Trên tay xe đẩy hàng Clax: Phù hợp cho anh em ở chung cư

cuhiep
15/12/2019 8:27Phản hồi: 93
Trên tay xe đẩy hàng Clax: Phù hợp cho anh em ở chung cư
  • Vận chuyển được hầu hết các vật dụng trong nhà
  • Gấp lại đơn giản và gọn gàng để trong cốp xe hơi, gọn trong nhà hay chở xe máy
  • Gấp lại và mở ra trong vòng vài giây
  • Bền bỉ và chắc chắn
  • Thiết kế đẹp và hiện đại

Mình mua chiếc xe đẩy hàng CLAX này ở Berlin trong lần đi IFA2018. Mụch đích của mình là để đẩy đống máy móc phục vụ cho việc đi làm việc ở triển lãm. Tuy nhiên thực tế thì mình dùng để vận chuyển vật dụng, vật liệu, hàng hóa trong quá trình sửa sang và chuyển từ nhà đất sang chung cư ở. Mình đã làm điều này với chiếc xe này hơn một năm nay nên những gì mình chia sẻ với anh em từ thực tế nhiều hơn lý thuyết trên tay.

Chúng ta đã quá quen với việc di chuyển bằng các phương tiện dùng bánh xe tròn rồi nên có khi chúng ta không nghĩ là phát minh đó nó quan trọng. Nhưng sau khi dùng chiếc xe này một năm,vận chuyến biết bao nhiêu là hàng hóa thì mình mới thấy là giá trị của bánh xe nó lớn và thiết thực biết bao.

Chiếc xe đẩy CLAX này có 2 bánh lớn và hai bánh nhỏ, chúng được gắn vào xe theo dạng gắn tạm tức là anh em có thể tháo ra và gắn lại bất cứ lúc nào rất nhanh, chỉ cần bấm chốt, không có dụng cụ để vặn này nọ... Nhìn thì có vẻ lỏng lẻo nhưng mình đã dùng nó rất nhiều hơn 1 năm qua và nó rất chắc chắn. Theo quan sát của mình thì để có được giá trị này là chủ yếu là do các phần tiếp xúc được làm bởi các vật liệu cứng với độ chính xác cao.

Chúng ta có thể dùng cả hai tầng để chứa đồ với tầng dưới tải được tới 20kg và tầng trên tải được tới 10kg.

Hoặc đẩy hẳn tầng trên lên mà chỉ dùng tầng dưới thôi.

Hai tầng không tải

Một tầng không tải

Bấm vào chốt này, ngay trên tay cầm để mở hay xếp xe. Anh em coi trong video để thấy đoạn này nó diễn ra đơn giản và nhanh chóng như nào. Xếp lại được là một phần rất quan trọng của chiếc xe đẩy hàng này. Nó xếp lại được gọn gàng nhưng nó vẫn chắc chắn để chở được hàng.

Phía sau xe có một cái thắng, anh em thắng lại để khi tải đồ lên hay xuống dễ dàng hơn. Nó sẽ khoá hai bánh sau.

Quảng cáo

Bánh sau to và cố định, chỉ hướng lái thẳng.

Bánh trước để lái được. Cả hai bánh đều có thể dễ dàng tháo ra và lắp vào xe trong vòng vài giây.

Thông tin về tải trọng và hướng dẫn sử dụng:
Không đẩy người
Đẩy mặt phẳng tầng dưới tối đa 40kg, tầng trên tối da 20kg
Đẩy xuống cầu thang tầng dưới tối đa 20kg, tần trên tối đa 10kg

Quảng cáo

Xe được làm tại Đức

Clax_Stroller.jpg cover_Clax_stroller.jpg Clax_Stroller-17.jpg Clax_Stroller-15.jpg CLAX-6.jpg CLAX-4.jpg CLAX-3.jpg CLAX-2.jpg

Xe này mình mua ở Đức giá khoảng 200 EURO.
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

200$ ở Đức thì VN sao mua
hnt.n007
TÍCH CỰC
6 tháng
@JoseyHan Thấy ở Mỹ nó bán $269 nữa sao mua nổi
member_vip
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@JoseyHan 200 euro. Ko phải đô nha
Dùng cho biệt thự thì hợp lý hơn!
@JaegerH.. Chung cư tiện hơn mà bạn. Vì mặt sàn rộng và phẳng. có thể di chuyển lên xuống các tầng khác hoặc mua đồ tại tầng 1 bằng thang máy.
Chứ biệt thự thì mặt sàn nhỏ và thường lên tầng khó khăn hơn
@JaegerH.. Khi không dùng xếp gọn giấu đi. Khi vợ đuổi có thể mang được nhiều tiện nghi ra khỏi nhà chỉ một lần.
@leemanhj916 Chung cư mà xài cái này thì phải ở loại cao cấp, Chứ ở nhà xã hội thì làm éo gì có tiền mua thứ xa xỉ này
Cho xin địa chỉ bán đôi dép trong hình ạ
@Letrungbmt2016 Crocs bác ơi 😆
nhat19
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Letrungbmt2016 Crocs life rìde 1t5 đôi
PTTiT
TÍCH CỰC
3 năm
@nhat19 Literide bạn ơi
Rất chi là tiện lợi
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
Một cái sản phẩm không thể mua ở VN?
200eu thôi tự vác cho nhanh 😃
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@boyngo1988 tại do quy đổi ra tiền Việt, ở Đức thì mua được 3 cái 😁
BLHT1111
TÍCH CỰC
4 năm
Tự vác coi như tập thể dục , tiết kiệm đc 200 euro
Cho hỏi ở chung cư bên nhà kế bên nó làm gì, hay mình làm gì thì có nghe ko? Chứ ở nhà sát sát nhau tối đi ỉ* mà bên kia nó nói chuyện mà bên này mình nghe rõ luôn. Nhiều lúc nó kéo bàn kéo ghế hay nó đâm nước mắm nghe ồn ào kinh khủng.
@Khù_Khờ cỡ bên Era town q7 có ồn ko nhỉ?
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@#JK Era thì bác next đi, chất lượng xây dựng lởm bm. Nói chung không đáng xuống tiền. Nghía qua thằng Phú Mỹ ổn hơn.
@Khù_Khờ Thấy bên đó cũng nhiều người nổi tiếng ở mà ta. Sao lởm vậy.
@#JK thằng bạn nó ở cái chung cư booyoung, mùa đông mà đóng cửa thì nóng lòi cả mỡ, người ngoài gào thét cũng chả nghe thấy, sợ thật.
kellykent
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng hàng gì mà gắn nhãn made in germany là thấy đã rồi, đặc biệt là công cụ, máy cầm tay.
Hàng Đức thì các món cơ khí hơi bị ngon
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
nhìn gọn gàng chứa nhiều đồ
Download mâý cái ảnh về, ra thợ hàn làm cho 1 cái gần giống vậy mà bằng sắt và tôn. Rẻ hơn, mạnh hơn, nặng hơn nhưng mình đâu có vác nó 😁:D
@baotuan Bạn làm cái xe y vậy bằng nhôm tầm 500k mà nó chắc hơn vạn lần.
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baotuan Tự cắt thép hàn thì chất 5 700kg không xê nhê luôn, con này tải mấy chục ký thôi tự bê cho lẹ ))
@baotuan Nhưng nó sẽ không có khớp nối, tháo lắp nhanh như chiếc này được
giống đồ làm vườn quá, chắt xe này dùng để bình qua tưới nước
muquang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xịn, bền, chắc, nhẹ nhưng đắt quá. Mình ra hàng mua xe đẩy 600-1tr là tạm ổn rồi. Cầu kỳ chi 3 cái thứ này
destjny87
TÍCH CỰC
4 năm
Thiết kế khá hay , khung hợp kim nhôm nhẹ , tuy nhiên sàn sàn xe có vẻ bằng nhựa ( ko ổn lắm )
Nếu chế chiếc xe kiểu này dùng hộp 20*20 1,4 ly làm kết cấu , sử dụng bánh xe sau loại tiện . sàn dưới dùng kết cấu khung sau rải gỗ dán 12 ly
=> tải trọng chắc cỡ phải 2 tạ là ít
@destjny87 Như bạn nói thì nó lên tận 2000€ rồi =))
destjny87
TÍCH CỰC
4 năm
@John Chris Cho tôi 20 euro tôi làm đc cái xe chịu đc tải gấp 10 lần cái xe kia
ngockhanh103
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ohhh hiện đại qá
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
Nhược điểm đẩy đồ quá nhẹ và giá đắt . next cho nhanh