“Trên tay” Yamaha Acruzo - nhỏ, gọn, nhẹ, cốp 37l, ổ khoá thông minh

levuongthinh
5/10/2015 15:5Phản hồi: 257
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa mua con grande cho vợ xong, thì ra con này...nhưng mà vẫn ko hối hận khi chọn grande...con này pha trộn kiểu dán lead và nozza ko có gì nổi bật

Sent from my HTC Desire HD using Tapatalk 2
em sợ hai chữ trên tay quá rồi
Ừ, thì đúng vậy. Tại vì bác kia dẫn Ex với Fz ra rồi nói khác đi nên mình mới phải nói lại cho đúng thôi!
Em không cuồng Honda cũng chả cuồng Yamaha nhưng xét tổng thể mỗi hãng đều có ưu điểm nhược điểm. Cá nhân em đi xe của Yamaha nhưng gia đình bố mẹ anh chị em thì có người đi Honda người Yamaha. Và em cũng đi rất nhiều xe của cả 2 hãng. Em xin chia sẻ vài nhận xét sau :
- Về giá thành nếu như đại lý Ya bán giá không quá chênh với giá của công ty thì ngược lại rất nhiều xe Honda bị làm giá rất nhiều. Cái này em không nói có lẽ mọi người cũng hiểu. Bố em đang đi chiếc Ab đời FI đầu năm 2009 giá hãng lúc đó em nhớ ko nhầm là khoảng 33 triệu nhưng bố em mua với giá 42 triệu tại HD Hà Đông. Vừa rồi ông anh rể mua xe Dream Việt đời cũ mà đến gần 30 triệu dù trước đó giá xe công bố vào khoảng 18 triệu...
- Về độ bền thì các cụ có câu của bền tại người. Em không biết các bác đi xe như nào. Nhưng riêng em trải qua 3 đời xe. 1 chiếc wave anpha đời đầu 2 Sirius đời đầu 4 số 3 là Jupiter V và giờ là Jupiter RC FI. Cá nhân em thấy chất lượng gia công của Ya là tốt hơn HD. Tất cả xe Ya em đi đều chỉ phải thay thế những thứ ai đi xe cũng phải thay là acquy, nhông xích, săm lốp... em bảo dưỡng định kỳ. Nhưng riêng em anpha em đi ngoài những thứ trên em đã không ít lần sửa những thứ như còi đề xinhan và thay dàn nhựa vì chỉ va nhẹ cũng vỡ ... ngay cả con AB bố em đang đi cũng đã thay bộ đề thay còi rồi sửa vặt nhiều. Nhưng trải qua 3 con xe Ya em nói thật là chả bao giờ em quan tâm hỏng vặt. Cứ thay dầu định kỳ 1500km acquy nhông xích em kiểm tra thay định kỳ. Cá nhân em thấy Ya xe gia công đồ tốt hơn và đúng là nếu có bị hỏng thay cũng đắt hơn.
- Về máy thì em không nói đến công nghệ này nọ nhưng đi nhiều xe cả Ya lẫn Hd xe số có xe ga có em nhận định sau. Xe ga cả HD và Ya đi khi máy nóng khá ồn và sôi máy. Nhưng Ya thì bốc hơn nhiều. Xe số thì em không ưa HD lắm khi đi lâu máy sôi kinh khủng và độ rung máy rất lớn cảm giác ì xe như không thoát được . Còn xe số Ya càng đi càng thoát xe. Xe đi máy nóng nhưng vẫn êm ái không bị rung máy nhiều và xe bốc chứ ko ì ạch. Xe HD mà đi tốc độ 70 km trở lên cảm giác như là xe sắp rụng từng bộ phận vậy.
Cá nhân chủ quan của em. Em vẫn thích đi Ya hơn và đến giờ sau gần 2 năm đi Jupiter FI RC em chưa bao giờ thấy hối hận vì nó. Êm ái tiết kiệm nhiên liệu ngồi xe đi xa rất thoải mái và mưa thì khỏi nói sẽ rất tung tóe hihi
@manh_arsenal Bạn này nói chuẩn này và khách quan nua,tôi cũng đồng ý kiến với bạn?
s3095453
TÍCH CỰC
9 năm
con này chắc ko bị làm giá như honda ;))
cang1988
ĐẠI BÀNG
9 năm
em kết mỗi nắp bình xăng, rất là tiện cho mấy bạn nữ váy ngắn, hoặc chở nhiều đồ
honda chế ngu nhất là cái nắp bình xăng nằm dưới háng, bao đời vẫn không đổi
Mỗi người một sở thích một cách đánh giá tôi thì vẫn thích honda thực sự nếu lựa chọn giữa em này và lead tôi chọn lead
Về thiết kế yamaha vẫn quá chất

Send from my Iphone 6s plus
synguyen7989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đọc hết 13 trang, mình thấy có vẻ con này vẫn hok được chuộng như lead, và nếu cho mình chọn mình vẫn thấy thích lead hơn
N.M.N
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mih thắc mắc 1 chút con này mốt ra thì cũng tầm 36 37 củ còn em lead giờ đâu cũn 4 mấy rồi nếu so về giá thì em này tầm vision mà, nếu vậy thì em này hơn hẳn rồi. Thân
@N.M.N người ta tính theo giá đề xuất của hãng, lead là 36-37, còn vision chỉ hơn 30 thôi.
pro_nhe85
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cao 1m78, nặng 80kg thì xe này ngồi vừa tướng không nhỉ? Mình có gia đình rồi và đang đi Ex 150 @_@ văng sình khủng khiếp.
Con Acruzo này nhẹ cỡ Vision chứ mấy ta? Tính năng thì ăn đứt của Lead luôn. Không biết khi nào em nó chính thức có mặt ở đại lý ta?
Lemon treet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiết kế giành cho nữ nhẹ nhàng, thanh lịch, khá oki. Lại có thêm Blue Core nữa, bao tiết kiệm nhiên liệu nhỉ.
Ya giờ phát triển mạnh quá, bao trùm luôn từ dòng xe phổ thông đến cao cấp, nhìn cái gí con Acruzo chỉ nhỉnh hơn Vision có một ít thôi. Quá ấn tượng.
Acruzo cốp rộng ngang Lead luôn nhỉ. Mà xe nhẹ hơn, êm và tiết kiệm xăng hơn. Lại còn có cả đèn ECO nữa
Nghe đâu ngày 10/10 Acruzo chính thức có mặt tại các đại lý đó. Mình cũng đang hóng để trải nghiệm thử xem sao
VnPro268
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cốp 37 l bằng cốp rộng nhất trong dòng xe máy hiện jo rồi. Dáng nhỏ gọn vậy mà cốp thoải mái thế thì quá tiện cho chị em.
Philip An
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích Acruzo ở cái thiết kế nhỏ gọn, rất nhẹ nữa. Có đèn ECO báo hiệu tình trạng sử dụng nhiên liệu luôn. Lần đầu thấy trên xe máy đó
@Philip An Cái eco có tac dung sao ha bác
Phiên bản Deluxe có tích hợp remote luôn, chạy Acruzo thì trời tối khỏi lo kiếm xe vất vả rồi.
huydaika13
TÍCH CỰC
9 năm
con này công suất / dung tích quá thấp, nghĩ sao mà con xe 125cc mà có 8hp 😆
MXI
TÍCH CỰC
9 năm
@huydaika13 8.3 hp ở vòng tua 6.500 vòng/phút bác ơi, nếu nó để vòng tua 8.500 như của thằng Hòn Đá trên web thì tới 10.8 hp lận 😃

Đang nhắm em này, thích nhất cái chìa khoá tìm xe giống AB, Cốp rộng như LEAD, nhẹ 99kg như Vision, những đặc điểm vượt trội vầy mà giá oke quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019