Trên tay và dùng thử xịt phủ bóng xe hơi JP24 Super Gloss: bảo vệ sơn và tạo hiệu ứng lá sen

MinhTriND
12/1/2023 16:1Phản hồi: 26
Trên tay và dùng thử xịt phủ bóng xe hơi JP24 Super Gloss: bảo vệ sơn và tạo hiệu ứng lá sen
Thành phần của Super Gloss bao gồm nước và Dimethyl polysiloxane, thuộc nhóm hợp chất polyme (hay thường được gọi là silicon). Dimethyl polysiloxane được biết tới như một loại dầu silicon tiêu biểu nhất, nhờ các đặc tính như cách điện, tính ổn định nhiệt cao, không bắt lửa, không độc hại và kỵ nước nên có khá nhiều ứng dụng trong các lĩnh vực khác nhau và làm đẹp sơn xe, đánh bóng là một trong những lĩnh vực đó.

Một chai như vầy có giá gần 400k, bên trong có 300 ml, theo như JP24 nói là sử dụng được khoảng 7 - 10 lần cho toàn bộ bề mặt sơn xe. Super Gloss sẽ mang tới 3 tác dụng chính, đầu tiên đó là tạo độ bóng cho sơn xe, nhìn đẹp hơn và cũng hạn chế trầy xước sơn.

Thứ 2 là tạo hiệu ứng lá sen, giúp tạo độ trượt nước cho bề mặt xe, từ đó giảm được tình trạng nước mưa bám và gây loang lỗ khá xấu. Điều này còn giúp các vết dơ khó bám vào xe, ngoài ra giúp việc rửa xe sau đó dễ dàng hơn. Cuối cùng là nó cũng giúp bảo vệ được lớp sơn xe trước mưa axit, tia cực tím, khói bụi, bùn đất,..ngăn không làm sơn phai màu hoặc bong tróc.

Theo như mình thấy thì việc đi mua 1 chai như thế này là cách nhanh và có chi phí tiết kiệm nhất khi bỗng 1 ngày bạn bắt đầu quan tâm đến chiếc xe của mình nhiều hơn, muốn nó bóng bẩy hơn. Trên thị trường hiện tại cũng có khá nhiều các lựa chọn, mình cũng mua JP24 Super Gloss để dùng thử, anh em nào có lựa chọn hay hơn thì có thể gợi ý với mình nha.

Theo như JP24 thì sau mỗi 1 lần phủ, khả năng bảo vệ của lớp hóa chất này sẽ trong vòng 90 ngày, trong điều kiện thời tiết bình thường (Ít mưa, không đi vào những khu vực nhiều bùn đất). Ngoài dùng cho xe hơi thì tất nhiên nó cũng có thể được áp dụng cho xe máy, đặc biệt là những chiếc xe có bề mặt nhẵn với các mảng lớn như xe Vespa chẳng hạn.

Về cách sử dụng thì cũng rất đơn giản, không cần phải làm gì quá phức tạp như xử lý bề mặt này kia. Việc đầu tiên cần làm là dùng nước xịt đi bụi bẩn và cát bám trên xe. Ở chiếc xe trong bài viết này thì đã rửa rồi, mình chỉ dùng thêm nước để xịt lên thêm để tạo độ ướt cho bề mặt thôi.

Quảng cáo

Trên mặt sơn ướt, chỉ cần dùng Super Gloss xịt 7-9 lần lên, mỗi lần trong 1 khu vực khoảng 30 cm vuông thôi. Cuối cùng là dùng khăn sạch lau lại là xong.

Mình dùng thực tế thì nếu nói về độ bóng, do chiếc xe mình sử dụng thử nghiệm có màu trắng nên cũng khá khó để có thể nhận ra sự khác biệt về độ bóng của sơn. Mình dùng tay sờ thử lên bề mặt thì đối với phía có phủ bóng, cảm giác mịn tay và trơn láng, còn đối với khu vực chưa xịt phủ bóng thì có độ nhám nhất định.

Thử dùng nước xịt lên xem thế nào thì nhìn thấy rõ sự khác biệt. Phía có phủ bóng thì nước xịt lên có thể dễ dàng trôi xuống mà không tốn quá nhiều thời gian, chỉ cần xe chạy và có gió là nước chắc chắn sẽ bay xuống rất nhanh. Còn đối với bên không phủ bóng, nước gom lại thành hạt lớn và đọng khá lâu.

Quảng cáo

Mình thấy JP24 Super Gloss có mức giá khá ổn và mức độ hiệu quả mà nó mang lại cũng rất tốt. Như đã nói bên trên, đây có thể là bước đầu tiền trong hành trình chăm sóc xe, nếu bỗng 1 ngày bạn muốn chiếc xe mình đẹp hơn, bóng hơn. Sau đó, anh em có thể tìm tới các dung dịch khác để gia tăng thêm độ bền cho sơn xe, hoặc thậm chí là tìm đến các dịch vụ detailing chuyên nghiệp để chăm sóc chiếc xe tốt hơn.

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi có bình kia rồi, ông nào góp thêm cái xe ô tô để lau cho vui đê
@lecongminhblogshost Tôi đánh xe đến để bác lau hộ cho vui nhé.
@lecongminhblogshost Bác ở đâu vậy, t chạy oto qua rồi cung bác làm nha. 😁
@Eldimio Ok thái bình thẳng tiến
@Foureyes8x Thái bình bác ơi
Toàn dùng 3M. Mấy cái này rửa xe là bay hết. Thi thoảng lôi con máy đánh bóng với kem ra đánh còn giữ đc lâu tý
Xịt màn hình điện thoại đc ko nhỉ 😁
Phải công nhận mấy anh em Mod toàn chạy Bim nhể, giỏi thiệt chứ
18K
CAO CẤP
một năm
@Lê.Anh.Tuấn nếu mình nhìn không nhầm thì cả 2 xe trong bài đều của cuhiep
Dùng của Meguiar ổn hơn, nếu xịt nước lên có khi chả thấy nước đọng lại đâu
@Trần Tùngg vừa đắt vừa dỏm bác nhỉ
Quá đắt. Mình dùng 3M xịt 150k
@Evolution X vừa đắt vừa dỏm bác nhỉ
Cảm ơn bác thớt nhiều nhé. Để mua thử xem sao
Nên dùng mấy cái này bóng xe mà dễ rửa cho các lần rửa tiếp theo !
400k, thôi nghỉ
Mấy cài đồ này thì chỉ phí tiền, tốn công!!!
Cái hạn chế nc gần như kiểu antifrog nhỉ?
bữa trúng thưởng đc combo chai này vs chai khử mùi. cả bộ 800k đăng bán 500k cả tuần ko ai mua😑
Quan trọng là phủ kiếng lái.
Phủ bóng này cho vấn đề thẩm mỹ thì okie

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019