Trên tay Tour (9630)

cuhiep
26/7/2009 15:45Phản hồi: 184
Tour, di vòng vòng rồi cũng đến Việt Nam. Tuy đã xem khá nhiều từ internet nhưng cảm gác cầm Tour vẫn khó chịu thế nào... BOD+Jevalin+Storm(9530)= Tour. Có vẻ hơi lạ khi các bạn nghe điều này nhưng rõ ràng là bên ngoài sự lai giữa Bold và Jevalin thì bên trong Tour mang hồn của 9530 khi vừa có CDMA vừa có GSM và không có Wifi...
Có vẻ như sau loạt cao cấp như Bold, Jevalin, Storm thì Tour là một đại diện trung cấp.

Cám ơn Phongee đã cho mượn máy để làm bài giới thiệu này
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói là nói thế chứ không phải Tour toàn những điểm yếu. Cầm Tour trên tay bạn có cảm giá chắc chắn hơn là cấm Jevalin và với người tay nhỏ thì có lẽ thích hơn là cầm Bold. Mặt sau của Tour được thiết kế theo kiểu hiện đại với mảng giữa được sơn như kiểu carbon. Tour thừa hưởng được giàn nút bên trên của Jevalin và Storm, rất dễ dàng đẻ khóa và mở bàn phím... Bi của Tour cũng đen chứ không trắng và dễ bẩn.

Bao da của Tour, về cơ bản là giống với bao da của Bold, nhưng thay vì lúc nhét Bold vào bao thì bạn luôn phải quay mặt vào trong thì Tour và bao da mới bạn có thể quay vào trong hoặc ngoài, đều được bảo vệ tốt. Bao da của Tour cũng không ấn tượng lắm với việc RIM in logo của BB và dòng chữ BlackBerry lên, khá phô trương.
So sánh với Bold

dinhquyhf
TÍCH CỰC
15 năm
Em đã ngắm con này trên trang chủ của Blackberry, thật sự là bề ngoài nhìn rất đẹp
chưa có gắn sim check được hả bác hiệp? em này nhìn thích hơn javelin...nhưng em này chỉ là như hàng trung cấp 8310 lên thôi, k co wifi cũng chẳng sao, có gps là được...đợi xem cái giá xem thế nào
hic ! nghe em nó ko có wifi là nghe bức rức trong lòng thế nào ấy !
Theo cảm nhận hình như Tour khởi động hơi lâu (mặc dù nguyên bản chưa cài gì nhiều) nhưng dù sao thì vẫn đẹp... Mơ về nơi xa lắm...😃
giới thiệu về Tour mà em nhìn con Bold đẹp quá
Totti2911
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chuẩn không cần chỉnh 😁
Bác này yêu Bold quá nhỉ, hiii :D
H3nryQ
ĐẠI BÀNG
15 năm
:p<3 <3 <3 <3 4ever stay with BOLD <3 <3 <3 <3:p

hehe nhìn mấy ảnh đầu tour trông cũng thích , bold xuất hiện bên cạnh muốn quên tour luôn 😁
em lại cứ tưởng đang giới thiệu con Bold cơ chứ!
cấu hình con này thế nào vậy bác hiệp? con này chắc khó độ vỏ và bi hơn Bold.
ở đâu bán đấy các pro ơi? Con này E mong quá mua ở VN liệu có phải hợp đồng ji không vậy?
ko có Wifi thì sao đâu nhỉ? Thời buổi này tay em tour tay em netbook mà---> mà chẳng nhẽ các bác thik lúc nào cũng vào mạng ah--> chán lắm--> vào suốt thì chán chết.
Em Tour muôn năm--> yeah yêu em ròi
em này cũng đẹp quá rồi còn gì, máy xịn có khác, nhìn mà cứ mê hết cả hồn, nhưng Bold vẫn đẳng cấp thật, máy cao cấp khác với trung cấp mà
còn cái Wifi có thể tạm chấp nhận vì dù sao nó vẫn có 3G rồi mà
tataxin
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác Hiệp e thẹn quá, ăn nói rất nhẹ nhàng 😆
trex
TÍCH CỰC
15 năm
uh, bold và 88 vẫn là đẹp nhất, ra liên tục nhiều sản phẩm mà chẳng wa mặt đc bold đặc biệt là bề ngoài, giá như ra it sản phẩm up date thật nhiều ứng dụng như trên appstore thì tốt wa.
Mình đồng ý với bác này. Vẫn chưa em nào được như BOLD và 8820. Đầy đủ, không thừa, không thiếu, kiểu dáng lịch lãm. Em tour này lai căn đủ kiểu, nhìn nản....!
VukiDam
ĐẠI BÀNG
15 năm
em thấy rất kết BOLD - kiểu dáng bằng da thì rất tuyệt. [ khỏi dùng khacten 😃 ]
còn Tour này thì hơi bị bựa. nhiều điểm yếu. chán !
cobra4eye
TÍCH CỰC
15 năm
Cái lưng máy không đẹp, e thấy thế :biggrin9gp:
BOLD vẫn đẳng cấp hơn 😁
bordeaux
TÍCH CỰC
15 năm
Câu hỏi cũ, tại sao là Made In Mexico 5?
Câu trả lời cho bạn:

Đó chỉ là tên thứ tự của nhà máy lắp ráp cho RIM thôi. RIM có nhiều plant (xưởng lắp ráp) tại Canada, Mexico hay Hungary. Con Bold của mình lúc trước là Hungary 1 (mới bán cách đây 2 tuần), còn con Tour đang dùng là Canada 1.
bordeaux
TÍCH CỰC
15 năm
Vậy 1 cái board mà đến 5 nhà máy lắp ráp hả? Tốn kém nhỉ...?

Vậy những nhà máy Mexico, Hungary, Canada còn SX ko? Hay là chuyển qua Mexico 5 hết rồi?
Vấn đề là sản xuất cho thị trường nào sẽ do một số nhà xưởng được phân công chịu trách nhiệm bro àh. Ví dụ như cho thị trường Mỹ thì có các nhà xưởng của Mexico, Canada và thỉnh thoảng có Hungary (chắc là do hết hàng nên Hungary mới bù qua),...

Mexico thì cũng có nhiều xưởng chứ ko phải 1, vì thế mới có vụ Mexico 1, Mê 2, Mê 3,....

Đó là thông tin mà anh em bên Mỹ chia sẽ với PhonGee, biết gì nói đó lại với bro thôi.

Thân!
Nhìn anh Hiệp gắn cái chấu pin và khều khều cái khai sim... thấy tội tội, hj
nhìn đẹp!
Không có wife hơi chán còn mọi thứ k đều Ok cà
Nad SK
ĐẠI BÀNG
15 năm
Khởi động lâu vật.
Nhìn nhỏ nhắn dễ thương quá nhỉ....?
Bản này chắc 15tr không bà con....?
pphuc96
TÍCH CỰC
15 năm
pác cuhiep này sướng thật đc phá trinh mấy em nó ước gì mình đc như pác ấy nhỉ hehehehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019