Trên tay và đánh giá nhanh sách điện tử Classbook của NXB Giáo Dục

sonlazio
2/7/2013 10:41Phản hồi: 585
585 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CentrinoII
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng cái này rồi VN sẽ có 1 thế hệ có vấn đề về thị lực 😃
Nếu xem đây là máy đọc sách thì quá tốt
còn nếu dùng như tablet thì chưa được...
Nhà sản xuất đặt tên gọi là sách giáo khoa điện tử chứ có phải là máy tính bảng đâu mà toàn lôi các tiêu chí của máy tính bảng ra để đánh giá.
_MyHeart_
ĐẠI BÀNG
11 năm
Toàn mấy bố mồm thì bô bô chửi Tàu rồi hàng Trung Quốc !@#$%^&* còn tay thì lại cứ hàng ngày sòn sòn móc ví mua đồ của Tàu cho tiết kiệm.Hãm vật.:eek:
@_MyHeart_ Sao bạn nói như đúng rồi vậy ? Ai cũng thế hả? Suy bụng ta ra bụng người ?

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
_MyHeart_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bid_boy Xin lỗi bạn chứ đúng là mình suy bụng ta ra bụng người đấy.Mình cũng ghét Tàu nhưng mình không bô bô chửi Tàu như mấy kẻ thiếu hiểu biết vì mình đang xài iphone Made in China này? Macbook cũng Made in China này? Ipad cũng Made in China này ... còn nhiều thứ cũng Made in China lắm...:p Mình đoán mấy bạn ấy cũng đang post bài bằng cái thiết bị Made in China nốt...như mình nè 😁
hero77
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_MyHeart_ Nói ra thì biết bạn thông manh quá!. Sao không qua bên tàu khựa ở luôn đi...
tàu lao =))
Em vừa mới mua xong , thực sự là nó không năng như cái "500g" mà mình tưởng tượng . Có mấy bác bảo chả hiểu mua sách này làm gì tốn tiền các kiểu nhưng ai còn đi học thì e nghĩ cầm 1 quyển như này tiện hơn rất nhiều , chuyển đổi trang highlight các kiểu chỉ dùng bằng 1 tay chỉ trỏ rất đơn giản , có khi sách này còn khiến e ham học hơn ấy vì cầm cái này kiểu cứ thích mò mầm tìm đọc chứ mang cái quyển sách kè kè bên người mình kiểu rất khó chịu với phức tạp kiểu gì ấy . Ý kiến chủ quan e là thế 😁
ptd_0211
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một sản phẩm chưa thực sự ấn tượng ở mức giá gần 5 triệu. Nếu so với Nexus 7 16G thì còn kém xa. NXB Giáo Dục nên đặt tính phổ cập lên hàng đầu thay vì bắt ép học sinh mua thiết bị này với giá khá cao và độc quyền.
Các gia đình không phải ai cũng dư giả để mua thiết bị này cho con cái.
Sử dụng cái này sẽ làm cho trẻ lười đọc sách giấy, sớm cận thị và hạn chế sáng tạo
Bõ bèn gì cái chuyện bỏ tiền ra mua sách cho con hả các bác, tính xem từ lớp 1 đến lớp 12 bố mẹ phải bỏ ra bao nhiêu tiền mua sách giáo khoa ạ? Có thể nói nó không dùng được tới 12 năm, có thể chỉ 2,3 năm nhưng nghĩ xem, giờ trẻ em vác cặp đến trường, nó nặng bao nhiêu, báo chí đưa nhiều tin này rồi. Nghĩ cho con cái, em chúng ta chứ nghĩ gì cho mình mà cứ phải bô bô đi so với mấy dòng MTB. mà mang MTB vào cẩn thận bị tịch thu thì vỡ mồm nhé :mad:
Màn hình LCD tấm nền IPS mà cứ kêu hại mắt. Trong khi hồi xưa cắm mặt vào mấy cái CRT có ai chết ko? Với lại, đâu phải cắm mặt vào máy 24/24 đâu mà sợ? Mấy bác hồi xưa đi học 1 ngày xem sách giáo khoa được mấy tiếng?
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@duongtunglam Bạn có hiểu là xem phim, hình vs đọc sách là 2 việc hoàn toàn khác nhau ko. Đọc sách chữ cần mắt tập trung vào màn hình cao hơn rất nhiều.
LCD thì vẫn là ánh sáng trực tiếp chiếu đến mắt chứ ko phải ánh sáng khuếch tán như sách giấy hay màn hình E-ink, nền sách lại còn là màu trắng nữa đúng là thảm họa cho những đôi mắt còn non của trẻ.
Đi học đọc sách giáo khoa cũng phải tầm 4-5 tiếng/ ngày
Tuan777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bây giờ như thế này nè các Thánh!!!
Nhược điểm cũng được nêu lên ở trên rồi, ném đá thêm cũng đã quá nhiều rồi!!!!!!!
Cái cơ bản, nước nào lại chẳng có sgk điện tử. VN mình tập tành có 1 cái thì được rồi. Ai thích đọc sgk giấy thì cứ tự mua. Ai cấm nào???
NXB giáo dục trong tương lai thế nào cũng đẩy lên appstore hết thôi, bán như app sách thông thường. Nhưng mà đem vào lớp học thì chỉ có cái SGK điện tử này được sử dụng, mấy cái kia phải dẹp hết.
Nói thêm là nếu các bác có mà dọn phòng trọ rồi bao nhiêu tài liệu quý giá thời sinh viên, cấp ba mà ko số hóa được phải đi cho hay bán ve chai thì mới quý cái tài liệu số nó như thế nào. Cái máy in thì chỉ 2 chai rưỡi thôi, cần nghiên cứu thì cứ phải in ra rồi nghiên cứu, mỗi tờ cũng chỉ khoảng 1trăm rưỡi đồng thôi.
P/S: Mới đầu cũng định vào ném gạch nhưng mà thấy gạch nhiều quá thì mình nói ngược lại 😁
vothnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu phổ biến sách điện tử này thì Bộ phải lập thật nhiều trung tâm bảo hành và phải bảo hành trong vòng vài giờ thôi. Chứ như apple phải chờ 1 tháng mới đổi đc máy thì các cháu ở lại lớp mất.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
- phân biệt giàu ngèo.bé nào có tiền xài tablet.bé nào ngèo lại sgk
- tỷ lệ cận nặng sẽ lên cao.chắc chắn chả có bé nào mua cái này về rồi vẫn mua sách giáo khoa nữa đâu
- hết pin các bé sẽ không phải học nữa.ngồi chơi thôi.k thì cầm củ sạc theo cắm trên lớp.mỗi bàn học nhà nc đầu tư thêm 4giắc cắm điện ;)
- tỉ lệ mất cắp lên cao.vì ai cũng muốn có.mà k phải ai cũng mua dc.;)
- vn mình tiền đầu tư vào giáo dục rất cao nhưng chưa bjo có cái nào hiệu quả

Sent from my iMO S88 using Tinhte.vn
dự là các bác nhà giàu có dịp khoe của rồi!!
mình vào trong nhà xuất bản GD ở Giảng Võ chơi suốt mà sao k thấy cái quảng cáo nào về cái máy này nhỉ?
các nước giàu người ta cũng trang bị máy cho học sinh đấy, vietnam đưa máy vào giáo dục (phụ huynh phải mua) là 1 tín hiệu tốt, nên phát huy. May dành cho các cháu mà các chú các bác chém ghê quá
d ..m làm quyển sách dở dở ương ương
nhà nghèo thì không có tiền mà mua

nhà giàu khá giả thì chê chất lượng kém
khanh260691
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kim từ điển sẽ dần dần biến mất 😆
nemo1560
TÍCH CỰC
11 năm
nhớ lại tấm bảng ngày xưa...... nhưng các em sẽ ko dùng nó để đánh cầu dc đâu nhé
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa đề cập đến nhà sản xuất ra cái này?!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019