Trên tay và dùng thử bát mì ăn liền bằng thép không gỉ, cầm chắc chắn, dễ sử dụng

nkinhluan
12/4/2021 3:27Phản hồi: 38
Trên tay và dùng thử bát mì ăn liền bằng thép không gỉ, cầm chắc chắn, dễ sử dụng
Hôm nay mình mua và dùng thử bát ăn mì với chất liệu là thép không gỉ, có thể trút nước ra ngoài qua cái lỗ nhỏ trên nắp. Sản phẩm cầm trên tay khá chất lượng, thao tác dễ dàng, đặc biệt chiếc nắp còn có thể làm giá đỡ điện thoại để vừa ăn vừa có thể xem phim, nhưng đối với mình đây là một thói quen không tốt, mọi người có thể xem phim sau khi ăn xong nhé. Đầu tiên mời xem video để các anh chị nào đang có nhu cầu có thêm một sản phẩm để nghiên cứu nhé, hoặc có thể thấy ưu và nhược của sản phẩm này trước khi quyết định mua nó

Sản phẩm cầm trên tay cũng không nhẹ lắm, Nó có đường kính 15cm và chiều cao 9cm. Nó cũng có rất nhiều màu khác nhau, Tay cầm mình thấy vô cùng chắc chắn không lỏng lẻo như những sản phẩm khác
Phía trong bát mì Chất liệu hoàn toàn bằng inox, theo như nhà sản xuất thì toàn bộ sản phẩm làm từ thép không gỉ và không hề độc hại.
Phía dưới nhập có một miếng ron, Có tác dụng giữ ấm cho mỳ, ngoài ra nó giúp cho phần tiếp xúc của nắp rất kín khi bạn trút nước ra ngoài sẽ không bị rò rỉ

Bây giờ thì mình tiến hành nấu mì, dù chế nước sôi nhưng phía bên ngoài thành chỉ ấm chứ không quá nóng, Mọi người lưu ý nắp của bát mì ngày không tự động, nên mọi người phải dùng tay mở nắp ra để trút nước ra ngoài, lỗ trút nước có một nút nhựa mọi người nên vệ sinh cẩn thận sau mỗi lần dùng, nhất là cái vòng mũ giữ ấm.
Chắc nhà sản xuất hiểu được thói quen của một số bạn trẻ là vừa ăn vừa xem phim hoặc lướt Facebook nên họ tận dụng cái nắp làm giá đỡ của điện thoại luôn.

Những điều mình thích ở sản phẩm này
  1. Nhìn khá chắc chắn và chất lượng
  2. Sau khi dùng thử mình thấy thao tác vô cùng dễ dàng, rất tiện lợi và giữ ẩm tốt. Ngoài việc dùng ăn mì mọi người có thể đựng cơm hoặc các thức ăn khác đều ổn
  3. Sản phẩm này cũng vệ sinh khá dễ dàng, mọi người chú ý tới cái nắp và vòng tròn mũ rất dễ dơ

Những gì mình không thích ở sản phẩm này
Đối với giá thành cũng không cao lắm và những gì nó mang lại thì mình thấy sản phẩm ổn, hy vọng những anh chị nào có kinh nghiệm hoặc đã từng mua sản phẩm này chia sẻ thêm để giúp những người mua sau có thêm thông tin cũng như độ an toàn về chất liệu.

Nên mua hay không mua.
Đối với giá sản phẩm chưa tới 120.000 mình mua trên Lazada, sỡ hữu bát mì, nhìn chắc chắn, thao tác dễ dàng, giữ ấm tốt, thì đây là một sản phẩm đáng mua. Tuy nhiên mình thấy có nhiều sản phẩm rẻ hơn tính năng đơn giản nhưng cũng rất đẹp, nếu nhu cầu không quá cao thì mọi người có thể chọn những sản phẩm khác có giá mềm hơn. Một lần nữa cảm ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn thiết kế và độ hoàn thiện trông quá "phèn" . với mình thì cần cái cao cấp hơn kiểu ít nhất vỏ nhôm hay inox gì đó chứ đồ nhựa dụng được vài bữa nó mùi hôi của nhựa khó chịu lắm 😁
@tayeutl Câu trả lời được vãi nồi. Đây có thể là một sản phẩm mới tiềm năng.
@tayeutl Ba cái nhựa tàu này ăn vô dễ bệnh ... ăn đồ nhiệt mà chơi mủ thì chịu nhé ..
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@Pisces.Mist Mình thấy có cái tô bằng sứ, của Nhật đàng hoàng (nó đề Made in Japan), cái nắp cũng có khoét mấy lỗ để chắt nước. Nhược là chỉ để nhà, cơ quan, mang đi nặng và dễ vợ. Đi phượt thì mình hay dùng ca titan có tay cầm gấp, 2 ca, loại 350 để pha cà phê, loại 600 pha mì, cháo hoặc ăn gì cũng được. Khi mang đi cả hai đều rất nhẹ, cái này lồng cái kia. Ưu là cần thì dùng làm nồi được luôn, đợt đi núi ở Đà Lạt, suốt 4 ngày toàn nấu bằng nó với bếp cồn. Nhược là titan dẫn nhiệt nhanh lắm, tay cầm nhiều khi cũng nóng lắm luôn, phải lót đồ để cầm. Cũng may trời lạnh, càng thêm ấm áp.
@Pisces.Mist Như ý muốn của bác, hàng Yeti thì chất miễn bàn luôn nhé
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
Đối với sản phẩm liên quan đến ăn uống thì mình sẽ ưu tiên chọn những sản phẩm của những thương hiệu nổi tiếng trên thị trường hơn là những sản phẩm giá rẻ. Thiết kế và độ hoàn thiện của sản phẩm thấy cũng không có gì đặc biệt, chưa biết được nhựa của cái nắp đậy và cái inox đó có an toàn hay không nữa
@anhmafia Thanks bạn
Ủa, nó cũng chỉ là cái tô/bát thôi mà, tưởng nấu được chớ! vậy ăn bằng bát xứ mới ngon nhé
@yushikara Tốt nhất là ko nên ăn mì, bỏ đc là hơn
@yushikara Giọng nam mà nói chữ bát nghe hơi chói tai.
@hiepthong Trong Nam này giờ người Bắc nhiều quá, nhất là tụi tp Thủ Đức! phải nói bát họ mới hiểu, không thì lì ra!
@Fan_phong_trào Ờ, bác thớt ăn mì gói mà cũng quan trọng chuyện bát đũa cơ đấy! haha
Có an toàn ko bác ơi
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
mình là tín đồ ăn mì đây nhưng mà mua cái này về sợ ăn mì nhiều hơn thì hại lắm. thanks bác
mấy cái đồ liên quan đến đồ ăn mà đặc biệt là đồ nóng thì ko bậy bạ được.
nó có cách nhiệt không bác?
@nhtphuc Có bạn ạ, mình cầm vào thấy ko nóng lắm
ban đầu tưởng dog mug của Yeti nhưng không phải rồi. giá rẻ nên chất lượng cũng ko tốt lắm
levietcanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hồi sinh viên mình từng mua một cái bát inox về để ăn mỳ tôm và vứt ngay lần đầu tiên sử dụng. Nóng bỏng mồm 😂 không cầm ăn được, không bưng để húp nước đc. Lúc đói mà chờ cho tô nó nguội thì bát mỳ cũng nát theo rồi. Bữa giờ thiếu gì bát sứ có nắp nhựa như này đâu, mua bát sứ mà ăn cho sướng
audi8x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bát mì của chủ thớt basic quá, thêm quả trứng chần, hành lá, hành chẻ và ít rau mùi ta, dăm miếng ớt tươi thì review bắt mắt hơn 😃
An toàn cho sức khỏe chỉ có inox 304 xịn nha(loại này nam châm hít rất yếu và không gỉ sét. Nếu có chỉ bám bên ngoài không an mòn) và Titanium ( rất nhẹ , cứng và không hít nam châm) là bao đun bao nấu. hehehehehee
DanielTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có cái thố đá giữ nhiệt rất đỉnh, ăn hết tô mì vẫn nóng, mỗi tội chả biết là đá gì, trộn keo gì đúc ra, ăn vào có hại không, anh em nào biết đánh giá xem thế nào
Thôi cứ tiếp tục lấy bát sứ rồi đậy bằng đĩa sứ. Ngon hơn
Tàu khựa cái gì cũng nghĩ ra được
Kinh vãi
Đồ ăn vào mồm thì xài loại inox an toàn chút, mà inox toàn bộ luôn chứ cái kiểu vòng cao su với nắp nhựa thế kia gặp nước nóng nó thôi chất độc, mùi ra thì ốm.
Mọi người ko nên ăn đồ nóng như thế này ..sướng miệng nhưng độc hại
TimidTabby
ĐẠI BÀNG
3 năm
con này nhìn vẫn hơi phèn kiểu gì í, vs lm bằng nhựa thấy hơi lo. thôi quay lại vs cái bát ăn mỳ bằng sứ 5 năm tuổi quen thuộc của mình vẫn hơn
Mấy cái hàng nhựa Tàu mà để đồ ăn đưa vào miệng thì không nên, chưa kể bỏ máy rửa chén nước nóng thì xác định. Cứ nấu lên rồi tô sứ mà ăn thôi, sao phải phức tạp vậy.
Bát bình thường thì hơi nhàm, có cốc sứ loại to thì hay :V

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019