Treo 650 lần đầu tiên trong đời ( có ảnh)

uvuong
10/4/2011 2:15Phản hồi: 423
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

biết thế nào là đủ hả bác, palm nó thế đấy, không như những thứ khác ngó 1-2 lần rồi quên luôn.
Đúng là lòng tham vô đáy...:mstickle:
Mừng vì palm vẫn còn những con người như bạn.
e đang định xài palm xem sao? xài bb nhiều, muốn có thêm 1 dòng smartphone nào đó để xài song song với BB. Palm nào xài hay các bác nhỉ? xài palm pin có trâu và ổn định ko ạ?
Mong các bro chỉ giáo.
Cần pin lâu thì dùng Treo 650 bạn à, pin 1800 mah luôn - Ai mới dùng cũng đều xài 650 😃
java
TÍCH CỰC
13 năm
mình đã bye palm và quay về với bb rồi, chỉ kết mấy con PDA no phone của palm thôi mà chưa có điều kiện múc, hehhe. Ước mơ có e TX để xem phim
e vừa tậu treo 650 hôm nay ở chỗ bác dũng đuôi cá, vọc nhiều cái hay gớm, quả pin to đùng, cầm e nó cũng thấy thỏa mãn...😁
^ Được mấy bữa là bắt đầu chán ;))
Cục pin dầy hơn cả mấy cái máy bây giờ ý nhỉ :p MH bé, độ phân giải thấp mà trang bị cục pin dung lượng cao - trong khi bây giờ MH to 4.3 inch, độ phân giải cao, CPU lõi kép > 1 Ghz mà pin toàn 1500 hay 1750 song cũng chả thấm vào đâu 😃

Ai lại nói thế làm mất hứng ng mới vào quá 😔
cục pin của palm ợi hại ở chổ..
đi uống cafe mà có ai hâm hê mình,, tháo ra chọi.chạy.......là ok nhất..ko thì chơi lun cái máy.cái anten mà trúng chắc cũng đủ thời gian để thoát 😁:D:D:D:D:D
Em thấy 80% người chuyển sang Palm đều từ bỏ =,=. 20% còn lại là tâm huyết và đam mê thôi.
chứ chơi cái thú j mà ko có đam mê sao chơi đc bạn....
mình đu lâu hơn họ tức mình có cái j đó hơn họ kkkkkk 😁:D:D:D:D
từ khi biết dùng mấy em có hdh , bập vào palm rồi là quên các con khác luôn,
nếu có dk thì sắm thêm 1 em androi ngồi chơi dt làm máy phụ nhgich nghich thui

hài lòng từ PalmOS > WebOS
vẫn là tín đồ của palm ............................
Ước mơ 2 năm trước của mình - cũng 1 thời mê Palm (ko Phone) lắm 😃 Sau thì cưới thêm hết chàng này đến chàng kia 😁
may quá, tí nữa thì mua con milestone haha. h dùng pre sướng nhưng 2.1 chưa được support tận răng nên 1 2 cái còn đang tìm kiếm
cưới rồi chừng nào có con vậy CHỊ...

---------- Post added at 06:28 PM ---------- Previous post was at 06:27 PM ----------

có lẽ niềm vui của bạn ko đc trọn vẹn khi HP từ bỏ webos. khi đó chắc có lẽ còn nhiều thứ ko đc support......
kệ nó thôi chứ biết làm thế nào, mình thì mình vẫn yêu palm hehe, dùng mấy con khác ko khoái :|
Mình mà có cái cảm giác như vậy sẽ đỡ tốn kém bao nhiêu 😔

Đang trông em bé này 😁
thật sự là cầm mấy con khác chơi chơi được 1 lát là thấy nhàm nhàm rồi, nhưng cầm palm thấy tự hào hay kiểu tự thỏa mãn sao sao ý haha
Vậy mời bạn làm 1 bài cảm xúc về Palm WebOS mới được 😃
Hy vọng vẫn còn nhiều người hâm mộ Palm như bạn.
chắc cũng đc kha khá đó nhưng toàn là ẩn danh ko hà............
Trong số đó chắc chắn là có bạn rồi.;)
thk nhá,,,,,,,,,,,,,,
ko dám nhận.............
nhưng văn em kém lắm 😔(
mình dùng palm 5 năm rồi thì có được cho là trung thành không nhỉ? mỗi tội bây giờ sinh ra lười, chả cook kiếc gì nữa, chạy mãi 1 cái rom blacktie cook từ hồi nó mới ra đến giờ, soft cũng ít cài thêm nữa. chỉ có điều hồi xưa luyện truyện chưởng với tu chân nhiều quá nên giờ màn hình cũng hơi đuối.
palm 650 vẫn là tuyệt nhất đối với mình!
Hy vọng bạn vẫn tiếp tục gắn bó với em nó. :eek:
Pin chỉ xài được 2 ngày

😁
Chào các Pác

Tình hình là em cũng mới cưới 1 em Palm One 650, cũng đang tập tành nghịch tí, nhưng đã đổi pin 2 lần, chỗ Bác bán Palm, nhưng cũng chỉ xài được đúng 2 ngày (chỉ nghe gọi bình thường - không chọt - ngoáy j hết) chẳng biết do pin hay do máy bị hao nguồn 😕, ah luôn tiện cho em hỏi chút

Trong contacts của Palm (hoặc cả TakePhone) khi dùng chức năng Search, thì nó chỉ kiếm theo các kí tự đầu, chứ không như em 7290, chỉ cần nhập thông tin (tên, công ty...) thì nó show lên mọi thông tin có liên quan. Do contacts em hơi nhiều, lưu thì lúc lưu tên, lúc lưu theo công ty, theo đơn vị.... Bác nào có chiêu nào tốt hơn chỉ giúp em cái

No, palm mà search trong contact là vậy rùi, mà có cài thêm soft hổ trợ trong việc quản lý danh bạ cũng thể thôi..........nhớ là vậy...

pin ko làm j mà 2 ngày vậy pin cùi rùi, xem pin có phù j chưa, chứ tệ lắm nếu ko dùng ít chọt, cũng phải 3 ngày...
nhưng nếu nghe gọi kha khá trong ngày thì 2 ngày là đạt rùi....
đã nói hao nguồn thì xin thua ko đủ 8 tiếng là out hết cục pin của bạn rùi, nói chi 2 ngày...tình trạng này ko phải do hao nguồn, do dùng nhìu quá thui, hoặc do pin cũ
Bạn không biết nói đúng đó bạn ah. Danh bạ của Treo chỉ search được ký tự đầu thôi. Còn pin 2 ngày thì hơi kém rồi, kiếm cục pin khác đi.
Các bác ơi, em mới tậu được 1 con palm 650, nhưng vẫn chưa biết cách dùng.
bác nào nhiệt tình chút, cho em nick yh được không ạ? em muốn hỏi chút ạ!
Xin chân thành cảm ơn!
bạn có thấy rằng dưới tên của mỗi thành viên mà hàng cuối cùng lun ấy, thấy cái biểu tượng YM ko, nhấp vào đó là có thể Pm cho người đó....
nói chung treo bây jo ko còn j lạ lẩm nửa, bạn nếu rảnh, có thể ngồi đọc các bài viết trong box palm bạn sẽ hiểu đc cách dùng, và chức năng của soft lun, xin thưa với bạn mình từng đọc hết các bài viết trong 2 box hỏi đáp và phần mềm của palm do mình ghiền nó quá...
nếu bạn muốn hiểu nó hơn, dùng nó lâu hơn thì nên chịu khó ngồi đi, xem như ngồi thiền ấy mà, chả có j khó khăn....
Dung moi bb hom nay xang day hong hot ty cho vui thay may dua em cung co ca bb lan palm nhin cung thich thick vi khoai nhat la co ca man hinh cam ung nua! Con em b cua minh thi van ngon lam! Hehe! Minh thuoc dang da the lam vo!
Tình hình là em treo 650 của mình gần đây báo lỗi "dictionaries initialization failed" khi chạy từ điển slovoEd. Mặc dù đã cài lại và thử up lại rom nhưng vẫn không đươc.

Mọi người giúp mình với:banghead:
cái này mìh nghĩ là do từ điển thui, chép file slovo.prc vào ram, còn bao nhiu bỏ vào palm/launcher hết xem, chứ từ đó tới gio chưa bị như thế này
để mình thử lại. thanks
torung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các palmer cho mình xin gia nhập với nhé.
Mình hỏi bạn chút nhé
-Mình cài các pm thì ok, mỗi tội cài change name rồi kracked dude rồi nhưng ko biết dùng như nào nữa, resco explore, viewer vẫn ko có regist đc.
-Phần mềm chat bạn cho hỏi dùng pm nào tốt? verichat?

pin của máy hơi phồng rồi, thế mà người bán cho mình bảo "vẫn 3-4 ngày bt", về dùng chỉ hơn 1 ngày (nghe nhạc 30', nhắn 30 tin, nghe gọi 15', vào mạng 10') -->gọi lại mới biết mức dùng "trung bình" của anh chàng quá ít luôn ("nghe gọi vài cuộc, nhắn tin 10 cái được 3 ngày" - nguyên văn)
vì thành viên lâu năm nên mình tin tưởng lại bảo cho test 1 tuần, akay quá cảm giác bị lừa làm suýt nữa bán máy.
Không rõ mọi người dùng pin nó như thế nào?
máy mình mua từ năm 2008 ( đúng thời điểm gia nhập tinhte )

pin mình dùng từ đó đến giờ , hiện tại là dùng trên 3 ngày ( thường xuyên )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019