[Trên tay] Surface Book: máy đẹp nhưng nặng, bàn phím ngon, bản lề ngầu nhưng không cứng, giá cao

TDNC
12/11/2015 8:44Phản hồi: 787
787 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuoc34
TÍCH CỰC
8 năm
ko biết hiệu năng thế nào, mong mod sử dụng 1 thời gian rồi đánh giá sớm
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
diễn đàn này mang danh công nghệ còn được chứ chả có tý khoa học nào trong đó cả, nghiên cứu không, thảo luận về khoa học cũng không nốt, thế nên các bác không phải bôi đậm làm gì đâu
tinhte là trên tay về điện thoại, về camera, về máy tính, xe cộ một chút, tóm lại là những thứ phải có tiền mới mua được
Thiết kế surface pro đã sáng tạo cho dòng mtb lai lap, còn surface book mang tính cách mạng cho laptop lai tablet, mình sẽ chẳng đắn đó giữa macbook và surface book nếu có tiền, đó mới chỉ là phiên bản đầu tiên thôi, hi vọng 2 ông lớn này sẽ cạnh tranh để mang đến cho người dùng ko nhưng là sản phẩm tốt, mà kèm theo nó là 2 chữ nghệ thuật
đọc hết tận 35 trang topic, mình rút ra 1 kết luận là chỉ có các mem đã mua máy, post ảnh lên thì cmt mới đáng thuyết phục, còn lại vẫn toàn tranh cãi dựa trên thông tin 😁
disloyalvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc tới trang 14 ko đọc nổi nữa. Cười muốn lộn ruột. Toàn thánh với thánh.
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Mình có chút thắc mắc nhỏ. Khi tháo rời phần màn hình ra thì phần dock có thể kết nối với phần màn hình thông qua kết nối không dây để sử dụng như là bàn phím không dây hay không?
26052008
ĐẠI BÀNG
8 năm
@denhun chắc là vẫn có thôi
nhưng mà đã tháo ra mà còn dùng dock thì hơi ảo ( dựng vào đâu xong dùng dock hay 1 tay cầm máy 1 tay cầm dock 😃 )
ko cần dock mới tháo ra dùng thôi
MÌNH SẼ CỐ GẮNG LÀM VIỆC CHĂM CHỈ... KIẾM TIỀN MUA SURFACE BOOK NÀY... CẢ ĐỜI KHÔNG NÊN ƯỚC MƠ MÃI.... !!!!!!!!!!
cang1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
1 sản phẩm rất là đẹp, nhưng hơi buồn vì cái giá quá cao, nếu tham khảo vòng vòng, với cái giá này có rất nhiều sự lựa chọn, giả sử như mua được 1 con lap mạnh, còn dư hốt thêm note là oki rồi
Ezio128
ĐẠI BÀNG
8 năm
tắt máy đi tán gái ! ở đấy mà dìm hàng, nâng bi nhau ! dm, đã ghét rồi thì nói thế nào cũng ko làm cho nhau khác đi dc đâu, cứ thích cố, ai thích mac cứ dùng mac, ai thích sfb thì cứ thích.

CÓ TIỀN ĐỂ MUA HAY KO THÔI !!!
zingzing09
ĐẠI BÀNG
8 năm
chắc chỉ có cái giá là ngăn nó phổ biến thôi kkk
puacham
ĐẠI BÀNG
8 năm
1 lý do mình mua spr là chẳng có lý do gì để mua mac =))
Khi nào Apple ra cái MBP như SB nhỉ.
koutouyo
TÍCH CỰC
8 năm
Nhiều bro cứ cãi nhau miết, mình nói thiệt có tiền thì mua thôi. Làm chi cãi lộn chi cho nó mệt vậy? ai thích xài gì thì xài ̣đâu ai ép uổng gì?
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu bạn từng dùng bàn phím không dây cho laptop thì bạn sẽ hiểu tại sao 😃
Có rất nhiều trường hợp nhé. Ví dụ: Mình muốn để màn hình xa ra khi xem phim nhưng vẫn cần dùng tới dock để điều chỉnh. Mình tháo dock ra để làm việc và mình cần gõ một chút văn bản thì mình gõ luôn trên dock chưz không cần lắp vào rồi lại tháo ra. Khi ngồi làm việc mình muốn dựng phần màn hình theo chiều dọc để phù hợp với nội dung cần hiển thị và vẫn dùng liên tục phần dock để gõ văn bản. Và còn vô số trường hợp khác nữa.

denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Công ty trước mình làm có kinh doanh quần áo. Giá trung bình cho mỗi chiếc sơ mi nam là 20 triệu. Và hôm rồi có nhân viên thắc mắc với mình là tại sao sếp mình lại bỏ ra hơn 3 triệu để mua một cái quần đùi :p

nói chung là anh review chán. Đề nghị để mod sonlazio làm cho công bằng hơn
ngoctung86
ĐẠI BÀNG
8 năm
Surface book , surface 4 hay macbook pro, ipad pro đều là những sản phẩm đáng mua. Quan trọng là ở bản thân mình cảm nhận và thích cái gì hơn.
Đừng dùng quan niệm, suy nghĩ bản thân để phản biện người khác.
puacham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoctung86 Tinh Tế nó là như vậy đó không thích đừng vào đọc.
nvt220303
ĐẠI BÀNG
8 năm
mod này trên tay kg hay bằng modSsonlazio hay mod Duy Luan. Trên tay chán quá.
kiẻnua48
ĐẠI BÀNG
8 năm
o_O
ô, chứ cứ có ai đi ngược lại ý kiến của bác thì bác gán người ta cái mác fan cuồng ms à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019