Trên tay Yeelight Staria Bedside Lamp Pro: Đèn bàn tích hợp đế sạc không dây

Lê Huyền Vân
11/3/2023 9:12Phản hồi: 59
Trên tay Yeelight Staria Bedside Lamp Pro: Đèn bàn tích hợp đế sạc không dây
Yeelight Staria Bedside Lamp Pro là chiếc đèn đa năng vừa phục vụ chiếu sáng vừa là một đế sạc không dây và được tích hợp Wi-Fi 2.4Hz tương thích với Apple HomeKit, Google Assistant, Amazon Alexa. Chúng ta có thể điều khiển đèn thông qua điện thoại, hẹn giờ chiếu sáng,…

Mình thích đèn này vì thiết kế và độ tiện lợi của nó. Đặt ở đầu giường làm đèn ngủ, hẹn giờ tắt, đọc sách và cứ đặt điện thoại lên để sạc qua đêm.

tinhte_Yeelight bedside lamp pro-24.jpg
Đèn màu trắng thiết kế đẹp, dễ thương theo kiểu cây nấm với đầu chụp bên trên. Trên đỉnh có vòng đèn tròn dạ ánh sáng lên phía trên.

tinhte_Yeelight bedside lamp pro-10.jpg

Bên dưới có rảnh nhỏ để chúng ta có thể điều chỉnh góc chiếu sáng của chụp đèn.

Trên hình đang mô phỏng góc hẹp nhất và rộng nhất khi mình gập và mở. Mình thấy góc mở rộng nhất của đèn khoảng 45 độ, nên tầm chiếu sáng không quá xa, đủ làm sáng một vùng.

tinhte_Yeelight bedside lamp pro-21.jpg
Đèn cung cấp công suất 22W, cường độ sáng từ 35 – 300lmn và nhiệt độ màu 2700K-6500K. Chúng ta có thể lựa chọn chuyển từ trắng sang vàng theo nhiều cấp độ.

Cấp độ sáng yếu nhất dễ chịu khi làm đèn ngủ và độ sáng cao nhất đủ làm sáng một góc bàn làm việc.

tinhte_Yeelight bedside lamp pro-32.jpg
Đế đèn có một nút bấm duy nhất để điều khiển thủ công bên cạnh việc sử dụng thông qua app.
  • Chạm 1 lần để bật/tắt đèn
  • Nhấn giữ để thay đổi màu sắc đèn
  • Nhấn nhanh 2 lần để chuyển sang chế độ hẹn giờ

tinhte_Yeelight bedside lamp pro-13.jpg
Phía sau là cổng sạc và bên dưới đế có lớp dán cao su để giúp cố định đèn, chống trượt.

Quảng cáo

tinhte_Yeelight bedside lamp pro.jpg
Đế đèn có tích hợp cổng sạc không dây 10W, chúng ta có thể sạc cho iPhone, Android, tai nghe, đồng hồ,…

tinhte_Yeelight bedside lamp pro-27.jpg
Nếu như kết nối với hệ sinh thái nhà thông minh mình có thể điều khiển bằng giọng nói thông qua các với các loa thông minh tương thích.

Mức giá chính hãng anh em cho đèn này là 1,4 triệu. Mình thấy trên mạng cũng có những mức giá thấp hơn nhưng mình ưu tiên mua chính hãng để có thể kết nối app dễ dàng hơn.

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đèn đẹp quá. chỉ bất tiện là chạm để tắt mở hay chỉnh màu. vẫn thích có núm cứng hơn.
@Tech Man Vân viết hoa hả b 😆)
@Hương Đồng Gió Nội Có Vân vê cả ngày cũng được!!!
Cười vô mặt
@nguyenvietdung85 Haha
@Hương Đồng Gió Nội Hahahs
Đã từng mua 1 chiếc như vậy và nhận thấy nó ko bền, 1.4 củ nhưng vừa làm đèn vừa sạc ko dây thì sao bền đc, cũng ko tiện lắm vì lúc cho trẻ học bài điện thoại để ngay trước mặt, đèn con này cũng ko đến mức sáng, độ bao phủ ánh sáng hẹp, hơi chói mắt.
Sau mình phải đổi sang đèn học công suất lớn hơn để nó sáng hơn và rộng hơn.
Nói chung mua để học thì ko nên.
@raykid Vậy xin file soure đê Bro ơi... máy in có rồi, nhựa đủ màu luôn. ^^ hí hí
@tinhdg Mình cũng thấy thế, chơi đồ chuyên nghiệp vẫn tốt hơn.
@dustonthewind toàn lùa gà hút máu bác nhỉ,hic
HoanDuc
TÍCH CỰC
3 tháng
@tinhdg đọc đã biết chưa dùng bao giờ, bốc phét
Dùng magsafe quen chuyển qua sạc không dây toàn bị để lệch tâm không sạc được 😆
@Huylequang2910 Mua đế magsafe về độ lại
@QuanLyNhaNghi Có hả bạn, mình chỉ thấy loại cho iPhone cũ có thể dùng magsafe thôi
Mình mua smart bulbs rồi gắn vào Lexar Pixar cho tiện. Chẳng thấy mấy wireless charging lắm. Chẳng bao giờ dùng cả, thích xài dây.
18K
CAO CẤP
một năm
@lenhan555 Như này đúng không bro haha, cũng thử hết các loại đèn rồi cuối cùng cũng về Pixar vừa nhiều góc vừa đỡ tốn diện tích bàn. Còn riêng cái đèn Yeelight mình xài không thiếu 1 thiết bị nào luôn, đèn trong bài thấp, góc không rộng. Được cái mod xinh nên ko nói thêm mấy yếu điểm nữa keke
@18K Mình cũng dùng bulb, thêm cái nút ở đế đèn để bật tắt luôn.
18K
CAO CẤP
một năm
@phuonglv1973 lắm lúc không có điện thoại thì chỉ cần lặp đi lặp lại thao tác bật 2 lần là đèn sáng ở màu gần đây set nhất. Cũng tiện đỡ rút ra cắm lại ha
viprrrr
ĐẠI BÀNG
một năm
@lenhan555 @lenhan555 anh ơi cho em hỏi chút chỗ smart bulbs anh dùng dòng nào vậy anh, em tìm mua dòng chuyên đọc sách mà ko biết chọn mua dòng nào ạ
@viprrrr Mình mua Model này, có mỗi màu vàng do mình cũng hay đọc sách nên chọn màu vàng. Bạn có thể tham khảo.
Đẹp
ánh sáng dịu ghê
nh_ha
ĐẠI BÀNG
một năm
Link bán sản phẩm
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
đẹp quá
Đèn học thì mình dùng panasonic, bóng led ko ánh sáng xanh nên đọc rất đã.
viprrrr
ĐẠI BÀNG
một năm
@bortowait @bortowait bác cho em hỏi chút đèn không ánh sáng xanh này có bán rời không a nhỉ
@viprrrr Bán rời là sao bác nhỉ?
viprrrr
ĐẠI BÀNG
một năm
@bortowait @bortowait ý em là có loại bóng ko ánh sáng xanh nào họ bán rời ko ấy anh. Để e mua vê lắp ở đèn của em ở nhà ấy
@viprrrr Cái này chắc lên taobao kiếm thử chứ mình không thấy họ bán bóng lẻ
Mình có 1 đôi đèn này để ở 2 đầu giường phòng ngủ. Các chức năng khác thì ok, tuy nhiên nó làm việc với hệ thống homekit rất kém, thường xuyên bị mất kết nối. Mình đã reset lại rất nhiều lần để thiết lập lại nhưng ko hiệu quả.
ko biết nhìn ngoài thế nào chứ nhìn ảnh thấy đèn sáng hơi yếu .
Thiết kế cũng đẹp nhưng cá nhân mình thích thiết kế vuông vức nam tính hơn!? 😁
1 đèn Xiaomi.jpg
@Cuong Nb mình cũng mua cái này, giá khoảng 300k của xiaomi
Giá hơi nhói
Đèn đẹp, nhưng không điều chỉnh đc độ cao, và có cảm giác ánh sáng không đủ mạnh.
iMess
ĐẠI BÀNG
một năm
Cổng sạc là một điểm trừ. Ít nhất nó cũng nên là micro USB nếu không được C.
@iMess nói là cổng sạc thì cũng không đúng vì nó đâu có dùng pin, đâu cắm ra cắm vào nhiều? đây là jack nguồn tiêu chuẩn rồi
Đẹp
Có vẻ vùng chiếu sáng bị hẹp nên phải dí quyển sách vào gần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019