Trên tay tua vít điện WORX WX240: Lực vặn vít tối đa 8Nm, dùng để xay cafe cũng tiện

Nam Air
22/6/2022 10:39Phản hồi: 84
Trên tay tua vít điện WORX WX240: Lực vặn vít tối đa 8Nm, dùng để xay cafe cũng tiện
Bộ WORX WX240 này mình được người ta cho, giá mua thì khoảng 800k, mình dùng nó vặn đồ sửa chữa linh tinh vặt trong nhà, và còn dùng nó để xay cà phê nữa.

Mời anh em xem video trên tay và dùng thử:

Giới thiệu tua vít điện WORX:

Screen Shot 2022-06-22 at 5.42.04 PM.jpg

Tóm lại thì đây là một cái tua vít điện, hoặc máy vặn vít cũng được, nó dùng để vặn vít vào hoặc ra, giúp anh em sửa chữa lặt vặt trong nhà, DIY vv được nhanh hơn, thay vì phải vặn bằng tay thì nay bấm nút nó xoay cho anh em.

Cái này tốc độ quay thấp nên không dùng để khoan anh em nhé.

Cái hộp họ đóng gói như thế này, kiểu như là một món quà.

Trong hộp là thân vít, cáp sạc USB-C, 26 đầu vít với các chuẩn khác nhau.

Các đầu vít có mã màu, ví dụ vít dẹp thì là màu đỏ, lục giác màu đen, vít torx (lục giác sao) thì màu vàng, vít vuông thì màu cam.

Tua vít điện cầm khá gọn gàng vừa tay.

Quảng cáo

Phía đầu có đèn LED chiếu sáng.

Máy vặn vít này dùng các đầu vít tiêu chuẩn 6mm, nói chung là phù hợp với các loại đầu vít trên thị trường.

Phần gần đuôi máy có nút chỉnh lực vặn, có 3 mức lực vặn cho anh em dùng. Ở giữa thân có nút bấm để vặn vít vào hoặc ra.

Cổng sạc USB-C ở dưới đuôi máy.

Quảng cáo

Điểm không thích: Cái cổng này đóng vào lâu lâu tự nó mở ra, không ảnh hưởng gì đến chức năng nhưng nhìn cũng ngứa mắt.

Dùng thì cũng bình thường thôi, anh em muốn vặn gì thì bỏ các đầu vặn tương ứng vào và vặn thôi, không có gì phức tạp.

Nhờ nó mà mình tháo bung cái máy lọc không khí ra nhanh hơn vặn bằng tay nhiều.

Anh em có bao giờ vệ sinh kỹ máy lọc không khí chưa? Phần cánh quạt xoay này nằm sâu ở trong tận trái tim của máy, phải tháo rất nhiều mới tới nó. Một vài năm nên mở ra vệ sinh 1 lần nhé.

Thử lực vặn cho anh em xem:

Đống vít này mình vặn với mức chỉnh lực thấp nhất, nói chung nhẹ nhàng không vấn đề.

Đống vít này mình vặn với mức số 2.

Con vít này mình vặn với mức số 3.

Dùng máy vặn vít để xay cà phê

Mình thấy lực nó cũng ổn, nên mới lấy xay cà phê thử, thay vì quay tay thì dùng cái này quay luôn cho lẹ hơn he he he.

Các trục của cối xay có đường kính khác nhau, trong đám này có cái 1ZPresso là dùng trục 6mm nên mình cắm thẳng vào không cần gì cả, các cối khác phải dùng cái đầu vặn lục giác.

Screen Shot 2022-06-22 at 6.02.19 PM.jpg
Rất may mình mua được cục combo đầu vặn lục giác đủ cỡ này với giá chỉ hơn 60 nghìn 1 tí, quá ổn, và ổn nhất là về dùng được cho tất cả các cối.

Tùy loại hạt, tùy mức xay mà anh em có thể xay mịn hay thô với tùy từng cối nhé. Ví dụ hạt rang light mình xay được mức 6 với 1Zpresso, rang medium thì xay mức 4-5 ok.

Cối Comandante mình xay hạt rang light ở mức 15 click thoải mái, rang medium xuống 10 click được luôn.

Hạt light, xay cối Hario ở mức medium coarse ổn.

Cối Hero S02 mình xay mức 14 click với hạt light bình thường luôn, pha espresso ổn.

Bột ở 14 click, cối Hero S02

Tổng kết về máy vặn vít WORX WX240

• Theo mình thì cối này dùng gia đình khá ổn, nhất là với các anh em thích vọc vạch tháo mở đồ.
  • Giá 800k cũng không phải là cao, cũng không phải là thấp.
  • Anh em muốn thương hiệu lớn hơn, dắt hơn 1 xíu ở mức khoảng 950k thì có BOSCH GO 2 với form khá tương tự, tuy nhiên cái Bosch thì lực vặn tối đa là 5Nm nha, yếu hơn cái này xíu, và sạc micro USB.
  • Cá nhân mình thì ngoài việc cái nắp cổng sạc đôi khi đóng không khít được thì cũng chưa có gì phàn nàn, để dùng lâu dài xem sao.
  • Chúc anh em vui vẻ.
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hihiun
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thêm tý lấy Boss go gen2 ad ơi
@doomeranger Mình chọn nấc nhỏ nhất 😃) nhưng chắc nó văng tay nhưng không bị tì vào ốc. Mình cũng không để ý lắm vì mua con Go 2 về kiểu để đấy 😃) mới dùng có 1 lần bắt con Vesa màn hình
minhhq1980
TÍCH CỰC
2 năm
@doomeranger Đúng rồi. Nấc 1 có thể bắt ốc laptop không sợ tòe. Nhưng cũng phải cẩn thận vặn vài vòng cho nó vô khớp trước rồi mới bắt bằng pin nhé.
@hihiun con này có vẻ lực khoẻ hơn go2,lại kèm nhiều đầu,go 2 cơ bản phải mua thêm 1 bộ nữa
hihiun
ĐẠI BÀNG
2 năm
@skyline87 Có bộ có 32 đầu bit b à.
Nhìn chất lượng nhỉ!? Trước mua 1 con nội địa Nhật mà nó yếu quá không xài gì được.
anh em sửa chữa điện thoại, máy tính mà ngày làm 100-200 máy nên sắm 😆
@sốt-xuất-huyết-2022 Con này mà vặn dt, laptop thì toác hết ốc :v Vặn mấy thiết bị điện tử thì phải có cảm biến dừng chứ bấm tay nó vặn lố phát là toét.
@sốt-xuất-huyết-2022 Anh em dt ngày 10 con đã thấm rồi bạn ... Đâu phải chỉ vặn ốc thôi đâu còn làm main này nọ nhức hết cái đầu
@Wolfrain bosch gen 2 có mấy câp trượt
nhả cò là dừng liền : )
@sốt-xuất-huyết-2022 sửa máy tính với điện thoại mà không có thắng điện tử thì chỉ có xác định là toét ốc nhé bạn.
@kixx Mình mới xem review. Có vẻ đầu vít không có nam châm. Với lại body còn to quá, thao tác với mấy đồ linh kiện phức tạp khá choán chỗ.
josep.tinh
TÍCH CỰC
2 năm
Ba cái đồ chơi này mua về làm điện tử linh tinh cho vui chứ mua cái máy bắn vít cầm tay vặn bắn cho nó sướng. Nhìn thấy clip thớt test vặn con vít lên miếng gỗ mà phải dùng lực cái tay đè xuống thấy cái tay rung rung chứng tỏ phải dùng lực rất mạnh thì nó mới vô.
@josep.tinh test sai mục đich nên mới gồng cỡ đó 😁
@josep.tinh Bắn gỗ cũng đâu có dễ, mấy con này chỉ bắn ốc ren thôi chứ bắt nó bắn gỗ như khoan thì chắc không đủ lực đâu
p950q
TÍCH CỰC
2 năm
Mình đang dùng cái này, mua ở Bangood được mã giảm giá còn 800k + Free ship. Hiện giờ khá hài lòng. Anh em dùng nhiều sẽ quen thao tác, nhanh và thuận tiện, hơi dở cái là chỗ nào bắt vít mà sâu, xa quá thì phải dùng loại tôvít dài vặn bằng cơm.
pvming
TÍCH CỰC
2 năm
Mình có cái bosch go 2, nhớ ko nhầm thì lực đến 20n thì phải,
@pvming Chắc nhớ nhầm đó bác
pvming
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Air Chắc vậy nhỉ, mua củng hơn 2 năm.
lamthanhle
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pvming từ 0.2 đến 5
Vụ xay cafe hay phết.
Mình quay tay mà phải pha 3 cốc là toát mồ hôi
@Manhtoan112 Cối quay tay được thiết kế để quay bằng tay. Ông chơi cái động cơ vô dễ quá nhiệt, khét, đổi vị cf đó
@NgườiViệtGốcCây Xoay tốc độ chậm như quay tay chắc ko sao
lamthanhle
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bosch go gen 2 có 5 cấp chỉnh lực cơ khí rất hay !
@lamthanhle Ít ai biết cái đó cần thiết ra sao lắm. Mọi ng thấy lực vặn cao hơn thì thích mấy cái đồ Tàu thôi 😆
@doomeranger tùy ôc ,chớ vặn max ,nó ko chịu dừng là khoc tiếng thái lun 😁
@lamthanhle Nếu làm đc cái vít có màu theo từng loại thì hay biết mấy nhìn pick cho nhanh
Jangka
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua con Dekton 380N 830k. Đắt hơn r này 30k. Vừa vít vừa bulong luôn. Ốc 19 cốt xe vặn 1s là ra
@Jangka 380N thì quá mạnh cho cái gọi là vít điện bạn ơi , lực đó bắn tôn cũng được nữa
- mà 830k là thân máy chưa kèm pin sạc đúng không vậy ?
@chicharito mu Các bạn đừng để cái số lực nó lừa. Nó ko phải là số để thể hiện độ xịn. Như bạn đang so kích thước con dao chặt gà 100k và con dao gọt táo 100k vậy
@doomeranger - Chả hiểu bạn huyên thuyên cái gì nữa ,

- trên các sản phẩm của dekton thì số 380N là chỉ mo-men xoắn tối đa , nếu vặn vít thì 380N là quá thừa , lực đó có thể tháo mở gần như toàn bộ dàn ốc trên xe máy , trừ ốc bánh sau thì 50/50
@chicharito mu À mình đang tag ông ở trên. Ông ấy so con 380N với con trong bài thì như so dao chặt gà với dao gọt thôi. Chả liên quan gì cả.
tuanlak
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này vặn toè hết vít. Bosh Go gen 2 nó có cấp nhông trượt an toàn hơn
CpT
TÍCH CỰC
2 năm
@tuanlak Nghe bạn nói vậy mình khỏi lăn tăn nữa. Tiếp tục sống với Bosch Go Gen2
minhhq1980
TÍCH CỰC
2 năm
@CpT Đã từng lăn tăn như bạn và mình đã quyết định đúng đắn 😁. Điểm ko thích là nam châm nó hơi yếu, sạc micro usb lạc hậu. Còn lại ko có gì chê.
tuanlak
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhhq1980 E dùng qua nhiều loại rồi và ưng nhất vẫn là bosh go 2... nhưng bữa để ngoài mưa nó tịt rồi ko biết sửa ở đâu 😂
minhhq1980
TÍCH CỰC
2 năm
@tuanlak tự mở ra thử coi, cũng đồ cơ khí thêm tí điện tử thôi. Nghi chắc hư pin.
Combo đầu vặn lục giác Power Nut chỉ 60k mà nhìn chất vãi!
Mấy con hàng TQ này mình chỉ ngại chất lượng pin bên trong. Hàng TQ dùng một thời gian là pin xuống cấp nghiêm trọng, bác nào dùng máy bắt vít TQ sẽ hiểu vấn đề này ngay.
@gauto988 Dùng con ingco 2 năm rồi vẫn chưa hiểu vấn đề này 😆
Quan tâm tới nhông bên trong không biết làm bằng nhựa hay kim loại. Làm bằng kim loại thì độ bền chắc sẽ cao hơn nhựa.
Quyến_liv
ĐẠI BÀNG
2 năm
vuuwaf order trên trang banggood cho anh em nào cần nhé, tự nhiên seach dc trang đó, nhiều sản phầm vô dối luôn, giá hợp lý, có giao hàng COD
Đang dùng cái này , giá 500k , cái hay là nó gập lại được , lực vặn thì chỉ có 5N , tốcđộ cũng hơi chậm nhưng dùng chơi cũng ok
giá này thì đắt, mình mua con Total 20Nm có 600k, mà còn có điều tốc nữa
@p.a.tuan Bạn cho thông tin con máy đó với !
oxechip
TÍCH CỰC
2 năm
Thay pin ở đâu, nếu nó bị chai pin ae ha?
@oxechip đi đóng pin thôi
chăc là 2x18600
Anh em chê tiếp đi để mod GA nào
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019