Tròn 20 năm trước Nokia 3310 ra đời và đây là những điều có thể bạn thừa biết về huyền thoại này

ND Minh Đức
2/9/2020 12:12Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TequilaK
TÍCH CỰC
4 năm
Lần đầu tiên mình sử dụng điện thoại di động là con Siemens C25, sau đó đổi qua dùng Nokia 3310 mập mạp cầm chắc tay và bền bỉ. Thời gian trôi đi nhanh quá...
adthuyanh
TÍCH CỰC
4 năm
@dopercy Bạn 7x hay đầu 8x? Chiếc đt đầu tiên của mình cũng là Siemens nhưng là M35. Vẫn nhớ mãi nó có cái loa kêu to và chuông chói tai kinh khủng khiếp, nếu đặt báo thức thì không dậy không được. 😔
@dopercy Cũng từng nghe đến tiếng các dòng điện thoại Siemen nhưng mình vẫn khoái Nokia thời điểm đó hơn cả, do Nokia có quá nhiều mẫu mã phong phú 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
TequilaK
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Siemens sớm xuất hiện trên thị trường trước hẳn Nokia nhé em trai, với những dòng sản phẩm nổi tiếng. Chỉ tiếc rằng Siemens là một trong những tên tuổi hàng đầu thế giới gục chết trước tiên.
@dopercy Mình ko ấn tượng với hãng điện thoại này của Đức, thời đó chỉ ấn tượng duy nhất Nokia mà thôi, Nokia là thương hiệu quốc dân òi, đâu đâu cũng chỉ thấy Nokia! Các hãng khác chỉ là những tên tuổi râu ria thay đổi hương vị mà hoy 😌
TequilaK
TÍCH CỰC
4 năm
@adthuyanh Đoán thử xem?
cái điện thoại đầu tiên được gia đình mua là Nokia 6030 . 13 năm đã đi qua rồi
@hung_nguyenbmw Xưa mình hay nhầm lẫn chiếc này với 6233 do thiết kế na ná nhau nhưng nếu để ý kỹ thì đúng là khác nhau, đặc biệt là chất lượng loa ngoài khi nghe nhạc của 6233 thì vô đối nhất (đúng nghĩa đen) trong các thể loại model của Nokia, thậm chí rộng ra là toàn bộ các hãng 😁
phải nói là HMD gì đó làm lại quá chán, bản mod nhưng chả chỉnh chu gì. Ham lợi nhuận quá mà quên đi sự trau chuốt cho một legend. Đã bán máy đắt mà làm k ra gì, bám lấy cái danh nokia để bán máy thì người dùng chỉ háo hức mua về và cảm nhận sự bực mình. Máy cục gạch nhưng rất giật lag, vỏ ọp ẹp, k liền mạch...
Huyền thoại một thời mê mẩn
[Sent from thằng ĐiênDâmNhạt using Nokia 3310]
@Methylamine Ông kia đi đâu rồi sao nay không thấy trong top nhỉ 😁
@Nguyễn Tùng Dương ổng đang đi trả lời từng bình luận kìa bạn
@nhtphuc mình block rồi nên chỉ thấy trong danh sách top thôi, hqua không thấy, nay lại thấy rồi
Mình mới tải bài nhạc chuông của con 3310 này dù đang xài iphone^^, cài vậy nghe đơn giản và cho giống cục gạch hơn.
@Nhâmdần Ngựahoang Chất lắm, xài iPhone & dùng nhạc chuông của Nokia 😁
Con 3310 đời mới nhà minh có 3c, đều bị lỗi lỏng pin, hay bọ khi bấm phím, đặt xuống bàn. Tự tắt nguồn cực kì khó chịu..đệm các kiểu ko hết
Phí tiền 1tr/ cái, nokia giờ tồi tệ
@boyyeu9x E thử thay pin xem, biết đâu do trấu tiếp xúc của pin 🙄
@boyyeu9x Bệnh đó ngày xưa lấy giấy chiêm ở phía dưới cục pin đó. Chắc Nokia hồi tưởng nên nó làm y chang máy cũ là bị lỏng chân pin đó
@crazysexycool1981 Em chêm ko hết ạ
@Thanh winner150 Haha, lỗi vặt khó chịu Bạn ạ, có khi để túi quând tắt lúc nào ko biết
hhiepbi
TÍCH CỰC
4 năm
Thực ra Nokia cứ “đúc” lại 3310 nguyên bản như thời nó sinh ra, có chăng công nghệ pin mới 1 tháng gọi - nghe có lẽ tốt hơn nhiều cái thể loại dở ông dở thằng!
@hhiepbi nguyên bản thì lại không có 3g/4g, mà tình hình thì 2g sắp ngỏm rồi
@hhiepbi Giờ mà hồi sinh mấy dòng xưa nhưng dưới cái thiết kế mới nom thật sự chả ra sao, chả gợi lại được tẹo nào cảm xúc xài Nokia bàn phím T9 ngày ấy! Qua mấy model được làm mới trong vài 5 trở lại đây, thật sự mình thấy kiểu gì á, ko thể ưng nổi 🙄
@hhiepbi mình cũng mong vậy, chả cần chức năng chụp ảnh gì cả. Chỉ cần pin trâu, chống nước tốt. Thêm chức năng 4G để làm cục phát wifi nữa là ổn
hhiepbi
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 ừ. Mình dùng nó thời kỳ nó mới ra đời, nhở là mất nguyên tháng rưỡi lương 3t2 + sim 450k. Với màu ghi xám đẹp thật, giờ xem lại thiết kế đẹp hơn hàng bây giờ - xấu quá.
@hhiepbi Ngẫm lại giờ cái máy chỉ nghe gọi cùng mấy tính năng mặc định như 3310 thời ấy mà có cái giá kia thì thật là quá khủng 😁
Mình còn con này
@crazysexycool1981 vẫn chưa hề
@chetdichoroi Mỗi lần thay tầm 3-500k, lỗi điển hình ở dòng thiết kế trượt như 88 🤓
@crazysexycool1981 Nhắc mới nhớ hồi mua con này đc tặng cái tai nghe bluetooth cùng màu luôn mà k biết mất từ năm nào
@chetdichoroi Tai bluetooth ngày ấy chỉ để nghe gọi, thường là nghe 1 bên, hơn nữa kích thước cũng to so với bây giờ, chưa kể còn nhiều loại kèm hook đeo viền tai cho đỡ rớt, nom dị dị thế nào á! Túm lại, ko nên tiếc 😁
3310 với game rắn đơn giải mà hồi ấy chơi vui ghê. Nhiều kỷ niệm
@minhthanh255 Thì xưa có tiền mua điện thoại đã tốt lắm òi, nên việc được tích hợp sẵn game nào tốt game nấy, cái gì cũng có thể chơi được 😁
huyền thoại quá
@MinhKhangPham Nokia mà lị, những dòng bàn phím T9 ngày ấy giờ mãi là hoài niệm trong tâm trí của những người từng trải qua thời điểm đó 😌
Re0
CAO CẤP
4 năm
vẫn còn một chiếc màu xanh. , hihi
Mình vẫn nhớ cảm giác sung sướng khi đc sở hữu em nó vào thời đó! Tính năng hay và độc đáo của em nó là người dùng đc tự soạn nhạc chuông để lưu vào bộ sưu tập ngoài nhạc chuông sẵn có mặc định của máy!
@vinhtroc Mình biết đến Nokia thời những năm 2000 nhưng mãi sau này tầm 2005 mới có điều kiện tiếp xúc với ĐTDĐ qua model Nec228 xách tay (tầm 1.5tr). Cũng muốn mua Nokia (hàng công ty) nhưng những mẫu ưng mắt thì giá quá mắc, chưa bao giờ đủ tiền để mua, hơn nữa cước điện thoại cũng mắc so với khả năng chi trả với sinh viên như mình thời đó 😅
@crazysexycool1981 Vào lúc đó Nokia mới vào Việt Nam thông qua model 3210 là làn sóng mới vừa rung vừa chuông đầu tiên tại thị trường. Lúc đó anh đang đi làm kiếm tiền rồi chú!
ngox_IT
TÍCH CỰC
4 năm
Ngày còn nhỏ thấy ông anh cầm con này thích lắm, sau đó chuyển qua thích samsung nắp gập v200/e700/dòng D trượt và cuối cùng đầu quân cho táo mỹ 😆)
@ngox_IT Cập bến ở Táo là chuẩn òi 😄
fine
TÍCH CỰC
4 năm
Con mobile đầu tiên của em đấy
@fine Giờ chắc em nó đã ra đi về nơi miền cực lạc nào đó òi phải ko? 😁
fine
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Nó theo mình đến 2005
@fine Mình thì chưa từng được xài mấy dòng huyền thoại kiểu này vì thời đó ko có tiền để mua ĐTDĐ của Nokia, độc xài mấy hãng tên tuổi ít người dùng, chưa kể 1 số model cũng rất hiếm người xài 😁
@fine Mình thì chưa từng được xài mấy dòng huyền thoại kiểu này vì thời đó ko có tiền để mua ĐTDĐ của Nokia, độc xài mấy hãng tên tuổi ít người dùng, chưa kể 1 số model cũng rất hiếm người xài 😁
Ngày xưa mình cũng dùng e này
@StevenLe165 Mình chưa từng xài, thời đó đâu như trúng 1 chiếc điện thoại của hãng Birds qua game dự đoán tỷ số bóng đá trong mùa Euro, xong đưa cho phụ huynh xài 😁
thpxken
TÍCH CỰC
4 năm
Đời sau cũng ngon nha mấy ae, nghe gọi chọi, 2 sim pin trâu , loa to rõ, giá 700k/cái fullbox keng , ae ai có cần alo 0967939398
@thpxken Máy này hàng gì mà giờ có giá đó vậy? 🤓
Chu Bat Hoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
huyền thoại đây mà, còn nhớ hồi học sinh có con điện thoại nokia giấu giấu dưới gầm bàn nhắn tin. Oách phải biết
@Chu Bat Hoi Thời mình còn đi học thì ko có tiền mua điện thoại! Lúc đó lên ĐH năm đầu (đợt 2000-2001) có nhỏ bạn trong lớp sở hữu 1 chiếc điện thoại gì đó, thấy nó hí hoáy nghịch trong lớp mà mê mệt 😭
Năm 2001 ra trường thì cuối năm mua được con này. Mà phải từ Quảng Bình chạy vào tận Đà Nẵng để mua. Sau đó về Quảng Bình mua sim mới dùng vì sim dùng khác vùng giá cước rất đắt. Trải qua nhiều đời nokia khác thì cái cuối cùng là Nokia 5800 rồi chuyển qua iphone.
Dòng Nokia mình dùng nhiều nhưng để lại ấn tượng vẫn là những con 3310-N70-7710 cảm ứng và 5800
@tanthanh2009 Trong mấy dòng bạn đề cập thì mình ưng nhất chiếc N70 (bản ME) nhưng tiền lúc đó thật sự ko thể đủ để mua, chỉ dám nhìn trên quảng cáo truyền hình 😭
tuluan
TÍCH CỰC
4 năm
Hồi đó nó vẫn là sản phẩm đáng mơ ước để sở hữu. Và chính Nokia cũng là điện thoại đầu tiên mình sở hữu trong đời.
@tuluan Với mình thì Nokia ko phải là ĐTDĐ đầu tiên từng xài, cũng ko phải chiếc thứ 2 dù rằng thời điểm đó Nokia là hãng mình thấy ưng bụng nhất 🤓
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
Huyền thoại rắn săn mồi
@Jinnie KTL Game tiêu biểu thời Nokia, chắc ai từng trải qua giai đoạn đó đều ko thể ko biết đến game này 😁
@Jinnie KTL Hồi đó thì bố thích chơi game này giờ đến con cũng thích chơi game này nốt 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019