Triều Tiên ra mắt IPad với 40 app, RAM 1GB, chip 4 nhân, có case bàn phím

Duy Luân
31/5/2017 22:7Phản hồi: 127
Triều Tiên ra mắt IPad với 40 app, RAM 1GB, chip 4 nhân, có case bàn phím
Triều Tiên vừa ra mắt một chiếc "Ryonghung IPad" của riêng họ, lưu ý chữ i không viết thường như iPad của Apple. Thiết bị này được sản xuất bởi công ty nội địa Myohyang IT Company, nó được quảng cáo là có hơn 40 app, RAM 1GB, bộ nhớ trong 8GB, vi xử lý 4 nhân 1,2GHz. Chiếc máy này còn đi kèm theo một chiếc case tích hợp bàn phím và kết nối USB, có vẻ như để dùng làm laptop. Chưa rõ "Ryonghung IPad" sử dụng hệ điều hành nào, có thể là một bản Android được tùy biến riêng vì chính phủ Triều Tiên thường kiểm soát rất gắt gao việc truy cập Internet và tiếp cận thông tin của công dân mình. Trong số các app cài sẵn có một app y tế tên là "Good Doctor 3.0", một app máy tính, và có vẻ như một số ứng dụng liên quan đến nông nghiệp.

Đây không phải lần đầu tiên một chiếc tablet xuất hiện từ Triều Tiên. Lúc trước chiếc Woolim Tablet (ảnh dưới cùng) cũng đã được ra mắt dành cho giới thượng lưu của quốc gia này, nó chạy Android tùy biến và không thể cài thêm app từ bên ngoài. Những thứ được cài sẵn bao gồm trình duyệt chỉ truy cập được mạng của Triều Tiên, TV và một số app cơ bản. Thiết bị này sẽ tự chụp lại screenshot mỗi lần bạn mở app, và những tấm hình này không thể xóa được. Bluetooth cũng đã bị gỡ bỏ khỏi máy. Sản phẩm được sản xuất bởi một công ty tên Hoozo.

Nguồn: NK News
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỗi sáng nó lại tự bật video và nhạc ca ngợi anh Ủn
trungnthut
TÍCH CỰC
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Khi bạn "hành sự" nó sẽ tự quay video và gửi cho anh ấy 😁
@Hổ Báo Cáo Chồn Haha, phải log acc ấn Like cho bác này =)))))))))))))))
Cũng khá, mà không cho truy cập ra ngoài thì ...
Apple quên đăng ký tên iPad ở Triều Tiên rồi.
@vnstockguru Triều Tiên vừa ra mắt một chiếc "Ryonghung IPad" ?????????????????:p:p:p:p:p Sheep!
tamnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vnstockguru "Cho dù có thì tôi cũng đếch quan tâm, tôi thích dùng Ipad thì tôi dùng thôi."

Lời của Ủn.
shiftdel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vnstockguru Có đk thì nó thích nó xài, dám kiện nó cho ăn nấm mây
vannhatka
TÍCH CỰC
7 năm
@vnstockguru Có đăng ký thì cũng đếch làm gì đc nó. Apple ở triều tiên nó cũng coi như rơm rạ thôi
@vnstockguru Chữ I dài chứ ko phải i như của apple 😆
Mừng cho đội quân của Ủn 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
vietnamtea
TÍCH CỰC
7 năm
VN mở cửa mà cả 20 chục năm k làm nổi cái ipad
@Kal-el119 nếu thừa sức làm thì lấy đủ sức để làm thôi còn thừa tí nào thì dùng để cạnh tranh? bạn ấy nói cũng đúng mà. cái chính là ko làm đc đâu. 😃
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
@caocaolatre199x Bạn ko thấy Quảng nổ làm được Bphone à. Làm tablet cũng vậy thôi. Tạo ra sản phẩm ko khó, nhưng có chiến lược kinh doanh được ko mới là vấn đề. Anh Quảng quá tự tin nên thất bại thảm hại.
@Kal-el119 Mình tưởng bạn có ví dụ nào hay ho quá ra lấy bờ phôn làm ví dụ. :eek::eek: đến giờ vẫn có ng nghĩ Quảng nó làm đc bờ phôn ở VN. cùy o_O. "Tạo ra sản phẩm ko khó" ấy hả? tạo theo kiểu gì? mua main chip ram về tự ráp hay tự làm từ a-z? chỉ cần tự vẽ mạch logic rồi mua linh kiện về ráp cũng chưa làm nổi bạn nhé chứ đừng nói làm từ a-z. tạo ra sản phẩm ko khó nhưng chắc điều đó là với những Samsung, Lg, HTC gì đó. còn với chúng ta ấy hả? quá khó nên thôi ko làm chứ ko phải là khó 😃
lucifer009
ĐẠI BÀNG
7 năm
@QuanPhamKT ông như vậy là dìm hàng dân tộc.
npdong1994
TÍCH CỰC
7 năm
IPad này chắc có tác dụng giống cá gỗ, nhìn vào lúa và ngô kia đỡ đói 😁
Ôi mịa ơi, cái case kia bán trên ali chứ đâu. Tui có một cái đây.

@nguyenminh56547 nhân dân Triều Tiên ko biết Ali là gì đâu bác! 😁
Triều Tiên mà, anh thích cái tên nào, anh chơi tên đó thôi, đụng phải anh thì cứ xác định nhé....
@Khẩu trang xanh Không phải vậy đâu. Ngay ở VN mình hết 60% dân số cứ tháy cái máy tính bảng thì ngta nói luôn là IPad, dù hãng nào sx kg quan trọng. Thế nên bên Triều cứ đặt tên thế cho người dùng dễ hình dung
icemax
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giàng A Chuối Đúng là thông minh, có tầm nhìn xa
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@Khẩu trang xanh Không có Nga ngố nó đối trọng thì 10 Triều Tiên cũng bay mất tích thôi.
Ngay hồi chiến tranh Triều Tiên, chỉ vì có LX đối trọng nên khựa và triều mới sống sót, năm đó không có LX nó chui vào thì giờ toàn bộ dải bờ biển Trung Quốc đã thành vành đai phóng xạ rộng 100-200km theo kế hoạch của Tổng tư lệnh lúc đó rồi.
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@Khẩu trang xanh Không có Nga ngố nó đối trọng thì 10 Triều Tiên cũng bay mất tích thôi.
Ngay hồi chiến tranh Triều Tiên, chỉ vì có LX đối trọng nên khựa và triều mới sống sót, năm đó không có LX nó chui vào thì giờ toàn bộ dải bờ biển Trung Quốc đã thành vành đai phóng xạ rộng 100-200km theo kế hoạch của Tổng tư lệnh lúc đó rồi.
hatrongtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đó chính là sự ưu việt của Chủ nghĩa xã hội
Ôi, nó lo cho dân "từng ly từng tý"
cũng may là mình còn được ơ vnam, chứ ở triều tiên thì....
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hatrongtan Nếu bác được ở Triều Tiên thì bác sẽ rất hài lòng về cuộc sống vì bác có biết ở VN nó như nào đâu 😃. Cũng giống như bác đang rất hài lòng về cuộc sống hiện tại ở VN vậy á! 😃
hatrongtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NgocFreedom Hì cái này còn phải coi lại, m nói với góc độ là ở vnam so với triều tiên thui
autk08
TÍCH CỰC
7 năm
Không có ý gì nhưng mod nên ghi là 40 ứng dụng, còn không thì 40 apps chớ đừng lai tạp như vậy 😃
jiji75
TÍCH CỰC
7 năm
Cho dù viết chữ I thành i thường thì Tim Cook có ngon qua Triều Tiên thưa kiện.
@tobe2405 Vâng, bạn trả lời một bài nói về IPad, Triều Tiên. Tim Cook của bạn trên, bạn nhắc đến Apple và kiện những thứ có tiền, vậy đủ để hiểu bạn nhắc đến những gì chưa?

Bố bạn: Bà ơi, bà bẩn lắm.
Bạn: Bẩn là loại chó, lợn.
Mẹ bạn: Sao mày chửi tao là chó?
Bạn: Con có nói gì mẹ đâu. Con nhắc đến mẹ lúc nào?
@Do Xuan Tuong Bác ơi, cái máy tụi này đâu có đáng để cãi rồi ví dụ kiểu vầy hả bác? Cái xứ mà tìm 1 cái đt di động đỏ con mắ, gạo ko có mà ăn, ngày xưa vn nghèo mà còn cho gạo nó thì có gì đáng để bận tâm chứ, ko đáng ví von vậy đâu.
@Do Xuan Tuong cố gắng đọc hiểu đi bạn trẻ
@tobe2405 Thế bạn hiểu ví dụ của mình chưa 😃 về học lại Tiếng Việt đi nhé.
rõ ràng là chữ "y" họ viết thường :rolleyes:

Triều Tiên thì anh Béo là vua rồi. Có đăng kí toàn cầu cũng ko có tác dụng gì.
Tự lực tự cường
co hàng xách tay ko đặt 1 cái
Mua đồ Trâu Tiên để Ủn có tiền chế tạo hạt nhân khủng bố nè.
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
7 năm
giọng nói của người Triều Tiên phát âm nói về lãnh đạo nó thật truyền cảm và cao trào là cả hội trường bắn pháo tay bóp bốp
Fck Ủn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019