Trên tay thùng sau GIVI OBKN42B Trekker Outback - thùng nhôm giá cao, xài đi phố hay đi xa đều ngon

su béo béo
9/4/2020 6:35Phản hồi: 109
Trên tay thùng sau GIVI OBKN42B Trekker Outback - thùng nhôm giá cao, xài đi phố hay đi xa đều ngon
  • Thùng sau GIVI Trekker Outback này có giá là 12,7 triệu đồng, bán tại GIVI Point hoặc những cửa hàng có bán đồ chính hãng của GIVI.
  • Thùng được làm bằng nhôm, thiết kế vuông vức, đẹp mắt.
  • Có thể để những thứ như nón bảo hiểm, trang bị cá nhân hàng ngày hoặc dùng để đựng đồ khi đi xa.
  • Lắp được cho mọi loại xe miễn là có cái đế để gắn thùng.
  • Anh em nhớ Subcribe kênh Youtube của Xe Tinh Tế ở link này.

Chiếc thùng GIVI gắn phía sau này có tên đầy đủ là Trekker Outback OBKN42B và được bán với giá 12,7 triệu đồng. Chiếc thùng mình làm trên tay có màu đen, còn 1 loại giống nhưng màu bạc có giá 11,8 triệu đồng. Mức giá 12,7 triệu đồng cho một chiếc thùng sau quả thật sẽ khó tiếp cận với số đông. Thiết kế của nó dạng hình vuông, góc cạnh.

Điều mà mình đánh giá cao ở chiếc thùng Trekker Outback đó chính là hệ thống khoá Monokey. Cắm chìa vào mở anh em có thể vừa mở nắp thùng cũng như gỡ chiếc thùng ra khỏi đế. Thao tác để mở ra và gắn vào rất đơn giản, không rườm rà hay cồng kềnh một tí nào cả. Bữa mình có làm mất chìa của chiếc thùng và nhờ thợ mở khoá tới mở và sau suốt nhiều phút vẫn không được. Mình đành phải mang về lại GIVI Point nhờ hỗ trợ để thay lõi khoá mới.

Thùng OBKN42B có sức chứa 42 lít và trọng lượng tối đa thùng có thể chịu được là 10kg. Anh em có thể sử dụng đựng nón bảo hiểm cũng như những vật dụng linh tinh khi đi hàng ngày trong phố. Mình ngại treo đồ trên xe cũng như bỏ cốp nên những thứ mình sử dụng hàng ngày sẽ bỏ hết vào cốp. Còn mấy thứ ít xài tới mính sẽ bỏ vào trong cốp xe. Phía bên dưới đáy thùng còn được trang bị thêm một lớp mút giúp để đồ được êm ái hơn.

Phía trên thùng có một số thanh ngang, anh em có thể mua thêm lưới ràng để nếu đi xa có thêm diện tích để đồ. Anh em có thể thêm 1 cái nón bảo hiểm hoặc ràng áo mưa lên trên cũng được. Hai thanh dài anh em dùng để bê hoặc xách thùng lên.

Nếu như anh em đi xa, việc có thêm một chiếc thùng cũng rất tiện loại. Anh em không phải cất công mang balo trên lưng nữa. Có gì cứ nhét hết vào trong đó, nếu đi 2 người thì chiếc thùng này càng tiện lợi hơn nữa. Còn anh em muốn tăng thêm chỗ để đồ có thể gắn thêm 2 thùng hông, tuy nhiên nếu sử dụng loại chung với thùng Trekker Outback này giá của nó sẽ không hề mềm một chút nào cả.

Để tiện cho người ngồi sau khi gắn thùng đỡ đau lưng, mình đã gắn thêm cục tựa lưng. Chiếc xe mà mình gắn thùng là Vespa GTS 300 HPE, nhờ có chiếc thùng sau này mà người phía sau cũng vững vàng hơn, không bị bật ngửa ra mỗi lần vặn ga. Ngoài ra, mình còn thấy một công năng đặc dị khác của chiếc thùng đó chính là khả năng ướp bia cho một bữa nhậu 😁. Mình đùa cho vui thôi, anh em không được chạy bia khi uống xe nha.

Quảng cáo

Cá nhân mình đã sử dụng chiếc thùng này mấy tháng rồi và cảm thấy nó đáp ứng được nhu cầu đi lại hằng ngày cũng như đi xa của mình. Mình có thể đựng đồ trong đó để nắng mưa cũng không sợ bị gì. Tuy nhiên, vẫn còn một số nhược điểm nếu như sử dụng hàng ngày. Đầu tiên là việc trọng lượng thùng khá nặng nên mình không thể gỡ ra vào nhiều được mà để có định nó trên xe luôn. Thứ 2, vì để nó trên xe luôn nên chiều dài của xe sẽ bị kéo dài ra dẫn đến việc chiếm diện tích trong nhà hoặc bãi giữ xe. Khi đi một mình mà mình lỡ có đựng nhiều thứ nặng trong đó chạy có cảm giác chao đít xe, còn để đồ bình thường thì thoải mái. Đi 2 người anh em có thể đựng nhiều hơn vì lúc đó sẽ có người phía sau giúp xe đầm hơn.

Nếu như anh em cần thêm diện tích để đồ cho mình có thể gắn thêm thùng cho tiện. Anh em có thể chọn cho mình những loại thùng phù hợp với túi tiền hơn chứ không nhất thiết cứ phải mắc như chiếc thùng Trekker Outback mà mình trên tay ở đây. Anh em có đang sử dụng loại thùng nào không, up hình lên cho mình và những người khác coi với.

109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này mình cảm nhận nếu đi 2 người + đi xa sẽ tuyệt (kể cả thùng givi nhựa)...chứ đi 1 + đi hàng ngày nhìn chông chênh....kiểu sẽ đảo và rung xe.
Đã trải nghiệm trên xe của 1 nguời bạn nên vẫn chưa gắn cho xe mình.
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Chạy nhanh nó tạt gió lắm bác...đã test thử mới chia sẻ
@WindNguyen777 Bt bác ơi em chạy côn còn bt bác tay lo gió tạt vì do bác gắn thùng vuông nhé. Châu âu ngta gắn thudng to chạy nhanh ko ah
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Chắc tuỳ điều kiện thời tiết bác nhỉ. Lần đó mình chạy cầu Rạch Mễu má ơi nó thổi đảo xe luôn..bữa gắn SH test
@WindNguyen777 Em cũng gắn sh test ko xi nhê . Gió mà thổi thì ko thùng hay có thùng đều ra đi =]]]
Rất phí. Max load chỉ 10kg thì mua thùng nhựa. Chưa kể có va chạm thì thùng nhựa tròn giảm thiểu chấn thương. Ham cái thùng bự, chở nặng bo cua coi chừng lội ruộng à =]]
@caffeinezzZ Trọng lượng xe nên dồn càng thấp, càng nằm giữa 2 trục bánh xe càng tốt. Còn nằm như cái thùng givi thì chỉ hợp cho xe cực nặng, tầm 2 300kg. Tay ga vốn trọng tâm phân bổ rất kém, bánh nhỏ, thêm cái thùng này dễ sấp mặt lắm. Đc cái con Gts300 này có abs với kiểm soát lực kéo, chống trượt nên gỡ gạt.
Thien Quoc
TÍCH CỰC
4 năm
@Rich Leon Nếu đi đường núi còn có nhược điểm là làm nhỏng xe khi lên và chao xe khi xuống. Những lúc này mới thấy hiệu quả của túi chống nước, nó ôm xe hơn, khi cần gìm đầu xe (bạn nào đi cung 2 sừng sẽ hiểu rõ cái này) có thể tháo ra để trước. Tuy nhiên, nếu đi các cung đồng bằng kiểu duyên hải thì lại rất sướng, thùng cứng cảm giác chắc chắn hơn.
@Rich Leon Cá nhân mình còn thấy xấu, con vespa nó theo thiết kế bo tròn không góc cạnh nên nhìn tổng thể chiếc xe mềm mại & lịch lãm, giờ lại trang bị cái thùng nhựa hầm hố góc cạnh vào nhìn không ăn nhập gì cả
@gauto988 đúng rồi, k hợp tổng thể cái xe
Nếu trộm nó đọc tinhte thì nó sẽ cưa baga rinh thùng về, bỏ xe lại
@heobanhki ko đâu bác, nó sẽ lượm cả xe. Về làm gì thì làm.
Đồ chơi dành cho xe con nhà giàu
tanphu992
TÍCH CỰC
4 năm
@kobebryant mình đã mua được GTS bao giờ đâu mà biết 😃
gắn thùng này, trọng tâm xe bị kéo ra phía sau, lên cao nên khi chạy xe rất ngu và chông chênh.
@Tinluntit1010 Có hơn 10kg thì cũng không bị quá như bạn nói đâu, nhưng mà xấu cả xe.
Xấu cả xe. Dở mới gắn cái thùng này, nhìn như mấy tay shipper vậy.
tanphu992
TÍCH CỰC
4 năm
@Daviddv9prada Dân Nam thích vậy bạn ạ
senfall
TÍCH CỰC
4 năm
@tanphu992 Tùy bạn theo sở thích thôi, mình cũng thích kiểu này. Cơ mà đặt đóng riêng theo kích thước chứ k chơi hàng hiệu. Vừa rẻ lại đúng yêu cầu bản thân. Đẹp cũng chả kém là bao, mua ít da về lót bên trong là bao sang.
@Daviddv9prada vespa nó cũng có cái cảng sau để lắp loại túi da riêng của nó, còn cái thùng này nhìn ngu ngu sao ấy phá hết cả độ tinh tế của xe.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@Daviddv9prada bao xấu
grab food gắn quả này bao sang luôn 😂
tanphu992
TÍCH CỰC
4 năm
chủ yếu giới thiệu luôn con GTS ạ
Bạn cho full đá lạnh vào thùng xong đóng lắp xem để được bao nhiêu tiếng. Đi picnic làm 1 thùng bia uống cho đã
blairbi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@If you dont mind đồng quan điểm với bạn 😆
mrzigzag
ĐẠI BÀNG
4 năm
@If you dont mind Rồi qua chốt C.an ngoắc vô đô cồn thì đóng phạt "phê" luôn
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@mrzigzag lấy bia ra mời đồng chí, uống cùng cho vui, đứng ngoài nóng quá. Dụ uống xong lén quay video lại....rồi được thả đi rồi đó...!
1 sự sỉ nhục ko hề nhẹ đối với vespa 😔
@kixx ..
lắp thùng ko đúng như recommendation của hãng ,gió nó tạt ko đẹp ko lấy tiền 😔
@kixx Đẹp hợp thời trang hơn cái thùng ông mod giới thiệu, nó thô thiển làm sao?
@kixx Đẹp hợp thời trang hơn cái thùng ông mod giới thiệu, nó thô thiển làm sao?
Cùng tông màu xe.
Đẹp
@kixx Giống chở mấy cái thùng thuốc nổ hoặc vũ khí sinh học như mấy phim hành động, kaka
tanphu992
TÍCH CỰC
4 năm
Nói thật dân Bắc rất hiếm người gắn thùng phía sau lên xe máy, nói chung dân bắc không thích rườm rà vướng víu, đến gương chiếu hậu còn tháo hết luôn cơ mà
tanphu992
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 nói thật là ở quê còn có nhu cầu để gương, chứ ở thành phố để gương thành vướng víu, mỗi lần cho xe vào bãi rồi lấy xe ra cứ quệt hết xe này đến xe khác, khi di chuyển trong phố thì hầu như tốc độ chậm và khoảng cách xe gần nhau dẫn đến điểm mù, gương gần như mất tác dụng
MonkeyBB
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tanphu992 Lại cái lý do vướng víu, rồi trong thành phố gương gần như mất tác dụng, lạy bác.
tanphu992
TÍCH CỰC
4 năm
@MonkeyBB vậy thì bạn không được sống những thành phố đông đúc rồi, ở đây mình nói là gương nguyên bản nhé, chứ gương cảnh chống đối cảnh sát thì ai cũng lắp hết
@tanphu992 Em đang sống trong TP HCM, chắc cũng đông đúc và gửi xe bãi xe nè bác, và vẫn gắn full gương đây. Né được cũng ít nhất 3 - 4 ông say rượu bang bang từ phía sau rồi. Gương để cảnh giới phía sau tránh xe điên và mấy thanh niên thích lạng lách. Những bác hay tháo gương là mấy bác cũng lách không kém đâu. Đi bình thường thì gương dài thế chứ dài nữa cũng chả vấn đề gì hết.
Đắt vầy chỉ có giàu như @cuhiep mới mua thôi
Tại mod để giá tiền ngay phần đầu. Em đọc thấy giá tiền là thôi luôn.😢
để riêng thì ngầu nhưng gắn trên xe thấy k thẩm mỹ lắm
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@lamngocnguyen.244 cái thẩm mĩ ko quan trọng bằng nó sẽ vướng víu nhất là khi kẹt xe, vào hẻm nhỏ...đi trong phố xe đã bự còn gắn thùng bự thì không phù hợp môi trường giao thông đô thị.
@Jaywalk Chắc chắn mấy thùng loại này có tháo lắp và họ không gắn thùng này đi trong phố rồi. Cái này dành cho những chuyến đi liên tỉnh, tầm xa thôi.
blairbi
ĐẠI BÀNG
4 năm
cá nhân mình thấy gắn thùng thế này đi có hơi chông chênh, còn nếu đi 2 thì ngon lành. Nhưng nếu trộm tay nghề cao mình nghĩ chắc nó cũng sẽ mở ra được thôi
Thùng này có vẻ chất nhưng lắp vào xe trông không được thẩm mỹ cho lắm!
bravemoon177
ĐẠI BÀNG
4 năm
GOOOD UX
syphunguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình đi xe côn tay, trước đây gắn thùng chạy thử 1 tuần và... bị nghiện
giờ đi hàng ngày cũng luôn gắn thùng để đựng đồ linh tinh các thứ
lúc mới chạy thì ko quen, có thể cọ quẹt nhưng riết rồi quen với việc canh khoảnh cách để chạy
@syphunguyen Mình gắn thùng giữa là thấy ok rồi. Chủ yếu để mấy cái lặt vặt sửa xe, kính, găng tay và áo mưa (lớn) là được. Đi trong phố cũng không cần mang nhiều đồ. Đi xa mới lắp thùng đuôi.
syphunguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@_MyLoveIsWinter_ mình thì mang nhiều thứ khi ra đường lắm

thùng giữa xe (giữa 2 chân)
+ bộ đồ nghề sửa xe
+ đèn pin
+ đồ sơ cứu và thuốc men
+ rìu & dao đa năng
+ găng tay, mũ lót, khẩu trang sơ cua
+ thuốc lá + quẹt

2 thùng hông
+ 2 áo mưa bộ (cho người lái và người ngồi sau)
+ 1 đôi dép cao su xỏ ngón phòng khi trời mưa
+ dù
+ hộp cơm đi làm
+ 80 loại dây ràng
+ 1 bộ đồ sạch sẽ (phòng khi vợ đuổi vẫn đi qua đêm vẫn sạch sẽ nha)

Thùng giữa sau:
+ để nón bảo hiểm 3/4 or fullface
Pony.
ĐẠI BÀNG
4 năm
@syphunguyen xe của bác là adventure rồi 😁
Xe của em có chục triệu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM