Trên tay và trải nghiệm mini pc Yealink Mcore

Hoàng Linh 5
8/10/2020 7:56Phản hồi: 29
Trên tay và trải nghiệm mini pc Yealink Mcore
Yealink Mcore là thiết bị N.U.C chuyên dụng cho các phòng họp hội nghị truyền hình hình. Được lắp đặt, cấu hình sẵn ngay trong phòng và đóng vai trò là bộ phận quản lý trung tâm. Điều này giúp tiết kiệm thời gian khi bạn tổ chức cuộc họp. Chỉ cần vào phòng họp, khởi động thiết bị và họp.
Vì là thiết bị phòng họp nên thiết kế của cpu mini Yealink Mcore đẹp, sang trọng. Bản thân mình thích màu xám kiểu như này, khi đặt trong phòng họp mang lại cảm giác khá là chuyên nghiệp. Thiết bị gọn nhẹ, dễ dàng di chuyển.
Người dùng được cung cấp 2 sợi cáp chuyển đổi HDMI, cáp nguồn. Ngoài ra còn có giá treo để có thể treo được lên tường, vừa có tính thẩm mỹ cao và vừa tiết kiệm không gian.
Như các bạn đã thấy thì thiết bị được trang bị 2 cổng HDMI, 4 cổng USB, cổng internet, cổng VCH và cổng nguồn. Khác với các mini PC hiện nay, các cổng cắm đều được đặt bên ngoài nhưng Yealink lại đặt các cổng cắm ở bên trong và có nắp đậy hẳn hoi. Có thể là để ngăn chặn bụi bám.

Về phần cấu hình con này cũng khá là mạnh nha mấy bác. Sử dụng chip 7th gen - intel core i5, Ram 8GB, ổ cứng SSD 128GB. Với cấu hình này thì đã có thể chạy vi vu các ứng dụng, phần mềm hội nghị trực tuyến trên thị trường, mang lại trải nghiệm liền mạch khi họp. Trang bị SSD thì khả năng xử lý thông tin cũng nhanh hơn, nhưng khi sử dụng win10 thì 128GB chắc không đủ. Cho nên, để có tính ổn định cao thì chúng ta cũng có thể nâng cấp SSD cao hơn để nó chạy mượt mà và phà phà hơn nữa. Ngoài ra còn được trang bị kết nối wifi và bluetooth.
Còn điều phải nói là mình cảm giác lớp vỏ không được cứng cáp cho lắm, nên trong quá trình sử dụng thì các anh em cũng nên từ từ, nhẹ nhàng với em nó xíu để tránh trường hợp đánh tiếc xảy ra.

Yealink Mcore hiện đang có giá bán là 26.000.000vnđ ạ. Có thể khi xem đến đây, các bác có thể giật bắn cả lên hoặc là “lùi bước về sau để thấy em rõ hơn”. Nhưng giá nó đắt thì xắt sẽ ra miếng ạ. Yealink Mcore đã được cài sẵn bản Window 10 iot Team Room edition chuyên dùng cho hệ thống Microsoft Team Room là giải pháp cho phòng họp Team Room. Đây không phải máy tính để Hardcore hay chiến các tựa game hiện nay, mà dành cho những phòng họp hội nghị nhẹ nhàng thôi.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RiCare
TÍCH CỰC
4 năm
"Cảm giác trải máy tính mini Yealink" trải máy tính là cái gì vậy ?
@RiCare Bác nói tiêu đề của em hả? em có thấy cụm này đâu ta>?
inviet
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoàng Linh 5 Tại sao tất cả đều là “cổng cắp” mà cổng cắp nghĩa là gì? Có khi nào bạn sống ở nước ngoài nên viết TV hơi bị sai không?
@inviet Em viết hay sai chính tả nhiều! Cảm ơn bác góp ý nhé! Em sửa ngay
hongocan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này chạy sẵn hệ điều hành gì bạn? Chuyên sử dụng chạy team room và zoom room à?
@hongocan Cảm ơn bác theo dõi! Để e lên bài trải nghiệm sử dụng thực tế luôn
minhcandtvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua về cài tổng đài => tổng đài yealink
Mua yealink dòng T
=> trọn bộ giải pháp của yealink, dám rẻ hơn yeastar + yealink :3
@minhcandtvt Thật hả bác! 🤔
Con này bao nhiêu tiền bạn?
@Hoàng Linh 5 26 triệu? Có nhầm gì không ta 😆
@Duy Luân Chấm chia phần ngàn ra rõ vậy chắc ko nhầm. Nếu vậy mua con này sẽ tặng dàn loa 5.1, combo mouse + keyboard Lô Ghi Tét, màn hình 43" 144Hz và 1 vỉ thuốc an thần
biscuits
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân chắc hàng hiếm nên có giá đó
ldphuong21
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này mua đc ở đâu và bao nhiêu tiền hả chủ thớt?
@ldphuong21 Còn này khoảng 26.3200.000+vat nha bác
bigbangn91
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoàng Linh 5 .
Mấy năm nay chỉ chơi với IP phone của Yearlink thôi nay mới biết có thêm mấy món mới này
@hoangduong-lgc Ok bác! Yealink có mấy bộ hội nghị truyền hình hay lắm! Em lên cho bác xem thêm
@Hoàng Linh 5 Video Conference thì mình chơi Polycom , Avaya , Cisco
@hoangduong-lgc Dạ anh! Với Yealink thì giải pháp nó khá đa dạng và cũng rộng hơn a ạ! em tới thiệu cho a vài giải pháp a xem thử nhé
minihorse
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trên tay thì thấy nhưng trải nghiệm thì chưa thấy thớt nhắc , nó chạy cái OS gì, kết nối ra sao, có gì hay hơn những cái khác...mình hóng bài chi tiết hơn. Thân.
@minihorse Cảm ơn bác theo dõi! Để em lên cho bác bài trải nghiệm thực tế luôn!
maychuzin
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trải xuống đất để nghiệm, hay là mua cục pc hỏng về trải nghiệm khả năng tưởng tượng hội họp
@maychuzin Sao em dám làm vậy được bác! bác thấy ko tốt chỗ nào góp ý với nhé! em chỉ muốn chia sẻ sản phẩm thôi! em sẽ lên bài trải nghiệm thực tế nhé! cảm ơn bác đã theo dõi
maychuzin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoàng Linh 5 Bác trải nghiệm hội họp mà k thấy phần hội họp đâu, bác chỉ quag cao mini pc cùi bắp mà 26tr, bác mua con mini pc ryzen tầm 7tr thì cho con này hít khói
26 củ con này thì ráp luôn PC itx hoặc intel NUC thẳng tiến. Số tiền còn thừa mua thêm mấy cái phần mềm hội họp.
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
4 năm
26tr cho cả bộ giải pháp thì còn có lý, con ghẻ lở này 6tr2 mình cũng éo mua 😆
Janu2nd
ĐẠI BÀNG
4 năm
giống mấy cái NUC khác, chưa thấy điểm nào gọi là chuyên dụng cho phòng họp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế