Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay và tặng ba lô laptop Solo Bradford: Thiết kế gọn nhẹ, nhiều ngăn tiện lợi, giá 2 triệu đồng

agp8x
31/10/2016 7:41Phản hồi: 1.922
Trên tay và tặng ba lô laptop Solo Bradford: Thiết kế gọn nhẹ, nhiều ngăn tiện lợi, giá 2 triệu đồng
Cập nhật kết quả bốc thăm:

Sau nhiều vòng quay bốc thăm kết quả may mắn thuộc về bạn @cdai với số thứ tự bình luận #1463. Bạn nhớ kiểm tra hộp thư diễn đàn để xác nhận thông tin nhận giải nhé! :p

Video bốc thăm ​

Đến hẹn lại lên, thương hiệu đến từ Mỹ Solo tiếp tục có nhã hứng tặng các thành viên Tinh Tế chiếc ba lô trong bộ sưu tập mới nhất của hãng: Bradford. Với thiết kế gọn nhẹ kết hợp nhiều ngăn tiện dụng, Solo Bradford cũng như bao chiếc ba lô laptop chuyên dụng khác, có thể không khiến bạn "yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên" nhưng có lẽ đủ sức để khiến bạn "yêu từ từ" nhờ những tính năng mà nó sở hữu. Mời bạn tìm hiểu và tham gia trò chơi nho nhỏ cùng Tinh Tế để trở thành chủ nhân mới của chiếc ba lô này.

Solo Bradford
Ba lô đựng laptop chuyên dụng

Bradford là dòng ba lô laptop mới của Solo, thương hiệu sản xuất ba lô đến từ Mỹ. Mức giá 2.024.000 đồng đưa sản phẩm này vào phân khúc cao cấp, dành cho những bạn muốn sở hữu một chiếc ba lô đáng tin cậy để đựng laptop cũng như những thiết bị thiết yếu trong học tập và công việc của mình.

Cũng như bao dòng sản phẩm của Solo mà Tinh Tế đã trên tay, điển hình là dòng chuyên cho các bạn đi phượt Velocity, Bradford đặt ưu tiên hàng đầu về mặt tính năng. Từ thiết kế cho đến chất liệu, không chỉ giúp bạn có thể chứa nhiều đồ mà còn tạo sự an tâm "bỏ vào 10 phần, lấy ra vẹn 10". Âu chăng cũng vì thế mà đối với một số bạn khó tính thì kiểu dáng của Bradford không thật sự xuất sắc, và chỉ khi đồng hành với nó một thời gian thì bạn mới có thể thấy được sự tuyệt vời ẩn giấu bên trong.

Solo_Bradford-7.jpg Solo Bradford phiên bản đen (trái) và nâu (phải)
Solo Bradford có hai phiên bản là màu đen và màu nâu cho người dùng lựa chọn. Theo cảm nghĩ của mình thì màu đen nhìn đầm, dành cho các bạn không thích thu hút quá nhiều sự chú ý. Trong khi đó màu nâu sử dụng nhiều tông màu tương phản, phù hợp cho các bạn thích sự cá tính.

Độ hoàn thiện tốt
Sử dụng chất liệu có độ bền cao
Nếu bạn chỉ nhìn sơ, Solo Bradford sở hữu thiết kế không có nhiều khác biệt so với hằng hà sa số những dòng ba lô laptop phổ biến trên thị trường hiện nay. Tuy nhiên nếu chú ý kỹ hơn, bạn sẽ thấy sản phẩm này có độ hoàn thiện rất tốt cũng như chất liệu được lựa chọn là loại cao cấp. Đứng ở góc độ "hơi tích cực", bạn cũng sẽ không muốn thu hút quá nhiều sự chú ý khi mang những món đồ đắt tiền như laptop.

Quảng cáo

Kích thước 16 x 12,5 x 5,25 inch, Solo Bradford có thể xếp vào dạng ba lô laptop nhỏ gọn. Nhờ sử dụng chất liệu chủ đạo là vải cotton kết hợp da tổng hợp và đệm, trọng lượng của nó cũng khá dễ chịu là 1 kg. Nhẹ thì thật ra là không hẳn, nhưng so với mức độ bảo vệ mà sản phẩm này mang lại cho những món đồ của bạn là rất hợp lý.

Cotton là loại vải tự nhiên, mềm hơn so với những loại vải tổng hợp mà bạn thường thấy ở các dòng ba lô giá rẻ. Nó có độ bền tốt, tuy không xuất sắc bằng vải bố nhưng bù lại đem lại cải giác rất dễ chịu khi bạn chạm vào. Những chi tiết da làm tăng thêm sự cách điệu, làm tăng thêm nét tinh tế cho tổng thể sản phẩm. Da ở đây là loại da tổng hợp, vì vậy bạn có thể quăng quật thoải mái mà không lo vấn đề bảo dưỡng. Dĩ nhiên, da và vải cotton có độ bảo vệ không cao vì vậy mà Solo trang bị lớp đệm khá dày bên trong. Nói chung là ngoài sờ cũng thích mà trong chạm cũng êm. Tuy vậy cũng cần lưu ý là vải cotton thì dễ rách hơn vải bố, vì vậy cũng cần phải cẩn thận khi kể ba lô cạnh vật nhọn. Nói chung, Bradford là chiếc ba lô tối ưu khi bạn đi từ nhà tới trường và từ trường về nhà, hoặc từ công ty đến nhà và từ nhà về công ty, chứ còn đi phượt này nọ thì nó không phải là cái tên đầu tiên bạn nên nghĩ đến.

Hai phong cách mang
Bảy ngăn chứa đồ rộng trãi
Solo Bradford đi theo xu hướng ba lô lai đang trở nên rất phổ biến hiện nay. Bạn có thể đeo nó trên vai theo kiểu truyền thống hoặc xách giống như một chiếc túi. Mà dù theo cách nào đi chăng nữa thì Bradford đều đem lại sự thoải mái cho người sử dụng.

Quảng cáo

Dây đeo vai của Bradford tuy mỏng nhưng được làm gần như hoàn toàn bằng đệm, vì vậy đem lại cảm giác thoải mái ngay cả khi mang nặng (mình thường mang khoảng 6 kg đồ, bao gồm điện thoại, laptop, máy ảnh và hằng hà sa số những món lặt vặt khác). Phần đệm bên trong có độ bám tốt, nên bạn nào thích đeo kiểu 1 vai cho nó phong cách thì cũng không sợ bị trượt. Bên Solo họ cũng khá tinh tế khi làm một cái nút thắt ở cuối đầu dây (hình nhỏ thứ 3) để tránh bạn kéo dây dài quá đà và... nắm chơi cho đỡ buồn tay. Đệm ngay lưng của ba lô được thiết kế thành 2 khối nổi, không chỉ đỡ một phần trọng lượng ba lô mà còn tạo cảm giác thoáng lưng khi đeo.

Bạn cũng có thể cầm theo dạng túi. Điểm mình thích nhất ở Bradford so với những dòng ba lô lai khác là phần quai nắm tay được đầu tư rất tốt. Hãng làm hẳn một miếng da lớn để làm đệm, giúp bạn thoải mái hơn khi mang. Cái quai này cũng đóng vai trò là một cái khoá hờ cho ngăn kéo chính.

Ba lô Bradford có tổng cộng là 7 ngăn chứa chính, trong đó có 5 ngăn kéo và 2 ngăn thường. Tất cả các đầu kéo của chiếc ba lô này đều có một phần da, giúp bạn có thể dễ dàng thao tác. Cảm giác kéo theo mình cảm nhận là khá mượt, tuy nhiên không thật sự xuất sắc như trên dòng Velocity.

Solo_Bradford-17.jpg Solo_Bradford-16.jpg
Phía trước bạn có 3 ngăn kéo với kích thước to nhỏ khác nhau phù hợp để đựng những món đồ lặt vặt cần lấy nhanh. Chỗ này đệm ít nên không phù hợp để đựng những món đồ nhạy cảm như điện thoại.

Ở 2 bên hông bạn có 2 ngăn chứa không khoá, phù hợp để chai nước hay những món đồ không quan trọng mà lỡ có mất cũng không ảnh hưởng đến hoà bình thiên hạ.

Solo_Bradford-14.jpg Solo_Bradford-12.jpg
Solo Bradford có 2 ngăn kéo chính, không gian rộng rãi. Một trong số đó là dành để dựng laptop và tablet, mỗi cái đều có ngăn chứa riêng. Ngăn kéo còn lại thì không phân nhỏ, bạn muốn chứa gì vào đó cũng được.

Tóm lại, nếu bạn thích một chiếc ba lô laptop cao cấp dành để đi làm hoặc đi học thì Solo Bradford là một sự lựa chọn đáng quan tâm. Mức giá 2.024.000 đồng dù khá cao nhưng hợp lý với những điều mà nó mang lại.

Game tặng ba lô Solo Bradford
Để tham dự trò chơi, bạn share bài viết này trên facebook, sau đó chia sẻ với mọi người bạn mất bao lâu để đi từ nhà đến trường (hoặc công ty) trong phần bình luận bên dưới.

Thứ 2 tuần sau, 7/11/2016, bọn mình sẽ bốc thăm tìm ra bạn may mắn nhất trở thành chủ nhân của chiếc ba lô Solo Bradford trong bài 😁

Chúc các bạn may mắn!

Cám ơn solovietnam đã cho Tinh Tế mượn sản phẩm trên tay

1.922 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungled
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ba lo dep, gan 30 tu Nha den cty bang buyt
goldenf
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm việc tại nhà, bước vài bước kể từ phòng ngủ 😃
invisemen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@goldenf Mình cũng thế 😃
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@goldenf Cũng y bạn, cách có bức tường, không biết vậy được tính hợp lệ không
manhbeo37
ĐẠI BÀNG
7 năm
chơi hoài mà chả đc tặng, ghét 😔
minhdale
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mất 12 phút đi từ phòng đến công ty.
45phut tu nha
tuannoi
TÍCH CỰC
7 năm
Mất 50 phút đi từ nhà đến Công ty.
3 bước tính từ giường!
greensmile
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mất 15 phút đi từ phòng đến công ty
May mắn sẽ mỉm cười với mình :V
vuduyhuanc
ĐẠI BÀNG
7 năm
15 phút đi từ nhà đến cơ quan
Mạnh NĐ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đến cty hết 15 phút
hai tmt
TÍCH CỰC
7 năm
Nói chung là thử để biết mình có may mắn ko thui... từ nhà đi mất 30' bằng xe máy mới đến chỗ làm còn đi bộ thì ... chưa thử
15 phút tới cơ quan. Hehe
muaduongxa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mất 40 phút để từ nhà tới công ty.
vinhtai0717
ĐẠI BÀNG
7 năm
45 phút .
balo đẹp ghê, mình đi bus khoảng 30p đến trường....😆
làm việc tại nhà lên thời gian đi bằng con số 0
30 phút