Trên tay tông đơ Remington: thiết kế gọn gàng và hiệu quả, tự cạo quả đầu mất 4 phút

cuhiep
6/2/2019 7:5Phản hồi: 144
Trên tay tông đơ Remington: thiết kế gọn gàng và hiệu quả, tự cạo quả đầu mất 4 phút
Nhờ có kích thước nhỏ gọn, cầm tay, có pin, thiết kế công thái học mà chiếc tông đơ Remington HC4250 có thể dùng để tự cắt tóc một cách nhanh chóng, gọn gàng và đơn giản. Mình tự cạo thử một quả đầu chỉ mất có 4 phút, sau đó chỉ cần tra dầu, rửa dưới vòi nước và mang đi cất để dùng lại sau đó. Pin dùng được khá lâu, khoảng 40 phút.

Thiết kế đem lại sự thoải mái và dễ thao tác, tự sử dụng cho bản thân. Việc người dùng tự cạo từ trước ra sau, từ sau ra trước hay đi qua những vùng khó và nhạy cảm như mang tai diễn ra một cách đơn giản hơn so với việc sử dụng những tông-đơ truyền thống với cán cầm khá dài. Trước đây đã thử dùng tông-đơ thường và rất khó thao tác cũng như xoay chuyển.

Đặc biệt phần lưỡi gồm một lưỡi dao tạo lực để cắt, theo mình nghĩ thiết kế như vậy để giảm thiểu những tổn thương cho da, thiết kế bầu hơn và kích cỡ lưỡi rộng hơn với những tông-đơ thông thường làm cho nó ôm sát vào đầu của chúng ta hơn và diện tích cắt mỗi lần sử dụng sẽ lớn hơn giúp cạo nhanh hơn.

Nhằm hướng tới đối tượng người dùng cơ bản tự sử dụng nên Remington HC4250 cũng tối giản chức năng phù hợp nhất. Trên máy chỉ có một nút duy nhất thực hiện chức năng tắt/mở máy. Máy hoạt động với một viên pin được tích hợp bên trong và được sạc thông qua một adapter 4.75V/1.5A.

Remington-14.jpg Nếu khéo léo, chúng ta có thể tự chế một cục sạc cho máy từ cổng USB A. Phần mình thích tiện nghi nên đã tự cắt và điều chỉnh thành USB A để có thể đem đi mọi nơi và cắm sạc bất cứ đâu. Bên trong có gắn thêm 1 con diode 1N4007 vừa tránh ngược cực pin đồng thời cho ra 4.3Volt phù hợp điện áp cần sạc.

Máy kèm theo một số phụ kiện cơ bản bao gồm: một lọ dầu dùng để rửa lưỡi cắt giúp cho lưỡi cắt của máy bền và bén lâu hơn so với việc rửa bằng nước bình thường, và bộ cử tông-đơ gồm 9 cử với các kích cỡ khác nhau giúp điều chỉnh độ dài hoặc dễ thực hiện các đường nét chi tiết. Nếu mua thêm mỗi cử có giá khoảng 2$. Còn lưỡi cắt mua thêm để thay thế có giá khoảng 20$.

Sau khi dùng có thể đi rửa bình thường.

Nhìn chung Remington HC4250 đã hoàn thành tốt những yêu cầu cơ bản của đại đa số người dùng đang tìm kiếm một sản phẩm nhỏ, gọn và tiện dụng trong việc tự cắt tóc cho bản thân mình. Với thiết kế độc đáo và chú trọng đến trải nghiệm người dùng, một sản phẩm cắt tóc cá nhân đáng quan tâm.

Nói thêm Remington Products - thường được gọi là Remington, là một tập đoàn chăm sóc cá nhân trên toàn thế giới chuyên sản xuất dao cạo râu, máy cạo lông và các sản phẩm chăm sóc tóc cho cả nam và nữ. Là một công ty con của Spectrum & Oak Hill Capital. Được thành lập tại New York từ năm 1937.

Remington-3.jpg Remington-2.jpg Remington-5.jpg Remington-6.jpg Remington-7.jpg Remington-8.jpg Remington-9.jpg Remington-11.jpg Remington-13.jpg Remington-15.jpg Remington.jpg tinhte_tren_tay_may_cao_dau_remington_1.jpg tinhte_tren_tay_may_cao_dau_remington_2.jpg tinhte_tren_tay_may_cao_dau_remington_3.jpg tinhte_tren_tay_may_cao_dau_remington_5.jpg tinhte_tren_tay_may_cao_dau_remington_8.jpg tinhte_tren_tay_may_cao_dau_remington_11.jpg

Quảng cáo

144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết giá và địa chỉ bán ở đâu nhỉ. Mình cũng tự cắt khoảng 15 năm.
BIN|LAULY
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Dạ!
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
@lungtung123 Fado bán 1.8tr
HVT
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Bác Hiệp cho hỏi, bác hớt thì thấy uki rùi, nhưng sau đó phần cạo lông xung quanh/ danh tóc bát thì sao bác?
khoa8523
TÍCH CỰC
5 năm
Nhà mình có con chó xù. Tông đơ hớt lông nó hay kẹt lông, cắt vài lần hết bén. Có bạn nào nhà có chó xù biết loại nào tốt không? 😁
Kant
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoa8523 mình mua mấy cái tông đơ pin mà thấy kẹt lông quá, mua luôn tông đơ điện vì nghĩ nó mạnh hơn nhưng cũng vậy... vẫn kẹt, vẫn khó cắt...
@Kant chó nhà bạn chắc phải dùng loại cắt lông cừu mới chiến dc rồi.
@khoa8523 ể, động chạm a Hiệp.
@khoa8523 Ra quán cầy tơ, lột sẳn da bầy sẳn đĩa, chỉ việc gấp thôi. Làm lông chi cho cực.
Hóng hình chính diện thành phẩm
@hoangvycdnl8 chắc độ hoàn thiện trông xấu nên ko post ảnh trc và sao cắt
😁 Cạo phát trọc lóc luôn
nhiet1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@narutoxboy Tác hại của ma túy đá : ))
Được nè. Cái cũ đã 3 năm. Đến lúc thay em mới
Ko ngờ bác @cuhiep lại tự sướng đến vậy, sau bao nhiêu năm lại có bài TRÊN ĐẦU sản phẩm.
tethien
CAO CẤP
5 năm
"Gọn gàng" mod @cuhiep ơi!
Sai từ cái tựa
Cạo trọc kiểu đó thì tông đơ nào chả đc 😕😕
Em xài cái của Pấnonic, thấy rất rất bền, nó cũng tặng 1 set hỗ trợ hớt tóc, gồm cây lược, nói chung chuyên nghiệp

Cơ mà em đôi khi sợ sợ, kiểu sợ máy nó điên điên đẩy luôn miếng thịt nên ra tiệm hớt tinh tưởng hơn
@ste7en9x91 Em cũng dùng của pana 6 năm nay rồi có sao đâu bác, cẩn thận thì bác lắp thêm quả ngàm vào cạo nhòe không bay được da đầu trừ khi da bác như bột mì thôi 😁
@ste7en9x91 Bác tháo ngàm thì nó cũng ko cắt dc vào da đâu ạ,
CpT
TÍCH CỰC
5 năm
@ste7en9x91 Bạn có muốn cũng không cắt đc vào da vào thịt đâu. Cứ yên tâm mà cạo
Hợp vs e đây.Từ hồi có baby cũng toàn tự xử,đang dùng máy của Codos,pin trâu,cắt cả 5-7 lần mới phải sạc lại
Chắc vợ mới mua cho để đỡ lang thang mấy tiệm hớt thanh nữ . Bệnh nghề nghiệp trỗi dậy tiện tay trên đầu luôn chứ gì . Biết thừa .
Cái này chỉ có cu Hiệp mới dám chơi thôi . Có tiền tỉ mua về cũng để ngó thôi chứ mấy ai dám dùng . Heheheheh
daskrene
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuyện hồi nhỏ:
"Tại sao lại gọi là tông đơ?"
"Nó mà tông vô ót là con quay đơ luôn"
@daskrene Nhớ hồi nhỏ bị cái này gặm trúng cái tai nên em sợ luôn cái này.
@KeniVinh Cái này có cắt dc vào da đâu bác, dù đâm trực diện vào, khoảng cách giữa các răng rất nhỏ
@nguyenchien45.3 Nhưng vẫn giống cái người ta hay dùng nên vẫn sợ lắm bác, mỗi lần ông kia chạm đến phần tai là người lo lắng không yên.
Còn cạo nữa mà
Mình không chơi trọc nên không có dịp xài rồi mặc dù nhìn thấy ham 😁
Cái này ko cạo nhẵn đc nếu xác định để trọc hẳn cho đẹp.
Mình máy cạo 3 lưỡi quá ok
bluewolf
TÍCH CỰC
5 năm
@nguoivienchinh Tôi dùng máy 2 lưỡi thôi, ngon như thường 😁
@bluewolf mình chỉ dùng lưỡi thôi, cũng nhẵn nhụi =))
dành cho đầu đinh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019