Trên tay và tặng kìm mỏ quạ mini Knipex Cobra
cuhiep
2 thángBình luận: 376
Trên tay và tặng kìm mỏ quạ mini Knipex Cobra
Mình được tặng kìm này nhân dịp Giáng Sinh. Nhưng mình không giỏi giữ những đồ nhỏ nhỏ, đẹp đẹp này nên tặng anh em. Một sản phẩm được làm ra mà không đến đúng người sẽ lãng phí, không tốt cho môi trường. Chúc anh em vui vẻ.

Knipex Cobra là thương hiệu kìm nước/kìm mỏ quạ của Đức. Kìm cũng được làm ở Đức. Anh em làm nghề chuyên nghiệp cần các dụng cụ chuyên nghiệp thì quan tâm đến kìm này. Mình từng giới thiệu về dòng Cobra của Knipex cách đây 3 năm, nhưng là kìm lớn. Anh em xem qua bài này nha:

Trên tay Knipex Cobra: kìm mỏ quạ xịn, Made In Germany

Răng rất cứng (được tôi ở độ cứng 61 HRC) nên có thể dễ dàng bám rất chặt vào đầu ốc mà anh em muốn vặn. Nút khoá tự động kích hoạt ngay khi bỏ tay ra và nó có thể giữ ở trạng thái đó rất cứng. Cứng đến mức mình có thể đứng lên mà nó không bung.
tinhte.vn

Còn chiếc kìm nhỏ xíu mình tặng anh em này thì nó cũng có những đặc tính như các kìm thuộc dòng Cobra nhưng nhó nhỏ xíu thôi, trong lòng bàn tay. Nhưng anh em thấy là ở chỗ mở lớn nhất của nó thì nó cũng khá lớn cho nên anh em giữ nó trong túi đồ nghề hay balo thì sẽ có nhiều lúc anh em sẽ dùng đến nó.

#Game:

Quảng cáo

• Cmt hiểu biết hay ý kiến về kìm nước vào bài này
  • 3 ngày sau chọn người may mắn để gửi tặng kìm

Nhỏ nhưng họng rất to

Nhưng là hàng uy tín, tuy đá World Cup 2022 hơi phọt chút

Cobra là thương hiệu của dòng này

Số 87-100 kia là cấu hình về độ dài, độ mở gì đó… mình không còn nhớ lắm, hồi đó có đọc tìm hiểu.

Cái này chơi thôi, đừng thử tại nhà nha

Quảng cáo

Mình thích các đồ nhìn công nghiệp, nó thể hiện khả năng của con người

Hình ảnh anh em đang xem cũng được chụp bằng máy ảnh, ống kính của Đức với khả năng nét rất cao

Phần cán bên trong là chỗ kết thúc của khuôn đúc thì phải

Hình ảnh khác:

Kết quả game

Quảng cáo

376 bình luận
Đã đăng ký nhận quà tặng.
nguyen2404
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hàng Made in Germany có khác, nhìn đường nét gia công xịn thật sự. Con này nhỏ nhưng khả năng là có võ 😁
jimbo89
TÍCH CỰC
2 tháng
@goldenstar thế mua về để trưng bày hả bác
@jimbo89 Ý là nói ông chả biết dùng nên mới phát biểu kềm nào cũng như nhau.
Nói y như việc mua chiếc cub50 và chiếc ex150 và nói là xe nào cũng chạy được như nhau ấy
lvl2128
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@jimbo89 Tôi một năm kể biết bao nhiêu câu chuyện xiao lol về sản phẩm để bán hàng đây. Nên tôi hiểu rỏ tụi tư bản nó tìm hiểu Insight của khách hàng của người dùng để nhồi vào đó sự thèm muốn sản phẩm. Nên ông đừng có ở đó mà xiao lol.

Trời đụ là ông phán cái thuần cơ khi này thằng nào cũng làm được đi nhé, ông có xưởng gia công cơ khí không.

Riêng cái đồ gá cho robot hàn oto chỉ toàn chi tiết cắt và phay thôi Vn đã đéo có thằng lol nào làm được rồi, chứ chưa nói mấy sản phẩm mang đặc thù cao hơn.

Ông làm trong nghề thì đứng ra trao đổi tiếp, còn không thì đừng có xiao lol nữa.
lvl2128
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@If you dont mind Xin lỗi tại mình ngu hay sao, bạn nói cái đéo gì mình không hiểu.
Nhìn quả kìm bé mà họng to thế này là sướng rồi, vặn mấy cái đồ thường trong nhà thì quá hợp không phải lôi mấy cái kìm to ra.
zeroabs
TÍCH CỰC
2 tháng
@tronghip2209 cái nào to cỡ đó thì lực vặn cũng khủng. Cán bé, ngắn như này thì sao vặn?
Kìm này thì bá đạo rồi!
hoami
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nhìn be bé xinh xinh...hi hi
@hoami Thế mà kẹp một cái đau lắm ... ái ái 😫
Nhỏ mà đẹp.
MrGak
CAO CẤP
2 tháng
Con này đúng ngon. Để sửa đồ nước, vật dụng linh tinh là hết bài luôn. Cũng đang cần, hi vọng may mắn cuối năm. 😆😆
Kìm này thì xịn rồi, bẻ phát nào ra phát đấy
đẹp và gia công tinh xảo
mgrhoaianh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Kìm đẹp
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chất thép này thì chắc bao các loại bu lông ố vít luôn rồi. Nhỏ nhắn, làm được nhiều việc lắm đó
Hàng Đức thì chất rồi
xuantu2804
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đẹp thế. Đăng ký nhận quà thôi.
MetalArm
ĐẠI BÀNG
2 tháng
nhỏ gọn cho ae làm nghề thêm lựa chọn, dễ mang đi sửa chữa lặt vặt; chứ toàn thấy mấy a mang túi đồ to tổ bố, đồ nào đố nấy to và hầm hố
R.O.G.er
TÍCH CỰC
2 tháng
Theo em biết thì kìm chuyên trị về tất cả các thiết bị có ren dùng trong phần có liên quan tới nước trong gia đình: đầu xả, chốt nối, vòi....
DmooN
TÍCH CỰC
2 tháng
dân chơi EDC luôn có cây này 😃
EDC_MIT
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@DmooN dân giàu bác ạ :v
Nhìn đẹp gọn gàng
letuanlrc
ĐẠI BÀNG
2 tháng
nhìn ok nhỉ
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Gần 20 năm cây kìm vẫn trơ ra, phải công nhận xài kìm thép tốt nó đã
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@EDC_MIT Ui bạn ơi. Giờ toàn đồ đểu in lại thui.
EDC_MIT
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hiennghiem nhìn cũ rích bác ạ, thấy có cái thép khá nét, có cái ẩu :v
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@EDC_MIT Cái này bạn phải có chút kinh nghiệm nhìn đồ. Mình nhìn quen rồi nên chữ hay chất mình khẳng định được tầm 90%
EDC_MIT
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hiennghiem vâng nên e cũng ko nhặt về :v

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019