Tròn 20 năm trước Nokia 3310 ra đời và đây là những điều có thể bạn thừa biết về huyền thoại này

ND Minh Đức
2/9/2020 12:12Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maihung04
ĐẠI BÀNG
4 năm
Huyền thoại, mãi là huyền thoại
@maihung04 Thời thế giờ ko còn dành cho Nokia nữa òi, giờ mọi thứ chỉ là hoài niệm về những kỷ niệm xưa mà thôi! Mình chả còn hóng các model mới ra của Nokia nữa òi, thiết kế cảm ứng thuần thuần hiện nay đã hoàn toàn làm mình thấy nhàm chán, ko còn bất cứ cái chất gì quen thuộc của Nokia ngày xưa nữa ☹️
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Một thời đi làm để dành tiền mua lại con cũ
@phucprolangtu Ai từng xài chiếc máy này (đợt mới ra) chắc ngày ấy cũng thuộc diện lắm tiền nhiều của 😁
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
4 năm
Lúc trước ai có điện thoại cũng thuộc loại giàu rồi. Mình nhớ ko lầm mỗi cuộc điện thoại là 3500 tin nhắn là 500 đồng. Mình đang quen gấu điện thoại thuê bao hết 2t5 bà mẹ chửi quá trời
@Mr.Chuong Giá cước thì ko nhớ nhưng đợt những năm 2000 mà sở hữu điện thoại là 1 điều gì đó khá xa xỉ, chắc toàn đại gia đi Honda @ mí lị Dylan 😁
@Mr.Chuong Bác thế là đại gia thời đó rồi đấy, nhưng công nhận thời đó ai có điện thoại cầm tay là oách phết
@crazysexycool1981 Chú cứ toàn chém gió linh tinh, thời những năm 2000 chưa có xe Dylan nhé chú! Nói thì phải chuẩn, ko nên đăng bài lấy số lượng!
@Hassler Chú này chuyên chém gió nhưng kiến thức thời đấy chả có gì, thông tin đưa ra sai bét hết! Đang sinh viên nghèo nhưng chưa vượt đc khó! Comment cho vui thì đc!
@vinhtroc 😁
Tự nhiên nhìn lại thấy đẹp đẹp, tất nhiên không phải nét đẹp của ngày nay, nhất là chỗ cụm phím phía trên
@hoanganh2710 Vẻ đẹp này chỉ mang tính hoài niệm nên các phiên bản làm lại sau này của HMD thật sự ko lột tả được vẻ đẹp ấy cũng như ko khơi gợi được cảm xúc thật sự của những người từng yêu Nokia ngày ấy 🤓
Cục gạch huyền thoại, cái máy "Nó kìa" đầu tiên mình xài
@TienNguyenNhat Mình chả nhớ chiếc Nokia đầu tiên xài là máy gì luôn, hình như là 6233 thì phải 😅
congtt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chiếc điện thoại huyền thoại bán nhiều nhất thế giới
@congtt Có chắc là "bán nhiều nhất thế giới" ko? Xin link tin cậy về điều này 🤓
ledung.ictu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giờ mình cần tìm con nokia 6085 mà ko có, con đấy đúng là huyền thoại 😔
@ledung.ictu Mẹ mình từng xài chiếc 6085, nhưng sau vài 3 năm thì máy chết nguồn, từ đó chuyển qua dùng iPhone 😄
Đã từng dùng con này năm 2008
@congtuxudoai2008 Thời đó hình như mình đang xài máy tàu màn hình màu, âm thanh nổi 😁
Chắc ko ai tưởng tượng nổi 20 năm sau điện thoại sẽ là cảm ứng, full viền, tích hợp camera chất lượng, xem phim, nghe nhạc, stream nhạc, phim từ trực tuyến, tích hợp GPS và có hàng triệu ứng dụng kèm theo, thích cái nào cài cái đó
@nhtphuc Theo bạn, 20 năm sau (kể từ thời điểm này), điện thoại sẽ chạy theo xu hướng như nào? 😁
@nhtphuc Các phát minh đa phần đều bắt đầu từ trí tưởng tượng của con người, giống như thời xưa ống nói truyền bằng đường dây thì nay điện thoại gọi khắp thế giới mà không cần dây. Nhưng đúng là mấy năm gần đây công nghệ phát triển chóng mặt thật, các thế hệ điện thoại mới liên tục ra đời nhiều khi chưa kịp cập nhật cái mới đã thành cũ mất rồi
@crazysexycool1981 mình đoán chắc chẳng cần tới điện thoại nữa. Nó sẽ được tích hợp vô đồng hồ, mắt kính thông minh hay gì đó. Chỉ cần kết nối với 1 chiếc tai nghe wireless có trợ lý ảo thông minh như iron man là xong
@nhtphuc Giờ để mà trả lời được câu hỏi này chắc cũng khó để nói được chính xác, hy vọng tương lai lúc đó công nghệ đã được con người đem lên 1 tầm cao mới với nhiều tiện ích, thay vì lúc nào cũng khư khư cả ngày với chiếc smartphone trong túi như hiện nay 😁
LongLak
TÍCH CỰC
4 năm
Con đầu tiên của em là nokia 1200. Vẫn nokia huyền thoại
@LongLak Chiếc đó với chiếc 1208 bấm lõm cả bàn phím, thậm chí mờ tịt cả bàn phím vẫn bấm bình thường mà ko cần nhìn! Pin thì trâu, rồi có thời các đại gia xài song song vừa iPhone 4/4s vừa dùng chiếc 1208 😁
LongLak
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Mà bác rảnh vl luôn, thấy bác đi cm dạo vậy. Nhìn các mà éo muốn trả lời luôn đấy
@LongLak Tương tác vui vẻ, vi phạm chi mô, ko cần căng 😁
LongLak
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 kakaka, e vẫn vui vẻ. kakakaka chứ căng chi
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng một thời nokia, ngày xưa đi đâu cũng nokia, nhà nhà người người đều nokia
@geniusbmt Chính xác, thời đó Nokia làm trùm về ĐTDĐ, ko có bất cứ 1 hãng nào khả dĩ có thể soán được ngôi vị của Nokia. Đi đâu cũng thấy điện thoại của hãng này, nhạc chuông quá đặc trưng, trở thành thứ bất diệt òi 😄
@geniusbmt Thời xưa thì có lẽ hai hãng điện thoại được biết đến nhiều nhất là Siemens và Nokia
Ôi huyền thoại 😁
Tới giờ vẫn mong tìm lại được 1 em này nguyên bản mà mãi chưa có. Không cần full box, chỉ cần máy ngon.
@tr3mi3u Nếu hạn hữu có ai đó còn giữ em này chưa qua sửa chữa, hình thức ngon nghẻ thì chắc họ cũng chả bán mô 😁
@crazysexycool1981 Vấn đề là ở đấy :v Cơ mà biết đâu được. Đam mê đôi khi cũng thay đổi mà. :3
@tr3mi3u Hy vọng bạn đợi được đến lúc đó, chúc may mắn ha 😁
@tr3mi3u Nếu bác may mắn tìm được thì show lên đây cho ae mừng ké nhé, cứ mong rồi sẽ được mà biết đâu nhỉ! Nhớ có đợt có những bác lùng tìm mua xe Dream II cũ nguyên bản với giá cao ngất ngưởng luôn đấy thôi
LeAnhKha
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không biết 20 năm sau chúng ta nhìn lại những flagship hiện giờ có giống như cái nhìn hiện giờ chúng ta nhìn lại 3310 không nhỉ
@LeAnhKha Ko hẳn vì mỗi thời mỗi khác, thời 2 thập niên trước thì điện thoại toàn bàn phím, kích thước nhỏ trong khi hiện tại điện thoại to, máy ko đơn thuần để nghe gọi như 2 thập niên trước nên 2 thập niên sau này chắc cũng sẽ có nhiều hoài niệm nhưng mang 1 ý nghĩa khác 😎
Hình như chiếc điện thoại đầu tiên mình dùng cũng là Nokia, công nhận độ bền vô đối thật
@Hassler Mình thì xài SS gập rẻ tiền (400k) mua ở Đặng Dung - phố nổi tiếng về điện thoại cũ ở HN ngày ấy, nguyên con phố đều bày điện thoại trong tủ và đặt ra vỉa hè để bán, như kiểu chợ trời ấy! Thời đó, mình cũng thích Nokia ghê gớm mà chưa bao giờ đủ tiền để mua, độc xài mấy hãng đâu đâu 😄
pvl181080
ĐẠI BÀNG
4 năm
8250 vẫn là đỉnh cao 😃
@pvl181080 Nokia nhiều model quá, 1 số mẫu mã khá khó để nhớ & phân biệt, trong đó có chiếc 8250 😅
thích trò Space Impact hơn rắn săn mồi, chơi đi chơi lại hàng chục lần chưa chán =)))
phamlong
TÍCH CỰC
4 năm
Wao, vậy là mềnh xài di động được 20 năm rồi ! Cái di động đầu tiên của mình là chiếc này, hồi mới ra mắt luôn
@phamlong Mới ra mắt đã có tiền mua xài òi? Dữ ha 😅
Con ni pin trâu, sóng khoẻ, rung tụt cuần.
@nhaquedaoweb Rung mạnh dữ vậy kia à? Khác nào ngang với... sóng biển 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019