Trên tay tai nghe true wireless Skullcandy Sesh: kháng bụi, mồ hôi chuẩn IP55, đẹp hơn, giá 1,5tr

eddie-labo
24/10/2019 4:24Phản hồi: 89
Trên tay tai nghe true wireless Skullcandy Sesh: kháng bụi, mồ hôi chuẩn IP55, đẹp hơn, giá 1,5tr
Hôm nay mình tiếp tục trên tay một mẫu tai nghe true wireless nữa đến từ Skullcandy, tên là Skullcandy Sesh. Cho đến giờ thì đây là con thứ 3 của hãng và nó cũng có giá rẻ nhất luôn, sắp tới bán tại Việt Nam thì chỉ vào khoảng 1,5 triệu đồng thôi. Tuy nhiên, cũng rất đáng chú ý là vì Skullcandy Sesh được giữ lại nhiều thông số ấn tượng từ hai mẫu đàn anh IndyPush, như thiết kế ngầu, cá tính, khả năng kháng bụi, mồ hôi chuẩn IP55, Bluetooth 5.0, đàm thoại hai bên, điều khiển âm lượng...

tinhte_skullcandy_sesh_handson (4).jpg

Một trong những thay đổi đáng mừng trên Skullcandy Sesh là chất lượng hoàn thiện của hộp sạc đã tốt hơn rất nhiều so với các mẫu Push hay Indy trước đây. Hộp sạc không quá to, cầm chắc tay, phần nắp và bản lề được gia công cứng cáp cho cảm giác yên tâm khi sử dụng.

tinhte_skullcandy_sesh_handson (2).jpg

tinhte_skullcandy_sesh_handson (3).jpg

Mặt trước hộp sẽ có đèn báo dung lượng pin và phím kích hoạt, mặt sau sẽ có cổng sạc Micro-USB. Lí do vì sao họ còn lưu luyến với cổng giao tiếp cổ đại này thì mình không rõ 😁

tinhte_skullcandy_sesh_handson (6).jpg

Về hai chiếc tai nghe Sesh, chúng vẫn mang thiết kế nam tính, ngầu cùng logo đầu lâu đặc trưng của Skullcandy, mặc dù chúng ta có thể thấy housing được bo tròn mềm mại để phù hợp cho cả nam và nữ. Housing không dôi ra ngoài quá nhiều, anh em muốn dùng chung với mũ fullface thì chỉ cần rộng một chút là có thể dễ dàng đeo vừa với tai nghe Sesh.

tinhte_skullcandy_sesh_handson (1).jpg

Nói chung, ngoài việc dành cho nam mình vẫn luôn thích con gái đeo và phối đồ theo sản phẩm của Skullcandy, nó đem lại một cái chất và sự nổi bật rất riêng mà không hãng nào khác có thể làm được. Do đó, mình chắc chắn Sesh sẽ rất được lòng các bạn sinh viên trẻ trung, vừa đẹp mắt, vừa tiện vừa có giá bán dễ chịu :D

tinhte_skullcandy_sesh_handson (5).jpg

Như đã nói ở trên, Sesh được thừa hưởng nhiều tính năng hấp dẫn của các mẫu tai nghe true wireless trước đó của Skullcandy. Chúng ta sẽ có khả năng kháng bụi, mồ hôi chuẩn IP55 dành cho các bạn mang đi tập gym, thể thao các thứ. Chúng ta cũng sẽ có kết nối Bluetooth 5.0 mới nhất, nghe được cả hai bên tai khi gọi điện thoại, và khỏe nhất là có thể điều khiển âm lượng, điều khiển nhạc ngay trên tai nghe bằng các thao tác quen thuộc như 1 nhấn, 2 nhấn, nhấn & giữ,...

Quảng cáo

Hiện chỉ có hai điểm mình tạm chưa hài lòng trên Skullcandy Sesh, thứ nhất là phím bấm hơi cứng (không phải cảm ứng nha) và thứ hai là thời lượng pin 3 giờ trên tai nghe, 7 giờ trên hộp sạc, anh em sẽ phải sạc tai nghe thường xuyên hơn một chút.

Nếu anh em cần bài review chất âm, so sánh,... thì hãy cho mình biết dưới comment nhé. Xin cảm ơn :D
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ này còn micro usb. Sắp vào viện bảo tàng dv rồi
huyanh147
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vi_Thang Thì ý mình là vậy mà,có khó khăn gì đâu khi đổi sang cổng mới hơn mà nó không làm.
huyanh147
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienduong298 Cổng trên điện thoại còn kèm theo cả đóng công nghệ,vì nó kim luôn các kết nối khác như: LAN,HDMI Out,Mic & Phone...chứ không đơn thuần để sạc như thiết bị trong bài nhé.
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@huyanh147 okm mình ko hiểu được ý đồ kinh doanh của họ đâu làm mau hư để mình sửa chữa hay sao đó chẳng hạn
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ủa mod Eddie trông non thế mà đeo nhẫn cưới rồi à :eek:
@biquangphuc Mod này hình như có bộ ảnh vợ vượt cạn siêu đep luôn.( Không nhớ rõ lắm )
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
Ơi cái cổng sặc ... !!!
Inear --> next
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
4 năm
@ly_tam_hoan bác sợ hỏng tai à ? 😁
Cứ 1 tuần thấy thêm tai nghe 1 TWS mới các bác nhỉ
huydtr
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn làm bài so sánh chất âm nhé
@huydtr Hóng mod làm bài về chất lượng âm thanh. Giá dễ chịu quá nên cũng mong chất âm ngon ngon xíu 😃
LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không mấy ấn tượng lắm
23hoangthe
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá rổ rất bình dân, chỉ có cái logo hình đầu lâu 😔
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
Giá vừa phải , hàng này của Mỹ hả các thánh ?
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
4 năm
@JizinT hãng này của Mỹ đó bác, có tiếng từ lâu rồi. mà giá có vẻ ổn 😁
beluxubu
TÍCH CỰC
4 năm
Skull thiên về bass chắc luôn, giá mềm và nam tính quá, còn cổng sạc méo quan tâm như bọn dở hơi
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
4 năm
@beluxubu bác giống em 😁 cơ vẫn đợi thêm chút rv đã :D
Xin review về chất âm và các app liên quan
được
KLQ, nhưng hai tay của thanh niên hoạt động liên tục, xem video khó chịu vl.
Cái này bán đâu vậy ông Mod
@hoangduong-lgc tiki upload_2019-10-28_7-53-57.png
@khoanguyendinh ko có cửa hàng nào bán nhỉ. tiki ns thật ko yên tâm khoản bảo hành tí nào
idoaudio
TÍCH CỰC
4 năm
@SoulOfSagittarius Đây bạn ơi: https://ido.com.vn/tai-nghe-khong-day-hoan-toan-skullcandy-sesh.html
@SoulOfSagittarius Shop có bán kèm quà tặng bạn nhé
http://songlongmedia.com/tai-nghe-skullcandy-sesh-true-wireless.html
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
4 năm
chất âm và độ ổn định kết nối (test vs ip) mod ơi.
Mí em tầm từ 1.5 đổ xuống thì cái gì cũng tạm được ngoài âm thanh và độ trễ nhiều ít thôi . Mình mua con Xiaomi QCY T3 xài được khá lâu đến nay thì pin cà tưng cà tưng rồi . Âm thanh cũng tạm, chơi game thì cũng ok độ trễ có nhưng vẫn chấp nhận được. Đến cả con Buds nhà sam còn delay chán chê (so sánh vui thôi chứ con mì xào ko thể với tới con buds được 😁) . Còn Airpod nói thật đẹp hiện đại nhưng nghe đối với mình dở ọm nếu nó in ear chắc sẽ tốt hợn Hốc tai mình nhỏ mà cái airpod nó to hơn gắn vô gây mất an ninh và tập trung qúa . Mịa nó mà rớt 1 bên mua cũ lại gần 1.6 triệu :D.Hai lúa mình khoái cái mở nắp nó hoạt cảnh trên phone rất hay và kết nối luôn quá đỉnh .Hehehehehe
quangbien92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pond1597 Chuẩn bác. Kết nhất quả mở nắp là thông báo trên màn hình iphone
đang dùng skullcandy indy , kết nối phải nói là như hạch , dis liên tọi giữa 2 tai, mất tiếng, điều khiển k nhạy, điên cả ng
@zenki1 Xiaomi cũng đôi khi mất kết nối cả 2 tai . Phải pair lại rất bực mình . Nhiều lúc ngồi pair cả....tháng ko được phải cắm sạc full dock + 2 tai mới được (Vác ra BH tụi nó kêu làm vậy :rolleyes:😁) . Heheheheheeh
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
4 năm
@zenki1 vậy ạ. Nghe buồn v. hình như cái này là lỗi chung của mấy em wireless hay sao ấy. Trước em đi trải nghiệm em sony wf-1000xm3 cũng thi thoảng bị
@Hai Hoagng trc dùng con buds thì kbh bị luôn , tự dưng thấy quảng cáo âm con indy ngon hơn đâm ra bán đi mua indy , hối hận ahuhu
navafolk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cần bài review nữa nhé bác chủ
idoaudio
TÍCH CỰC
4 năm
@navafolk Mời bạn xem trước đánh giá chi tiết bên mình nhé: https://ido.com.vn/danh-gia-chi-tiet-skullcandy-sesh-re-lieu-chat-luong-co-re.html
levtienbk56
ĐẠI BÀNG
4 năm
mix chất lượng quá kém
@levtienbk56 Xe chạy tầm 40km thôi nói bên kia nó nổi quạu lụn . Heheheheheheh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119