Trên tay và tặng iPhone XR vàng
Rất hay và hữu ích!/31 người
cuhiep
một thángBình luận: 10.542
Kỉ niệm của mình với iPhone:
Năm 2012 được người bạn du học bên Mỹ về gửi tặng chiếc iPhone 4. Khổ nỗi làm máy CDMA, Hồi đó nhà mạng S-Fone không còn. Máy không có khe sim. Chỉ làm máy nghe nhạc thôi. Giờ vẫn trong ngăn bàn.
Kỷ niệm thanh xuân với iPhone

ip vs mình là thứ sa xỉ hồi đó mình dùng nokia1600 năm 2012, năm 3 đại học mình được người a cho chiếc ip3g rất quí, nhưng với cái tính tò mò táy máy thì chẳng mấy chốc nó đã dc mình jaibreak lên os4.1 bản cao nhất có thể chạy để máy có thể cài dc nhiều app và thay đổi dc nhiều thứ hay ho như cột sóng, tên nhà mạng, đồng hồ.,.

Cuối 2015 sau khi đi làm mới dành dụm hốt dc 1 em ip5s 99% để thay cho máy ảnh kts để làm việc tiện lợi hơn, tính chất công việc pải chụp ảnh nhiều ngày chụp 200-300 tấm có khi hơn, mình đã dùng nó liên tục trong 5 năm liền như thế, có lúc chụp hình xong bất bẩn bỏ túi áo ngực khách hối chạy xe nhanh vô ổ gà và mình vẫn nhớ cảm giác đó, chiếc ip trong túi bay lên khoảng 1m rồi rơi xuống đường nhựa hư mất màn hình thay mất 2 tỏi quá là đau lòng, sau đó 1 thời gian mình pải chuyển qua androi để cài app phục vụ công việc tiện lợi hơn như up hình trực tiếp từ dt lên sever cty bằng app chuyên dụng.., nhưng mình vẫn dùng ip5s để nghe gọi như chiếc đt chính nhỏ gọn tiện lợi và đẹp. ngoài cái lần đó ra thì pải công nhận ip rất bền, và đến giờ mình vẫn đang dùng ip5s của mình nghe gọi bt, pin chai còn 70%, cam sau đen😥 nhưng cam trước vẫn call video dc 😅
Cảm nhận chung là mình rất thích ip, tuy đắt nhưng bền, mọi thứ được đơn giản hóa cho người sử dụng, tuy ko có điều kiện để trải nghiệm các dòng ip mới bây giờ nhưng mình nghĩ nó vẫn mang được cái chất riêng của ios như xưa, và chẳng may được admin tặng cho chiếc ip XR này để trải nghiệm thì thật là biết ơn ạ 😊😊
Năm 2011 thằng em họ của mình lặn lội từ quê lên Hà Nội mua iPhone, mình thì học công nghệ thông tin trên Hà Nội, nên nó nhờ đi xem cùng, mặc dù mình chẳng biết gì về iPhone, vẫn dùng con 110i (hehe). Lúc đó thằng em mình chỉ đủ tiền mua iPhone 3g cũ thế là 2 ae xách đồ (tiền) lên xe (bus)
đi mua. Lên xe bus do xe đông nên 2 anh em phải đứng ở giữa xe, 2 anh em mình đứng nói chuyện thì thằng em mình có hỏi là có sợ dung lượng ít không anh, thời điểm đó mua được iPhone là 1 thứ gì đó rất "pro" cộng với chót mang cái mác học công nghệ thông tin chả nhẽ lại bảo là ko biết 😁, nên mình đã trả lời nó rất to là "Không sợ đâu em, có khe cắm thẻ nhớ mà, thiếu thì mình cắm thêm thẻ nhớ ngoài", thằng em mình thì gật gù, sau mới biết là iPhone ko có hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ ngoài, giờ nghĩ lại vẫn còn thấy quê : ))
Hồi 2015 -2016 xài combo iPhone + iPad xui xui hư 1 lần cả 2 con, 1 con rớt bể, 1 con vào nước. Và từ đó về sau chuyển hẳn sang Android :v
Mua ip trúng được con airpod. Lần đầu trong đời
Kỉ niệm của mình với iPhone: Hôm đó cần gọi điện cho mẹ mà hết tiền điện thoại, nhớ ra nhắn tin giữa 2 máy iPhone không mất tiền nên nhắn mẹ gọi cho mình, tiện luôn (mẹ mình cũng dùng iPhone)
Kỉ niệm với iPhone: Tôi có mua tặng mẹ 1 chiếc iPhone, mẹ tôi đã lớn tuổi nên lần đầu được dùng FaceTime nói chuyện với con cháu mẹ vui lắm, giờ tối nào mẹ cũng gọi nói chuyện nên dù bận chưa về quê được thì mẹ cũng vui và tôi cũng yên tâm về mẹ, love iPhone
Kỷ niệm đáng nhớ với iPhone là được chồng tặng cho iPhone 13 nhân dịp sinh nhật, dùng từ đó tới giờ. Hi hi
Kỉ niệm với iPhone: Đánh rơi con iPhone 6, phải đi thay màn hình mất 900k, giờ vẫn dùng đến bây giờ
kỷ niệm mua con iphone 8 đầu tiên năm 2018 bằng tiền của mình
Kỉ niệm dọc chiếc iphone 4 bị khoá sim , đi làm lại cực như gì
Mình mua iphone 8 cho người iu và h 4 năm
rồi vợ vẫn dùng và ko chịu đổi
Lúc trước mình xài iphone 8 của ck nhưng thấy khó xài mà vẫn trung thành vivo , sau 3 năm bể kính mình mới đổi sang iphone sài thử lại và lúc này thấy nó xài đơn giản hơn , hồi trước không chú ý nên tưởng khó xài , h xài quen tới giờ
Hồi đó mình xài iphone 6 quen xài assist touch , h bỏ nên ko xài quen
Kỉ niệm với iPhone: Mua iPhone, quay trúng thưởng được cái tai nghe, vui quá xá
Hồi đó ham rẻ mua iphone lock xài lỗi tùm lum , giờ có tiền mua iphone chính hãng xài ngon ơ
mình mua iphone lần đầu có biết Imes đâu , tự nhiên kết nối imes nhiều lần bị trừ tiền ko
biết , thì ra là tốn 25k / lần , nên mình huỷ ko
xài nữa
Mình mua iphone 11 đâu biết chỉ có 1 sim vật lý với 1 e-sim, sốt sắn vô 2 lần e-sim 2 nhà mạng # nhau xong máy chỉ nhận 1 thử đi thử lại xong mất tiền ngu mới hiểu
hồi đó xài iphone có sim tự tin khoá sim xong quên nhập sai 3 lần bị khoá sim , phải làm lại rườm rà mới chuyển sang e sim xài
Kỉ niệm với iPhone: có lần mình bị đi lạc đường, may nhờ có tra được bản đồ trên iPhone chỉ đường nên đến nơi đúng giờ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019