Trên tay Xiaomi Amazfit: đồng hồ chạy bộ 120 USD, pin khỏe, màn hình chưa ngon

Didu
7/9/2016 8:6Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viet124084
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em xài mà khi gọi đến toàn hiển thị số thôi, ko hiện tên . có bác nào bị thế không
nguyenti3
TÍCH CỰC
7 năm
@viet124084 Hình như pair với đt xiaomi phải ko bác?
Bữa mình cũng bị khi xai chung voi Xiaomi, chưa thử qua android khác. Nhưng pair qua iphone thì lại ngon lành lắm
viet124084
ĐẠI BÀNG
7 năm
ừ pari với mi max. maf nó đòi quyền đọc contact, mình enable rồi mà nó cũng ko hiện số người gọi. có vẻ bản update amazfit không được mới lắm so với miui os
có tiếng anh rồi ạ
http://en.miui.com/thread-478174-1-1.html
@cadenlid Lúc mình comment thì chưa có nhé.
@Sao_Cung_Duoc thực ra lúc bác cmt nó có rồi ạ, máy có sẵn tiếng anh nhưng ở chế độ ẩn đi thôi 😃
vào adb gõ một câu lệnh là nó hiện tiếng anh (09/12/2016)
http://www.gizbeat.com/11320/how-to-change-xiaomi-amazfit-watch-to-english-guide/
còn cách triệt để hơn là up rom phiên bản mỹ cho máy thì mới có gần đây ạ 😃
chiếc này có lẽ chạy android wear (?) khi mình convert nó sang phiên bản mỹ thì phải dùng một loạt các câu lệnh ADB, FASTBOOT,...
Khá đẹp. Cọ vào tường không xước thì hốt cái về chạy bộ.
duydathg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ con này giá sao nhỉ mọi người? ở đâu đang bán vậy?
Cho em hỏi con này có chống trầy không ạ.
Mấy năm trước em mua con đồng hồ đeo tay sa phia cơ đấy. Có mấy 350k, mà chà xát vào nền nhà, vào tường, vào bê tông mà mặt kính không hề xước.
Hi vọng mặt kính của em này cũng thế.
Vớ vẫn nhất là thói quen quãng cáo "chống nước"

Đồng hồ thì không cần quãng cáo chống nước. Chỉ cần nói " chống xước" là ok.

Bởi vì cái đồng hồ nó khác cái điện thoại. Cái đồng hồ luôn đeo cổ tay mọi lúc mọi nơi, trời nắng cũng như trời mua. Khác với điện thoại.

Quãng cáo tùm lum. Đồng hồ 120k trở lên là đã chống nước rồi. Đồng hồ mà không chống nước. Đang đeo trên tay gặp trời mưa thì sao????
navafolk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@do.vuonggia1990 Không bác ạ, em có sở thích đi bơi mà đợi fitbit mấy năm rồi chưa ra được em nào chống nước tốt.
navafolk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đo chính xác không các bác? Cho em xin ý kiến với ạ.
e nó đẹp quá, nhưng hơi dày nhỉ?\
e nó đẹp quá, nhưng hơi dày nhỉ?\
Bơi thì mua garmin đi bác, bèo nhất của Garmin là 5ATM, thả xuống biển mình ngỏm trc cái đồng hồ đó 😆
SW con nào có đo tim cũng đều dày vì module đo tim chưa cái nào mỏng cả, giống kiểu module camera của đt ấy

Mới lấy con Tom hùm. Nó có cả Hrm,gps và music. Mình thấy hối hận vì chọn phiên bản này,phải chi thêm ít tiền cho những chức năng mà mình không dùng tới
@sxxmen Tom Tom hả bác 😃
@badboy_2912 Đúng rồi. Tomtom spark cardio. Chức năng nghe nhạc thực sự không cần thiết
Anh em nào dùng Xiaomi Amazfit thì tham gia group trên fb nhé:
https://www.facebook.com/groups/amazfit.vn/
ilovepiaggio
ĐẠI BÀNG
7 năm
@badboy_2912 Bạn nào dùng rồi có thể so sánh con này với con Huawei Fit không ? Cũng tầm tiền mà bơi lội tốt
tải xuống.jpg
Phung_Phiu
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai nhận ra em Amazfit Pace không? Đeo Pace bị bồ chê trẻ con nên mình mới order mấy cái vòng bezel skin cho em Pace Còn dư mấy vòng với dây kim loại đúc như trong hình, nobox COD toàn quốc. PM: http://goo.gl/forms/POyi2HQYVEazbfmE2

C360_2017-11-05-14-52-12-898.jpg C360_2017-11-04-02-29-55-625.jpg C360_2017-11-05-15-37-16-000.jpg
VinaMeeting
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau một thời gian dùng thử em này, bạn nào cho review lại chút, mình đang tính lấy em này, giá cũng vừa phải. Hoặc cho tư vấn 1 em khác tầm tiền <4 triệu dùng cho Sony (android). Xin cảm ơn.
viet124084
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không nên bác ạ, em là fan của xiaomi mà nói luôn con này là một thất bại, độ bền và hoàn thiện không cao. Con bip mà pin 1 tháng ấy dùng được mỗi tội giao diện hơi xấu tí thôi .
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
mà ban ngày nhình còn đỡ, ban đêm khá tệ và nên để mặt màu trắng, kim và số màu đen. app rất hạn chế phải dùng máy tính để cài file apk và không phải app nào cũng hỗ trợ. làm toits chức năng xem tin nhắn báo cuộc gọi
Thank mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019