Trên tay tai nghe chống ồn Sennheiser Momentum Wireless giá ~11tr

AudioPsycho
23/9/2019 13:17Phản hồi: 107
Trên tay tai nghe chống ồn Sennheiser Momentum Wireless giá ~11tr
Mình mới đi Singapore công tác ở văn phòng của Sennheiser Singapore và mua iPhone 11 Pro Max 512GB Mid Night Green về 😁

Thực ra là đi để xem con tai nghe Momentum Wireless, đây là mẫu tai nghe wireless over-ear có chức năng chống ồn vừa được Sennheiser tung ra thị trường với mức giá bán ở VN là khoảng 11tr, cao hơn giá của mấy em khác như NC 700 của Bose hay WH-1000XM3 của Sony.

tinhte_sennheiser_momentum_3_wireless (8).jpg

Nhìn từ ngoài, Momentum Wireless nổi bật với earpad rất to, trùm kín vành tai. Phần khung headband được gia công bằng kim loại, có rãnh ở giữa để gia giảm độ dài quai phù hợp với nhiều kích thước đầu khác nhau.

tinhte_sennheiser_momentum_3_wireless (3).jpg

Bên trong earpad có in chữ to để hiển thị 2 bên trái-phải. Cá nhân tui thích kiểu này hơn là khắc mấy cái chữ nhỏ xíu trên thành headband, lắm headphone 2 bên trái và phải làm y hệt nhau nên khi đeo là lại phải đi xem xem bên nào là trái, bên nào là phải, mất thời gian.

Điểm trừ duy nhất của thiết kế của Momentum Wireless là nó sẽ không thể xoay ra trước hay sau được, bù lại cung cấp độ bền cao hơn phù hợp cho nhu cầu sử dụng hàng ngày. Momentum Wireless 3 tuy nhiên vẫn có thể gấp gọn để bỏ vào cái túi vải đi kèm.

tinhte_sennheiser_momentum_3_wireless (10).jpg

Thân headband khá mỏng và êm, đeo thử 15p thì chưa thấy nặng nề, đau nhức gì.

tinhte_sennheiser_momentum_3_wireless (2).jpg

Phụ kiện đi kèm tai nghe có case đựng với chất lượng tàm tạm. Case này hơi mềm và dễ bị méo khi nhét nhanh vào ba lô, và cũng khó có thể bảo vệ chiếc tai nghe khỏi các va chạm nhỏ nếu bạn có thói quen "nhồi nhét" đồ đạc. Tui khuyến khích nên mua thêm case cứng để nhét cho an toàn Bên trong case là các ngăn riêng để dây sạc và dây tai nghe 3.5mm dùng khi hết pin, một USB-C to USB-A Adapter.

tinhte_sennheiser_momentum_3_wireless (5).jpg

Quảng cáo

Theo giới thiệu, Momentum Wireless có thời lượng pin khoảng 17 giờ, vừa đủ cho một ngày làm việc thoải mái. Tai nghe sạc bằng cổng USB-C.

Các tính năng chính

tinhte_sennheiser_momentum_3_wireless (11).jpg

Sennheiser Momentum Wireless được trang bị khá nhiều phím vật lý trên vành earcup bên phải, hỗ trợ các thao tác qua bài, âm lượng, play/pause... Nói thật, tui không thích nhiều phím vật lý như thế này. Nút tăng, giảm volume hay thao tác qua bài chuyển bài nên là cảm ứng thì sẽ tốt hơn vì thao tác nhanh và ít bị bấm nhầm. Phím play/pause của Momentum Wireless 3 cũng được làm hơi gồ lên để bạn dễ "nhận dạng" nó hơn.

tinhte_sennheiser_momentum_3_wireless (4).jpg

Kế bên phím tăng âm lượng là switch bật/tắt chống ồn, theo giới thiệu thì Momentum Wireless có nhiều mức chống ồn khác nhau, tui sẽ test trong thời gian sắp tới và đưa vào bài trải nghiệm chi tiết. Tai nghe cũng có tính năng cho âm thanh bên ngoài lọt vào khi bạn đang nghe nhạc để đối thoại nhanh với người bên cạnh. Momentum Wireless không có phím nguồn, bạn chỉ cần gấp tai nghe lại là nó tự động tắt, và mở ra là nó tự động bật - cái này tui thích. Phím pairing và kích hoạt trợ lý ảo được đặt kế bên phím giảm âm lượng, nhưng không quá gần để tránh nhấn nhầm. Momentum Wireless còn có cả cảm biến để nhận biết khi người dùng tháo hay đeo tai nghe và tự động tạm dừng / chơi tiếp nhạc.

Quảng cáo

tinhte_sennheiser_momentum_3_wireless (7).jpg

Trải nghiệm nhanh, Momentum Wireless có chất âm không giống như những em tai nghe có tên Momentum của nhà Sennheiser. Cái tiếng tổng thể khá là đáng kỳ vọng khi mọi thứ cân bằng, không quá dày và nịnh tai, độ chi tiết khá tốt, lực bass và chất lượng từng dải bass ra đầy đủ, không ù, lấn hay bị đuối hơi. Do mới chỉ test 3 track như Birds của Imagine Dragon, Temptation của Diana Krall, Return to Forever của Chick Corea và Đi Đu Đưa Đi của Bích Phương nên cảm nhận chỉ tới đây, bài đánh giá chi tiết sẽ lên sớm nhất có thể. Giờ tui đi chơi với con iPhone mới đã.
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LMT85
CAO CẤP
5 năm
Mình tai trâu tai 1tr1 với 11tr nghe cũng như nhau thôi 😁
@nhimbkno1 Của bác chắc là WH, chứ con WI1000xm2 đã bán đâu.
kumam00001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngày ỉa 2 lần Thôi bác, kinh tế có hạn, với mình vậy là chấp nhận được rồi 😁
@kumam00001 Đầu tư 1 chút nghe cho sướng bác à. E trước cũng chỉ dùng mấy tai cỏ thôi, giờ thì quất cả 2 cái WH với WI của sony. Giờ nghe quen ko thể nghe đc mấy con tầm dưới.
senvang88
ĐẠI BÀNG
5 năm
đắt quá
Ai nói em dốt em chịu...chưa bàn đến chất âm...chứ theo em 11tr mà độ hoàn thiện như này thì thua...mấy phím làm thô ghê....
jinnymanly
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenpr089 chuẩn luôn bạn
@nguyenpr089 Chuẩn, hoàn thiện quá kém so với giá tiền
trungpham711
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trời cái giá
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
ghét loại chụp cực
đeo nhiều rất đau tai
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
5 năm
@tanphu992 cái này bác lại sai rồi. tai over ears mới tốt cho tai, chứ tai innear đeo lâu sẽ thấy hỏng tai sớm bác ạ
@protk2 Xác nhận là có bị đau tai bác nhé nhưng nó ko đau giống kiểu in ear. Mình đang dùng cả 2 loại.
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@Hai Hoagng đang nói về đau tai thôi, chứ tai in ia rõ ràng là gây điếc nhanh hơn
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenpr089 vẫn có cảm giác cọ vào vành tai ấy bạn, và mình không thích điều đó
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dòng momentum lúc nào cũng mắc... ban đầu thì bán rất chạy nhưng sau khi Bose ra dòng sản phẩm tương tự thì thị phần lại rơi hết vào tay Bose chắc do chất lượng cũng như chất âm của Bose được đánh giá cao hơn mặc dù Bose mắc hơn.
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dollarssssss cmt lấy quà ah... bớt spam giùm cái
pisoga
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gunbluster000 Thế chắc tuỳ tai 😃. Mình dùng cả 2 rồi, nghe soundsport rồi nghe sang 1000xm3 thấy hụt hẫng, kiểu nghe ko tới ý
@kukumalu2509 Quà gì zạ??? Lấy cái màn hình làm kiểng hả. Đây có dung pc đâu. Ý là lấy ví dụ nghe thử MTW vs E8 chưa mà phán phiết như đúng r vậy. Còn vơ nguyên cả cái hãng này ss vs hãng kia lun mới bá đạo chứ. Do thấy cmt vậy mới hỏi chứ đây hok rảnh đi rinh quà đâu.
@pisoga Chắc vậy đó bạn. Mình không phải dân rành âm thanh. Chỉ là đeo cái xm3 vô nó hợp nhĩ hơn mấy em Bose
click0k
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thực ra mình quan tâm đến iphone 11 pro max 512gb midnight green hơn
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@click0k bạn có khùng hok? 😆 spam bất chấp chi mệt vậy
Hồi giờ xài tai nghe theo máy thôi, có em này mà xài thì tốt
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
5 năm
11tr thì hơi cao.
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
11 triệu :eek:
Tai nghe giá cao nhất mình từng được nghe chắc là 100 nghìn 😔
vẫn nguyên thiết kế ban đầu, quá ổn cho sennheiser.
Mình ko thích hợp để sử dụng tai nghe loại này, vì đeo 1 lúc là khó chịu.
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
so với con Sine của mình thì như nào hả @AudioPsycho 😁
nhìn cái giá đã biết đepj trai rồi
Tai sen nghe thì phê rồi,nhưng vẫn thích dáng của sony hoặc bose hơn
11tr nhìn thực dụng chứ ko hào nhoáng nhỉ 😁
11 tr mà nhìn nó kém bắt mắt nhỉ, mình không bàn chất âm nhé, tai mình tai trâu có tai nghe 110k cũng như nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019