Trên tay tròng kính cận chống tia sáng xanh cho người nhìn màn hình nhiều của Hoya, Nhật

sonlazio
22/5/2017 2:46Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N.M.Phúc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod ơi, cho địa chỉ đi mod @sonlazio
Cảm ơn mod nhiều
khi nào ngồi máy tính thì chỉnh chế độ cho màu màn hình ám vàng là ok
@mavantai12345 Ko đc đâu bác ơi, tốt nhất vẫn phải dùng kính 😁
nmmvnnnet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình vừa đi hỏi một số CH thì họ nói tròng Hoya không cắt hoàn toàn tia sáng xanh và giới thiệu các tròng hiệu khác. Thế là thế nào?
Mấy cái này siêu thị NHật bán khá nhiều từ tầm 12-20 Trump tệ. Hiệu quả thì không bình luận.
Tốt nhất nên mua màn hình chất lượng tốt, xài nước nhỏ mắt ngày 1-2 lần khi đi ngoài đường về. VN đường bụi và nắng gắt nên mua kính râm loại tốt.
Nói chung là dùng màn hình ít thôi các thanh niên, chịu khó ra ngoài vận động, hít thở khí trời hay nhậu
N.M.Phúc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@VinhTuyHoa69 Tùy tính chất công việc chứ bác ơi..
Vàng chọe, tránh đc 1 ít ánh sáng xanh thì thành cái thằng loạn cmn màu..Thấy dùng mỗi buổi tối chắc là hợp
tiendatts
TÍCH CỰC
7 năm
Hải Phòng mua ở đâu nhỉ
Vô tình đọc được toipic này. Recommend cho mng chỗ mà mình tâm đắc nhất, log in tận vào đây vì rất quý bé chủ shop. lần đầu đến hơi bất ngờ vì tưởng cửa hàng to, sang chảnh 😆, nhưng bù lại bởi sự nhiệt tình và chất lượng kính thì mình bị thuyết phục. mình mua 400k/ cặp mà ok lắm.
Khuyên các bạn nếu đi mua kính ở đâu cũng nên kiểm tra bằng bút thử chứ nhìn mắt thường khó phân biệt lắm nhé ;)
@lenguyen_sg Bút thử cũng chỉ đc 1 thời gian thôi. Quan trọng là độ bền của lớp mạ. Dùng 1 thời gian loang nổ bay hết thì cũng như ko.
Bác nào muốn làm lens này qua tập đoàn mình tư vấn cho nhé.
Mình là bác sĩ Mắt.
Tập đoàn mình bán ZEISS và vài hiệu lens khác.

Mega Hut - 33 Nguyễn Du, Q1
Azumy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tieu_long_kom Vừa qua chỗ này, vợ mình rất ưng cách làm việc và tư vấn của em nhân viên tư vấn và bác sỹ khám, hết sức nhiệt tình, làm gọng kính montblanc 7,7tr và tròng kính zeiss 2,5tr.
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Azumy Tròng zeiss bạn dùng chỉ số khúc xạ bao nhiêu ạ ? Thông số kỹ thuật của tròng gồm những gì bạn ?
Azumy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanmaskhp Theo mình có tìm hiểu ở vài trang kính khác thì giá đó là bt, ở đây đc phân phối tròng kính zeiss mà.
Azumy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linhuyen Vợ tớ mua nên tớ ko để ý các thông số đó nhưng khi khám và tư vấn thì có ghi vào tờ giấy rất nhiều thông tin và catalogue tròng cũng rất nhiều nội dung,bạn quan tâm nên ghé thử các em nhân viên tư vấn xem ntn.
@sonlazio : mà a nói ko đúng tí về đặc tính nha.
Ko phải lớp phủ làm cho lens trở nên ngả màu vàng đâu. Lens vẫn trong như bthg.
Mà lớp coating nó CẮT KO CHO CÁC TIA CÓ BƯỚC SÓNG XANH đi qua lens, nên khi nhìn qua lens màu có vẻ vàng hơn do từ tia vàng trở đi mới đi qua đc, và tia xanh nó bị phản xạ lại nên sẽ thấy kính nó ánh ánh xanh tím rất đẹp.

Đeo cái này còn có tính thẩm mỹ thu hút người đối diện, đối tác cơ.
Vì mắt nó cứ ánh ánh xanh tím thu hút người đối diện đẹp lắm.
@tieu_long_kom Đã sửa, cảm ơn bạn nha.

Bán Zeiss thì trong này chắc ít ng mua được lắm=))) thánh giá
@sonlazio Ngoài ra bên e còn có những hiệu khác nữa.
Có 1 hãng Signet Amorlite của US (hãng này có làm lens cho Kodak) cũng có lens BLUE COATING này ạ.
@sonlazio E hay dùng tròng seiko hoặc tròng tokai mắc và chát hiii
huyhoang2608
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình trao đổi thêm 1 chút.
macOS với iOS cũng có tính năng Night Shift, giảm thiểu ảnh sáng xanh, khá tốt và cần thiết cho anh em nào ngồi làm việc với máy lâu.
Có anh em nào hay dùng tính năng Night Shift không?
hadet2628
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em không bị cận 😁.
@hadet2628 Ko cận vẫn dùng được bình thường bác nhé! :D
Dùng loại 0 độ ấy => => H2TE
Cudatxe
TÍCH CỰC
7 năm
Mega Hut - 33 Nguyễn Du, Q1
À quên mất, lúc nãy gthieu mọi ng mà k tag đchi. Xưởng kính Letuts, chỗ này bán trong nhà nên giá cả rất phait chăng. Ở ngay số 6 Tạ Hiện cạnh 1900 tiện sang quẩy luôn 😆
Cái này hữu ích cho dân văn phòng, nhưng mà cũng dùng vừa thôi vì không phải là tốt tuyệt đối.
@Quang Ngọc 2401 Khoảng 70-80% bác nhé. Còn chặn hết thì màu sắc hình ảnh mình nhìn sẽ bị lệch 😁
eragon12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình xài của Criza prevencia
Ngon hơn blue control , không bị ám vàng nhiều, rất trong và lọc ánh sáng xanh có chọn lọc
đeo thay cho kính cận luôn thì lâu dài có bị loạn màu ko ta?
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình làm cửa hàng bán kính và cũng tìm hiểu qua về sản phẩm cửa các cty trên. Mình thấy bên Cty Hải Nhãn cũng phân phối tròng kính MiHan 1.61 Blue cut . Qua so sánh mình thấy hạn chế tia as xanh tốt hơn các hãng trên và lớp phủ màu không bị bóng vàng và xanh . Video test

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019