Miễn phí giao lắp đặt

Trên tay TV TCL 4K HDR P725: TV thông minh cho nhu cầu giải trí đơn giản như xem phim, chơi game
AudioPsycho
1 thángBình luận: 108
Trên tay TV TCL 4K HDR P725: TV thông minh cho nhu cầu giải trí đơn giản như xem phim, chơi game
TCL 4K HDR P725smart TV ở phân khúc cao cấp của TCL được tích hợp một số công nghệ nổi bật như bộ xử lý hình ảnh và âm thanh iPQ, có HDMI 2.1 hỗ trợ độ phân giải 4K 120Hz phù hợp để chơi game, có Dolby VisionDolby Atmos, HDR10.

Thiết kế đơn giản, không cầu kỳ, hoàn thiện tốt cũng là các điểm cộng cho P725. Giá bán lẻ của P725 là:
  • 75’’: 32.990.000đ
  • 65’’: 22.990.000đ
  • 55’’: 16.990.000đ
  • 50’’: 14.990.000đ

Viền TV bằng kim loại, mỏng, sáng, tạo cảm giác hiện đại, đáng tin cậy.

Quảng cáo

tinhte_tv_tck_4k_hdr_p725 (3).jpg

Cũng giống như những model smart TV thế hệ mới của TCL, TV 4K HDR P725 có thiết kế thanh thoát ở mọi góc nhìn.

tinhte_tv_tck_4k_hdr_p725 (5).jpg

Chân bố trí đơn giản, chắc chắn, bạn có thể điều chỉnh vị trí 2 đế để chân này phù hợp với không gian ở nhà.

tinhte_tv_tck_4k_hdr_p725 (10).jpg

Phía sau TV là các ngõ input, P725 có một ngõ HDMI ARC và optical output để dùng với các dàn home theater xịn. Tuy nhiên TCL 4K HDR P725 còn hỗ trợ cả Dolby Atmos rồi nên nếu không có chỗ cho dàn lớn thì anh em cũng tự tin dùng loa TV để xem phim nhé. Dolby Atmos

tinhte_tv_tck_4k_hdr_p725 (9).jpg

Phía sau TV có nút bật/ tắt microphone tích hợp bên trong TV, microphone này để chúng ta có thể ra lệnh trực tiếp với TV bằng tiếng Anh, tiếng Việt.

Quảng cáo

tinhte_tv_tck_4k_hdr_p725 (15).jpg

Qua quá trình trải nghiệm các phim có Dolby Vision hoặc những film có tone màu hấp dẫn, tính mỹ thuật cao như hoạt hình của Ghibli (Laputa, Mononoke Princess, Nausica of Wind) đều làm thỏa mãn thị giác.

tinhte_tv_tck_4k_hdr_p725 (12).jpg

TV này có chức năng làm mượt chuyển động (MEMC), nghĩa là nó giúp cho bạn xem các pha hành động nhanh hoặc xem thể thao có cảm giác nhanh và hồi hộp hơn, giảm đi hiện tượng nhòe hình khi xem đá bóng hoặc đua xe. Tính năng này khi dùng xem phim thì mình hay tắt đi, không biết vì sao nữa nhưng cảm giác tắt đi khi xem phim sẽ nhập tâm, hòa cùng mạch phim hơn, hihi.

tinhte_tcl_4k_hdr_p725 (5).JPG

Sau khi chỉnh độ sáng, độ tương phản theo ý thích, thường thì mình lấy màn hình của iPhone làm chuẩn để chỉnh màu TV cho quen mắt vì mình cũng hay xem phim trên iPhone

Quảng cáo

tinhte_tcl_4k_hdr_p725 (4).JPG

Mình thấy là màn hình này xem lâu không bị mỏi mắt, độ sáng đồng đều, mình không hay chỉnh độ phân giải hay độ sáng lên hết ga vì lúc đó màu sắc sẽ lòe loẹt lắm. Bạn cũng đừng ham tăng độ sáng nhiều quá vì màu sẽ bị bệt ra, chỉnh độ sắc nét tầm 30-40 thôi thì xem phim.

Đây là một TV dễ sử dụng, giá thành cạnh tranh và có nhiều chức năng hợp thời, phù hợp với người dùng phổ thông, muốn có một Smart TV để xem phim, chơi game, giải trí trong gia đình. TV dùng hệ điều hành Android 11 có bản quyền nên có rất nhiều app tiện ích, các thao tác chọn app và thay đổi tùy chỉnh trong hệ thống đều khá nhanh, việc hệ điều hành có bản quyền đảm bảo ta nhận được các bản cập nhật mới nhất từ Google để thiết bị vận hành trơn tru và hiệu quả. Remote đi kèm tiện lợi và dễ sử dụng, có nút gọi trợ lý ảo, nếu không dùng chức năng ra lệnh trực tiếp cho TV thì dùng Remote vẫn được.

TV của TCL còn có 1 app tên là TCL Home, tải app tại đây. Anh em quan tâm có thể tham khảo thêm chi tiết sản phẩm ở đây.
Cái microphone này được đấy, chứ để search google mình ấn chữ cũng thấy hơi lâu
55'' giá 17tr vậy khá ổn rồi, mấy chỗ điện máy lớn thể nào cũng có km nữa
Khoa81
TÍCH CỰC
22 ngày
@phoipha Lg mình xài 2 năm tự nhiên mất màu xanh đây, lần tới sẽ chuyển qua China xài, hàng China thấy giờ bền hơn hàng mã của tụi Hàn nhiều
bqthinh72
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@minnhatnguyen Hôm Tết mua con Qled c715 55inch hết 11 củ ở ĐM cholon đáng đồng tiền.
phoipha
TÍCH CỰC
22 ngày
@Khoa81 Chuyển đi. Mình mua con tcl 55” 4K đời mới cũng bằng tiền thay cái màn con LG 55”. Dùng android hơn hẳn cái web os của lg
Tiêu Viêm 90
ĐẠI BÀNG
2h
@pro744 Mấy con tivi 8k giá tiền trăm triệu , tiền tỷ tụt giá mới gọi là khủng khiếp .
ThePatriot
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Đang cân nhắc mua 1 chiếc tv về dùng, thấy con này cũng ok về cả hình ảnh lẫn âm thanh
@ThePatriot Viền trên dứoi có vẻ dày nhỉ
thiệt chứ nhiều người có ác cảm với hàng tàu chứ tui cái nào mà giá ổn mà công nghệ ok là được
@Mênh Nhật Có mua hay không thì tiền cũng về Tàu ngay từ khâu nhập hàng qua Việt Nam rồi
@Mênh Nhật Mua tv tcl ủng hộ đường lưỡi bò đi bác😁
beeP970
TÍCH CỰC
23 ngày
@Mênh Nhật Ko biết thanh niên này lý do gì lại suy nghĩ như vậy, hoặc là ko hiểu cách thế giới đang vận hành, hoặc là quá ngây ngô bị tiêm nhiễm tư tưởng bài tàu.... đồ nào bây giờ ko có bàn tay của "tàu" trong đó.... 😆))
@Mênh Nhật bác lại hơi bị nhầm giữa đất nước với thương mại quốc tế rồi. Lại muốn phải giải cứu thịt lợn hay giải cứu dưa hấu như mỗi khi biên giới đóng cửa hả?
Cá nhân em vẫn quan điểm Tàu mà xài tốt là dc, mua công ty dù sao vẫn ngon hơn xài hàng Tàu trôi nổi
để mua con này rồi kéo các chiến hữu về nhà trong mùa bóng chứ
độ phân giải 4K 120Hz luôn thì có mà chơi game nguyên ngày
RockyChen
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@Ngọc Quang 0028 quan trọng máy bạn đủ cấu hình cân 4k 120Hz k, tại giờ mình thấy mới cân được high setting 2k 120hz thôi 😆
@Ngọc Quang 0028 Còn một vấn đề nữa là độ trễ không thấy nhắc đến, độ trễ cao thì chơi game cũng không đã lắm
babamam
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@tamnguyen072 Mấy ông TV thấy ít nói số chính xác lắm mà thấy TV TCL cũng ổn á bác, có chơi ké ở nhà thằng bạn rồi thấy cũng mượt
ProVipSIT
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Có hỗ trợ Dolby Atmos thì ngon lành r, khỏi tốn tiền mua thêm loa kkkk
@ProVipSIT nghe tạm thôi =))
đừng kỳ vọng quá
May nó chưa viết thêm là đập rung nhà thì khỏi phải mua loa thùng, amply.
@ProVipSIT cái này PR thôi bác ơi =))
@ProVipSIT Chất lượng thì phải trải nghiệm thực tế mới biết được chứ nghe quảng cáo là ko ổn
cái màn hình này xem phim cả ngày cũng không bị mỏi mắt, quá đã
TCL có hẳn một cái app để coi phim miễn phí luôn à. Đầu tư nhỉ
Bọn này nó có mic dùng để điều khiển tivi, mình chỉ cần nói là điều khiển được tivi, nhưng có cái mic đấy làm mình cảm thấy không yên tâm. Cứ như lúc nào cũng có thằng nghe lén mình vậy.
có quá nhiều thứ hay ho cho một con tv với giá như này. Duyệt nhé
Chuyển đổi khung cảnh liên tục mà vẫn giữ được độ nét như này là quá ngon
Đang sài e sony 4k bravia 49inch rất ổn rồi
ThePatriot
ĐẠI BÀNG
24 ngày
@Tuat Phan đi đâu cũng gặp bác này =]]
@Tuat Phan Sorry là trùm sọc.
@Tuat Phan con nào cũng có ưu nhược điểm hết á, nói chung thấy phù hợp với con nào, theo đk kinh tế nữa thì quất thôi. Còn nói mấy hãng lớn như Sony, LG bền hơn TCL thì chưa chắc, cũng lỗi tè le hạt me =]]
@Thủy Ngân NT
Cười ra nước mắt
Quá ok
Xem phim...
anhanh030
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Đau mắt
Nghe nói cái mic tích hợp rất hay tàu lao. Nhảy tứ tung
@nguyenly2016 Khi nào nói thì mới gạt nút lên thôi bác, khi ko cần thì tắt đi chứ tứ tung gì
@iamjadenguyen Gạt tới lui vậy xài remote cho khỏe.
@nguyenly2016 Cái mic tích hợp nghe cả âm thanh từ loa ra nên 🤣🤣🤣🤣
Em phát sợ dòng TCL chất lượng từ tấm nền phần cứng mạch điện, nhà dùng 3 cái từ những năm 2015 đến 2019 đều hỏng màn hoặc chết nguồn 💀
@trantrungtu không biết bạn làm sao chứ mình mua cái tivi TCL giá có 5 triệu xài 2 năm nay chưa thấy vấn đề gì, thậm chí chất lượng loa còn hay hơn Samsung xài trước đó, tiếng to rõ và trong không ồm ồm như của cái Samsung, chỉ có 1 điều là màu sắc không rực rỡ nịnh mắt như Smasung thôi
@trantrungtu Nhà e 3 cái, gần 2 năm nay vẫn ngon
Duy 1 cái 55" đời android cũ, gần hết bh 36th, bị ẩm màn nhấp nháy, nv hãng đến ôm tv về, 3 ngày sau đc bảo hành 1 đổi 1 tấm nền mới lun.
Tcl giá quá tốt so vs giá trị nhận đc
Không còn gì mong đợi hơn ở tcl
Về chất hình ảnh và độ bền nhất là tầm 17tr thì bác cứ samsung và LG mà mua nó ổn hơn nhiều chứ TCL ko bằng dc đâu
@Duc anh Do Xác nhận, tiền nào của đó
Người nhà m kinh doanh Playstation nhập vài chục tv đủ thương hiệu
Check trực tiếp
Màn sam, sony, lg vẫn ở level cao hơn
Nhưng ở tầm giá, bh 36th, nhiều công nghệ mới thì tcl cũng ko phải dạng vừa
@quangvu313 Ok! Các bác bây giờ mua đồ điện tử thì may hơn khôn , cái gì đời đầu cũng tốt hơn nhà em một sam một LG đều UHD mà 6 năm nay chưa hề hấn gì,quan trọng các bác đừng nên dùng tv để vào mạng nhiều nó bị virus hay hỏng và lỗi lắm.
@quangvu313 Màn của LG,sam,sony là giải trí đỉnh cao về hình ảnh và âm thanh rồi ,TCL chỉ đời đầu thôi theo ý kiến của em ko thể bằng dc mấy hãng kia đâu. Đấy là ý kiến của em có gì cấc bác thông cảm nhé.
Tiêu Viêm 90
ĐẠI BÀNG
2h
@ThePatriot Công nghệ càng nhiều thì tuổi thọ càng thấp
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019