Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Suunto 9 Peak: Đồng hồ GPS chuyên cho thể thao đẹp nhất đến từ Suunto

5/6/2021 17:47Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồng hồ nhìn nhỏ gọn và thanh thoát 😁
vunt
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn giá hơn 13 củ thì phải, thôi đi ra 😆
giá bn vậy mod? không thấy để giá
nhìn gọn phết. không rõ là cpu và pin thực tế thế nào.
@Emyeu_Khoahoc Mình dùng Suunto 9 bản 51mm dc 3 năm.
Chạy khá tốt và pin trâu lắm bác ơi 😁 25h -170h trong chế độ tập luyện ý.
Con này dòng nâng cấp hơn nhưng pin vẫn giữ nguyên bác ạ
Khánh Vũ.
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đỉa cài dây chứ, không hiểu đĩa cài là cái gì nữa
SaiO
TÍCH CỰC
3 năm
Giá bảo nhiêu ae nhỉ ? Đẹp hơn garmin rồi
Trông đẹp và xịn xò quá 😔 Trừ cái mặt viền đen quá dày
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹpppppp
Yêu quá
issacnhut
TÍCH CỰC
3 năm
1. Có thể thiết kế mặt nhỏ lại sẽ phù hợp nhiều người hơn, nhưng với mình thì lại thích mặt to.

2. Việc không đọc được font tiếng Việt vẫn là điểm trừ mình không mua Suunto vì ngoài việc dùng cho chạy bộ thì mình dùng như smartwatch hằng ngày - nhận tin nhắn mà đọc vậy rất khó chịu.

3. Mình vẫn thích nút cơ hơn cảm ứng 😁

Hiện tại mình đang dùng Garmin Enduro và thấy khá hài lòng - mặt to, pin trâu, hiện thị được font tiếng Việt và dùng dây đeo nylon
burgboy
CAO CẤP
3 năm
@issacnhut 3. Suunto hỗ trợ cả 2.
issacnhut
TÍCH CỰC
3 năm
@burgboy uhm, chính xác là mình thích nút bấm cơ đơn thuần thôi, không thích cảm ứng 😁
comender
ĐẠI BÀNG
3 năm
"Giấu cảm biến" chứ không phải "dấu cảm biến"
burgboy
CAO CẤP
3 năm
bản này mà dây 20mm thì tiện cho việc tìm dây đeo chất lượng thay thế hơn là 22mm.
Running Now
ĐẠI BÀNG
3 năm
@burgboy bên cửa hàng Salomon - Suunto bán dây chính hãng màu nào cũng có, màu sắc bao la luôn. Bên TGDD thì bán đồng hồ thôi không bán dây.

Còn dây TQ thì cỡ nào cũng có, số lượng nhiều vô kể.
Ay2018
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng Suunto 9 mà bị thích chất liệu dây 9 Peak quá, không biết có lắp vào được không mod nhỉ ? Thanks
burgboy
CAO CẤP
3 năm
@Ay2018 Suunto 9 band size 24mm, nên sẽ ko vừa.
https://www.suunto.com/Compare-Products/?products=331680;328826
Ay2018
ĐẠI BÀNG
3 năm
@burgboy tks bác nha
Running Now
ĐẠI BÀNG
3 năm
nghe hãng nói là VN sắp nhập có dây mới 24mm có cái strap pin giống của Suunto 9 Peak luôn rồi ah.
mthanh1510
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu so sánh về gps giữa suunto và garmin thì mod thấy hãng nào chính xác hơn. Mình đang sử dụng 735xt, thấy gps lệch khoảng 5 đến 10%.
@mthanh1510 mình cảm thấy là Suunto 9 chính xác hơn bạn nhé.
5 hệ định vị: GPS + Glonass + Gallileo + Qzss + Beidou
Cùng các công nghệ hỗ trợ như Fused Track, Fused Speed và Fused Alti sẽ giúp cho Suunto 9 chính xác hơn
burgboy
CAO CẤP
3 năm
không sử dụng Toàn Bộ Cùng Lúc các loại định vị GPS đâu bạn.
Running Now
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mthanh1510 Mình dùng Suunto 9 Baro Titanium từ hồi mới ra tới giờ thấy nó cũng lệch mà ít lắm cỡ 2% - 3% và tùy ngày nữa. Tuy nhiên sắp tới Suunto có tính năng Snap To Route thì độ lệch còn thấp hơn nữa
Quan trọng nhất là giá thì ko có nói đến ạ!
@cường leeeeeeeeeeeeeeeee Suunto 9 PEAK có giá 16,000,000 vnd đối với bản viền thép và 19,000,000 đối với bản viền titanium bạn nhé
burgboy
CAO CẤP
3 năm
@ChanhLoanhQuanh Giá chính hãng ở VN hả bạn?
Running Now
ĐẠI BÀNG
3 năm
phanqlinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp nhưng k biết giá thế nào
@phanqlinh Suunto 9 PEAK có giá 16,000,000 vnd đối với bản viền thép và 19,000,000 đối với bản viền titanium bạn nhé
Running Now
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có vẻ cái viền màn hình nó hơi dầy một tí nhưng mọi người đừng quên hãng Suunto họ làm đồng hồ thể thao outoor, chịu đựng va đập nhiều và mạnh cho nên có thể viền dày là để bảo vệ màn hình.
giá tn các bác nhỉ
Running Now
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chuyên dùng đồ cũ bây giờ bên cửa hàng Salomon Suunto đang cho đặt trước con S9 Peak Titanium là 19 triệu còn con S9 Peak thép là 16 triệu ah
@Running Now khiếp, giá này chắc làm con garmin cho chuyên nghiệp bác ạ
Running Now
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chuyên dùng đồ cũ sao bác lại nghĩ là Suunto không chuyên nghiệp. Suunto có lịch sử làm đồng hồ thể thao, outdoor dã ngoại và các thiết bị từ 1936 lận, mãi sau này Garmin mới sinh ra.

Xét về tính năng mỗi bên có những thế mạnh riêng trong khi đó Suunto rất nổi tiếng về độ chính xác GPS, độ chống nước và độ bền. Đặc biệt dân đi bơi và dân đi lặn dùng Suunto nhiều hơn Garmin nữa đó.
@Running Now vâng, cám ơn bác chia sẻ, cơ bản khi biết đến mấy loại này thì garmin nó nổi quá nên cũng k rõ loại khác thế nào 😃
Huhu đẹp quá trời luôn á

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019