Trên tay và tặng iPhone XR vàng
Rất hay và hữu ích!/31 người
cuhiep
2 thángBình luận: 10.541
Đêm nào sự kiện ra mắt iphone mới cũng thức xem
Cười vô mặt
kỉ niệm mà em dùng iPhone ấy hả, đó là lần đầu tiên em dùng iPhone chiếc iPhone 5 màu xanh gì đó không nhớ nữa mà nhìn rất đẹp cầm rất thích chất do tay em hơi nhỏ á, dùng chỉ để chơi cái game sky force reloaded rất chi là vip luôn, sau này máy bị hư không dùng được, dù dùng nhiều điện thoại cả hệ điều hành ios hay android, tuy không sài nhiều cũng như không tiếp xúc nhiều mẫu điện thoại cao cấp như em vẫn thấy iPhone 5 vẫn rất đẹp
Hiện tại mình vẫn đang dùng XR mua từ tháng 12/2019 giờ dùng vẫn ok. Có điều pin 82% 😂
Hồi đó mê ip lắm nhưng làm gì có tiền mua mới, thế là lên mạng mua em 3gs cũ về sài bị lỗi sóng suốt nên bán lại gấp, từ đó đến giờ chua dùng lại ip lần nào
Ip 5 là chiếc dt mình từng sài.tuy nhỏ nhưng mọi thứ đều tốt đẹp.trừ cục pin quá hẹo
Ngày xưa mê iphone quá làm liều chôm tiền mẹ để mua cũ iphone 3Gs. 😔( thấy có lỗi quá.
chiếc đt thông minh đâu tiền là lumia620, qua nhiều đờ lumia thấy ip5s có vân tay nên đổi qua và xài ip cho tới bi giờ 😃
Kỷ niệm của em với iPhone: Lần đầu được xài siêu phẩm công nghệ giới trẻ, em vui quá...run tay...nên làm rớt xuống, nên là rớt xuống...nệm nên hông có sao. hết ạ
Kỷ niệm lần đầu tiên xếp hàng mua iPhone 5 năm 2012 tại Apple Store ở trung tâm thương mại Blue Water ngoại ô London, nghĩ là vắng hơn trung tâm nhưng ai dè cũng đông như kiến các thể loại nằm ngồi chờ từ đêm hôm trước, đến nơi lúc 11h đêm mà tận 11h sáng mới đến lượt mua 😁 cũng may là đi theo nhóm và xếp hàng ở trung tâm thương mại trong nhà nên ấm áp và có chỗ đi vệ sinh, chứ các bạn xếp hàng ngoài trời chắc thốn lắm :D
Kỷ niệm của mình là bạn mình bị hỏng đt rồi vay tiền mình để mua đt vào đúng ngày valentine. Mình cho bạn vay tiền mua con 5s để dùng rồi bà ý cua mình luôn để khỏi phải trả nợ giờ thành vk mình với hai đứa con từ ngày đó hai vk ck chỉ dùng iphone đã qua bao nhiêu năm nhưng tới tận năm ngoái con 5s mới chết màn và mình vẫn giữ làm kỷ niệm coi như đó là quà valentine
14/2 2011 mua ipod touch gen 4 32g màu trắng 3 triệu mấy . Dùng vọc ios 5.0.7 . Vọc xong mua cái bluetooth để thêm chức năng nghe gội
2015 mua iphone 5C màu đỏ . Hôm đó qua nhật huy mobi tìm mua iphone 4/4s . Huy nói mai mới về hàng . Lết vài chục căn nhà thấy có cửa hàng dtdd vô hỏi 4/4s ngta nói không có . Có con 5C bán cho bằng giá tiền luôn . Ok xúc.! Tối lên mạng thấy 5C lock nhật tuồng về việt nam
2018 tiền làm về đưa vợ mà kêu nó đưa lại mua iphone thì còn khó hơn lên trời . Đưa điên thoại 5C ra cho nó vuốt thấy nứt kiếng vuốt không nghe thì mới xiêu lòng cho mua. Mà kêu mua samsung loại 3-4 triệu . Chỉ con iphone 6s 8triêu nó lắc đầu lia lịa , thoả thuận giờ đưa 4,6 triệu thì coi như vay cho lời luôn thành 6 triệu . Nó lật đật ù chạy đi lấy tiền vấp té luôn.
Kỷ niệm với 4s sưu tầm ios 5, dùng làm máy nghe nhạc và máy nghe gọi chính cực kỳ hoàn hảo, pin ổn
Ngày xưa lúc mình dùng em Nokia lumia 620. Một ngày vợ lỡ chân đã hỏng nó, thế là đến với chiếc 4s mua cũ lại. Thật bất ngờ là nhờ nó mà mình bắt đầu kiếm được tiền online (cái mà trước đây mình rất muốn làm), số tiền không phải là ít. Sau đó là lên 5s rồi 6s rồi xs rồi 13s.
Kỉ niệm của mình với iphone là con 4s mình mua năm 2012, hơn 3th lương ăn mì tôm uống nc suối hjhj. Lúc đó mh iphone rất đẹp, xuất sắc đẹp hơn bất kỳ con đt nào, chụp ảnh cũng bá đạo thời đó, máy rất đầm cầm chắc chắn đi chơi vs bạn nữ cũng tự tin hơn hẵn các bạn ạh từ lúc mua ip mình nghe nhạc và xem film trên đt rất nhiều dẫn đến cận hơn hicxx
hkk626
ĐẠI BÀNG
một tháng
Chiếc iPhone đầu tiên SE 2020 sau thời gian dài dùng Blackberry OS và Android, mặc dù SE 2020 thiết kế đã quá cũ nhưng với cái giá cực kỳ dễ tiếp cận mình đã mua nó. Trải nghiệm đầu tiên là Apple đã làm rất tốt, máy nhanh, mượt, các app cơ bản đơn giản dễ dùng. Sau một thời gian mình chuyển qua 12 mini và bất ngờ với face ID, quá nhanh và tiện dụng, đeo khẩu trang, đeo kính, thêm một lớp kính chắn của mũ bảo hiểm vẫn nhận tuốt. Once Apple never back
Ngầu đấy
Lần đấy sau bao năm gắn bó iPhone 7 thì nó cũng đã già và chậm, quyết định lên đời và ngắm ngay XR, bởi giá tốt và chất lượng mang lại. Nhưng xui thay sử dụng một thời gian thì màn kém hơn, viền dày nên quyết định đổi lên luôn XS Max và sử dụng đến giờ 4 năm chưa cần đổi 😁😁😁
Thời ip XR mới ra mn cứ chê cái màn LCD viền dày còn tai thỏ lại bonus độ phân giải cổ đại chưa tới FullHD như mấy con android 4-5 tr. Đến tận ngày nay thì mn vẫn chê cái màn đó, nhưng thực tế dùng thì k tới nỗi nào và ip XR vẫn là 1 trong nhưng dòng ip bán chạy nhất quả đất. Apple mãi đỉnh.
Thật trùng hợp mình cũng dùng iphone XR vàng luôn. Mua tháng 9/2019 lúc đó còn được khuyến mại AppleTV nửa năm thì phải. Phải thừa nhận rằng iPhone và iPad vẫn vượt trội so với đối thủ, thậm chí những thao tác cơ bản còn vượt cả máy đen trắng
- Đợt test dịch vụ phải tháo lắp SIM liên tục, cứ nghĩ con máy đen trắng test sẽ nhanh hơn iPhone. Nhưng kết quả là dùng 3GS nhanh hơn, vì tháo SIM ra rồi lắp lại ngay chỉ chờ vài giây là lên sóng. Ko cần tháo pin khởi động lại máy như Nokia 1200. Sau đó mình đã dùng iPhone 3GS làm máy phụ kiêm máy test
- Đợt đó test dịch vụ 3G load trang web, có thêm một con HTC Legend nữa. Thử load một trang khuyến mại của website điện máy vốn có rất nhiều ảnh, thì 2 con đều load chậm cả. Nhưng sau khi đã load xong thì iPhone cuộn lên cuộn xuống zoom ra zoom vào mượt mà, còn con HTC kia thì lag. Sau đó mình cũng từ bỏ Android mấy năm vì sự kiện đó
Các thiết bị công nghệ sau này, mình đều dùng alternative, vd tai nghe ko dùng airpod mà dùng haylou, huawei, laptop thì dùng acer, bàn phím chuột thì logitech,... nhưng riêng điện thoại lúc nào cũng phải là iPhone
aera
ĐẠI BÀNG
một tháng
XR vàng, hồi mới ra mình cũng khoái cái màu đó, nhưng vì ko muốn đụng hàng và màu sắc quá nổi nên không mua nữa.
Từ iPhone đời đầu tới giờ, hầu như mẫu nào mình cũng mua dùng, trừ mấy cái bản S, iphone 2007 là chiếc đầu tiên mình dùng mới hoàn toàn, và tới tận iphone X mình cũng mới dùng từ mới bóc hộp, còn lại đều là mua dùng lại.
Mình vẫn nhớ hồi iPhone 2007 vừa mới ra, mình được bố tặng, khi đó còn đang du học, lúc quay lại nước mình đang học, vì quá đẹp, mình mang theo cả hộp, ai ngờ sang đến nơi, hành lý bị kiểm tra, hải quan họ thấy mình mang hộp nên họ đánh thuế, mình nhớ không nhầm thì hơn 100 EU, một kỷ niệm khó quên.
Nhưng may mà lúc đó các chú hải quan vớ được iPhone đánh thuế rồi nên không kiểm tra thêm, trong vali mình còn 5 chiếc smartphone khác mua cũ ở VN mang sang để bán lại trên ebay.
Mình thích nhất vẫn là form nhỏ của iphone 5, và nếu iphone 14 còn ra bản mini thì mình sẽ mua bản đó, tiếc là lúc mình mua iPhone 12 thì bản mini pin lại quá hẻo.
Ngày xưa lần đầu mê IPhone là chơi angry birds trên con IPhone 3GS. Sau đó mua đc con 4S trắng thấy đẹp mê ly

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019