Trên tay túi đựng phụ kiện AGVA Rollbag: Thiết kế gấp lại, đựng được nhiều thứ
Mikeknowsme
6 tháng trướcBình luận: 62Lượt xem: 13.373
Trên tay túi đựng phụ kiện AGVA Rollbag: Thiết kế gấp lại, đựng được nhiều thứ
Không phải chiếc ba lô hay chiếc túi xách nào cũng trang bị ngăn riêng để chúng ta đựng nhiều phụ kiện như cáp sạc, USB, Adapter, v.v... hay mấy thứ bé bé. Mình tìm mua được một chiếc túi chuyên đựng những phụ kiện này gom thành một chỗ của thương hiệu AGVA. Nó có thiết kế khá đẹp mắt và việc sử dụng cũng dễ dàng

Tổng thể chiếc túi được thiết kế theo dạng gập lại từng lớp và trong đó có nhiều ngăn để bỏ được nhiều thứ, đặc biệt là các loại dây cáp.

Bên ngoài chiếc túi được thiết kế bằng sợi vải polyester.

Mình không thích phần khoá bấm này lắm vì nó khá nhỏ, tác dụng của nó là để cố định sau khi bạn đã gập lại chiếc túi. Ngoài ra bạn có thể kéo rút dây nếu như bạn để bên trong chiếm nhiều thể tích.

Đây là những gì mình có thể để bên trong:
  • 3 sợi cáp sạc cho 3 thiết bị khác nhau
  • 2 cái adapter chuyển
  • 1 cái đồ đọc thẻ nhớ
  • 1 ống hút thép
  • 1 Apple Pencil
  • 1 adapter sạc
  • 1 pin dự phòng
  • 1 AirPods
  • 1 ổ cứng HDD
Tất nhiên sẽ tuỳ vào mục đích sử dụng của mỗi người, bạn có thể tuỳ biến chiếc túi này để đựng đồ dùng theo ý bạn. Mình thì chỉ có từng đó thôi, nhưng cái mình thích nhất khi mọi phụ kiện của mình được gom lại một chỗ ngăn nắp và dễ dàng bỏ vào ba lô hay vali đi làm, đi chơi,... mà không sợ để lẫn lộn.

Những nơi xỏ dây cáp được thiết kế theo dạng thun, bạn phải thay đổi thói quen cuốn cáp (theo phương dọc) để có thể cố định.

Mình khá lo sau khi lần đầu sử dụng, mọi thứ mình dồn vào làm chiếc túi bị "mập" lên và sẽ khiến cho việc gài khoá bị khó khăn. Nhưng trên thực tế nó lại rất dễ dàng, vì bạn có thể rút dây khoá cho nó dài ra tuỳ kích cỡ chiếc túi bạn nhét bao nhiêu đồ dùng.
Cá nhân mình thấy thiết kế bên ngoài xấu quá, tính thẩm mỹ ko cao, hiện mình xài túi của PD ALnewyear.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

12-7-2019 (2).jpg
@kawakami Chủ yếu để trong balo, túi xách thôi, chứ xách tay ngoài đường ko được tiện Gấu trúc (45).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Balo thì e thấy ai cũng đeo rồi,nhưng cầm cái túi kia không mới lạ
@crazysexycool1981 Ngon
cũng ổn nhưng thiết kế ko đc gọn
Như 1 túi đồ nghề mình thì toàn bỏ hết vào balo
mình cx đang dùng =)) nói chung là thấy ổn hơi những dòng túi hộp vì kích thước tuỳ biến được theo số đồ mình mang theo. Bất cập là pack đồ nhiều khi phải tính toán vs k thao tác nhanh đươc :p
Phụ kiện mình không mang theo gì ngoài cọng cáp, phương châm là "nhẹ nhất có thể"
@thienvk Yêu cầu của nghề nghiệp thôi- nhưng mình hoàn toàn đồng ý với bác về quan điểm này. Nếu thế giới dùng chung 1 chuẩn thì best luôn.
@thienvk Mình nếu phải tha theo cái Ipad thì cũng chỉ cầm mỗi cái Ipad, cần đem laptop thì cầm nguyên mỗi con Macbook, cần tài nghe thì cầm mỗi tai nghe, đi đâu dài ngày thì bỏ balo, đúng là càng gọn càng tốt. cầm nhiều làm gì.
@bomduc Các bác ý có lẽ 18 tiếng sử dụng thiết bị điện tử nên cần mang theo nhiều thứ lỉnh khỉnh
@thienvk Ngày có 24 tiếng thôi mà bác 😆
Những cái túi như này lúc không có thì ao ước, lúc có rồi thì chẳng mấy khi dùng, vì tính tiện dụng, mỗi lần cất đồ lại ngại lấy ra lấy vào. Nếu đã dùng cặp hoặc ba lô thì nên mua loại có sẵn ngăn đựng đồ, mở ra vứt cái bẹt vào là OK nhất. Túi này nhìn hoàn thiện cũng bèo nhèo quá.
@Daviddv9prada Đúng bạn ạ, thấy mắc công xếp vô đến khi lấy cũng ngại, lại cứ gấp làm xong về thì để vô hết một ngăn balo bao nhiêu là thứ : cáp, củ sạc, pin dự phòng, đầu chuyển các kiểu. Cho nhanh
@Daviddv9prada giá cao nữa 😆)
Ngon. Sẽ quất 1 em.
Lúc để đồ vào gấp lại thấy không đẹp, có thể do để quá nhiều đồ.
Mang gì lắm đồ thế 😁
Túi này mua ở đâu Bác chủ thớt, giá nhiêu vậy
Túi xấu, trên lazada có nhiều túi đẹp mà giá bình dân 😃
😁 nhìn cứ như đi đánh trận ấy
đầu tiên là phải đẹp đã mới tính đến chuyện mua.
mà cái túi này thì ko đẹp 😁
Túi đẹp nhỉ
Rất cần thiết cho fan Apple.
làm cái balo urban life style của xiaomi có vẻ hợp lý hơn cái túi này nhìn rối rối sao đó
Ngại nhất chuyện gấp gọn lũ cáp vào rồi mới cho vào túi riêng như này, balo mình có nhiều ngăn nhỏ có khoá nên cho mỗi ngăn vài cái, sạc laptop thì để chung với máy luôn cho nhanh
mình có mỗi cái cục sạc

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019