Trên tay và chụp thử hình Nokia 808 PureView

cuhiep
11/6/2012 9:45Phản hồi: 622
Trên tay và chụp thử hình Nokia 808 PureView
Được giới thiệu tại MWC đầu năm nay, bán ra ở một số thị trường và bản xách tay đã về đến Việt Nam cuối tuần trước. Nokia 808 Pureview là một minh chứng cho thấy Nokia chưa bỏ ngay Symbian mà không ngừng đầu tư và các trải nghiệm mới hơn. Khả năng chụp ảnh và xem ảnh trên 808 Pureview là cái mà anh em chưa từng thấy trên chiếc điện thoại hay máy ảnh không chuyên nghiệp nào trước đây. Không chỉ cho ảnh với số lượng điểm ảnh rất cao 808 Pureview còn cho màu sáng đẹp, trong cũng như khả năng chụp hình và xem hình nhanh và mượt. Máy có thiết kế dày nhưng hiện đại cầm trên tay chắc chắn và đẹp. Hiện CellPhoneS là cửa hàng xách tay Nokia 808 Pureview đang chào bán với giá 14 triệu đồng. Theo những gì mình được biết thì 808 Pureview sắp được bán ra ở Việt Nam nhưng mình chưa rõ là chính xác khi nào và giá như thế nào.

Lợi ích dễ thấy nhất các bạn có được trừ PureView trên chiếc điện thoại này là những tấm hình chụp ra có độ phân giải rất cao và từ đó chúng ta có thể phóng ra những tấm hình lớn, xem các chi tiết nhỏ hoặc tái bố cục (crop) mà vẫn giữ được kích thước ảnh lớn. Ngoài ra thì khả năng xem hình nhanh, mượt cũng như khả năng giúp chụp hình nhanh, nhiều tùy biến.

Về chất lượng ảnh chụp từ máy ảnh của Nokia 808 Pureview khá tốt so với mặt bằng chung của các chiếc điện thoại có tính năng chụp ảnh tốt hiện nay. Mình chụp thử khá nhiều ảnh với Nokia 808 PureView trong điều kiện thiếu sáng và trời không có nắng như các hình bên dưới. Hình ảnh khá trong, độ bão hòa màu cao và cân bằng trắng tốt.

Những hình anh em thấy dưới đây đã được cho về độ phân giải chiều ngang là 1000 điểm ảnh. Mình thử để đúng độ phân giải chuẩn là 7152x5368 nhưng không tải được. Anh em có thể ghé qua Flickr của mình để xem và tải hình với kích thước đầy đủ về xemhttp://www.flickr.com/photos/cuhiep/sets/72157630102195638/

Hình ảnh anh em xem dưới đây cũng là hình ảnh gốc, không có chỉnh sửa cũng như thêm hiệu ứng gì cả.

Cập nhật: vừa dùng màn hình Apple Thunderbolt 27" xem hình ảnh thì thực sự ấn tượng, chất lượng rất tốt.

Nokia 808 PureView rất dày so với những điện thoại cao cấp hiện hay. Tuy nhiên nó có một thiết kế đẹp, hiện đại và chất lượng phần cứng rất tốt và sắc xảo. Màn hình đen bóng, các nút đen bóng và phần chụp hình đen bóng trên nền máy trắng cho bạn cảm giác sang trọng và hiện đại. Màn hình Nokia 808 PureView là màn hình AMOLED cho màu sắc rực rỡ và trong cùng với công nghệ Clearblack Display của Nokia thì màn hình này không bị ám màu hay rỗ. Tuy nhiên độ phân giải 360x640 tiêu chuẩn của Belle thì là thấp so với các điện thoại cao cấp hiện nay.

622 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh Hiệp nhanh tay quá
trong 3màu,màu trắng đẹp nhất nhưng máy có thiết kế hơi thô
Máy thiết kế xấu. hệ điều hàng cũ rích.

được cái chụp hình khủng.

tóm lại không có gì nổ bật. Nếu mua để mà trải nghiệm thì chẳng có gì mới mẻ. mua để chụp ảnh. mua máy ảnh hơn. máy ảnh hỗ trợ nhiều hơn
@boyngheo11 Tôi không có tiền mua nó nên tôi chê
Tôi có điện thoại rồi ko có khả năng đổi nên tôi chê
Tôi là ifan nên cái nào không bắt đầu bằng chữ i thì tôi chê
......
Nhận xét đầy chủ quan
S40 cũ rích thế mà khối người dùng
Thiết kế thế là quá đẹp, đúng phong cách Nokia
@boyngheo11 Em cảm thấy có tí gió nguy hiểm đâu đây!!
@boyngheo11 Đến chính tả còn sai bét thế kia là đủ biết bạn nguy hiểm như thế nào.
ignore
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyngheo11 nói thế thì cái máy ảnh 14tr chụp cũng đe0' ra gì đâu. Thế cái máy ảnh có đc những cái chức năng như đt ko =)) mày ngáng bạc vl í boyngheo ạ.
tuyệt quá. sẽ tìm cách trải nghiệm thử em nó :>
Mở hàng nè :p, Nokia có khác, chúc Nokia sớm lấy lại phong độ nhé ;)
conanmk
TÍCH CỰC
12 năm
đẹp miễn chê hình ảnh nhìn sắc nét và trong 😁
Bài viết mang tính chất PR...chụp nguyên tấm biển "Phở gia truyền", lại còn chụp cả showroom, sản phẩm nữa...😁
Mà sao phở ở đây đắt vậy ta, quê mình có 25k thôi.
@Armerial lại "cạp đất mà ăn"
@jackie.stupid Kinh điển rồi bạn ơi, em Ngọc Trinh đã trở thành huyền thoại..😁
@Armerial Cả mấy ngày nay k biết đã gặp thánh Trinh hiển linh bao nhiêu lần rồi =.="
@nhq1485 Thì thế mới là "quê" mà...
Vãi Zoom....
@tonydam0305 Thật ra nó chụp hình 8Mpx là sao hả bác ;)
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
@lucas_mufc Bạn hiểu câu 41triệu điểm ảnh trên tỉ lệ ảnh 8mp hay 5mp.công nghệ nén ảnh vip đó.
Bức ảnh.có kích thước 8mp nhưng chứa trên đó là 41 triệu điểm.ảnh.kinh khủng ko
@movado_38 Đạt giải định nghĩa của năm =))
Biết 1mp là bao nhiêu điểm ảnh không? Có cái ảnh nào 1pixel mà 10 cái điểm ảnh không =))
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
@Mr. Tian Xem.lại công nghệ nén ảnh của 808 đi bạn hiền
Ăn nói thế buồn quá.
con này chụp hình nét quá....
Cái này để chụp hình làm mấy bảng quảng cáo ngoài trời là tốt chán.
hachoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
chất lượng ảnh xem trên filck tốt quá...chưa thấy có em nào chụp mà chi tiết như em nokia này
Nghĩ thoáng chút, các bác mà cầm trực tiếp mới thấy được vẻ đẹp đàn ông của nó.
Mình thì thấy nó giống cái máy cạo râu nhất là phần dày dày.
@0904234xxx đúng đấy bác:d, đàn ông phải gồ ghề chút.hehe.tính năng chụp ảnh thì khỏi phải bàn
@alfa_romeo_bg Càng gồ ghè, gân guốc các...càng khoái bạn nhỉ hihi!! Mê em này quá, ngày nào cũng tiềm bài đọc-từ khi mới giới thiệu...chẹp chẹp
vua camera phone,đùng có bác nào nhảy vào nói là chụp thua mấy em s3,1x,xs nhé
@nhuankhom Chụp thua s3(nój đùa thôj nhé,ko lạj tưởg em dìm hàng rùj cho em ăn gạch thì khổ )😁
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@LoveNTNT Thua cái con... nhà ông (đùa chung với bác cho dzúi =] )
Một con máy chất cho những ai đam mê chụp ảnh di động, rất tiện lợi và hiện đại 😃
tommyteen
TÍCH CỰC
12 năm
cái chụp hình ấn tượng mà cái design xấu wa =.=
hình đẹp dã man . hy vọng giá tốt
@hiepthong 13tr8
@hiepthong hình như giá 12 13c thì phải 😃 mấy bữa trước lên mạng đọc báo hình như thấy giá như thế. Nếu có sai đừng ném đá nhé :p hi
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@nhuankhom 13t8 cho cái màn hình độ phân giải 360x640? mình ko nghĩ vậy là hợp lý
liembavuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hunterval CÁI QUAN TRỌNG LÀ ẢNH ĐẦU RA

VÀ CHO DÙ ĐỘ PHÂN GIẢI NÓ THẾ NHƯNG BẠN COI TRONG CLIP THÌ NÓ VẪN SẮC VÀ VỀ MƯỢT LOAD HÌNH THÌ XIN LỖI NÓ CŨNG THUA KHÔNG NHIỀU ĐỨA ĐÂU !
@hunterval bạn tận mắt nhìn màn hình nó chưa? K phải cứ cao như Retina thì mới tốt nhé 😁
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
Smartphone chụp ảnh đẹp nhất thế giới!!!😃
Cái này chỉ được cái chụp hình độ phân giải cao và còn được thêm cái .......mắc nữa. Chứ thiết kế nhìn thấy chán quá !
tbn2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
chụp hình quá khủng, nhưng tiếc 1 cái là thô kệch quá.
Design camera kiểu này được 1 thời gian thì trầy ống kính và đầy bụi như N-series 1 thời, nản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019