[Google I/O] Trình duyệt Chrome trên PC sẽ có khả năng chạy ứng dụng Android, có cả Play Store!

Duy Luân
18/5/2016 20:20Phản hồi: 112
[Google I/O] Trình duyệt Chrome trên PC sẽ có khả năng chạy ứng dụng Android, có cả Play Store!
Trong một bản cập nhật sắp tới, Google sẽ mang khả năng chạy ứng dụng Android đầy đủ cũng như kho Play Store lên trình duyệt Chome. Hiện hãng chưa nói rõ việc tích hợp này sẽ ra sao, không biết các nhà phát triển có cần tinh chỉnh lại gì cho app của mình hay chỉ cần tối ưu lại giao diện. Cũng chưa biết khi nào thì bản update này ra mắt, Google hứa hẹn sẽ đề cập kĩ hơn vào ngày mai trong một session nói chuyện dành cho các nhà phát triển tại Google I/O. Dù sao đi nữa thì việc Chrome có Play Store sẽ mang đến lợi thế vô cùng lớn vì chúng ta có thể xài các app Android ưa thích của mình ngay từ máy tính mà không phải cài trình giả lập hay một OS khác. Chrome OS cũng sẽ hưởng lợi vì ngay lập tức nó có thêm hàng triệu ứng dụng Android mà người dùng không cần làm gì thêm, cũng chẳng cần đổi hay mua máy mới.

Nguồn: SlashGear
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy là COC online 24/24 hở @@
@trungduca8vn Mình chơi dung5
@trungduca8vn minh bỏ coc rồi giờ chơi clash royal
@trungduca8vn CoC lúc trước update Personal Break System (bác lên gg để tìm hiểu thêm, do hệ thống PB của CoC hơi phức tạp chút)
tuankojjj
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trungduca8vn Ký ức chợt ùa về =))
Và mình đã bán acc khi phiển bản mới có TH11 ra mắt [emoji24]

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
sazuke23
ĐẠI BÀNG
8 năm
😁 mừng lắm cơ nhưng mong là GG làm tốt để ae xài 😕 chứ giờ RAM 8GB mà vẫn bung lụa,
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
@sazuke23 Bác dùng ác thế, mình dùng Macbook air ram có 4 Gb mà dùng vẫn thấy đủ, mượt lừ.
heorung52
TÍCH CỰC
8 năm
vậy thì mấy anh giả lập andoid lấy đất đâu mà xài nữa, Nox, Bluestack...
chu0tjnh
TÍCH CỰC
8 năm
@heorung52 Mấy cái đó hay là nó có hotkey, nếu GG hỗ trợ cả hotkey mới là điều ttuỵt vời
Chrome hồi đó ăn RAM, giờ ăn luôn CPU. Sắp tới chạy thêm app Android nữa chắc chớt.
mrdrg10
TÍCH CỰC
8 năm
@mrsugarvn Nặng thì bạn không dùng cái tính năng đó nữa là xong mà.
@mrdrg10 Nó ăn CPU từ vài bản gần đây rồi, mình phải chuyển sang Yandex mới ổn hơn.
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrsugarvn sắp tới nó sẽ ăn luôn ổ cứng 😆 kinh dị hơn là nó sẽ ăn luôn cả hệ điều hành, ghê quá hihi
@mrsugarvn Thêm nữa thì là Ăn roi :v
BlueSphere
ĐẠI BÀNG
8 năm
Summoners war 24/7 rồi kakakaka
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
@BlueSphere 😁 chơi bằng nox app player phà phà, có luôn tạo macro auto click, farm Tamor kéo food :D
14025025
TÍCH CỰC
8 năm
@Ruiz ế, như nào bác, chỉ em với. em phải cắm ipad cả ngày mỏi tay vl,
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
@14025025 Lên YouTube gõ vô :" summoners war nox app player auto click" có lão nào VN mình quay clip hướng dẫn đó
14025025
TÍCH CỰC
8 năm
@Ruiz cảm ơn bác 😁
thật tuyệt vời
Tích hợp thì ngon rồi nhưng đừng có nặng quá. PC chạy ì ạch.
BLHT1111
TÍCH CỰC
8 năm
hy vọng ko ngốn ram như mấy anh giả lập
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Google ngày càng nguy hiểm, mình tra cái gì, tí nữa quảng cáo đúng thứ đó luôn.
@hoasua800 Giờ bạn mới biết mình bị theo dõi àh. Ko chỉ GG, face cũng thế nhé. Quảng cáo là miếng ăn chính của nó mà
Riêng mình kinh doanh thì rất thích, chỉ vài trăm K là tiếp cận hàng nghìn khách hàng
Bạn ko muốn theo dõi thì mỗi khi tìm kiếm, dùng chế độ ẩn danh là xong
xtmg1
CAO CẤP
8 năm
@hoasua800 Nó còn nguy hiểm hơn thế nữa kìa. Hồi sáng đi uống cà phê với bạn,trong lúc uống cà phê mình có lướt web tí thôi mà lát về thấy nó quảng cáo ngay quán cà phê mình uống và ngay thức uống lúc nãy đã uống.
Vãi gg...
Calculated
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoasua800 Có thế bác chưa biết chứ trong khi đang để facebook ở 1 tab và tab còn lại làm chuyện khác thì facebook nó ghi lại hết, cho nên khi bác vừa tra google 1 cái gì đó thì có thế trong newsfeed hiển thì các mẩu QC cho cái bác vừa tìm.
Mr.Fly
TÍCH CỰC
8 năm
@hoasua800 K chỉ google mà fb cũng thế. Xài adblock đi.
chắc tôi chớt. cần lắm mới sài đến chorme từ khi có edge . mai mốt edge hỗ trợ dịch nữa là bỏ chorme luôn.
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenmanh287 Dùng chrome hay cái là dùng 1 tài khoản nhưng nhiều máy
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenmanh287 Bản build mới nhất của WIn 10 in sider đã có tiện ích mở rộng rồi bác. Có Bing tran slate có khác gì tính năng tự dịch của chrome đâu. ( Thật sự là không khác 1 tý nào luôn ).
@Rex JYJ e chạy bản thử đó rồi. hơi lag nên e cài lại win rôi. đợi chính thức lên luôn là bỏ hẳn chorme
@hoasua800 cái nào trả vậy bác
trời! Đang chờ hàng Android chính chủ trên PC đây....
Đang xài laptop có màn hình cảm ứng, gập xoay 360 độ Asus Transformer...
Chrome mà thành Android được thì có thêm 1 cái máy tính bảng 13 inch chạy cả Win 10 lẫn Android...
@MrDuc2010 vậy thì windows có kho android thì đám dev càng lười làm app Universal cho windows 10 luôn. Và mai mốt chrome os có lợi vì có kho app to.
vậy là có thể chơi game mà ko cần phải cài giả lập hay REMIX OS rồi
slbadguy
TÍCH CỰC
8 năm
Đang chờ, cái yi camera trên mobile chứ trên pc ko có, cả mấy thằng bán online toàn chơi mã giảm trên app
con surface của mình có cơ hội dụng võ rồi
Ngon, máy em ram 12Gb nên cũng ko lo. Cho anh chrome tha hồ mà ăn nhá.
Nếu máy yếu yếu xài Opera là ngon, máy vừa xài FF, còn máy nào mà win 10 cấu hình khủng thì cứ EDGE hay Chrome mà quất. phê
anhtkl
TÍCH CỰC
8 năm
@spsp Bộ Egde trên Win 10 cũng ngốn tài nguyên như Chrome hả bác?! Em thì xài FF muôn năm nên ko bít! 😃
@anhtkl FF ngốn tài nguyên con kinh dị hơn chrome nữa . FF mở 1 tap mà chiếm ram còn hơn chrome mở 5 tap .
@anhtkl Có đỡ hơn nhưng cũng thất thường lắm
zdng12
TÍCH CỰC
8 năm
@spsp opera h của khựa rồi nên e ko dùng nữa, vẫn trung thành cài mỗi ff + chrome, chủ yếu 95% dùng ff
Mr.Fly
TÍCH CỰC
8 năm
@spsp Opera nhân chromium nhẹ nhàng gì. Nhẹ thì có ff, ie thôi.
Cho em hỏi sao chrome 64bit đợt này nó lag kinh khủng vậy, dùng SSD và Ram nhiều vẫn lag
@williamtruongvtv Chắc chip yếu . Giờ chrome nó ăn cpu nên phải mạnh . Mình chơi máy bàn mở 30 tap vẫn chạy tốt .
@williamtruongvtv Em k chắc. Nhưng SSD có nhiều loại lắm, cái thông số đọc ghi nó k có nhiều giá trị trong thực tế. Bác xem cái đọc/ghi file 4K xem đc bn? Cái đó mới quyết định đến cái nhanh chậm bth hệ điều hành sử dụng. Em Plextor M5S, ram 4GB, Intel đời 3 Ivy, bật 10tab Chrome cũng k lag bao giờ heheeh
Xài thì chắc xài được nhưng mà đằng sau đó là biết bao nhiêu vấn đề như Bảo mật, cấp quyền ứng dụng, cài đặt thông báo. Android mất gần thập kỷ với biết bao phiên bản mới hoàn thiện và bảo mật như bh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019