Trên tay vô lăng Serafim R1+ để chơi game đua xe: Hỗ trợ đa nền tảng, giá hơn 2 triệu đồng

Mikeknowsme
28/4/2020 16:48Phản hồi: 112
Trên tay vô lăng Serafim R1+ để chơi game đua xe: Hỗ trợ đa nền tảng, giá hơn 2 triệu đồng
Khi chơi game đua xe trên smartphone, hay console, PC,... ít nhiều chúng ta luôn khao khát có được cảm giác cầm vô lăng và đạp ga để tăng trải nghiệm chơi sướng hơn. Serafim R1+ là một sản phẩm vô lăng có thể đáp ứng chơi đua xe trên mọi nền tảng trên và đặc biệt mình muốn nói đến là AndroidiOS.

Serafim R1+ đang được bán với giá khoảng hơn 2 triệu đồng, với giá tiền này như mình đã nói bạn có thể chơi nhiều nền tảng với nhiều tựa game đua xe khác nhau. Riêng với 2 nền tảng Android và iOS cho smartphone thì bộ vô lăng Serafim R1+ hỗ trợ chơi rất sướng, bạn thử hình dung khi chơi đua xe đơn thuần bằng việc cầm 2 tay lắc lư chiếc smartphone - giờ đây có thêm một bộ vô lăng và cả bàn đạp chuyên nghiệp thì cảm giác rất sướng và chuyên nghiệp.

Vô lăng Serafim được mô phỏng giống với vô lăng xe ô tô ngoài đời, cảm giác cầm nắm khá thoải mái vì những phần lót cao su, thấm hút mù hôi tay tốt, không trơn trượt. Hai bên có 4 nút điều hướng và 4 nút tinh chỉnh như trên console trên PS4 hay Xbox.

Phía trên gồm nút L1 - L2 và R1 - R2

Bộ Serafim kèm theo một bàn đạp giả lập đạp ga và đạp thắng xe cùng với cục mô đun Bluetooth. Cả bàn đạp và mô đun kết nối với vô lăng bằng một sợi dây nguồn như kiểu dây LAN.
  • Nếu bạn dùng Serafim R1+ chơi với PC hay điện tử console thì cắm cổng USB-A vào
  • Nếu bạn dùng Serafim R1+ chơi với smartphone Android và iOS thì sẽ dùng năng lượng từ 3 cục pin bên trong mô đun Bluetooth.
Vô lăng cố định trên bàn bằng 7 miếng hít, tuy nhiên sẽ hạn chế vì còn tuỳ vào chất liệu mặt bàn của nhà bạn.

Trên smartphone bạn phải cài đặt ứng dụng Serafim Play để kết nối với thiết bị qua Bluetooth và bạn phải vào game đó để nhấn "apply". Đa phần các tựa game đua xe trên mobile có chế độ đua manual thì Serafim R1+ hỗ trợ tốt, bao gồm cả Asphalt 9.

Hai phần bàn đạp tương ứng với việc đạp ga hay thắng, riêng trên Asphalt 9 là đạp Nitro và drift xe.

Quảng cáo

Bạn có thể kết nối HDMI, Chromecast, AirPlay để kết nối với màn hình lớn hay TV để trải nghiệm đua đã hơn nữa.

Link mua cho anh em nào quan tâm

url: https://shopee.vn/-Mã-ELCE50K-giảm-5-đơn-500-VÔ-LĂNG-CHƠI-GAME-SERAFIM-R1--i.85923677.4430026848
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko tiện bằng tay cầm với cái này chỉ chơi dc ở nhà ra đường ai cầm theo dc
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@supervisor 03m nó chủ yếu là mang lại cảm giác, bác nói hơi thừa.
Claw
TÍCH CỰC
4 năm
@supervisor 03m Chơi mấy game lái xe thì trải nghiệm của tay cầm sao đọ được với đám này bạn 😁
@supervisor 03m Cái này phát triển để chơi ở 1 chỗ chứ đem đi chi vậy bác
Bibusama
TÍCH CỰC
4 năm
@supervisor 03m lol, ng ta phát triển để ngồi nhà giải trí, mốt vô mấy thread build pc phán k tiện mang đi bằng mua latop nó vả cho =))
@supervisor 03m Bạn nói như kiểu PC không tiện bằng laptop ấy. Mỗi cái nó có một công dụng riêng. So sánh kiểu đấy cũng so sánh được.
mnhutsg
TÍCH CỰC
4 năm
Hay à nha, 2tr để có cảm giác đi xe hơi cũng thú vị đó. Mình quanh năm đi xe máy, chắc cũng đáng để trải nghiệm 😆
@mnhutsg Ráng mua thêm cái ghế xe hơi tháo từ mấy con xe phế liệu nữa bác.
@mnhutsg Bạn mua cái giá đỡ điện thoại gá trên xe máy, rồi bật game đua xe lên và phi ra đường trải nghiệm như thật luôn nhé
kwonpv
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sskkb haha đường thật đâu có giống trên game đâu bác, đến khúc cần cua k cua dc
Ngon, cơ mà điện thoại nom bé xíu ko kích thích, chơi trên màn lớn mới đã 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Điện thoại nó xoay tròn theo volant luôn, nhìn chóng hết mặt 😁
@Nam Air A chưa chơi thử lần nào nên ko rõ cảm giác chóng mặt đến đâu! Đua xe mà có cả vô lăng thế này kể cũng thích, cảm giác như đang cầm lái thật nhưng vấn đề là fải chơi trên màn cỡ bự mới thú 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Nhìn cũng khá thú vị mà
Ngon đấy
kidVIP
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái kết noiis với tv là thông qua điện thoại hay qua vô lăng nhỉ ?
@kidVIP cắm cáp hdmi vào điện thoại đó bác
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@kidVIP Qua điện thoại: airplay, chromecast
copyowl
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ufdb Có bị trễ hình và tiếng ko? Nếu kết nối qua Airplay
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
@copyowl Phụ thuộc mạng và độ mạnh của con router nhà bác, nhà e thử nghiệm với con Apple TV đời tống nhưng vẫn khá mượt và k trễ đáng kể đâu
copyowl
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Booooozyer Đang kiếm 1 cái tay cầm chơi game kết nối Bluetooth để chơi qua Airplay. Ngoài tay cầm PS4 ko biết còn con nào chơi ngon ko ta?
nhìn ngon đó mod, chạy dc trên mac không mod ơi.
danlv
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air đa nền tảng mà, chắc mác-búc chạy ngon :v
@Nam Air Dạ Mac chạy được
aloso88
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn hay quá 😁
chơi đua xe trên đt mà chỉnh chế độ cảm biến con quay hồi chuyển thì thôi nghỉ chơi cho khỏe, chơi ức chế thêm. Bộ vô lăng này chỉ thich hợp chơi game trên pc.
@JerryKist Đt thì cắm hdmi lên TV cũng được. 😁
@xuantruong1992 cũng chẳng khác gì nhau, trên đt thì nên chơi bằng cảm ứng sẽ dễ hơn, cái cảm biến trên điện thoại nó củ chuối lắm, bạn kết nối lên TV thì cũng khác gì chơi trên đt đâu, chỉ là hình ảnh phóng to lên.
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
hơ hơ, cái này hay, dzui đóa, cảm giác ngồi lái , quay vô lăng
Hay đấy
trungking
TÍCH CỰC
4 năm
Thêm quả VR nữa chơi đua xe là như thiệt =))
@trungking Chơi đua xe vr dễ ói lắm
vietkeyabc
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái này gắn vào tivi to to tý chơi sướng nhỉ
ntvinh1602
TÍCH CỰC
4 năm
đầu tư wheel mà lại chơi game arcade thì hơi lạc quẻ... wheel là phải đua sim mới phê, mà ông nào cầm vào mấy con wheel direct drive rồi thì quên hết tụi này luôn... thật như đánh lái xe ô tô ngoài đời 😃
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
@ntvinh1602 bạn cụ thể hoặc đường link giúp mình nhé, muốn trải nghiệm mấy cái như bạn nói, thanks
ntvinh1602
TÍCH CỰC
4 năm
@techmen entry level của direct drive wheel đây nhé cụ, ngâm cứu làm 1 con phê lòi https://fanatec.com/us-en/racing-wheels-wheel-bases/wheel-bases/podium-wheel-base-dd1
cũng hay đó, 2tr cho cảm giác hứng khởi hơn
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon, mà ko có cần số nhỉ? Nhân tiện có giải pháp ko dây nào xuất lên màn hình TV ko bị trễ ko các bác? Cắm hdmi thì vướng tay quá.
@linkking Chromecast là ngon
thehellsoul
ĐẠI BÀNG
4 năm
@linkking có HDMI không dây luôn đó bác 😁
@thehellsoul Nhìn thích thật.
Ngon phết, đầu tư thêm cái ghế với màn hình cong nữa là phê. 😁
andyquan
ĐẠI BÀNG
4 năm
có rung ko bác nhỉ./??
dhphucs
CAO CẤP
4 năm
khoái bộ vô lăng của logitech mà giá hơi chát, giá bộ này có vẻ ok. Nó mà làm thêm cần ga như logitech là chuẩn bài luôn
@dhphucs Bộ logitech nó ngon hơn hẳn mà bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019