Trên tay tai nghe chống ồn Edifier WH700NB 760.000đ

AudioPsycho
9/11/2023 6:19Phản hồi: 80
Trên tay tai nghe chống ồn Edifier WH700NB 760.000đ
Edifier WH700NBtai nghe chống ồn có thiết kế fullsize trùm đầu, pin trâu, mức giá rất học sinh chỉ 760.000, bao năm chơi đồ, đây là tai nghe fullsize có giá thành thấp nhất mà mình từng mua, đã vậy lại còn là tai nghe không dây. Chất lượng kết cấu cũng tốt lắm nha, gọng và vỏ tai nghe làm bằng nhựa cứng, kiểu dáng thì hao hao các tai nghe đắt hơn 5-6 lần, nó còn có chất lượng âm thanh khá là thuyết phục =]]

Thiết kế chung

Edifier WH700NB có trọng lượng chỉ 271g, có thể gấp gọn lại được nên việc bảo quản, mang đi di chuyển cũng dễ dàng.

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (17).jpg

Gọng tai nghe có lõi là một thanh kim loại nối 2 bên trái phải, giúp làm tăng độ bền bỉ.

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (12).jpg

Earpad cũng dày, to, ôm hết vành tai, đeo lâu không đau. Nói chung 2 năm nay thì thị trường tai nghe tầm thấp, trung hay cao gì đều được đầu tư sản xuất, sử dụng đệm tai và đệm đầu dày hơn, lớp bọc da chủ yếu làm từ da nhân tạo, không còn dùng nylon, simili dễ bong tróc và gây ngứa tai.

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (19).jpg

Tai nghe không có cảm ứng, chỉ có 4 nút bấm vật lý để tăng giảm âm lượng, điều khiển nhạc, bật tắt chức năng chống ồn chủ động và kết nối Bluetooth.

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (21).jpg

Chức năng chống ồn của em này ở mức khá, mà thiệt chứ không biết giải thích cho anh em hiểu “khá” là sao. So với mấy em tai nghe chống ồn đầu bảng mà mình có thì con này kiểu gì cũng đc 7/10. Nếu bạn nghe nhạc nhiều thì mình khuyên là nên bật chống ồn lên để có tiếng bass tròn và sâu hơn. Ngoài ra em nó còn có Ambient Sound nữa đấy.

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (3).jpg

Em này dùng Bluetooth 5.3, kết nối với điện thoại nhanh và ổn định, tuy nhiên nó chỉ hỗ trợ 2 codec là AAC và SBC.

Quảng cáo

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (4).jpg

Khi dùng xong ta có thể gấp gọn lại. Bộ phụ kiện không có túi hay hộp đựng, anh em nên mua thêm để bảo quản tai nghe được tốt hơn.

Âm thanh

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (20).jpg

Edifier WH700NB sử dụng driver dynamic đường kính là 40mm, âm thanh của nó khá là hay và đáng tiền so với giá thành bỏ ra. Thông thường đối với tai nghe tầm này, người ta hay nói về âm bass, âm bass và âm bass được tăng cường, vì mặc định: newbie thích bass.

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (18).jpg

Quảng cáo

WH700NB là tai nghe wireless hiếm hoi có âm thanh đi theo đường lối cân bằng, bass ấm áp, gọn gàng, vừa đủ, tốc độ cũng khá để nghe pop, rock, nhạc điện tử, tiếng upper bass gọn và nhanh, không bị lấn dải trung âm trầm. Làm được cái chất bass như thế này mà dải mid và treble vẫn tách bạch, giàu chi tiết và dễ nghe thực sự không phải là điều dễ.

Mình nghe thử WH700NB bằng nhạc của Orange này, Hoàng Thùy Linh này, Chi Pu này, BlackPink này, Obito này, Low G này, Tóc Tiên này, Toulliver này…. Thì thấy âm thanh của WH700NB quả là phù hợp để nghe nhạc trẻ, nhạc pop. Tiếng vocal khá ngọt, không dày, hơi lùi nhẹ về phía sau, nghe Có Ai Thương Em Như Anh của Tóc Tiên hát sẽ thấy giọng ca sĩ bớt bị đẩy lên, trở nên hài hòa hơn với beat và nhạc cụ trong bản phối âm.

Chuyển qua nghe Low G cái thấy nó vô ghê luôn, con tai WH700NB này nghe nhạc chill êm, beat đầm, sâu cùng tiếng treble loong coong lách tách như nhạc của Low G hay Oh Wonder là rất hợp. Tiếng treble của tai nghe này khá nhẹ, khẽ, có độ chi tiết khá và không làm chói gắt bất kỳ bản nhạc nào mình nghe trong bài test, quả là một cách tune âm có thể nói là an toàn tuyệt đối của nhà Edifier luôn. Anh em nào chưa nghe Phân Thân của Low G có thể dành ra ít phút thưởng thức, mình thích bản này lắm, kiểu nghe Sensual Seductioncủa Snoop Dog ngày xưa trên MTV =]]

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (11).jpg

WH700NB có một nhược điểm là nghe hơi nhỏ, mình toàn phải mở 80-90% volume hoặc có khi maximum volume mới nghe thấy đã tai. Chắc đây là tính năng đó anh em =]] Tính năng này mấy em đắt tiền hơn như Momentum Wireless 4 còn có nữa thì anh em nên vui cười lên vì Edifier WH700NB chỉ có 760.000 mà có cả tính năng bảo vệ thính lực. Thật là tuyệt vời!

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (16).jpg

Em này sử dụng Bluetooth 5.3, pin danh định nếu tắt chống ồn sẽ được hơn 68 tiếng, nếu bật chống ồn thì sử dụng được tầm 45 tiếng, từ lúc mở hộp ra đến nay là 3 ngày, nghe cũng nhiều mà chưa phải sạc pin.

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (15).jpg

Để điều chỉnh sâu hơn, anh em có thể tải app Edifier Connect, cho phép chúng ta bật ANC, Ambient Sound và tắt cả 2 chức năng trên, có thêm 4 EQ mặc định cho 4 âm thanh khác nhau, mình nghe ở EQ Classic. Em này còn có chế độ Game Mode, kích hoạt cái chức năng này trong app sẽ giúp độ trễ hình và tiếng trong game chỉ còn 0.08s, không gây khó chịu khi xem video và chơi game, dưới 1.000.000 mà sao cái quỷ gì cũng có hết vậy =]]

tinhte-edifier-whn700nb-tai-nghe (23).jpg

Như những gì đã viết, mình đánh gía rằng Edifier WH700NB là một tai nghe cơ bản hoàn hảo, từ giá cho đến chức năng, thiết kế đều không có gì để bàn lùi, chỉ hy vọng em nó sẽ là một tai nghe bền bỉ, không bị nhiều lỗi vặt khi sử dụng về lâu dài, như vậy thì 760.000 cho em nó sẽ đáng từng xu.

Ngoài màu trắng mình trên tay thì WH700NB còn thêm 3 màu đen, xám, xanh navy, rất phù hợp để anh em lựa chọn. Anh em quan tâm sản phẩm có thể xem thêm tại đây.

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai dùng hãng này rồi cho xin review , nghe âm thanh hay không
@Anh Ba Trà Cú Tầm entry hồi xưa, khoảng 10 năm trước thì cái loa PC edifier M1380 cháy hàng, hàng 2nd người mua ko trả giá =)) vì chất lượng âm thanh tốt trên giá thành. Có lẽ bây giờ ko phổ biến chắc do chi phí marketing bị giảm.
@Anh Ba Trà Cú ko fake thì bao ổn định 😆
dungcraft
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Anh Ba Trà Cú đang dùng và thấy ổn. Nếu bạn thích âm nó cân bằng các dải âm ko bị lấn át nhau. Chất lượng build gia công sản phẩm mình đánh giá cũng khá tốt như chiếc nb820nb mình đang dùng build full nhựa trừ khi bạn cố đập phá nó thì còn lại cứ tha hồ vô tư.
@Hạt mè bé xíu Tại đầu tư dây chuyền làm OEM.
Giá hợp lý quá nhỉ, chưa xài hãng này bh kaka
Xác nhận là so với giá tiền rất là ngon.
Con này so với w820 plus thế nào mod, có đáng thêm tiền ko?
@Tên dài dằng dặc Cũng đang cân nhắc lựa chọn giống bác, nhưng thấy con 820 là bluetooth 5.0 thôi. Vs cả full nhựa trong khi con này có gọng kim loại. Nhưng giá rẻ hơn nên hoang mang
@Tuấn evego 820plus là Bluetooth 5.3 rồi
@Tên dài dằng dặc Thấy trên giới thiệu thông số kỹ thuật vẫn 5.0 bác ạ
@Tuấn evego Xác nhận là 5.2
Gần đây hãng edifier này hot nhỉ ?. Thấy nhiều người đánh giá cao.
Giá rẻ quá
Vậy đối kháng ngang tầm của con baseus h1i.
Tôi post cmt lúc đang nghe baseus h1i chế độ cắm dây và dính chặt vào ip6 phiên bản dùng cũ nát trả lại bố, của con gái. Hay vãi đạn.
@T.NC Có người dùng qua 2 con bảo con này trên cơ con H1i nhiều mặt
Kharaoke
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Muốn thử nghiệm để mua...
longakka
ĐẠI BÀNG
5 tháng
lạ nhỉ mấy con W đời cũ vài năm còn có aptX mà
prado
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Mình mua con W220T giá 1tr nghe chống điếc lúc ở nơi công cộng mà đúng là chống điếc thật, âm thanh như hạch phí cả tiền 😳
Đính chính lại là do mình đeo lỏng quá nên chả có tí bass nào, nay đeo khít tai vào đã khá hơn nhiều rồi, sorry 😁
tuyệt vời
qwarl
TÍCH CỰC
5 tháng
nhìn hao hao con wh 1000xm4 của sony nhỉ😁
hunganhnp
ĐẠI BÀNG
5 tháng
so với Haylou S35 ANC thì sao nhỉ
WH950NB đang sale còn 1.8tr kìa các bro. Quất con đó ngon hơn
@Vĩnh Khang 99 Ở đâu mà 1tr8 vậy?
@lehoang49cc Thời điểm tôi comment bài viết này đang là ngày 11.11. Giờ bạn hỏi thì chương trình ấy đã qua từ lâu.
Đến cái cách đặt tên cũng hao hao sony luôn.
trantuan2
ĐẠI BÀNG
5 tháng
con này so với con Sony WH-H900 thì sao ạ
nhìn k hề rẻ tiền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119