Trên tay Withings Steel HR: được cả tài lẫn sắc

sonlazio
7/9/2016 6:5Phản hồi: 69
Trên tay Withings Steel HR: được cả tài lẫn sắc
Các đồng hồ thông minh của Withings vốn thường bị chê là chỉ có sắc mà vô dụng vì không thể làm bất cứ thứ gì, ngoại trừ việc theo dõi hoạt động của chúng ta. Trên Withings Steel HR thì nhà sản xuất đã bổ sung thêm hàng loạt tính năng vào chiếc đồng hồ này, biến nó vừa thông minh hơn mà lại vẫn có được vẻ ngoài hấp dẫn, cổ điển ban đầu. Withings Steel HR sẽ được bán với giá 189 Euro cho bản nhỏ và 200 Euro cho bản có kích cỡ lớn (tay nam giới), tức giá chỉ cao hơn 40$ so với bản Steel thường. Một chênh lệch cực kỳ hợp lý cho tính năng đo nhịp tim và màn hình phụ cảnh báo.

Với những người thích đeo đồng hồ kiểu cổ điển mà không phải những loại điện tử chạy Android Wear hay Tizen, Apple Watch, đồng hồ thông minh của Withings là một lựa chọn cực kỳ hợp lý. Nó đủ trang nhã để mang đi khắp nơi trong khi cũng đủ cao cấp để không bị đánh đồng với các đồng hồ giá rẻ khác.

Trên Steel HR thì Withings đã thay đổi rất lớn, họ di chuyển cụm kim chỉ mức độ hoạt động xuống dưới, cho nó thành một vòng tròn 360 độ chứ không còn bị thiếu góc 1/4 như trước kia, giúp chúng ta theo dõi mức độ hoạt động trong ngày nhanh hơn rất nhiều.

Ở vị trí đối xứng với các kim chỉ hoạt động là một màn hình trắng đen nhỏ chứa các thông tin cảnh báo, chẳng hạn như tin nhắn mới hay có cuộc gọi, báo thức... Màn hình này kết hợp với cục rung bên trong là đủ để cảnh báo chúng ta mà không làm người bên cạnh khó chịu. Cá nhân mình đánh giá rất cao ý tưởng này. Hiện tại thì Withings cho biết Steel HR làm việc tốt với Android và iOS, chưa rõ họ có hỗ trợ Windows Phone hay không.

Với việc bổ sung thêm màn hình mới và nhịp tim, thời gian sử dụng Steel HR chỉ còn khoảng 20-25 ngày, thấp hơn rất nhiều so với trước kia nhưng vẫn quá tốt so với đại đa số smartwatch hiện tại. Sau khi hết 25 ngày thì máy sẽ không đo nhịp tim nữa để tiết kiệm pin, khi này bạn dùng thêm được 20 ngày nữa thì pin mới hết hẳn.

Cũng vì pin mau hết hơn mà Steel HR sẽ dùng pin sạc thông qua các chân tiếp xúc ở dưới chứ không dùng pin nút áo nữa.

Tren_Tay_Withings_Steel_HR_tinhte.vn-4.jpg Tren_Tay_Withings_Steel_HR_tinhte.vn-2.jpg Tren_Tay_Withings_Steel_HR_tinhte.vn-7.jpg Tren_Tay_Withings_Steel_HR_tinhte.vn.jpg So với Activite Sapphire, ở bản này thì Withings chưa có làm sapphire, vẫn chỉ dùng kính bình thường thôi Tren_Tay_Withings_Steel_HR_tinhte.vn-5.jpg Cảm biến nhịp tim ở mặt sau, cảm biến này có thể đo theo định kỳ hoặc đo liên tục khi bạn hoạt động Tren_Tay_Withings_Steel_HR_tinhte.vn-6.jpg Tren_Tay_Withings_Steel_HR_tinhte.vn-10.jpg Tren_Tay_Withings_Steel_HR_tinhte.vn-9.jpg Tren_Tay_Withings_Steel_HR_tinhte.vn-8.jpg
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sonnb
TÍCH CỰC
8 năm
Giá cao quá ko thì cũng nhích rồi 😔
@sonnb thế này mà còn chê cao
so với SS và Táo xem, trên cột điện lun ấy chứ
quá đã cho em này, lịch sự + hiện đại + cổ điển
tuyệt vời 😃
Mr.85
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bao giờ về Viêt Nam ta
Giá này khối gì em ngon hơn
@Phu Thanh 528 Con gì ngon hơn hả bác?
Dr. Ho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phu Thanh 528 Cái gì ngon chứ pin với ngoại hình k ngon bằng con này rồi
@Dr. Ho Ếch ngồi đáy giếng
mkien80
TÍCH CỰC
8 năm
Giá này thì ngon quá, mong về VN giá ko cao hơn bao nhiêu ! Chỉ tiếc là kính thường.
iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
Kính thường đi cắt kính saphiere được không các bác nhỉ?
Tiện em hỏi luôn, ở Hà Nội thì thay mặt kính chuẩn ở đâu được các bác?
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy em này vẫn là đồng hồ có tý thông minh nhưng vẫn đẹp, ko có màn đổi mặt cg hơi tiếc nhg có đủ thông báo là ổn
@mrtran1201 Đổi mặt thì 1-2 ngày sạc 1 lần bác nhé
Starks
TÍCH CỰC
8 năm
Vẫn thích em activite steel hơn, giá rẻ, nhìn đơn giản hơn em này...
techmen
TÍCH CỰC
5 năm
@Starks bạn còn thích steel ko, mình thanh lý lên đời này, số mình: 0984namtam30mot9
Càng nhìn càng giống con orient bambino gen 3:p
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@supperchym Mình cũng thấy vậy. Nhất là nhìn con đen y chang luôn 😃
Hãng này là Nokia mua lại rồi sao ý các bác nhỉ?
thpxken
TÍCH CỰC
8 năm
E này mà thay đổi mặt đh đc là bá rồi
Amazon nhật 2 0000¥ tầm 4,2tr
sonnb
TÍCH CỰC
8 năm
@Thangmasaru 1/10 mới ra hàng mà đã có giá rồi hả bạn?
Linkin_Lq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thangmasaru 225 nhé.Lấy đâu mà 200 Yên 😆.Thuế má của nó nữa.cun phải gần 5tr
@Linkin_Lq 2万円 dc chưa Thím rõ ràng 4 con số không to đùng không biết đọc lại còn !
Thím mua hàng amazon bao giờ chưa mà phán thuế ! Nản với thành phần dốt tỏ ra ngui hiểm !
Linkin_Lq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thangmasaru Đang nói thím làm tròn gần triệu ai vặn mấy cái số 0 làm gì. Thím ngồi ở VN mua hàng amazon mà ko mất thêm bất kì loại phí,thuế nào .Chỉ nhân tỷ giá ngân hàng chắc 😆.Thím thì giỏi rồi.😃)
@Linkin_Lq Dạ bạn mình sống nhật mấy năm rồi !
Mua hàng trên 2000 hầu như không mất thêm phí ạ !
Mình vẫn trung thành với con Activite shappire ngon choét
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Xin hỏi bác con Activite rung báo thức có đủ mạnh để báo thức khi ngủ sâu?
Tại tớ đang dùng apple watch (chỉ để xem giờ và báo thức) thấy chán khoản pin quá nên mới tìm 1 em tốt hơn, thanks !
@qtgalaxy Thừa sức bạn ạ
Xài bộ đôi này đc 3 năm rồi đang chán đây hóng apple tối nay để mua 1 cặp
Trên tay con này đẹp hơn
Dr. Ho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hacker_hacker000 Như đồ chơi con nít. Vứt.
@Dr. Ho Thi Đó là đồng hồ em bé mà.ko nhìn ra ah
Giá 2triệu đó cu
nguyenti3
TÍCH CỰC
8 năm
@hacker_hacker000 Thiết kế thì đẹp thật đấy, mừ thấy font + hiển thị ko pro, nhìn nó thô thô sao ấy. Mà rẻ ko bạn?
@nguyenti3 Gần 2tr đó bạn
Vì đó là smart watch dành cho baby mà bạn
Có định vị gps,nghe gọi,sms,xài sim số luôn,có nghe lén ghi âm luôn.màn hình cảm ứng
Ban đầu mới đọc qua mình tưởng nó vô dụng, sau đó thì nghĩ lại và chắc chắn : Nó vô dụng thật 😁
cloud2106
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá đẹp, chờ giá về vn để nâng cấp
phê nhất là khoản pin
lại còn đẹp nữa chứ, giờ có noti là max cmn ngon rồi
Mr.Fly
TÍCH CỰC
8 năm
mới ngắm con activité sapphire. Quá đẹp
tinhte mau trên tay cho em nhờ

Xu hướng