Trên tay VinFast VF 7: SUV điện 5 chỗ, bắt mắt, giá từ 850 triệu Đồng chưa gồm Pin

thanhtung6868
2/12/2023 14:10Phản hồi: 393
393 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vào diễn đàn Vin thấy báo lỗi xe điện suốt. Đọc đến nản cả người. Toàn lỗi chí mạng.
Mua con fadil giờ thấy yên tâm thế. Vừa được tiếng ủng hộ SP nước nhà mà chạy phe phé ngon.
@Canon100is con đó tiền thân là con xe của mấy anh tư bản châu âu lấy gì ko ngon. nếu nhớ ko nhầm là bên đông âu thì phải. nước gì quên mịa tên roài
Chưa được 500km thì hơi hẻo, mỗi lần đi chơi có những ngày chạy đến gần 1000km thì mất thời gian nạp điện quá.
Dungbro
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Xe đẹp và khá chất. Ghét nhất cái góc chữ A to thôi, nhưng mà 1 tỏi 1 cả PIN thì hơi khó bán à nha 😁
Thuê không 2tr9/tháng cũng không phù hợp với ông nò chạy ít, ngày đi về khoảng 20-25km như mình.

giờ mấy con hạng B+, C nó loanh quanh 800- 900 lăn bánh rồi, giá VF7 này thực sự hơi khó thở, yêu lắm yêu vừa thì mua
lumisu
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Dungbro B+, C 800-900 lăn bánh là bản base thôi. Em này lăn bánh trừ tiên phong cũng không đến 850 chứ nhỉ
Dungbro
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@lumisu Bác phải tính cả PIN vào chứ, không thì thuê 2tr9/tháng khá chát nếu chỉ loanh quanh đi về 25-30km/ngày. Với giá 850 VF7 là bản base, sao dùng bản base đi so bản premium bên dòng khác được.

CX5 Premium active 2023 e mới lăn bánh biển Hà Nội 895tr đây. bản base là 800.
giờ bán chạy quá nó mới tăng thêm 2 lần, mỗi lần 5 củ :v

Con TUC bản cao cấp lăn bánh cũng hơn 900 xíu thôi
tao vẫn nhớ hoài kỷ niệm đi từ sg đến vũng tàu, mồ hôi nhể nhại, hỏi bật max điều hoà chưa, bật rồi, cả xe 5 đứa mồ hôi đầm đìa như đi sauna, từ sg đi vũng tàu có hơn trăm km, bận đi ko sao, bận về mới nửa đường xe báo hết pin, lại dáo dác đi tìm chỗ sạc, ôi tao lạy, cho tao lạy Vin, tao chỉ nói sự thật, hy vọng công an đừng bắt tao
BA SU BO
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Sợ nhất mấy vụ độc quyền và phụ thuộc vào người ta...
1m68 thì ngồi xe nào ko rộng
Mình đi lái thử con này rồi, điểm chê duy nhất là hàng ghế sau bị ngắn và thấp, ko đỡ dc phần đùi sau nên ngồi ko thoải mái, chỗ điều hoà sau làm nhựa nhìn hơi rẻ tiền. Còn lại với mức giá này thì mọi thứ vậy ok rồi.
@kenzoxd107 850t chưa pin chưa thuế. lăn bánh hơn cả tỷ cái con này mà kiu ok . để tiền đó tui mua con sedan hạng D dòng kia huyndai đi cho nó máu
@kenzoxd107 dàn nội thất xe cả tỷ nhìn như mấy con hạng B
datvn
TÍCH CỰC
3 tháng
Với loại chủ động 2 bánh, không hiểu sao Vin ko chọn bánh sau mà lại chọn bánh trước nhỉ?
@datvn Làm dẫn động cầu sau thì xe lại phải làm hệ thống dẫn động chạy dọc theo xe từ trước ra sau sẽ tốn tiền hơn, lại thêm bị cục gù ở giữa xe làm mất diện tích ngồi cho hàng ghế sau
lumisu
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@KurskS Xe điện nó muốn cầu sau thì đặt luôn động cơ ở sau chứ tội gì phải dẫn động nhỉ?
@lumisu Uh đúng rồi mình nhầm xe xăng lol, thế thì lí do là phía trước có nhiều diện tích trống hơn để đặt động cơ điện
tobii hii
ĐẠI BÀNG
3 tháng
tầm giá này cú múc CRV , CX5 chạy cho lành, xe đẹp chất lượng k biết sao, giờ mua khác gì làm chuột bạch cho thằng khỉ
datvn
TÍCH CỰC
3 tháng
Vin phải cho không xe thì mới phù hợp với nhiều người Việt.
PTTP
TÍCH CỰC
3 tháng
Xe sản xuất ở VN nhưng không phải để bán cho người Việt
Cười mặt nồi
Ngoại thất đẹp nhưng nội thất đơn giản và nhìn hơi rẻ tiền!
nhatdev
TÍCH CỰC
3 tháng
Chắc bản chưa final chứ nhìn mấy chỗ da ghế, hay hộc nhựa nhìn nó sida quá
Chỗ cắm USB hàng ghế sau xấu quá. Nên giấu đi thì đẹp hơn. Nói chung là form xe vẫn không đẹp 😁
linhtq1210
ĐẠI BÀNG
3 tháng
đẹp thật, nếu có tiền mình cũng mua ;))
Ko biết khi thế giới đang nhận định xe điện dần khó phát triển thì a Vượng có tiếp tục đầu tư không ?
intrivil
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Tác giả bài viết mạnh vậy ạ cầm nguyên con xe hơi "trên tay".
P/s: mình đùa thôi ạ 😆
giá này sao ko chọn VF8? mà nói thật là nếu có số tiền này tui mua CX5 cho nhẹ đầu
Mua Cross người ta bảo, lại vay NH rồi sắm xe về kiếm cơm hả con. Vậy mà mua Vinfast ai cũng trầm trồ "thằng này khá". Ông hàng xóm có đứa con gái xinh dụ ông lên thử cảm giác dính ghế, ổng phái. Đi Vinfast ra đường chỉ ngán XanhSM chứ không sợ các thể loại Porche Civic Xe Rau nào cả... Người ta nhìn mình họ nghĩ, ồ ông này chắc gốc to, Đoàn viên, hay chí ít cũng người nhà Vind, tối ngủ Vindhome con học Sờ Kool.
Tầm 900 gặp tôi tôi kiếm con Bim cũ vừa lành vừa rẻ 😆))
@ngghuyy Cross chạy taxi chắc là xpander cross hay veloz cross, rất ít thấy corolla cross chạy taxi. Mà VF thì đến xe cả tỷ bạc như VF8 cũng là chạy taxi thôi mà 😃))
tôi chạy xe xăng đổ 800-900k chạy dc hơn 600km, tháng đổ 2 lần là nhiều có tháng 1 lần.
Xe xăng giờ rẻ tính ra 700 mua cũ thì toàn gầm cao chân dài như hoa hậu
Tính mãi chưa thấy xe điện kinh tế hơn ở điểm gì 😆
@Dungbro cx5 của bác uống kinh thế chắc chân bác to, cx5 của em lên cao tốc tầm 5-6 lít ở tốc độ 80km/h cài gà tự động thôi, em đi phố ít 😆 chả thấy tốn mấy
@Still Alove do cách đi thôi vs đoạn đường nữa, xăng giờ rẻ rồi
@Hoangcamap89 B xem trên màn hình của xe hay thực tế thế
Dungbro
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Hoangcamap89 bác đi cao tốc cruise control thì ~6l/ đúng rồi. Em đi hàng ngày toàn cung đường tắc lòi mắt bác ạ 😔 Hôm trước mới reset bộ đếm, chạy cao tốc Thăng Long có 5.8/100. hnay chạy đi làm lại lên 8 rồi, mai chắc lên 9 =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019