Trên tay xe đạp MTB Giant Talon 2, mua về 2 ngày xong dính giãn cách luôn

3/7/2021 0:36Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận xe đạp Giant dòng trên 10tr rất khan hàng, tìm được xe đúng màu giờ khoai. Mình 87, mệnh hỏa, vừa rồi mình muốn tìm mua 1 con xe dòng 720 màu đỏ đen hoặc cam mà gọi khắp Hà Nội ko chỗ nào có, chỉ toàn trắng. Xong rồi lên dòng 830 cũng ko có hàng. rồi cuối cùng nghiến răng chốt hạ ở 860 màu xanh ngọc
Có con chưa. Chưa có thì đừng nên đạp xe nhiều dễ vô sinh! Có rồi thì vô tư!
trungluna
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trautrang73 ông bốc phét rồi, những ông yếu sinh lí đi khám bác sĩ toàn bảo tăng cường đạp xe đạp kia kìa, đạp xe có lợi cho toàn thân, tim mạch đấy ô afh.
@trungluna Yếu sinh lý khác vô sinh. Nghiên cứu thêm đi nhé!
^^ Mình đã mua 5 năm trc, dc vài tháng bỏ ko vụi bám ko buồn rửa 😔
Đợi hết dịch mua xe cũ chạy chơi 😆
minianimo
TÍCH CỰC
3 năm
Xe đẹp quá, mua được chiếc xe ưng ý thật sướng !
esken
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chất lượng xe đạp khác nhau chỗ nào vậy nhỉ? mình thấy giá Fornix chỉ 3-4tr là có 1 chiếc xe đạp địa hình rồi ?
BIGBABALL163
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thì ko mua xe thùng. Mà lắp con này. Đạp MTB khá mệt khi đi quãng đường trên 20km.
@BIGBABALL163 cho mình hỏi mấy con này trời mưa hoặc qua đường ướt có bị văng nước lên đầu không bạn? do mình thấy mấy chiếc này không có dè
BIGBABALL163
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhtphuc Vẫn văng bth bạn ơi. Chỉ có lắp vè chắn bùn thôi
Mình không rành về xe . Cách đây 2 năm mình có ông bạn Đài Loan làm chung mua 2 chiếc xe địa hình của Asama ( mình ko biết ổng mua nhiêu tiền ) , ổng tặng mình 1 chiếc còn 1 chiếc ổng chạy .
Nói chung thì xe nhìn hầm hố và ngầu lắm nhưng xác xe nhẹ bất ngờ luôn , còn chạy thì đạp phê vãi !
Từ khi có xe thì gần như đi đâu gần gần tầm 10km trở lại là mình đều đi xe đạp , cảm giác vừa khỏe lại vừa thư thái nữa . Sau đó thằng cháu mình nó thích mình gửi về quê tặng nó dùng đi học hằng ngày . Giờ định mua con mới để qua dịch đạp cho khỏe mà không biết mua loại nào ( tầm 10tr ) !
Thấy xe nào cũng Shimano. Có cái nào ngon hơn Shimanno ko vậy
@Minhhien.chef Shimano hàng quốc dân rồi bác. Nếu ko thì có SRAM
Đối với xe 2 phuộc có bác nào gợi ý model nào ko ạ?
borua217
ĐẠI BÀNG
3 năm
@clemantis135 Ngon bổ rẻ nè bác =))
https://rideplus.vn/search?q=dual+suspension&type=product
@borua217 đập vô mắt cái đầu tiên 179tr. xỉu ngang. mới tỉnh
longle230988
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang tính làm một chiếc Touring Giant để đi thể thao và đường xa.
HieuPVC
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xe đẹp và chất quá Add 😃
Không trang bị abs nhỉ. Rồi cả tên lửa đất đối đất kèn theo nữa. Tiếc quá.
Bài viết chi tiết quá bác ơi, bác cho em hỏi làm sao để tra nhớt vào khóa và mở phuộc vậy? Cảm ơn bác nhiều
Mình thì dùng con Jett Atom Comp 2017 mua chắc cũng đc 3, 4 năm gì rồi, chạy vẫn ngon lành. Hồi đó mua hình như là 8tr thôi
Xe đạp mà giá vậy thì mắc quá, sau tết mình làm con xe giá 3,5 triệu ở shop 107 Martin Võ Thị Sáu, chạy đi làm ngon lành cành đào ^^
@meohoangdochanh Đi xe giá cao nó sẽ khác hẳn đó bác 😁
@meohoangdochanh K so được. Giá đó thì phanh kiểu khác, groupset kiểu khác,…
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
Cho hỏi ae xe ko có chắn bùn bánh sau như này mà đạp qua vũng nước có bắn ko nhỉ? Mình có con xe địa hình ghẻ có lắp chắn bùn mà đi qua vũng nước vẫn cứ là 1 vệt từ đầu đến lưng, sau phải lắp luôn cái gá baga :-ss
@linkking Vẫn bắn. Nếu đi qua nước thì giảm tốc độ lại thôi bác ạ
jealings
TÍCH CỰC
3 năm
Tầm tiền này tự lắp 1 chiếc cấu hình cao hơn, ngon hơn nhiều 😁 lại tự do phối màu, phối phụ kiện hợp nhãn hơn.
Nói chung chơi cái này đổ vào để ưng ý thì cũng lục tốn phết :D
@jealings Giờ linh phụ kiện xe đạp giá cao ngất ngưởng. Bác có biết bên nào build xe tốt ở HN ko ạ?
jealings
TÍCH CỰC
3 năm
@Trọng Trít Mình cũng ko cập nhật giá phụ kiện hiện tại, mà xem trên shopee thấy giá rổ vẫn thế mà 😁
Build xe HN mình ko biết nhiều, có cái xbikeshop ở Giảng Võ thấy giá rổ có vẻ ổn, bác thử nghiên cứu xem
Toietmoi
TÍCH CỰC
3 năm
Nhiều người đang dùng xe đạp leo núi để đi trong phố 😃
Chipset 925
ĐẠI BÀNG
3 năm
Góp ý với mấy Bác nào muốn đỡ đóng học phí, điều đầu tiên chọn xe là:

- Đi những cung đường nào để chọn dáng xe: Nếu chỉ loanh quanh 10km thì cứ City cho thoải mái, thích offroad cảm giác mạnh thì chọn Mountain, thích đi xa thì Road/Touring
Tất nhiên mỗi loại có công năng riêng, VD đi xa mà chọn con Mountain thì sức khoẻ phải trâu vì hông bánh xe to đạp nặng hoặc Road mà leo đồi núi là chuẩn bị tiền thay răng.

- Chọn kích thước xe có hãy mua: tối thiểu phải gần phù hợp cơ thể, cơ thể mỗi người mỗi khác nên không hoàn toàn chính xác, nhưng gần đúng mình sẽ điều chỉnh tốt hơn, chi phí rẻ hơn. (Nâng cao/thấp yên, thay pô tăng dài/ngắn ...)
Đo theo chiều cao là tương đối, chính xác hơn là đo từ háng xuống chân (Inseam)
Công thức tiêu chuẩn để tính: (Thanh sườn đứng của xe)
1. City/trekking bike frames
Trekking frame size = inseam [cm] x 0.64
2. Road bike frames
Road frame size = inseam [cm] x 0.67
3. Mountain bike frames
Mountain frame size = Road frame size - 11 [cm]

Với một xe phù hợp mình sẽ đi xa hơn, thoải mái gắn bó với nó lâu hơn. Chúc anh em vui !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019