Trên tay và đánh giá Dell streak - phiên bản quốc tế đầu tiên tại Vn

cellphone_uk
29/7/2010 17:34Phản hồi: 109
Trên tay và đánh giá Dell streak - phiên bản quốc tế đầu tiên tại Vn
Những chiếc Dell Streak bản thương mại đã về Việt Nam cách đây hơn 2 tuần nhưng cho đến nay, chúng ta vẫn chưa có bất cứ một phương pháp mở khóa nào mà buộc phải dùng sim ghép để gọi điện. Nay điều đó đã không cần thiết nữa, Dell đã tự mình bán ra phiên bản SIM free, người dùng có thể dùng bất cứ SIM nào để gọi điện mà không bị phụ thuộc vào nhà mạng O2. Hiện phiên bản này đang được bán với giá cao hơn khoảng 2 triệu so với bàn khóa mạng, vào khoảng 17-18 triệu đồng.

Và dù chậm chễ, những chiếc Dell phiên bản quốc tế đó đã bắt đầu có mặt tại Việt Nam, mình xin gửi tới anh em Tinh Tế những hình ảnh đầu tiên của phiên bản Dell streak sim free này :

Hộp Dell streak cả 2 phiên bản của O2 và Dell đều không có gì khác biệt :

[​IMG][​IMG]

Đây là phiên bản quốc tế nên mình có thể xài với mọi mạng Việt Nam, cắm sim và thực hiện cuộc gọi ngay.

[​IMG][​IMG]

Dell streak tự động cài đặt cấu hình 3G, nhưng vẫn cần chỉnh sửa một chút, và với phiên bản này, người dùng có thể yên tâm sử dụng mà không cần bận tâm tới những chiếc sim ghép nữa.

[​IMG][​IMG]

Thực hiện cuộc gọi trên mạng Viettel :

[​IMG][​IMG]

Màn hình 5 inches và cấu hình mạnh mang lại trải nghiệm thú vị khi lướt web, xem phim...:

Do thời gian ngắn, mình chưa có được một bài đánh giá đầy đủ nhất về phiên bản quốc tế này, rất mong mọi người thông cảm, và xin được kết thúc với hình ảnh Dell streak so dáng với iphone 4 và Motorola Milestone. 😃.

Quảng cáo

Rất mong nhận được ý kiến của mọi người để những bài giới thiệu sau tốt hơn, đầy đủ thông tin hơn 😁!

UPDATE : PHIÊN BẢN MÀU ĐỎ TẠI VIỆT NAM : HÀNG ĐỘC CỦA ĐỘC 😃

Quảng cáo

(Với sự trợ giúp của điện tử tiêu dùng)

Ý kiến đánh giá Dell Streak :

Thông báo :
Phiên bản dell streak quốc tế đã uprom được lên 2.1

@susangruth
@susangruth
Update vấn đề pin :

@dhttan
@LiYing
Chân thành cảm ơn anh @susangruth - @dhttan @LiYing
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

về pin thì sao bạn?
5 inch chắc tốn pin ghê lắm
nhìn cũng hay á
hihi
Về vụ pin thì theo các bác đã dùng đánh giá là khá ok, ổn ơn các e khác như desire
Pin của dell trâu mà
Để mai e tham khảo thêm các bác rồi đưa thêm nhận xét chính xác ạ
Máy này giá bao nhiêu vậy bạn😁 hehe
Xin cảm ơn.
Giá như e đăng trên topic mục raovat đó ạ 😃
Cảm ơn anh Sơn
tommycat
TÍCH CỰC
14 năm
E này cầm quá hầm hố....bác cho mình hỏi, màn hình HOME lun phải để chế độ landscape giống N900 àh....
Dạ home thì chế độ landscape ạ
Vào các trình khác nó mới xoay bác ạ 😃
đỉnh quá.Android bây giờ phải là em này.ko bít bao giờ mới với dc em nó đây!
đẹp quá , nếu đã mua cảm ứng thì e chỉ thích những em màn hình to , càng to càng tốt 😁 .

Thanks a nè
Ôi, chừng nào mới có firmware cho Dell Streak đây?
con này nhìn trâu thật, dùng để lướt web thì vô đối luôn.........
Đợi os mới thì mới vô đối được. 1.6 bèo lắm
đọc trên sohoa thấy bảo con này bản quốc tế giá 17.5 tr ở HN, giá muốn ngất quá.
Nói chung là quá khổ so với 1 chiếc ĐT, quá nhỏ so với 1 TB
chí lý.... 😕
bác chủ cái Dell này cho hỏi cầm có nặng không hả bác?!
mua em nó về bỏ vô balô vác đi,chứ wần nào bỏ vừa?😁
thấy cục pin quá nhỏ so với size, tại sao nó ko làm pin lớn hơn nhỉ? chừa 1 khoảng trống đó làm chi
hình như bác @dihuta còn đang cầm một con này hehehe.
Chờ ngày lên 2.1 hay 2.2 thôi.
HTP@87
TÍCH CỰC
14 năm
con này muốn xài chắc phải đeo cái túi trước bụng giống mấy anh Đài để chứa em nó quá 😁
hung7641
TÍCH CỰC
14 năm
Giở giở ương ương, đang dùng máy xách tay của dell, sao nhìn con điện thoại này mất cả cảm tình 😔.

1 dòng giữa cellphone và tablet chăng :dance:
đã có bác nào cửa hàng Khoa gì đó mang xách tay về bán cũng dc lâu rồi thì phải.
máy đẹp lắm bác chủ.

---------- Post added at 09:44 AM ---------- Previous post was at 09:39 AM ----------

ở topic trước em cũng nghe bác Vuhai6 nói bác Dihuta đang đắp chiếu con này.......😁. em thì vẫn ấn tượng với tấm hình anh Sonlazio chụp con này với con dép Tông cực khủng, nhìn tinhte không chịu được:D
Đẹp thật, nhưng mỗi tội hơi quá khổ với bàn tay của người VN, Nhưng giá đắt quá. 😔. Tầm này tiền làm được 2 con Moto Android rồi.
Mình cũng đang cân nhắc con này, vì công việc của mình thích cái cổng HDMI của con này. Nhưng ngại nhất là lúc nghe điện thoại , chằng khác gì đưa dép lên tai.
Bác cellphone_uk dùng rồi thi cho anh em biết: liệu có cái cảm giác này không? Nó có to quá so với bàn tay trung bình của người Việt không?
màn hình 5" cầm vừa khít bàn tay nhất, nếu mà lên 5.5" hay 6" thì quá to so với bàn tay, con này khá hay, xem film HD tốt phải biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019