Trình duyệt Microsoft Edge (Project Spartan) sẽ hỗ trợ Dolby Audio âm thanh vòm

sonlazio
30/5/2015 1:31Phản hồi: 54
Trình duyệt Microsoft Edge (Project Spartan) sẽ hỗ trợ Dolby Audio âm thanh vòm
Screen Shot 2015-05-30 at 08.32.05.jpg
Microsoft và Dolby cho biết trình duyệt Microsoft Edge sẽ hỗ trợ một chuẩn âm thanh mới gọi là Dolby Audio. Nó cho phép sử dụng chung với các chuẩn video hiện tại nên các nhà sản xuất sẽ không phải thay đổi quá nhiều. Dolby Audio sẽ bao gồm Dolby Digital Plus cho phép âm thanh trong hơn, hay hơn bất kể bạn dùng loa 2.0 hay 5.1, Dolby Digital Plus Portable Mode cho loa và tai nghe trở nên lớn hơn, rõ ràng hơn. Được biết Microsoft Edge sẽ là trình duyệt đầu tiên hỗ trợ âm thanh vòm cho các trải nghiệm phim ảnh tốt hơn.

Để trải nghiệm thử thì các bạn có thể truy cập trang web này trên máy tính Windows 10

Tham khảo: Dolby
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phoenixna
TÍCH CỰC
9 năm
Quá tuyệt vời.
Đấy phải có sự khác biệt so vs cái khác
hoanganhhb
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng ngày chính thức của ME
djcheat
TÍCH CỰC
9 năm
hi vọng có tính năng đọc ban đêm cho đỡ chói.
@djcheat ME có chế độ Reading đó bạn 😃
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
mấy phim encode để up lên mạng coi online hầu như toàn 2.1 và chả có dolby gì cả, may ra stream từ media server tại gia thì còn hoàn chỉnh
Mình dùng bản 10122 thấy ME có tốc độ tải trang rất tốt vượt trội so với các trình duyệt khác khi mà xem youtube hoặc đọc manga chrome hay ff k tải nổi thì ME vẫn tải bình thường. tuy nhiên ME lại rất lag. bật nhiều tab thì k thể chat chữ được hoặc đơ luôn 😔 nên chỉ dùng ME xem film với đọc truyện còn lại vẫn phải xài chrome
@Sai... hơi lát xíu mà bạn xem phim có full màng hình dc ko.mình ko full dc
@Gamekosu Full màn hình bản build 10130 sửa được rồi đó bác.
@effingmess chưa ra bản 130 mà
nthieuutc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@effingmess Build 10125 fixed loi không full màn hình.
@effingmess Xem ảnh full màn hình trên FB đc chưa bác ? Còn xem video mình thấy full màn hình kiểu MS rất hay chứ
Microsoft Edge sẽ là trình duyệt đầu tiên hỗ trợ âm thanh vòm cho các trải nghiệm phim ảnh tốt hơn.
tienlequoc
TÍCH CỰC
9 năm
Còn Dolby TrueHD và Dolby Atmos đâu? Sao không thấy bác chủ đề cập đến nhỉ? Mà xem trên trình duyệt thì hơi bị hiếm website nào có phim có dolby 5.1 à nha.
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
@tienlequoc mình thấy trên MỌI tivi cái firmware của nó cũng đếch hỗ trợ dolby trueHD và dts HD MA đâu , chán 😃
iApples
TÍCH CỰC
9 năm
Đã dùng đến bản build 10125 rồi mà mình chưa thấy nó khác so với IE là bao (cá nhân mình thấy thế), trừ tốc độ có cải thiện thì việc gõ unicode tiếng Việt trên Spartan (nay là Edge) vẫn lỗi nhiều, không cải thiện chút nào. Mình vẫn rất yên tâm với Firefox (nay thì có thêm cốc cốc cũng khá hơn cả Spartan). Vậy mọi nỗ lực của Microsoft không hiểu là ra làm sao ?
@iApples Bạn ơi đây mới là bản dành cho dev thôi! Nếu bạn muốn trải nghiệm thật sự thì đợi nó ra bản final đi 😃
Bản dev thì tất nhiên là có lỗi, vì có lỗi mới cần dev test lỗi và feedback để sửa lỗi 😃
noinghenah
TÍCH CỰC
9 năm
@iApples Không lầm thì bây giờ mới là Preview thôi mà bạn, lỗi nhiều phải rồi.
@iApples Chính xác, cái lỗi từ thời nào trên IE đến Edge vẫn còn. Mình rất thích IE từ bản 11 vì nó rất nhanh và nhẹ. Tuy nhiên gõ tiếng Việt nó hiển thị loạn xạ lên, vào fb thì không ổn định nên đành chơi với Chrome
Đã có cập nhật 10130 rồi ae ơi, vào chiến ngay thôi
vit_conGMC
TÍCH CỰC
9 năm
@nguoimientay67 mới lên 10122 hôm qua xong giờ đã 10130 rồi @@
@nguoimientay67 Á do do !! Bác nói em vào test coi thì đã được 86% khi khi okmen.PNG
hienlanh
TÍCH CỰC
9 năm
Tuyệt quá, trong tương lai không cần phải dùng HDD để chứa phim HD nữa. Chỉ việc mở trình duyệt và xem các phim HD online, chất lượng âm thanh dolby digital 5.1
leon_1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình không có loa 5.1, quá nhọ 😔
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
chả hiểu gì hết , dolby đó là để dành cho RẤT nhiều người không có khả năng đầu tư dàn âm thanh 5.1 vẫn có thể trải nghiệm âm thanh vòm trên loa 2.0 , admin cầm trên tay htc M9 rồi mà vẫn chẳng hiểu gì hết , âm thanh trong hơn ? , hay hơn ? , lớn hơn ???

HƯ CẤU

bản thân mình có chiếc lap VAIO vgn-cs190 từ tận năm 2008 , có sẵn dolby audio , trải nghiệm trên loa stereo sẵn trên máy đã thấy "surround" kinh khủng , sướng tai , đeo tai nghe thì lại càng cảm thấy chưa cần thiết mua dàn loa đắt tiền 😁

http://www.anhduyaudio.com/
Chỉ cần đem thanh địa chỉ trên Win10 mobile xuống bến dưới dùm em cái!
Hoang Min
TÍCH CỰC
9 năm
từ sáng đền giờ vẫn cứ 3% 😔
@bango123 Mở 1,2 lần chạy không được. Mở lần 3 thì ok bác. Bộ icon nhìn tinh tế hơn roài. Bác kiên trì xem sao
@Hoang Min Nó hiện 0% vậy thôi chứ đã lưu vào rồi, chờ 30s là kéo lên % cũ ông đã down về trước kia
Hoang Min
TÍCH CỰC
9 năm
@thằng khôn Thông báo là nó đã lên 1% =]] e đầu hàng rồi, thôi mai xách ra quán cafe nào wifi khỏe up vậy
@Hoang Min =]] thôi tùy bác ! tốt nhất khỏi hóng để nó tự down khi nào xong nó thông báo rồi up luôn
MS làm đủ cách, nhưng Chrome sẽ vẫn là lựa chọn tốt nhất !
Kem Kerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ bản chính thức thôi, chứ bản Build bây giờ 3 lần lên, 3 lần xuống lại W7. Vẫn còn nhiều lỗi quá. Mong rằng bản quyền W7 cho lên thẳng W10 hoặc chơi như mấy anh em hay nâng cấp là bù tiền là được. (Dưới $20 Ô Bớ Mờ kham nổi).
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@Kem Kerry Không hiểu tại sao bạn xuống. Mình thấy các build sau chạy rất ổn định. Nhưng mà phải phải dùng máy tầm 2 hôm thì mới ổn định chứ mới cài thì ko được mượt lắm. Build 10122 mình đang dùng hiện tại vẫn mượt mà đó thôi. Hiên tại thì đang up build 10130 thấy trên web bảo đổi bộ icon.
trên đt sẽ hỗ trợ lun chăng?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019