Trên tay Upright, thiết bị kết nối smartphone huấn luyện đứng thẳng lưng

sonlazio
24/7/2016 13:37Phản hồi: 54
Trên tay Upright, thiết bị kết nối smartphone huấn luyện đứng thẳng lưng
Lưng gù rất có hại cho cơ thể chúng ta, không chỉ xấu về mặt thẩm mỹ mà việc gù lưng còn tạo nhiều áp lực hơn cho cột sống. Rất tiếc là trong thời đại công nghiệp này thì những người bị gù lưng hay các tật liên quan đến cột sống ngày một nhiều hơn. Upright là một dự án được tạo ra nhằm xử lý bài toán này, nó sẽ rung lên cảnh báo khi bạn ngồi cong lưng hay các tư thế không đúng. Cứ mỗi ngày mỗi ngày một chút, rồi bạn sẽ có lưng thẳng như người ta thôi...

Điểm mình thích nhất về UpRight tất nhiên là nó giúp mình thẳng lưng, còn điểm ghét nhất là mỗi lần tháo ra muốn đeo lại thì phải sử dụng băng keo mới và phải căn chỉnh lại. Mặc dù nhà sản xuất có tặng khá nhiều miếng dán phía sau nhưng chúng ta sẽ phải mua chúng sau mỗi vài tháng.

UpRight là thiết bị căn chỉnh giúp chúng ta thẳng lưng, vậy thì làm sao nó biết khi nào lưng chúng ta thẳng và khi nào lưng cong để nhắc? Đơn giản thôi, ở mỗi lần đeo thì UpRight sẽ yêu cầu bạn thẳng lưng và sau đó là cong lưng để nó căn chỉnh lại. Điều này là hợp lý vì mỗi lần đeo chúng ta thường để ở những vị trí khác nhau, hơi lệnh so với vị trí ban đầu nên việc căn chỉnh lại là rất cần thiết. Nghe thì có vẻ khó chịu nhưng quá trình này chỉ tốn của chúng ta khoảng 10 giây cho mỗi lần gắn.

Một khi đã cân chỉnh xong, UpRight sẽ rung lên thông báo khi chúng ta cong lưng lại. Nếu dùng rung thì bạn chỉ có 2 nấc : thẳng lưng (tốt, không rung) và cong lưng (không tốt, rung). Nhưng nếu nhìn vào ứng dụng (đồng bộ với UpRight thông qua Bluetooth 4.0) thì sẽ có mặt cười (tốt), bình thường (lưng hơi cong nhẹ) và mặt buồn (lưng cong).

Nghe có vẻ vô dụng, làm gì có chuyện bạn đứng cong mà không biết. Nhưng thực ra trong cuộc sống thì chúng ta đứng cong rất nhiều, nhất là khi vô thức tập trung vào cái gì đó. Chỉ cần cong, UpRight sẽ rung, và bạn sẽ biết phải đứng thẳng lại ngay, cứ y như có một trợ lý nhắc chúng ta liên tục vậy. Đây là điều mình thích nhất ở thiết bị này.

Theo nhà sản xuất thì pin của UpRight có thể dùng được khoảng 10 ngày, qua đủ rồi. Chỉ tiếc là miếng dán sẽ phải thay khá thường xuyên, giá khoảng 15$ cho 64 miếng, mỗi miếng 1 ngày (giả dụ bạn tắm 1 lần mỗi ngày). Tính trung bình khoảng 5 ngàn mỗi ngày, khá mắc.

Cảm ơn techzones đã cho mình mượn thiết bị

Dung_Thang_lung_UpRight_tren_tay_tinhte.vn-2.jpg Dung_Thang_lung_UpRight_tren_tay_tinhte.vn-4.jpg Dung_Thang_lung_UpRight_tren_tay_tinhte.vn.jpg Dung_Thang_lung_UpRight_tren_tay_tinhte.vn-8.jpg Dung_Thang_lung_UpRight_tren_tay_tinhte.vn-5.jpg Dung_Thang_lung_UpRight_tren_tay_tinhte.vn-6.jpg Dung_Thang_lung_UpRight_tren_tay_tinhte.vn-7.jpg
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay , đi thẳng lưng ko có đơn giản
ko có mấy người đi dc, còn phụ thuộc tính cách nữa
cái đéo. xem trang web 5 củ cơ á. thế thôi. em tưởng rẻ như xiaomi trên dưới 1 củ thì mua, thế này thì lưng gù lâu dài rồi. huhuhu
http://techzones.vn/p2887562/thiet-bi-theo-doi-tu-the-upright
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
Sau này có con sẽ mua cho con xài,để lưng nó thẳng đẹp giống mẹ nó ^^
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
@Vuong Duc thôi ko có ý định giao lưu hợp tác đâu bác ạ,nghe là thấy thốn rồi =))
lom-com
TÍCH CỰC
8 năm
@OxJade mẹ nó đẹp xiệt hem?:rolleyes:😁:p
@OxJade Hức. Giờ lên mạng thấy em gái nào xinh xinh đều có ng yêu hoặc chồng hết rồi. Nhìn lại mình lại tủi. Thôi, em đi tự kỷ đây
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
@kelvint91htdn123 chúc bác may mắn có gấu sớm ạ
khá là đắt
Hữu ích đấy, nhưng hơi đắt, chờ giá rẻ.
DũngBank
ĐẠI BÀNG
8 năm
Amazon bán em này 99$.
Karacter
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trai thẳng sẵn rồi :p
quocturtle
TÍCH CỰC
8 năm
Idea hay, cách làm ko quá phức tạp nhưng giá mắc quá 5tr lận
HI vọng có hãng Việt nào làm thì chắc giá sẽ mềm hơn 😃
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Có bác nào thấy ngứa tay như em ko? E chẳng thấy cái máy đâu cả.
Giá mà đc kéo khoá cái váy kia xuống nhỉ , chẹp chẹp
lxh1290
TÍCH CỰC
8 năm
hữu ích , nhưng giá hơi mắc , hi vọng có nhiều hãng làm để giá thành rẻ em làm 1 cái 😁
mua cái ghế ngồi rất quan trọng, mình kiếm mãi mới có ghế đúng ý. Ghế ngồi tốt phải như ghế của tài xế lái xe, lưng rất sát, ngồi rất thoải mái, luôn thẳng lưng.
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
@congthanhgiong Bác chụp giúp or chỉ em ghế đó như thế nào để em mua ngồi làm việc cho khỏe ạ
con_zubo
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái lưng em gái trong hình nhìn ngon quá
@con_zubo Văn minh tí đi bạn.
Việc gì phải tốn tiền? Về nhà, khi nào rảnh, làm vài cú gập bụng. Vừa đơn giản mà lại hiệu quả.
(thực ra động tác gập bụng mà giữ thẳng lưng khó bỏ m..., làm đc vài cú là mừng rồi) 😕
Không thì đặt nhắc nhở trên điện thoại. Mỗi ngày 1 lần duỗi thẳng lưng, thế là xong.
la1lanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LRA Gập bụng thẳng lưng chả khó tí nào, nhưng rất hại cột sống. Bác chớ có dại
cryshop
TÍCH CỰC
8 năm
Amazon có $99 mà techzones bán 5 củ là thế nào? Ăn đậm quá vậy?
robertkin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Uả vậy sài bao lâu lưng thẳng vĩnh viễn ? Hay là phải đeo trọn đời như người máy lắp thêm pin vậy :p:p:p
trong8820
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này lắm lúc tức, cầm đập luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019