Trên tay thắt lưng (dây nịt) sinh tồn Slidebelts Survival: Có lưỡi dao, đèn pin, đá lửa, khui bia

Nam Air
1/11/2016 9:42Phản hồi: 114
Trên tay thắt lưng (dây nịt) sinh tồn Slidebelts Survival: Có lưỡi dao, đèn pin, đá lửa, khui bia
Thử tưởng tượng bạn bị lạc vào một hoang đảo, xung quanh đầy chai bia mát lạnh mà bạn thì chẳng có đồ mở bia nào, lúc đó thì khổ sở phải biết! Nếu bạn có cái thắt lưng Slidebelt sinh tồn này thì không phải lo, chỉ cần lẫy nhẹ tay là mở ngay bia ra để uống, không còn lo lắng gì nữa! Ngoài ra thì bạn có thể tạo ra lửa bằng đá lửa, có thể dùng lưỡi dao để làm cá, tôm mà bạn vừa bắt được, dùng dây lưng để mắc võng nằm...

Sợi dây thắt lưng này đã thu hút được khá nhiều tiền đóng góp trên Kickstarter vào 2 năm trước. Họ xin 60 ngàn đô để bắt tay vào sản xuất và được góp tiền đến 200 ngàn đô. Cái mình trên tay đây là một trong những cái đầu tiên được giao ra thị trường. Giá bán lẻ hiện tại là 180 đô cho nguyên bộ, bạn muốn mua sợi dây riêng thì giá 80$, hoặc có thể lựa các mẫu dây khác với giá từ 40$ trở lên.

Nhìn bề ngoài, nó là một cái thắt lưng bình thường, đơn giản, dễ phối đồ

Toàn bộ thắt lưng làm bằng nhựa tổng hợp, có gia cường bằng sợi thuỷ tinh, phía trước đơn giản, không có gì cả, cá nhân mình thích những mặt thắt lưng trơn thế này, hầu hết thắt lưng của mình đều có mặt trơn, không có logo hay chữ nghĩa gì cả.

Bề rộng thắt lưng là 5cm, bề dài khoảng 9.5cm, nói chung là không to không nhỏ, vừa vừa

Cầm trên tay thế này

Đeo lên lưng thế này

Nhìn bề ngoài, nó là một cái thắt lưng bình thường, các bạn dễ dàng phối đồ, thích mặc đồ bụi bụi thì thay dây vải, thích mặc đồ nghiêm trang một chút thì thay dây giả da vào

Quảng cáo

Ẩn bên trong là những dụng cụ sinh tồn, có khả năng cứu mạng lúc cấp bách

Lưỡi dao là phần gấu nhất của thắt lưng, với chiều dài lưỡi khoảng 4.5cm, nó tuy không quá to, nhưng khi cần kíp thì có một lưỡi dao tốt luôn là một lợi thế, bạn có thể cắt dây rừng, làm cá, đánh dấu hướng đi, rạch vết thương vv và vv. Lưỡi dao làm bằng thép AUS-8 có phủ titanium để tăng độ cứng. Như các bạn thấy, lưỡi dao còn có tác dụng là đồ mở chai.

Dụng cụ còn lại là một cái đèn pin bé tí, nhưng khá sáng, phần chuôi đèn pin làm bằng đá lửa, các bạn dùng lưỡi dao đánh vào đây để tạo tia lửa, giúp mồi, nhóm lửa khi đi rừng, khi cúp điện, hoặc khi tận thế xảy ra đã lâu và các loại bật lửa thông thường đã hết sạch ga, xăng.

Quảng cáo

Đèn pin khá sáng, đủ dùng trong các trường hợp khẩn cấp

Trong giỏ mình lúc nào cũng có con Juice C2 và con Vic, trên cổ tay thì mang cái Leatherman Tread, giờ ví dụ có mang thêm cái Slidebelts trên thắt lưng nữa thì cũng không dư thừa

Tính mình là thà mang dư đồ còn hơn thiếu đồ, nhỡ may mang 10 năm không dùng không sao, nhỡ có 1 ngày không có đồ dùng thì lại tức lắm, nên mình cứ thích mang theo các dụng cụ cá nhân

Nhiêu đây đủ đi làm mỗi ngày chưa anh em? 😃

Cảm nhận nhanh:
Mặt thắt lưng khá đẹp, tuy nhiên lại được làm bằng nhựa, mình thích nó làm bằng kim loại thì sẽ gấu hơn, dù sao thì cái này cũng không đem lên máy bay được rồi vì có lưỡi dao, cho nên làm gấu một tí nữa cũng có sao đâu.

Cái đèn pin không dùng công tắc mà lại dùng ren vặn, vặn sâu vào thì nó tiếp xúc pin và sáng, mình không thích kiểu này lắm, nhất là với các dụng cụ bé tí này

Hồi xưa lúc kêu gọi góp vốn, Slidebelts quảng cáo có tính năng GPS để theo dõi vị trí, phiên bản chính thức này không có, cũng hơi đáng tiếc 😃

Nói chung với giá 180$, cái này dành cho dân chơi, có điều kiện, có khả năng, cái này không dành cho đại chúng, bạn có thể mua dao, đèn pin, dây thừng với giá vài chục đô và có chất lượng cao hơn, nhưng nếu xét về tính gọn gàng, thì chắc là không bằng cái này. Nói chung, nếu mình thích thì mình mua thôi!
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V’t
TÍCH CỰC
7 năm
Klq nhưng mà trang tinhte bây giờ load nhanh hơn, dễ tập trung hơn vào nội dung nhưng nền trắng quá hơi chói mắt. Đề nghị adm cho nền tối hơn chút ạ
thegiang889
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lumia62o Còn hiển thị quá ít nội dung.chỉ đc cái load nhẹ hơn
@lumia62o Đồng ý!
Thiết bị sinh tồn thì....cần khui bia để làm zì nhỉ? Lạc giữa chốn ko ng thig bia đâu mà uống 😁
snake2001vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@writedung Nước đóng chai các loại thì sao bạn :D. Phải tính hết các trường có thể dùng đc chứ
Hoang Min
TÍCH CỰC
7 năm
@snake2001vn Dùng đá đập cổ chai cho nó hoang dã ;)
tanzania
ĐẠI BÀNG
7 năm
@writedung bác mod đặt giả thiết là lạc vào hoang đảo xung quanh toàn bia còn gì :rolleyes:, nhưng nhiều bác uống mà chẳng cần cái mở bia nên chẳng cần lắm 🆒
mà ra đường mang cái này gặp mấy anh 141 là xác định rồi 😔
@snake2001vn
:Dđang tìm cách sinh tồn lạc nơi rừng rậm hay sa mạc lấy đâu ra chai nước có nắp khui uống (trừ khi bác đang làm clip quảng cáo chai nc ấy) :D:D:D
Còn nếu.....ở nơi đông người thì kiếm cái tô mà ăn xin thôi...
không liên quan! tinhte chạy giao diện mới lạ quá, nền trắng vàng cho dịu mắt admin ơi
Fro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thinhanquoc thắt lưng đắt phết, comment cho liên quan, tinh tế nên lập trang demo mà test ý kiến , thay đổi liên tục theo doi web nhức mắt quá
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko thấy đánh giá về độ hoàn thiện các kiểu nhỉ 180$ mà chủ kèm dây vải vs giả da thì theo mình hơi cao
@Phụng Sồ Dây vải mình mua riêng 40$ bác ơi, 180$ chỉ có dây da thôi, mà cái này mình mượn
lunz84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Slidebelts hôm nào đi ra sân bay mà quên cho vào hành lý ký gửi là coi như mất 180$ đúng không bác ơi ? 😆
@Airblade14 Cho mình hỏi mấy món đồ kia bạn mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy
chơi gì nguy hiểm. đeo dao kéo ng
Ko liên quan nhưng mà cái giao diện trang chủ càng đổi càng rắc rối các bác ạ @@
không liên quan nhưng giao diện TT mới xấu quá , màu trắng nhiều chói mắt , hình tràn ra chữ thu lại ở giữa , 2 bên trống không mất tập trung khi đọc 😔
Rola
TÍCH CỰC
7 năm
Hừm...giao diện tối ưu cho mobile nhưng mất chất công nghệ quá....trang tin tức phải khác với blog thông thường chứ ...nhìn ẻo lả vãi.
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lấy 1 cái ví dụ rất nhạt nhẽo, ở đây chắc không it người mở bia mà không cần đên cái khui bia. Nhưng lạc ở đảo mà có bia thì ra đi cũng thanh thản mãn nguyện lắm rồi
Thắt lưng này mod đừng có quên thắt lên máy bay là thành không tặc đấy
@trung76 Không biết an ninh có cho qua không nữa.. :d
@davidphamhong Thường thì các hãng sản xuất lớn họ có đăng ký cục an ninh của MỸ nếu có uy tính và vật mang không quá hiểm thì họ cấp phép dĩ nhên phải tuân theo tiêu chuẩn ngặt nghèo của MỸ. Ví dụ như khóa , đây kéo các vật như móc khóa kim loại vật nhọn kích thước nhỏ...... Bạn phải bỏ trong hành lý và có khai báo rõ ràng....Tui lúc trước có mua mấy cây Leatherman khai báo rõ ràng bỏ trong hành lý thế là chả khó khăn gì nhưng về VN thì lại khác. 1 cây Surge, 1 wave và 1 sidekich mua ở Mỹ rẻ hơn nhưng về gặp HQ lại đắt hơn Tốn gần 50 đồng để qua cửa. Mua về làm quà sưu tầm tưởng rẻ hóa đắt và mắc công. Đồ số lượng mua như thế thì có kinh doanh gì đâu mà khó dễ hic hic....
@pond1597 Thiên đường mà...chịu thôi bạn à 😃
đèn pin nho nhỏ kia hay đấy 😁 :D có thể soi những chỗ nho nhỏ :D :D
giao diện kà cê chán quá đi :p
Hpti
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá chát thật. Nhưng mà đúng là thà mang dư chứ đến lúc cần lại không có thì nó ngứa ngáy và tức không chịu được. Thế nên balô của e cũng lỉnh kỉnh đồ đạc mặc dù có xài đến nó đâu
Cần mỗi cái mở bia 😁

P/s: Giao diện tinhte trắng ởn, đẹp khó tả luôn !
FireShot Screen Capture #316.png
khuongna06
ĐẠI BÀNG
7 năm
không liên quan lắm vì cái này dùng chỉ ai thích đi chơi phiêu lưu thôi, đại chúng hiếm ai mua. mà trang tinh tế mới vào thêm cái tiêu đề này tưởng lỗi vào trang quảng cáo rồi chứ, nền trắng chói mắt quá.
VuongKhanq
TÍCH CỰC
7 năm
Đắt. Dây lưng của Gerber cũng ngon k kém mà lại là hàng chính hãng, được tin dùng.
E chả cần dùng khui nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019