Trên tay thùng rác có cảm ứng mở nắp và tự đóng sau vài giây, khá tiện dụng

nkinhluan
14/5/2021 14:47Phản hồi: 11
Trên tay thùng rác có cảm ứng mở nắp và tự đóng sau vài giây, khá tiện dụng
Thấy một thùng rác có cảm ứng đóng mở khá thú vị nên mình mua thử về dùng một cái và chia sẻ với mọi người. Thùng rác này có dung tích 15l, nhựa ABS nên khá chất lượng, phần quan trọng nhất là nắp thùng có trang bị cảm ứng để mở và tự đóng lại sau 7 giây.

Tên sản phẩm này là "Thùng rác cảm biến thông minh" tuy nhiên mọi người khi tìm phải hỏi rõ tính năng với người bán, vì mình thấy trên thị trường có rất nhiều loại cùng tên với nhau, nó có kích thước 26.5 x 20.8 x 33cm được làm bằng nhựa ABS. Ấn tượng ban đầu thấy khá chắc chắn, nhựa cũng khá dầy, sản phẩm mình mua có một vài chỗ trầy nhẹ
Dung tích 15l nên đáy thùng khá sâu và rộng dễ dàng đưa tay vào mỗi khi cần chùi rửa
Bộ phận quan trọng nhất là phần nắp của thùng, mọi người có thể tháo rời một cách dễ dàng. Dù xem thông tin sản phẩm có thể chống nước, nhưng bản thân mình không tin tưởng cho lắm ở điểm này, khuyên các bạn đã từng mua thì nên tháo nắp ra mỗi khi xịt nước rửa thùng, phần nắp chúng ta có thể dùng khăn thấm ướt để lau, tránh ngâm nước phần nắp vì có link kiện điện tử

Xem qua một số thùng rác cảm ứng khác, có nhiều loại sử dụng năng lượng pin, còn thùng này thì có pin tích điện... mình có để thử từ lúc sáng khui hộp và cho đóng mở nhiều lần đến tối thì vẫn còn hoạt động, tuy nhiên bạn nên cân nhắc giữa tích điện và dùng pin để xem loại nào phù hợp với mình.... Vidu nơi bạn đặt không gần ổ điện để ghim, vài ngày phải đem đi cắm sạc. Cả hai loại đều có ưu và nhược của nó

Về cảm ứng thì mình thấy nó rất nhạy, khoảng cách khá xa không phải khòm người xuống. Nó cũng có trang bị nút bấm để mở nhưng khi sử dụng tính năng này thì nó không tự động đóng lại như cảm ứng. Mình cũng thử tắt điện để dùng 1 ngón tay mở nắp, rất nhẹ nhàng giống như những thùng rác khác

Những điểm mình thích ở sản phẩm này
- Tiện lợi, cảm ứng khá nhạy, có dung tích lớn để chứa rác và thiết kế rất dễ dàng cho việc chùi rửa

Những điểm mình chưa thích
Chất liệu nhựa ABS nhưng sản phẩm mình nhận được có vài chỗ trầy, về chất lượng thì cũng phải chờ thêm thời gian nữa...phần chống nước mình cũng không yên tâm nên mỗi lần vệ sinh phải tháo luôn cái nắp hơi mất thời gian

Nên mua hay không mua
Thùng rác này giá không hề rẻ, gần 380.000vnd trên lazada cũng như Shopee, đối với những bạn nào có dư dả tí thì nên quan tâm vì nó cũng khá tiện, tuy nhiên bạn cũng có thể tham khảo những loại khác cùng tính năng với giá rẻ hơn. Sản phẩm cũng có bán trên Tiki và rất nhiều ở các trang khác, dù cùng tên nhưng đây là sản phẩm của Trung Quốc nên các bạn phải xem qua bình luận của những người mua trước, cũng như trao đổi với chỗ mình mua về những tính năng mà nó mang lại nhé. Một lần nữa cám ơn vì đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang dùng cái này, hồi đó mua 400k thì phải, dùng hơn năm rồi vẫn ổn 😁

@vn_ninja Gọn và đẹp đó anh, thanks 😃
HUNG VN
CAO CẤP
3 năm
Mình dùng cái thùng sơn làm thùng rác. Đứng cách xa vài mét ném vào được luôn.
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@HUNG VN Chơi hẳn thùng 200l ấy, ném người vào còn đc
Giận
HUNG VN
CAO CẤP
3 năm
@tayeutl
Cười ra nước mắt
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@HUNG VN Mình dùng cái lõi lọc kk xiaomi làm thùng rác đựng giấy trong nhà, khá đẹp.
Giá đẹp đấy chứ. Rồi thì cái gì cũng tự động hiii
@Jackie Lee 1981 Thấy có mấy cái dùng pin 2 A cũng đẹp lắm anh, giá rẻ hơn con này
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
380k mình nghĩ rẻ chứ, mấy thùng kiểu này hàng xịn toàn vài củ đến chục củ
@hoanloc Cám ơn bạn
Silv3r
ĐẠI BÀNG
3 năm
380k là rẻ chứ thùng nhựa cũng toàn 300-500k rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp