở đi nữa rồi nên yên tâm nhé 😆 mình cung vừa phải lục tung HN mới tìm được cái tai nghe ưng ý cho Arc
phudatkg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrdark762
thấy có nhiều bạn cứ chê camera của em này :v
cứ cầm máy lên bấm đại xong là chê nhiều noise hay thiếu sáng đủ thứ...
cảnh đẹp máy xịn không bằng 2 chữ chuyên nghiệp
@mrdark762 Tất nhiên có trình độ thì nói làm gì nhưng nếu có máy cầm lên bấm đại cái mà đẹp luôn thì đâu có ai đi chê nó nhiều noise hay thiếu sáng
@mrdark762 hàng tốt không bằng mốt mới...
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
@mrdark762 Chuyên nghiệp chụp bằng điện thoại?
casycudu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Katze Ý bạn ấy nói là chụp phải biết tinh chỉnh trong từng trường hợp đó bác à.Các bác nghiêm túc quá bắt bẻ từng câu chữ, đọc và hiểu là được mà. Mình xin khẳng định cầm DT Sony mà cứ bấm chụp ko mày mò là hình nó xấu lắm,khi mà đã có sự tìm tòi,làm quen với mấy em ấy thì ảnh ra rất đẹp các bác à!
cosmos1518
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao bài này ko nhắc gì đến âm thanh nhỉ?mình chỉ quan tâm đến khoản này thôi
@cosmos1518 nếu bạn chỉ quan tấm đến loa thì mua One được rồi. mấy con dòng Z loa bé tý không thể sánh được với One.
hothusa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này tuyệt vời. Đợi giảm giá tí nữa...
----------------
'Bo tròng' và ' thai nghe'

Sửa lại đi cu hiệp.
con này màu tím cũng rất ư là " sexy "
Con này vẫn TFT LCD :eek:. Tại sao thằng Sony sản xuất ra Super LCD mà không chịu dùng nhỉ :eek:
@ragefighter mình có nói là superLCD của Sony đâu nhỉ, mình chỉ bảo là loại màn hình khác với công nghệ màn hình thôi mà, mà bạn nói chưa vượt qua LG về khoảng nào nhỉ
@Mr Prince Màn hình đấy, như màn hình G2 màu sắc và góc nhìn đẹp hơn và thời lượng dùng pin của màn hình G2 trâu hơn Z1 rất nhiều. và viền màn hình sony còn rất dày. Vậy là về công nghệ màn hình thì lg vượt sony rồi.
Đó là chưa kể lg giới thiệu màn hình độ phân giải 2560x1440 dành cho mobile rồi sony thì vẫn chưa thấy động tĩnh gì
@jessica will SLCD là công nghệ của Sony nghiên cứu ra, nhưng HTC có thể mua độc quyền với bộ phận Bravia nên Xperia giờ ko dùng đc, ngày xưa nhóm Vaio còn ra máy nghe nhạc cạnh tranh với nhóm Walkman mà bác,giờ Sony đang tái cơ cấu,xưa bùng nhùng quá 😁
v4rity
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ragefighter http://www.dailytech.com/HTC+to+Use+Super+LCD+in+Place+of+AMOLED/article19151.htm
theo mấy báo trong nước cả báo nước ngoài thì Sony thuộc JDI , HTC chuyển qua sử dụng SLCD ( superLCD ) do sony sản xuất , bác có phản biện gì không .
giá mềm bao nhiêu để mình sờ thử?
Quá mượt
mdh_1108
ĐẠI BÀNG
11 năm

🆒:p😁:rolleyes:
@mdh_1108 Trời, thế thì bị trừ đầu trừ đuôi hết rồi 😔
thích quá bác hiệp ơi .em cũng dang dợi mainguyen dt lên lấy máy màu trắng tuơi quá . mã BH900 ko bị ám vàng làm sao dây
Tuyệt đẹp! Giao diện của Sony sao lại xấu thế nhỉ, nhìn vào màn hình với bề ngoài khập khiễng quá!
@trungkien_ppc Giao diện sony mà xấu thì Lg mới đẹp à.Phán như l..

Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019