Trên tay Xperia Arc chính hãng

cuhiep
12/5/2011 8:38Phản hồi: 278
Trên tay Xperia Arc chính hãng
Những chiếc Sony Ericsson Xperia Arc chính hãng đã bắt đầu được bán ra tại Việt Nam. Mình đến cửa hàng Mai Nguyên và mượn được một chiếc, trong hộp có sẵn cáp microHDMI và miếng dán màn hình. Vậy là phụ kiện theo máy trong hộp bán ra giống như bên UK. Ngoài ra còn có một bao da cầm tay SEN của Khắc Tên và một chiếc loa mini. Thẻ nhớ tặng kèm có dung lượng 16GB. Tổng số tiền bạn phải trả khi mua Arc ở Mai Nguyên là 16 triệu đồng.

Cấu hình cơ bản Sony Ericsson Arc:

• BXL: 1GHz Qualcomm Snapdragon
  • Hệ điều hành: Android 2.3
  • RAM: 512 MB
  • Màn hình: 4,2" cảm ứng đa điểm độ phân giải 854 x 480. Công nghệ Sony Mobile BRAVIA® Engine
  • Kết nối: 3,5 mm audio jack, aGPS, Bluetooth, Wifi, HDMI, DLNA
  • Tặng kèm thẻ nhớ microSD™ 16GB
  • Kích thước: 125 x 63 x 8,7 mm. Cân nặng: 117 grams
  • Pin: 1500mAh
  • Camera 8.1 megapixel
    • Sony Exmor R™ for mobile CMOS sensor
    • Smart zoom 2.64x, f/2.4
    • Flash/LED
    • Smile detection
    • Touch Focus
    • Touch capture
    • Video light, Video recording, HD 720p
Có hẹn một bài review Arc với anh em mà chưa làm xong, anh em cho xin thêm vài ngày nữa nhé.

Khi đi mua máy bạn sẽ nhận được máy, bao da SEN từ Khắc Tên, da thật, may bằng tay rất đẹp, một chiếc loa mini (cái này mua ở Mai Nguyên sẽ được tặng thêm)

Hộp Arc so với mấy chiếc điện thoại cao cấp khác là to hơn

Một thông báo bằng tiếng Việt, thiết kế rất Việt dán ngay trên màn hình khi bóc ra sẽ thấy. Thông báo nhắc người dùng kích hoạt bảo hành điện tử, cái này rất hay.

Nhấc máy lên ta thấy các nội dung bên trong: Cục sạc với đầu cắm tròn, dài loại này cắm rất khó với các ổ cắm ở VN. Pin 1500mAh, dây MicroHDMI, dây MicroUSB, Thẻ nhớ 16GB (hiệu Samsung), tai nghe chống ồn, miếng dán màn hình.

Pin 1500mAh, mỏng và vuông.

Cục sạc cũng khá nhỏ, có biểu tượng GreenHeart, có lẽ làm từ vật liệu tái chế

Quảng cáo

Đầu microUSB dạng chữ L, dùng cái này sẽ bảo vệ tốt hơn cổng USB trên máy

Dây MicroHDMI mạ đồng hay vàng rất đẹp

Tai nghe chống ồn nhét tai với đầu cắm cũng mạ vàng

Miếng dáng màn hình được làm riêng cho màn hình Arc, rất vừa vặn và đẹp

Quảng cáo

Rõ hơn cái thông báo

Cạnh trái của Arc với duy nhất lỗ cắm tai nghe bên phía trên. Lỗ cắm này cũng như các lỗ cắm khác trên Arc được SE làm kỹ trông đẹp hơn các lỗ tiêu chuẩn. Nhìn Arc luôn có cảm giác ưỡn ra tuy mặt màn hình là phẳng. Cái này là do lưng cong và mỏng mà ra.

Cạnh phải ở dưới có nút chụp hình nhỏ nhỏ, giữa có nút tăng giảm âm lượng, trên là cổng MicroUSB. Cổng này nhìn vào thấy vuông, đẹp hơn cổng tiêu chuẩn nhiều. Nhìn cái cổng trên BB 9800 của mình mà thấy nó xấu quá so với cổng này.

Dàn 3 nút cơ bản của Xperia Arc

Từ trái qua: Đèn báo, cảm biến và loa.

Nắp lưng của Arc là miếng nhựa mỏng, được sơn chuyển màu từ bạc sang xanh đậm, nhìn nhẹ nhàng.

Phía trên là Camera 8.0Mp, quay HD720, đèn flash

Phía dưới có Logo SE, lỗ loa

Cạnh đáy của Xperia Arc,

Trên đỉnh có cổng MicroHDMI có nắp che và nút tắt/mở máy

Bao da Sony Ericsson tặng người mua Xperia Arc. Bao da SEN này do Khắc Tên sản xuất, làm từ da thật, may bằng tay.

278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuank53c
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái bao da đẹp quá .
máy đúng art ,quá đẹp, bao da cũng đẹp. mong chờ bác Hiệp review về chất lượng màn hình và camera....trnog thời gian nay mai 😃
0975330633
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp ........................ tuyệt ........
Có vẻ bác Hiệp ưu ái cho em này nhiều nhỉ ;). Công nhận đẹp đến từng mm. Nhưng giá hơi cao.
Đẹp quá nhưng lại mua MS2 mất rồi 😃
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Máy đẹp,bao da cũng đẹp thêm cái dây cáp hdmi vậy là mua cái này tốt hơn mua hàng xách tay rồi.
milan000
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thấy chiếc này rất đẹp
Các phụ kiện cũng rất đẹp và sang trọng
😁 nói chung sony đẹp nhưng hơi mắc
arc_tung
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp quá, chúc mừng bác chủ nhé
bác lại đọc bài theo phong trào rồi, bác chủ có mua con này đâu mà chúc mừng? ko thấy bác Hiệp bảo là ra Mai Nguyên mượn để chụp àh
đẹp quá :X Em mơ ước có 1 chú này 😔(
nhìn đẹp thật, nhưng ráng kiên nhẫn đợi em Galaxy S II có hàng rồi mới quyết định được
Cái thời Sony, Nokia chất lượng hơn Samsung, LG đã qua rồi bác ạ, bây giờ các hãng đều xêm xêm nhau cả thôi 😃
tuyenkthn
TÍCH CỰC
13 năm
hihihhi. đây la mình nói bạn đang phân vân giữa samsung galasy s2 và Arc thôi.
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Ai mua SS thì mua đi, ít bữa tìm người bán lại cũng khó nữa chứ đừng nói chi đến chuyện mong được giá, đến khi đó mới biết SS "đẳng cấp" ntn!?
Máy đẹp... Cảm ơn bác!
Đẹp nhưng mắc quá, không biết lúc nào mới còn tầm 10chai đây?
bác Hiệp cho e hỏi cái miếng dán màn hình có phải của sony không hay là cửa hàng thêm vào vậy tại bác viết thế này nên phải hỏi lại
Mình không rõ là có phải SE sản xuất hay không, cũng có thể là họ đặt hàng, cái mày xách tay đầu tiên mình cầm nó dán sẵn, rất đẹp.
michi24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xác nhận với Bác Hiệp là con mình mua tại Singapore cũng đc tặng miếng dán theo máy của SE nên khẳng định đúng của hãng. Hỏi bác bên Khắc Tên có bán bao da của con này như hàng tặng của Mai nguyên không, thấy nó đẹp nên tính mua?
Mình cũng ở Sing nè. Bạn ký với nhà mạng nào thế? Giá ký hợp đồng bao nhiêu vậy? Mình xài Starhub gần được 1 năm rồi sắp được upgrade, e này cũng đang trong tầm ngắm? Dạo này bận học nên ít ra xem giá mấy cái phone...
Thank bác Hiệp đã giới thiệu bài này, nhưng đang gom money để rước em Ex 2011 về nên tạm thời đóng cửa ngân hàng ,,,,,,kaka.
hàng công ty khác hàng xách tay ntn vậy?
Cái bao da này gái bao nhiu nhỉ !. Mún mua 1 cái
vutruongtam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Của bác đây: http://www.vatgia.com/raovat/1576/3029845/bao-da-sony-arc-bao-da-sony-ericsson-arc-bao-da-sony-ericsson-xperia-arc.html.
cungfu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xem cố cũng hết được Clip thấy hơi nhức mắt vì phải tự lấy nét bằng mắt mình + Thêm tiếng ồn hỗn độn nên phải tập trung cao độ để nghe Admin giới thiệu em nó. Máy đẹp mà kg thấy Demo luôn Clip hoặc âm thanh em nó đê ae thưởng thức luôn.
mua em này hay đợi ss 2 đây, htc sensation
Đẹp đang sợ, nhưng giá đắt quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019