[Trend] Trong balo mod du lịch thường có gì?

Rubi Lee
16/9/2019 8:23Phản hồi: 329
[Trend] Trong balo mod du lịch thường có gì?
Dạo trước xu hướng what's in my bag rất nổi tiếng trên các mạng xã hội, khi mà các Fashionista và Beauty Blogger đều lần lượt làm. Nay bị Mod @Mikeknowsme thử thách nên mình cũng muốn nhân cơ hội này giới thiệu cho mọi người trong balo đi du lịch thì mình thường đem theo những gì?

Đầu tiên là thường khi đi du lịch mình hay sử dụng balo thay cho các loại túi xách, vì nó to và để được nhiều vật dụng cần thiết hơn. Khi đem túi, các bạn nữ thường sợ mất form túi nên không để quá nhiều đồ dùng. Mình chọn chiếc balo này 1 phần vì nghe bạn bè xung quanh tụi nó xúi, màu đẹp, sạch không cần quá giữ, ngăn cũng nhiều và to. Mỗi tội balo không chống nước nên dạo này thời tiết Sài Gòn mưa gió thất thường, mình phải giữ balo còn kĩ hơn giữ mình 😔(.

Trong_balo_co_gi_Galaxy_Note10 (11).jpg

Khi mở balo ra ở 2 ngăn ngoài, mình thường hay để những vật dụng mình hay xài nhất là son và sạc dự phòng. Đối với các bạn nữ thì đi đâu cũng không được thiếu son, mình thường hay đem cả son dưỡng và son màu, màu thì có 2-3 màu. Tuỳ vào tâm trạng mà mình sẽ lựa chọn cho phù hợp. Ngăn ngoài bên cạnh, mình để sạc dự phòng, tuy chiếc điện thoại gần đây mình mang theo có thời lượng sử dụng pin rất cao nhưng do tần suất sử dụng nhiều, cộng với việc mình xài điện thoại ở nhiều tính năng nên việc đem dự phòng chẳng bao giờ thừa cả, thà dư còn hơi thiếu mà.

Ngăn chính là nơi mình để rất nhiều đồ, nên đây được coi là nội dung chính của balo luôn. Đầu tiên là áo khoác, mình lựa chọn áo khoác của Uniqlo, chiếc áo này rất mỏng nhẹ và có thể chống nước nhẹ, với thời tiết dở dở ương ương như gần đây thì chiếc áo này quả thật rất giúp ích luôn. Tiếp đến một chiếc máy thay thế laptop là Samsung Galaxy Tab S6, do công việc và khi đi du lịch mình thấy được điều gì hay, mới mình muốn chia sẻ ngay với mọi người thì mình sẽ sử dụng con này. Chiếc máy này vừa gọn, nhẹ, có cả bàn phím và bút ở phía sau nên mình có thể sử dụng với nhiều mục đích khác nhau. À mình thích cái ngăn để bút ở phía sau, bảo vệ tốt bút mà không lo bị rơi bút nữa.

Khi di chuyển đến các địa điểm du lịch mình thường hay nghe nhạc trên tàu, xe, máy bay để chống tiếng ồn và tranh thủ xem phim. Vì khi đi xe mình chẳng ngủ được, xem video hay phim mà mở loa ngoài rất kì, chưa chắc người khác muốn nghe nên đem theo tai nghe là chuyện rất cần thiết luôn.

Trong_balo_co_gi_Galaxy_Note10 (4).jpg

Để chống say xe, và giảm tình trạng hay đói thì trong balo mình lúc nào cũng có kẹo. Một lợi ích của việc mang kẹo là nó sẽ giúp bạn có thêm bạn, lần đầu gặp quá ngại ngùng, thì cứ mời kẹo sẽ đỡ ngại hơn câu chào gượng. À kẹo có bao bì riêng nha, đỡ làm người khác suy nghĩ lo sợ.

Vì trên xe không ngủ được nên mình hay chuẩn bị nhiều hoạt động để giải trí lắm, ngoài nghe nhạc, xem phim, chơi game thì mình còn thường đem theo sách. Sách thì tuỳ vào thời điểm khác nhau sẽ được thay đổi. Dạo này thì mình đọc cuốn truyện Avenger này nè, do bữa đi coi Endgame mà không hiểu lắm nên bị mọi người đưa cho gọi bắt đọc cho hiểu. Cuốn này nhiều tranh ảnh nên dễ đọc lắm.

Trong_balo_co_gi_Galaxy_Note10 (3).jpg

Mình hay di chuyển nhiều, nên lúc nào trong balo cũng có 1 túi đựng đồ trang điểm và dưỡng da cơ bản để mình có thể tẩy trang, rửa mặt, thoa kem chống nắng, hay dậm lại phấn. Khi ở ngoài đường, không tiện rửa mặt để thoa lại kem chống nắng, việc chồng thêm nhiều lớp kem sẽ làm mặt bị bí, khó chịu, cách mà mình hay sử dụng là mua phấn phủ có chỉ số SPF, vừa giúp chống nắng mà cũng giúp mặt có thêm sức sống hơn.

Quảng cáo

Có một món trong balo mà mình muốn khoe nữa là lược, chắc các bạn nghĩ cặp con gái có lược thì bình thường quá có gì lạ đâu đúng không? Nhưng cây lược này mình thích dễ sợ. Đây là phiên bản có thể dễ dàng mang theo nên nhỏ gọn, có cả nắp bảo vệ răng lược, ở nhà mình còn có các phiên bản to khác nữa. Do sử dụng 2 răng lược có chiều cao khác nhau, xen kẽ nên việc chải tóc sẽ không còn quá đau đớn. Tin mình đi, tóc mình thuộc dạng nhiều mà còn dày nữa, ngày xưa chải tóc như cực hình ấy, mà giờ có cây lược này, vấn đề đã được giải quyết luôn, chải tóc dễ mà còn đỡ rụng tóc. Nhược điểm là khó mua, ở Việt Nam chưa có phân phối chính hãng á.

Ở ngăn trong của cặp mình để ví tiền, nơi đây thì vừa kín mà vừa khó bị móc túi. Ví mình sử dụng là ví sen màu đỏ trơn,ví có nhiều ngăn để thẻ, và 2 ngăn lớn mình có thể để tiền Việt và cả ngoại tệ trong cùng 1 ví mà khi lấy tiền không làm lộ tiền bên ngăn khác.

Trong_balo_co_gi_Galaxy_Note10 (2).jpg

Ngăn nhỏ trong balo là ngăn điện thoại, để điện thoại ở đây không bị va chạm nhiều, mà dễ lấy mỗi khi sử dụng. À vì túi quần các bạn nữ nhỏ lắm, không để được điện thoại đâu, nên phải bỏ vào cặp á. Chắc mọi người cũng thắc mắc tại sao mod du lịch trong balo lại không có máy ảnh đúng không? Ngày xưa mình cũng đem theo máy ảnh đi chơi, nhưng mỗi khi muốn chụp ảnh phải mở balo, lấy máy ảnh ra rất phiền nên mình toàn sử dụng điện thoại, từ từ cái thấy máy ảnh không quá cần thiết luôn. Với một lí do nữa là, khi đi chung 1 đám bạn, không phải đứa nào cũng biết xài máy ảnh, việc train cho tụi nó chụp hình cho mình quá khó khăn luôn, hình out nét hết, tức chết được. Nên mình thấy việc đưa tụi nó một con điện thoại thì dễ chụp hơn.

Trong_balo_co_gi_Galaxy_Note10 (12).jpg

Chiếc điện thoại Samsung Galaxy Note 10 này có đầy đủ tính năng để mình có thể sử dụng từ việc chụp hình góc rộng để thấy nhiều phong cảnh hơn hay việc quay phim xoá phông cũng đã giúp lưu trữ chuyến đi tốt hơn rồi. Ngoài ra, chiếc điện thoại này còn có bút S-pen, mình có thể dựng điện thoại và bấm chụp, phóng to, phóng nhỏ từ xa mà không cần hẹn giờ nữa.

Quảng cáo

Trong_balo_co_gi_Galaxy_Note10 (10).jpg

Trong_balo_co_gi_Galaxy_Note10 (8).jpg

À, một tính năng mới cũng hay hay là vẽ AR Doodle, giúp mình quay clip đăng story một cách ảo lòi mà bạn mình nó hay hỏi =)) Nói chung là để hù tụi nó thôi. Với cây bút này mình có thể ghi chú ngay trên màn hình điện thoại mà không cần mở khoá, việc mở khoá, ,mở ghi chú sẽ làm não cá vàng Như quên mất định ghi gì ngay thôi. :((

Trong_balo_co_gi_Galaxy_Note10 (9).jpg

Đây là tất cả những gì mình thường để trong balo, tuỳ vào thời điểm và nơi mình đến mà sẽ thay đổi cho phù hợp. Tiếp cái thử thách này thì mình sẽ đề nghị anh Hiệp và anh Trung đang bên Đức dự triển lãm xe, xem xem là mod xe đi nước ngoài sẽ đem theo những gì nha.
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Galaxy Tab nhìn đẹp quá!
Elnino242
TÍCH CỰC
5 năm
@Duongbeo12a1 Ipad thì làm đc cái vẹo gì, làm việc thì dỏm hơn cả Dex của samsung chứ đừng nói surface, màn hình thì giờ này còn xài Ips chất lượng thua xa amoled của samsung nên dùng xem phim cũng kém xa nốt, được cái hiệu năng nhưng hiệu năng cao ở trong 1 cái hệ điều hành bị khóa cứng éo có ứng dụng và game thì làm đc mịa gì, game toàn game nhảm, game thủ mobile chuyên nghiệp thì lại éo ai chơi bằng mtb, con tab s nhìn vào phát là biết dùng để xem phim hoặc xài Dex nếu có nhu cầu, thế rốt cuộc con ipad pro làm đc cái quái gì ngoài ba cái nhu cầu bình thường như lướt web blah blah, thế mà cũng đi thần thánh cho đc
Duongbeo12a1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Elnino242 tôi có bảo ipad làm vc tốt à =)). đọc cmt cười vl
@Phùng Duy 07 Lại cà khịa ?
Than Dam
TÍCH CỰC
5 năm
@Hạt mè bé xíu Macbook này cài autocad, office đồ được ko cậu
ndthuan95
ĐẠI BÀNG
5 năm
😁 :D tí được cmt đầu
@crazysexycool1981 có sạc dự phòng bác ơi :v
@crazysexycool1981 Bro lại ghẹo mod xinh....
Balo mod du lịch có rất nhiều son môi 😁
Than Dam
TÍCH CỰC
5 năm
@songthuong09 Mới được ăn trái cấm lần đầu à ?
@Than Dam Cấm là đập chậu cướp trái...
Than Dam
TÍCH CỰC
5 năm
@songthuong09 Hèn gì háo hức về tình dục kinh, đi đâu cũng bô bô trên mồm
@Than Dam Ngoa mồm thui...chứ mở ra ngắm xong đậy lại thui...úi hui hui
dt gi thế nhỉ ?
sao lại là máy tính bảng mà ko phải laptop ?
cái hộp hình bầu dục kia rung dc hông ? =='
@ThietKeWebChuyen-Com Laptop mang theo nặng quá á 😔(
ko thấy họ hàng của muỗi với đồ nhựa dùng 1 lần nhỉ 😁
thấy các bạn nữ hay combo Macbook, ipad và iphone airpod, bạn này là hàng hiếm dùng samsung nhỉ
@Phuongkak Apple ko tài trợ chương trình này bạn ah 😁
@Phuongkak Nè chịu chưa 😁
@Phuongkak Tuỳ gu sở thích thôi, đâu phải ai cũng khoái xài đồ Apple hoặc đâu phải ai cũng đủ điều kiện xài mấy bộ combo đó của Apple mô Khỉ (86).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Buratino2002
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy thiếu Usb hay đĩa cụ Tokuda
@Buratino2002 t vừa gôgle cái từ "đĩa cụ Tokuda" mà nó ko ra gì cả ?
.acu.
TÍCH CỰC
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com đĩa = DVD đó bác :rolleyes:
Buratino2002
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Acuteboy Chuận quá
Buratino2002
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Chỉ cần search Tokuda thôi cũng đc
Nice package :rolleyes:
getbacker86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chữ “thường” này ko biết đc bao lâu. Chứ Note 10 và tab S6 mới ra đây mà 😁
@getbacker86 Lên fb mà coi, bàn mod này toàn xài đồ apple, mà lên đây đăng lên đồ samsung như thật, quảng cáo trá hình đó
colenao00
TÍCH CỰC
5 năm
@hjhdahjdo dễ thương vậy mà bị bợm ghê.
Khongkhongg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hjhdahjdo Quả fb avt bật khiên mình nhìn kinh vãi
Thiếu cái áo mưa hiệu Durex hay Ok nữa nhé. Kkk
tavuong2101
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuvuzezelala Còn thiếu đồ mấy bạn nữ hay đung nữa
@vuvuzezelala Chắc mod chưa có bồ nên chưa quan tâm mấy vụ này Mặt vàng (9).gif
Bao cao su, chính tay vợ bỏ vào
@xuhariver Mod chưa có bồ thì sao phải quan tâm mấy thứ đó, để em ý trong sáng và tập trung làm công việc của mod đi Đầu tròn (17).gif
@crazysexycool1981 Răng biết chưa có hay thế. Tình yêu nó đến bất chợt lắm, nên phải chuẩn bi chứ bác
@xuhariver Nom mod hiền lành thế kia chắc đang tập trung vào công việc, khéo mod vẫn đang là sinh viên cũng nên Đầu tròn (4).gif
An_94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuhariver Mỡ đấy mà húp. Về nó lôi ra đếm lại thiếu cái nào thì xác định bệnh viện chợ rẫy thẳng tiến nhé !
Đảm bảo còn nhiều thứ bên trong mà Mod ko chịu lôi ra chụp :rolleyes:
@saobang3886 Trong clip, mod lôi hết rồi mà nhỉ, chẳng nhẽ vẫn còn thứ gì đó Đầu tròn (18).gif
@Long_Xuyen_Boy Cốc là ntn o_O
@Long_Xuyen_Boy Méo hiểu xài cốc là như thế nào, chắc mình nhà quê 😁
Ku_dang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard cốc để hứng kinh nguyệt á, chọt dô lỗ loz để nó hứng máo kn chảy ra. Vừa phê vừa tiện hơn bvs 😆)
toanck7
ĐẠI BÀNG
5 năm
thấy bạn nữ hiếm hoi dùng smartphone samsung dòng cao cấp
@toanck7 Trước Vy cũng xài SS mà nhỉ Đầu tròn (7).gif
hanpihoon
TÍCH CỰC
5 năm
Mod xinh đó 😃
Giọng bạn này lạ lạ ta. Hay do mic kém.
@Nhựt đây Sớm muộn cũng theo ck bỏ cuộc chơi thôi. Gì mà lâu dài
@Căm Ghét Cơm Sườn Mic của mod chuẩn, loa điện thoại của bạn cũng chuẩn đấy, mình cũng thấy giọng mod có nét gì đó hơi nam tính mặc dù nom mod khá hiền và lành Mặt vàng (24).gif
@Nhựt đây e ở cty thường k xem video vì lười cắm tai nghe =)) mà đọc cmt của bác xong phải kiếm tai nghe cho bằng đc :D
thiếu rồi 😁
Nhờ TT mà nhiều mod nữ nổi tiếng...
@MrDuc2010 Các mod nữ đa số đều có tài trc khi đến tt nhé
Mod fan Samsung hay PR cho Samsung đây :p
@hongphuc1992 Chắc đơn thuần chỉ là thích thì xài thôi, có gì đặc biệt đâu mà phán đoán là PR chứ Gấu trúc (40).gif
@crazysexycool1981 pro chắc rồi chứ ko pro mới lạ, mod này toàn xài đồ apple thôi, vô fb của nó coi là bit 😃
@hjhdahjdo Hóng link của ẻm để học hỏi Bò (2).gif

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019