Trên tay túi du lịch GIVI Duffle Bag - gắn yên sau xe máy được, có ngăn để giày riêng
su béo béo
4 thángBình luận: 60
Trên tay túi du lịch GIVI Duffle Bag - gắn yên sau xe máy được, có ngăn để giày riêng
  • GIVI duffle Bag là mẫu túi du lịch/ràng yên sau xe máy cỡ lớn, có 3 model TR20, TR21, TR22 với sức chứa lần lượt là 50-55 lít, 30-35 lít và 20-23 lít.
  • TR20 có nhiều ngăn nhỏ và 2 ngăn lớn riêng biệt giúp anh em dễ dàng phân loại đồ.
  • Túi có giá bán 2.370.000 đồng, anh em có thể mua tại GIVI Point hoặc những cửa hàng bán đồ chính hãng của GIVI.
  • Anh em trao đổi với nhau về xe tại Tinhte.vn/xe.
  • Anh em có thể xem nhiều sản phẩm khác của GIVI tại đây.

Dòng túi du lịch duffle bag của GIVI có 3 mẫu gồm: TR20, TR21, TR22, trong đó mẫu mình trên tay có kích thước to nhất. Giá của mẫu TR21, TR22 lần lượt là 2.220.000 đồng và 2.010.000 đồng. Tuỳ theo nhu cầu của anh em có thể chọn loại túi phù hợp cho mình.

GIVI TR20 có sức chứa 50-55 lít, anh em đi xa có thể để đồ cho 1 tuần thoải mái. Túi có kích thước 310 x 320 x 620 mm, được làm bằng sợi vải tổng hợp 600D Polyester và một vài chi tiết được làm bằng da.

Việc mà mình ấn tượng nhất ở chiếc túi này chính là số lượng ngăn của mình: 6 ngăn. Trong đó có 2 ngăn lớn được thiết kế riêng biệt và bên ngoài có nhiều ngăn nhỏ để tiện phân loại đồ đạc dễ dàng hơn. Thường khi đi du lịch mang rất nhiều đồ cho nên việc có nhiều ngăn là một lợi thế.

Túi có thể mở ra bằng 2 cách: mở ở phía trên hoặc bên hông túi để dễ lấy đồ ra. Thường mình sẽ để hộp dụng cụ đi xe ở trong túi luôn, mở ra bên hông được sẽ khoẻ hơn nhiều. Ngoài ra, một điểm cộng nữa là bên trong chia làm 2 ngăn riêng mở bằng 2 phía. 1 bên mình sẽ để giày cùng với một số trang bị đi mưa, còn 1 bên mình để các vật dụng sạch sử dụng hàng ngày.

Ở phía trên túi có một vị trí để ràng những cái nhỏ nhẹ như áo khoác, găng tay,...còn mình thì ràng luôn áo mưa của túi lên trên đó. Dưới đáy túi có một lớp vải chống trượt giúp nó cố định trên yên xe hoặc những mặt phẳng trơn tốt hơn.

Khóa kéo của chiếc túi du lịch TR20 giống như trên những chiếc túi bình thường khác, nếu như làm khóa kéo đẹp như những chiếc túi nhỏ của GIVI mình nghĩ sẽ đẹp hơn nhiều.

Trên túi còn có một số chi tiết làm điểm nhấn như 2 viền bên hông, 6 lỗ để xỏ dây rút phía trên và tên GIVI ở trước và sau túi. Nó còn có tác dụng phản quang giúp anh em khi chạy xe buổi tối sẽ nổi bật hơn.

Những phụ kiện đi kèm với túi bao gồm: áo mưa túi, 4 dây ràng yên xe, 1 quai xách túi và 1 khoá hình chữ thập. Áo mưa của túi thì anh em cũng biết rồi, dùng để trùm túi lại khi đi mưa thôi.

GIVI duffle bag TR20 là một chiếc túi cỡ lớn nên không được trang bị quai đeo chéo mà chỉ có tay xách. Khi anh em đi du lịch hoặc không ràng trên yên xe nữa có thể gắn vào để xách đi. Nó có tổng cộng 8 khoá cố định vào 8 cái móc trên túi, đây là một điểm khá hay. Làm như vậy sẽ giúp túi không bị biến dạng nếu như chỉ xài 4 khoá phía trên hoặc phân bổ lực không đều khi sử dụng 4 khoá ở dưới túi. Nhưng anh em lưu ý một chút là mang đồ vừa với sức xách của mình nha, chứ mang nặng quá cũng khổ lắm. 😁

Mang đi du lịch thì mình không nói nữa, anh em chỉ việc bỏ đồ vào và xách đi thôi. Nhưng mình sử dụng loại túi này chủ yếu để đi xe máy 1 mình nhiều ngày, thường thì sẽ trên 4 ngày. Cách ràng lên yên cũng rất đơn giản, anh em chỉ cần đặt túi lên yên cho cân, sau đó lấy 4 sợi dây đi kèm để cố định chắc chắn lại. Thay vì sử dụng khoá Double-D như một số loại mình đã trên tay cho anh em, TR20 sử dụng khoá bấm tiện lợi hơn. Anh em lưu ý 4 góc nên chọn những nơi vững chắc chứ đừng ràng vào những nơi yếu như bàn gác chân sau hoặc cổ pô nha.

Khi anh em lấy túi xuống rồi, có thể sử dụng khoá hình chữ thập để gài 4 dây ràng lại ở trên yên. Làm như vậy sẽ đỡ phải gỡ ra mang theo vướng víu. Anh em cũng lưu ý rằng túi chỉ nên gắn trên yên sau xe thôi nha, chứ đừng gắn trên đế thùng GIVI. Nếu muốn gắn trên baga GIVI anh em nên sử dụng thêm mâm đỡ túi, mã của nó là GIVI EX2M.

Nếu như anh em nào muốn mang theo nhiều đồ hơn có thể mở rộng chiếc túi TR20 này ra bằng 2 khoá ở 2 bên. Bình thường chiều dài của túi là 620 mm tuy nhiên lúc được mở rộng sẽ lên đén 780 mm.

Nếu như anh em đi xa muốn có một cái túi to để đựng mọi thứ mà mình mang đi có thể tham khảo qua chiếc túi GIVI truffle bag TR20 này.

Ôi cái giá
ADUMEN
TÍCH CỰC
4 tháng
@hongphuc9x Tính tiền triệu thì thấy nhiều, chứ tính ra đô có 100 thôi mà cụ, em cũng mới lấy 100 đi mua được 1 cái, nhưng mà là túi nilon 100đ/1 cái... haha ;)
@ADUMEN Túi nilon mà để nhiều đồ như vậy thì không có giá 100đ/1 cái đâu
Givi làm nhiều món hữu dụng cho anh em biker quá
@thaonhu1503 Thì nó chuyên đồ cho ae biker mà bác
@thaonhu1503 Bác trên nói đúng á, GIVI chuyên làm đồ cho anh em biker. Mình mua lặt vặt mãi mà vẫn còn đầy thứ để mua 😆
@thaonhu1503 Hàng Givi giá mắc nhưng chất lượng lởm, như cái túi trên chống nước như hạch
Nhìn gọn mà đựng nhiều phết
@hoangsytai Cũng k gọn đâu bác, nó to đùng luôn. Ổn nhất là xài loại 30 lít
@su béo béo Đi xa mà vậy là ok rồi
bác thớt nên để dành 1 cái túi nilon to ( loại mà bọc áo khoác lúc đi giặt ở tiệm ấy ) để bọc túi này lại khi đi đường xa tránh bụi bẩn và mưa . Mấy loại này đi đường xa bụi bám toàn góc khó vệ sinh ,giặt nhiều thì nhanh tã
@Frozental Phoenix Thì đúng rồi bác. Từng đi cùng một bác dùng Givi, cái túi y như này. Chống mưa rất tệ, bọn mình dính mưa gần Ba Bể, chạy đến homestay, lấy đồ ra thì nó đều âm ẩm, không ướt nhưng cầm quần áo nó ẩm hết. Trong khi đó mình dùng Rush 24, chống nước như hạch nhưng bỏ trong túi khô đó chả vấn đề gì cả. Dùng túi thì chấp nhận phải ràng thôi. Mà chơi cái ràng lưới cho tiện, móc phát là xong.
@Thien Quoc Ràng lưới thì cũng phải ràng thêm 1 dây cho chắc bác. Tụi này 55l cũng bự mà.

Túi chống nước kia thì em có 3 cái. Dùng bao ngon mỗi tội ko dc tiện. 😁
@su béo béo Áo mưa túi chống nước nhẹ, mưa nhỏ, ngắn thì ok chứ mưa lớn mà dài là thấm. Biker thì phải dùng đúng kiểu túi của biker là túi chống nước chuyên dụng ràng đc trên xe.

Đồ Givi như hạch mà bán mắc, tui mua cái túi chống nước đeo hông giá gần 700k, cái loại phải cuốn miệng túi lại, hôm đi từ Quảng Nam về BMT dính mưa cả đoạn đường thì nước thấm vào ướt hết cả ví, may điện thoại chống nước nên chả sao, còn hành lý treo bằng túi chống nước chuyên dụng (mua có 500k) lại chả si nhê gì, thậm chí cái túi hành lý còn bị thủng vì cái tua vít nó chọt lủng vậy mà nước vẫn không thấm đc
@bishamoon đã dùng áo givi prs 01 thua áo mưa 200k lần đầu mua
x_chien
TÍCH CỰC
4 tháng
Giá cao thế, nhưng cũng phải xem chất lượng sao nữa, thường thì tiền nào của lấy thôi, túi 2 củ mấy trở lên là xài tốt rồi, đắt quá cũng chả thấy khác biệt gì
@x_chien Givi cùi bắp lắp, mắc ở cái thương hiệu ý thôi chứ chất lượng thì.......
jlovec
TÍCH CỰC
4 tháng
túi đẹp. đồ givi rất tốt. nhưng hơi đắt 😁 phải cân đối :D
Vẫn thích thùng cứng hơn!
Đắt thế :v
w810i
CAO CẤP
4 tháng
Đồ GIVI thì ổn thôi chứ ngon so với giá thì ko. Gợi ý ae mẫu túi chống nước có dây ràng của Motowolf, giá cực rẻ mà chất lượng ok, đồ chơi đầy đủ.
Kaitou Duy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@w810i Bác có link sản phẩm k nhỉ?
w810i
CAO CẤP
4 tháng
@Kaitou Duy Motowolf dry bag bạn nhé
Kaitou Duy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@w810i Ok, thanks bạn nhiều, để mình tìm hiểu thử xem sao
Cái này đâu có chống nước nhỉ
Thích cái xe hơn cái túi 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Xe đó thú vị lắm anh 😆 để bữa nào trên tay con đó luôn
@su béo béo Nom qua cũng thấy độ chất đến đâu rồi, xe của chú luôn hả Vinh? 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Chống nước nữa thì ok
hoangchip
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Túi này ngồi dựa lưng cũng đỡ đau lưng khi đi đường xa.
Đẹp với tiện dụng đấy
Duffle bag mình đang dùng hàng ngày hiệu Waterfield Designs. Đi làm, đi gym đi du lịch ngắn ngày đều ổn. Sức chứa 22 lit. Vật liệu chống nước nhẹ. Có ngăn để giày xếp gọn lại được khi ko dùng. Để vừa gầm ghế máy bay. Hàng handmade in San Francisco. Giá $430 😅
KUROSAMA
ĐẠI BÀNG
4 tháng
giá rẻ = 4 cái nón che nắng :v nghe sai sai mà lại đúng :v
èo...
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019